Nhờ BQT và anh em mmo4vn vào phân xử giúp

Status
Not open for further replies.

kunsi

Junior
Reactions
281
MR
0.000
Cốt truyện :)

1.Mở đầu : Bị âm PP và dính limit
Chả là mình có 40$PP nhận từ khách mua thẻ , mình bán cho đại diện của Minh Châu Bank là boyxjnk , MCB yêu cầu hold số tiền đó 1 ngày . Trong thời gian hold thì tài khoản PP của mình bị tranh chấp , và bị âm số tiền đã gửi cho MCB , còn MCB nói tài khoản của họ bị limit và trong đó còn hơn 100$.

2.Đoạn kế : Giải quyết tranh chấp thành công và xác thực 40$ là của kunsi .
Sau 17 ngày tranh chấp thì mình đã giải quyết thành công (ngoài dự tính) , tài khoản mình hết bị âm , các giao dịch đều Complete :)

Còn MCB nói tk của họ vẫn đang bị limit , và nói "Ông giải quyết đc là tốt cho ông , còn tôi vẫn bị limit , lúc bị limit thì ông có đền tôi 100$ không ?" - Trích nguyên văn đoạn tin nhắn MCB gửi .

3.Đoạn cuối : Lý lẽ

Nếu theo lý mà nói thì MCB phải thanh toán với mình khi hold xong . Hold chỉ là 1 điều kiện để xác minh là PP chính chủ (tiền sạch). Đến giờ mình đã xác minh được tiền là tiền sạch (sau vụ tranh chấp thành công) . Thì MCB phải thanh toán với mình . Còn nếu nói là đang bị limit thì như thế thật vô lý , cứ bán $PP cho ai mà tk người đó bị limit thì đổ tại cho người bán sao . Limit thì có hàng trăm lý do để bị limit .
Mà số tiền mình gửi cho MCB đang ở dạng hold chứ chưa bán . Đã là exchange thì cũng cầm đằng chuôi , dù có vấn đề gì thì họ cũng sẽ không bị thiệt mà người bị thiệt chỉ có thể là khách hàng . Còn MCB nói còn hơn 100$ trong đó thì mình không cần biết ,đó là do sơ xuất của MCB ,( mặt khác tk MCB đã veri nên hoàn toàn có thể rút về bank nên ko thể mất trắng ).

Cứ theo nguyên tắc giao dịch mà làm thì :

Khách hàng(mình) - >(chuyển tiền)->MCB->hold 1 ngày ->xác minh tiền sạch->thanh toán

Cái đoạn hold ở đây là 18 ngày rồi , xác minh tiền sạch thì paypal đã xác nhận vì mình win distup mà :)

Mong BQT và anh em làm chứng , nói câu công bằng không thiên vị .Không phải mình cố làm ảnh hưởng đến danh tiếng MCB nhưng mình đã đợi câu trả lời của MCB 1 ngày , có hỏi anh Dũng chủ MCB thì anh trả lời : "sao vậy bạn" và không nói thêm gì nữa .:(

Còn proof thì mình có vô số , cần BQT yêu cầu là đưa ra thôi .

Theo ý kiến của bác Dương và anh em thì xin đưa ra 1 số proof sau :

Đây là link topic report scam [email protected] nguyên nhân của việc bị tranh chấp và âm tiền => http://mmo4vn.com/showthread.php?35322-Paypal-nuocda-biz-gmail-com-la-mot-thang-lua-dao-dang-chet

Bằng chứng xác minh win của pp gửi :

Bằng chứng đã complete giao dịch sau khi giải quyết tranh chấp :
Bằng chứng giao dịch với boyxjnk của MCB

Đã nhận được support từ anh Dũng chủ của Minh Châu Bank

Đã giải quyết với nhtwvn ổn thỏa trước mắt thanh toán 720k đợi giải quyết limit xong nhtwvn sẽ thanh toán nốt số tiền còn lại :) - Thank anh em :)

Last edited by a moderator:
à có lần cũng định chơi với nhà bác này nhưng mà thấy thái độ support không ăn thua lắm,
coi khách hàng cũng không được hài lòng, chát chit thì cụt ngủn luôn
chán không muốn làm ăn :)

Upvote 0
à có lần cũng định chơi với nhà bác này nhưng mà thấy thái độ support không ăn thua lắm,
coi khách hàng cũng không được hài lòng, chát chit thì cụt ngủn luôn
chán không muốn làm ăn :)

Em cũng không đề cập đến chuyện support ở đây nhưng theo lý mà nói thì thủ tục giao dịch là vậy , em đã xác thực đc là tiền của em thì dù MCB có bị limit hay ko thì vẫn phải thanh toán với em

Upvote 0
Em cũng không đề cập đến chuyện support ở đây nhưng theo lý mà nói thì thủ tục giao dịch là vậy , em đã xác thực đc là tiền của em thì dù MCB có bị limit hay ko thì vẫn phải thanh toán với em
đúng rồi, làm ăn đúng quy định, giao dịch nhanh chóng :)

Upvote 0
Mình nghĩ MCB nên thanh toán. Mấy lần giao dịch thái độ support không tốt lắm. Hì

Upvote 0
Xin nói lại lần nữa là ko phải mình lôi kéo hay nhờ bạn bè thiên vị , anh em cứ nói lý lẽ .Thank mọi người

Upvote 0
Nói vậy là cũng chả biết MCB có bị limit thật ko hay lại làm trò..................:binhsua57:

Upvote 0
Nếu tiền của KH không vấn đề gì thì thanh toán sau khi Hold
Nhưng ở đây MCB nói là bị limit 100$ thì có thể đưa bằng chứng cho mọi người biết là hold vì nguyên nhân gì
Nếu hold vì GD của chủ thớt thì chủ thớt phải chịu trách nhiệm
Nhưng ở đây chủ thớt dc PP chứng minh là tiền sạch thì có lẽ do PP MCB có vấn để với GD khác chăng ?
Do vậy đứng ở giữa mình cũng yêu cầu hai bên đưa bằng chứng cho anh em coi thì mới phán xét chính xác đc

Upvote 0
Nhưng ở đây MCB nói là bị limit 100$ thì có thể đưa bằng chứng cho mọi người biết là hold vì nguyên nhân gì
Nhưng ở đây chủ thớt dc PP chứng minh là tiền sạch thì có lẽ do PP MCB có vấn để với GD khác chăng ?
Do vậy đứng ở giữa mình cũng yêu cầu hai bên đưa bằng chứng cho anh em coi thì mới phán xét chính xác đc

đúng là gừng càng già càng cay...vote cho bác già nhà mềnh :)

Upvote 0
Nói vậy là cũng chả biết MCB có bị limit thật ko hay lại làm trò..................:binhsua57:

Cứ tin MCB nói thật đi , nhưng điều đó ko quan trọng vì cứ theo luât tiền trao cháo múc còn vận mệnh cái ví của người mua ra sao thì người bán ko cần quan tâm .

Điền hình như ví dụ anh rút tiền từ ví mua vài cân cam của chủ hàng , sau khi anh mua xong dắt xe chuẩn bị đi thì có thằng cướp đến cướp ví chẳng nhẽ anh lại đổi tại chủ hàng đã làm mất ví vì anh mua của người ta

Upvote 0
Chắc MCB limit do vụ khác chứ ko phải do GD với kunsi
PP công nhận $ sạch rùi mà!!!

Upvote 0
Up cho MCB vào giải quyết

Upvote 0
Cứ tin MCB nói thật đi , nhưng điều đó ko quan trọng vì cứ theo luât tiền trao cháo múc còn vận mệnh cái ví của người mua ra sao thì người bán ko cần quan tâm .

Điền hình như ví dụ anh rút tiền từ ví mua vài cân cam của chủ hàng , sau khi anh mua xong dắt xe chuẩn bị đi thì có thằng cướp đến cướp ví chẳng nhẽ anh lại đổi tại chủ hàng đã làm mất ví vì anh mua của người ta

Nói vậy cũng ko đúng, lỡ người mua cam đưa tiền giả thì sao =)), người bán cam đâu có soi đc tiền thật hay giả, chỉ cầm ngó nghiêng ngó dọc (hold) sau này CA hỏi thăm thì người mua cam trả tiền giả là bị hốt trước :))

Upvote 0
hehe mình cũng muốn góp vui tí, chả là lần trước có nhận tiền từ fiverr $12, xong mang ra bán sang LR liền bị limit, pp mình trước giờ sạch và chưa giao dịch!!

Tớ nghĩ chắc pp tưởng tớ rửa tiền

Và có lẽ MCB cũng .....

MCB nên vào nói vài lời nhé !!

Đừng vì tiếc rẻ $40 mà mất 2 chứ uy tín "mua danh 3 vạn bán danh 3 đồng". Nếu dùng $40 or nhiều hơn để mua được 2 chữ uy tín thì tớ nghĩ bất cứ ngân hàng nào cũng mong muốn mà không có cơ hội.

Mong MCB có cách giải quyết thông minh theo kiểu "khách hàng là ..... " để nâng cao uy tín lên nhé

Nhất là đừng để mất uy tín ở 1 diễn đàn có SỨC ẢNH HƯỞNG đến hoạt động trao đổi online VÔ CÙNG MẠNH MẼ như mmo4vn, đây là 1 sai lầm lớn !!

Mình đã gợi ý rất rõ nên chắc kẻ-mà-ai-cũng-biết-là-ai-đấy hiểu nhé. Cơ hội của bạn và hãy giải quyết sao cho mọi người phục!

Thân mến !!

Upvote 0
Đang định GD với MCB mà mọi người đả ghê quá ah, mong 2 bên sớm giải quyết được với nhau trong êm đẹp, chủ thớt có tiền, MCB lấy lại được uy tín để anh em còn trade chứ :D

Upvote 0

Em đã up bằng chứng lên rồi , lúc nhắn tin boyxjnk có ý rằng em phải đền 100$ trong tk cậu ấy bị limit

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom