Nhờ A-E hiểu biết về IT vào giúp mình tí

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
mình nghĩ học từ lớp 7 rồi nói cho rỏ ra 7 năm đi học của mình cứ như đi chơi vậy chứ thật sự KT ko nắm đc gì, nói thẳng ra thì lớp 7 có gì mà KT chỉ toàn cộng trừ nhân chia, or bập bẹ tiếng anh thôi nhưng tg đấy mình đi lên trường chơi là chủ yếu chứ học chẳng bao nhiêu, tóm lại 7 năm đi hcj của mình là con số 0
giờ theo a-e như vậy mình có thể học đc lập trình ko nhỉ ? hay đại loại cái gì khác bên IT ko ? và nếu có nên học ở đâu thì ổn ( TPHCM )
Theo Các bác muốn học IT cần những kiến thức gì trước ?

Last edited:
học lập trình có chất xám xí bác nếu bác có logic tốt thì học được còn ko thì học sử máy vi tính đi

nữa hả :confused:
mà học lập trình thì chắc đc nhưng sẽ khó khăn đó :D cứ seo hay marketing kìa
cái kia là hỏi học gì cái này là trọng tâm IT khác nhau mà nữa nữa cái gì hả đồng chí
học lập trình có chất xám xí bác nếu bác có logic tốt thì học được còn ko thì học sử máy vi tính đi
ko hứng thú với sửa MT vì cái đó thật sự ở TP lớn thì còn có ăn chứ ko thì ko đâu .

cái kia là hỏi học gì cái này là trọng tâm IT khác nhau mà nữa nữa cái gì hả đồng chí

ko hứng thú với sửa MT vì cái đó thật sự ở TP lớn thì còn có ăn chứ ko thì ko đâu .
thế thì học về photoshop đi

ngon nhất là còn trẻ thì thiết kế wweb xxx
chứ làm ăn lương thiện hok cheat thì bao giờ khá đc

ngon nhất là còn trẻ thì thiết kế wweb xxx
chứ làm ăn lương thiện hok cheat thì bao giờ khá đc
cái đấy thì cần gì học bạn, code web fim đầy ra mà :)

thế đã định học ngôn ngữ nào để viết web chưa :D
mình có ghi nội dung mình k biết gì và đang cần tư vấn, chứ mình mà nắm rỏ mình có khả năng học đc cái gì thì đã ko có topic này :)
tại mình k có trình độ thôi chứ ko thì sẽ theo con đường lập trình game :D

mình có ghi nội dung mình k biết gì và đang cần tư vấn, chứ mình mà nắm rỏ mình có khả năng học đc cái gì thì đã ko có topic này :)
tại mình k có trình độ thôi chứ ko thì sẽ theo con đường lập trình game :D

thì mình đang hỏi để còn biết đường mà chỉ bậy đây vì viết web cũng có nhiều ngôn ngữ mà :confused:

thì mình đang hỏi để còn biết đường mà chỉ bậy đây vì viết web cũng có nhiều ngôn ngữ mà :confused:
mình biết thì đã ghi lên r, giờ cần mọi ng thông cho 1 con đường :D

mình nghĩ học từ lớp 7 rồi nói cho rỏ ra 7 năm đi học của mình cứ như đi chơi vậy chứ thật sự KT ko nắm đc gì, nói thẳng ra thì lớp 7 có gì mà KT chỉ toàn cộng trừ nhân chia, or bập bẹ tiếng anh thôi nhưng tg đấy mình đi lên trường chơi là chủ yếu chứ học chẳng bao nhiêu, tóm lại 7 năm đi hcj của mình là con số 0
giờ theo a-e như vậy mình có thể học đc lập trình ko nhỉ ? hay đại loại cái gì khác bên IT ko ? và nếu có nên học ở đâu thì ổn ( TPHCM )

Mình cũng là dân It đi làm được 3 năm rồi :D nghề IT cũng bạc lắm bạn à, bạn phải có hứng thú thì theo được. làm trong nước thì lương cũng thấp mà sinh viên ra trường cũng nhiều ko cạnh tranh được. làm cho công ty nào đối tác cho bên nước ngoài bạn lương cao nhưng mà phải có vốn tiếng anh giao tiếp được.
nói chung theo It cũng được nhưng mà bạn ngoài kỹ thuật ra phải giỏi tiếng anh thì lương cao có cơ hội onsite nước ngoài.

Học lập trình bạn có thể học online mà không cần tốn phí! Đầu tiên bạn phải nắm vững lập trình hướng đối tượng (OOP) và một số ngôn ngữ hướng đối tuợng bạn nên học là Java, C++ và C#...Rồi sau đó bạn nên chọn hướng Web hay Application! Nắm vững kiến thức Database như Access, SQL Server hay MySQL (PHP) là một lợi thế! Theo mình bạn nên học vững Java sau đó tiến dần đến Android!:D...Nên làm Android hơn iOS,vì sao? Vì Android bạn không phải cần cài máy Mac ảo hay mua máy Mac thì cũng rất đắt tiền!...:)...Đường lập trình rất gian nan nhưng bạn nếu có chí và nghị lực tốt sẽ thành công!
P/s: Phải đọc hiểu tốt tiếng Anh sẽ giúp bạn tham khảo cũng như đọc Ebook tiếng Anh tốt hơn!
Trân trọng,

Học lập trình bạn có thể học online mà không cần tốn phí! Đầu tiên bạn phải nắm vững lập trình hướng đối tượng (OOP) và một số ngôn ngữ hướng đối tuợng bạn nên học là Java, C++ và C#...Rồi sau đó bạn nên chọn hướng Web hay Application! Nắm vững kiến thức Database như Access, SQL Server hay MySQL (PHP) là một lợi thế! Theo mình bạn nên học vững Java sau đó tiến dần đến Android!:D...Nên làm Android hơn iOS,vì sao? Vì Android bạn không phải cần cài máy Mac ảo hay mua máy Mac thì cũng rất đắt tiền!...:)...Đường lập trình rất gian nan nhưng bạn nếu có chí và nghị lực tốt sẽ thành công!
P/s: Phải đọc hiểu tốt tiếng Anh sẽ giúp bạn tham khảo cũng như đọc Ebook tiếng Anh tốt hơn!
Trân trọng,
vậy thì phải đi học lại lớp sơ sinh tiếng anh trước ah :((

Trân trọng,

ahihi vậy là cbị có người cạnh tranh rồi :D:D
cơ mà bác cho hỏi ngoài lề xíu hình như app ios người dùng "chịu chi" hơn bên android phải k nhỉ :confused:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,641
171,678
Latest member
chisthooong

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom