Nhật ký thử thách trade quỹ MFF - My Forex Funds

Nên biết đủ dừng lại rút tiền chủ thớt, bác lại âm nữa rồi
bác ấy bị ham vào lệnh quá, vòng 1 8% vòng 2 5% vòng 3 10% r vẫn ham đánh, sau chuỗi thắng thì thường đến chuỗi thua nên dễ bị âm lại

bác ấy tự tin tài khoản sẽ tăng đều nên cố chấp với phương pháp và vào lệnh liên tục, ở thị trường này quan trọng là rút được tiền và có lời

bác ấy tự tin tài khoản sẽ tăng đều nên cố chấp với phương pháp và vào lệnh liên tục, ở thị trường này quan trọng là rút được tiền và có lời
Chuẩn bị đến chuỗi hối hận, tự hứa các kiểu của bác chủ rồi =)) =))

Theo dõi bác chủ chớt mà tâm trạng hụt hẫng thậc, tk lãi mừng cho bác mà xong cái lại cháy hoặc lại tụt mất hứng ghê lun, mong ngày bác kiểm soát đc, hi vọng có ảnh rút money về túi chứ ngóng lâu wa rùi.

Chốt lời k bao giờ sai các bác ợ.

Bác nên tránh giữ lệnh qua tuần
Theo mình thì một số lệnh tiềm năng nên cắt 1/2 và giữ vài tháng luôn. Ví dụ cặp XAU, mình buy 1915 và giữ tới lúc nó đạt đỉnh thì mới cắt. Trong quá trình giá chạy thì liên tục nhồi lệnh. Như vậy mình mới tối ưu hóa được lợi nhuận.

Đánh sóng càng dài mình thấy càng an toàn. Việc phân tích sóng càng ngắn càng rủi ro và ảnh hưởng tâm lý giao dịch.

Theo dõi bác chủ cũng lâu. Thấy chu kỳ của bác là chuỗi thắng đạt target 3-5% rồi dính chuỗi loss --> Tâm lý --> Buy Sell loạn xạ + Gồng lỗ và DCA liên tục --> Drawdown --> Lại quay về bài tâm lý.
Có thể phương pháp của bác đúng, nhưng lúc tâm lý bác không tốt dính bi đỏ liên tục và vào lệnh liên tiếp thì không sống được tới lúc về chuỗi xanh nổi. Nên biết đủ và biết dừng, chờ rút lãi và mua tài khoản mới mà đánh, khuyên chân thành bác nên vững tâm lý trước khi quay lại, không cứ thế này tiền mua tài khoản cũng 1 mớ rồi.
Nhìn chuỗi lệnh thấy tiếc cho bác, dính DD vì DCA + gồng lệnh mà không chờ đến lúc reset DD :(

Hello cả nhà.
Các bác có thể cho em xin mẫu hợp đồng hoàn chỉnh của các bác đã gửi KYC MFF được không ạ. Em tìm hiểu thì thấy đa số toàn ghi 1 bên như thế này. Em nghĩ là phải xóa phần bôi vàng rồi chèn thay thông tin vào đó chứ.
Em xin cám ơn các bác ạ.

Chào các bác. Lâu rồi em mới lại ngoi lên. Làm các bác phải bình luận và ngóng chờ em.
Thực ra em có một cái bệnh là cầm đèn chạy trước ô tô khá nhiều.

1. Hiện tại em có 4 phương pháp đã được backtest và dùng được. Trong 2 tuần đầu tiên em sử dụng 4 phương pháp này đều không có vấn đề gì: EMA cross, Price Model, SHCD, MACD.
Cái chết của em chính là từ tuần thứ 3. Em vẫn đang test và chuẩn hoá cho cách đánh Fractal. Nhưng vì thiếu cẩn thận chưa test và chuẩn hoá cụ thể, cộng với tự tin về việc fractal sẽ chạy mượt nên em có xu hướng đánh size lệnh to vống lên với dạng tín hiệu fractal.
Do vậy ở tuần thứ 3, khi giá đi không như fractal dẫn đến có thời điểm em bị stoploss liên tục và âm đến 7% (Các lệnh Plan BTC bị âm nhiều chính là kiểu đánh fractal mà size lệnh to vống lên đó các bác).
Vấn đề vẫn là tâm lý khi nhìn thấy một fractal quá ngon và nghĩ là nó sẽ chạy đẹp như thế (trong khi chưa backtest cẩn thận như 4 phương pháp kia) >>> đánh size to >>> giá đi không đúng vậy >>> chết.

2. Em vẫn sử dụng cả 4G cả wifi nhà để trade. Riêng Account analyzer em chỉ đăng nhập ở wifi nhà.
Em biết MFF gần đây càng ngày càng lùm xùm vụ ban acc.
Tuy nhiên do không chắc chắn nếu chỉ nghe người khác chia sẻ lại thì thôi tốt nhất mình cứ thử đi đến tận cùng xem sao. Em vẫn trade như bình thường vẫn trade:
- Nếu ăn ban thì mình post lên cho anh em biết lý do tại sao, và em cũng chuyển sang thi quỹ khác (FTMO chẳng hạn)
- Nếu không ăn ban thì vẫn trade tiếp nhưng em cũng không mua thêm acc mới MFF trong thời điểm này mà mua acc mới FTMO. Bây giờ FTMO cũng bỏ giới hạn thời gian rồi nên nếu tuân thủ tốt kế hoạch đã đề ra thì không sớm thì muộn cũng pass thôi.

3. Em mới request payout sáng sớm nay lúc 5h30 sáng. Chờ xem email tiếp theo bên MFF là gì.

Hello cả nhà.
Các bác có thể cho em xin mẫu hợp đồng hoàn chỉnh của các bác đã gửi KYC MFF được không ạ. Em tìm hiểu thì thấy đa số toàn ghi 1 bên như thế này. Em nghĩ là phải xóa phần bôi vàng rồi chèn thay thông tin vào đó chứ.
Em xin cám ơn các bác ạ.
View attachment 226765
Em xoá phần bôi vàng đi điền mới vào đó, em dùng tính năng edit trên mấy phần mềm PDF để xoá mấy chỗ đó đi rồi nộp cho họ thôi bác.

Chào các bác. Lâu rồi em mới lại ngoi lên. Làm các bác phải bình luận và ngóng chờ em.
Thực ra em có một cái bệnh là cầm đèn chạy trước ô tô khá nhiều.

1. Hiện tại em có 4 phương pháp đã được backtest và dùng được. Trong 2 tuần đầu tiên em sử dụng 4 phương pháp này đều không có vấn đề gì: EMA cross, Price Model, SHCD, MACD.
Cái chết của em chính là từ tuần thứ 3. Em vẫn đang test và chuẩn hoá cho cách đánh Fractal. Nhưng vì thiếu cẩn thận chưa test và chuẩn hoá cụ thể, cộng với tự tin về việc fractal sẽ chạy mượt nên em có xu hướng đánh size lệnh to vống lên với dạng tín hiệu fractal.
Do vậy ở tuần thứ 3, khi giá đi không như fractal dẫn đến có thời điểm em bị stoploss liên tục và âm đến 7% (Các lệnh Plan BTC bị âm nhiều chính là kiểu đánh fractal mà size lệnh to vống lên đó các bác).
Vấn đề vẫn là tâm lý khi nhìn thấy một fractal quá ngon và nghĩ là nó sẽ chạy đẹp như thế (trong khi chưa backtest cẩn thận như 4 phương pháp kia) >>> đánh size to >>> giá đi không đúng vậy >>> chết.

2. Em vẫn sử dụng cả 4G cả wifi nhà để trade. Riêng Account analyzer em chỉ đăng nhập ở wifi nhà.
Em biết MFF gần đây càng ngày càng lùm xùm vụ ban acc.
Tuy nhiên do không chắc chắn nếu chỉ nghe người khác chia sẻ lại thì thôi tốt nhất mình cứ thử đi đến tận cùng xem sao. Em vẫn trade như bình thường vẫn trade:
- Nếu ăn ban thì mình post lên cho anh em biết lý do tại sao, và em cũng chuyển sang thi quỹ khác (FTMO chẳng hạn)
- Nếu không ăn ban thì vẫn trade tiếp nhưng em cũng không mua thêm acc mới MFF trong thời điểm này mà mua acc mới FTMO. Bây giờ FTMO cũng bỏ giới hạn thời gian rồi nên nếu tuân thủ tốt kế hoạch đã đề ra thì không sớm thì muộn cũng pass thôi.

3. Em mới request payout sáng sớm nay lúc 5h30 sáng. Chờ xem email tiếp theo bên MFF là gì.

View attachment 226814
Giờ đến bước tiếp theo, chờ xem sao các bác ạ.

Tuyệt vời bác ơi, mừng cho bác
đợi xem mff check sao đã bác ạ. Dù kết quả sao cũng up lên cho anh em biết mà tránh hoặc tiếp tục

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week