Nhờ anh em tư vấn giúp mình về bao cao su cho PC

dtvt123

Senior
Reactions
350
MR
0.000
Tình hình là lâu nay mình không sài phần mềm nào bảo vệ máy tính cả, nên vừa qua đã bị hack acc PZ và cả acc gmail. Cộng với tình hình gần đây cũng có nhiều anh em bị hack liên tục các tài khoản nhạy cảm. Nay mình quyết định mua một bao cao su tốt cho em PC nhà mình.
Nghe nói Kaspersky Internet Security 2012 dùng tốt lắm phải không các bạn (1 PC/ 1 năm giá 300k). Mình đã mua em này rồi, nhưng đang đắn đo một điều: Máy mình cài 2 HĐH win 7 và Win XP, vậy mình có thể cài Kaspersky Internet Security 2012 trên cả 2 HĐH này được không, phần mềm KIS này có chấp nhận 2 HĐH trên một PC như 1 HĐH trên một PC không?
rất mong được sự tư vấn của anh em nhé :)

Tình hình là lâu nay mình không sài phần mềm nào bảo vệ máy tính cả, nên vừa qua đã bị hack acc PZ và cả acc gmail. Cộng với tình hình gần đây cũng có nhiều anh em bị hack liên tục các tài khoản nhạy cảm. Nay mình quyết định mua một bao cao su tốt cho em PC nhà mình.
Nghe nói Kaspersky Internet Security 2012 dùng tốt lắm phải không các bạn (1 PC/ 1 năm giá 300k). Mình đã mua em này rồi, nhưng đang đắn đo một điều: Máy mình cài 2 HĐH win 7 và Win XP, vậy mình có thể cài Kaspersky Internet Security 2012 trên cả 2 HĐH này được không, phần mềm KIS này có chấp nhận 2 HĐH trên một PC như 1 HĐH trên một PC không?

Kaspersky Internet Security 2012. 1key/3PC. giá 200k Cần thì pm mình nhé :)
KIS vẫn là số 1.

Upvote 0

Cấu hình phần cứng mạnh thì KIS ok . Còn không thì chỉ cần Shadow Defender là xong .

Upvote 0
Bạn nên swr dụng KIS.
Còn sử dụng 2 HDH thì mình chưa rõ, bạn nên tìm key free mà test trước, nhưng mình nghĩ ok vì theo mình biết là nó check lúc update :D

Upvote 0
KIS càng dùng càng update càng nặng rì rì đúng là như Kít, vote cho MSE nhẹ mà năng :binhsua07:

Upvote 0
Bạn cứ làm thế này là chuẩn:

ImageView.aspx

Đùa chứ mình đang xài KIS, gmail, yahoo bật xác mình điện thoại,... mà vẫn lo nơm nớp đây.
Sài kiểu này chắc tịt ngòi Internet luôn :))

Upvote 0
khuyên mấy pro nên cài thêm RemoveIT Pro V4 - SE .
thằng này free nhưng quét dc cả những thằng mà KIs với mấy thằng khác cũng ko moi ra dc :D .
rất tốt :D

Upvote 0
Mình đang dùng Durex Antivirus, có 2 mức giá là 35$ và 120$ , loại 35$ dùng 3 tháng, loại 120$ thì dùng 12 tháng, chương trình diệt virus này giao diện có các màu sắc phong phú như cam , xanh , hồng, nhìn rất dịu mắt. Bên cạnh đó , nó còn có các chức năng đặc biệt như gây tê virus, tăng thời gian bảo vệ máy và độ an toàn của máy được tăng lên tới mức 99.99%, hiện sản phẩm diệt virus này đang được bán tại các cửa hàng trên toàn quốc :)

Upvote 0
Mình đang dùng Durex Antivirus, có 2 mức giá là 35$ và 120$ , loại 35$ dùng 3 tháng, loại 120$ thì dùng 12 tháng, chương trình diệt virus này giao diện có các màu sắc phong phú như cam , xanh , hồng, nhìn rất dịu mắt. Bên cạnh đó , nó còn có các chức năng đặc biệt như gây tê virus, tăng thời gian bảo vệ máy và độ an toàn của máy được tăng lên tới mức 99.99%, hiện sản phẩm diệt virus này đang được bán tại các cửa hàng trên toàn quốc :)
Lão màn hình cuối cùng này sành điệu nhỉ :D, toàn sài hàng khủng của Mỹ. Còn phần mềm nào có gai và bi lăn không bạn :D

Upvote 0

Bác lastmonitor hài hước vô đối :D
Dùng KIS là ok rồi. Bác chủ thớt cũng không cần mất 300k để mua key đâu, mình thấy trên mạng share free nhiều lắm. Mình lấy được 1 key 365 ngày rồi mà dùng hơn 2 tháng chưa bị blacklist. Còn nếu có điều kiện mua key thì càng tốt.

Upvote 0
Lão màn hình cuối cùng này sành điệu nhỉ :D, toàn sài hàng khủng của Mỹ. Còn phần mềm nào có gai và bi lăn không bạn :D

2 loại đấy dùng đôi khi khiến những đối tác hoặc khách hàng cảm thấy nó quá mạnh mẽ, đem lại hiệu quả rất cao vì thế chỉ những khách hàng dùng quen mới thấy nó không bất tiện thôi

Upvote 0

1PC / năm giá 100K thôi

Upvote 0
1PC / năm giá 100K thôi
Tình hình là mình đã mua bản KIS 2012 (1 PC/1 năm) giá 300K rồi. Còn cái này không biết sao đây: "Máy mình cài 2 HĐH win 7 và Win XP, vậy mình có thể cài Kaspersky Internet Security 2012 trên cả 2 HĐH này được không, phần mềm KIS này có chấp nhận 2 HĐH trên một PC như 1 HĐH trên một PC không?" :) Đang lùng bùng cái chỗ này mà chưa thấy anh em nào chia sẻ :)

Upvote 0
Hôm nay cài KIS 2012 vào, cho quét toàn bộ. Kết quả có 9982 các mối đe dọa :D hầu hết nằm trong E:\System Volume Infomation\...
KIS miệt mài khử độc từ sáng đến giờ mà vẫn chưa xong :D

Upvote 0
mình cũng chả cài chương trình gì hết, vô tư mà chiến =))

Upvote 0
bạn nên tìm hiểu đi mỗi người thich một phần mềm. nếu máy tính bạn cấu hình cao mà khỏe thì dùng BIT _NIS còn không thì dùng KIS - avast

Upvote 0
buồn cười thật, KIS mà cũng phải đi mua 300k rồi còn có người bán 200k nữa =))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,753
Latest member
quayxieu4437211
Back
Top Bottom