cái job tìm và chỉnh sửa địa chỉ dễ chơi hơn, còn cái job phân loại thì khó nhằn lắm các bác, không am hiểu lắm nên hay chọn sai

thay 2 cent it wa ,che ^^ ,chua lam ,lam cai 9 cen ma chac chan lam trung het roi ,job nay chi co confirm address ,city ,state ,postal code ma thoi ,vay ma no cho 3 rank A B D ,deu low accuracy het , con cai C chua dam lam ,

thay 2 cent it wa ,che ^^ ,chua lam ,lam cai 9 cen ma chac chan lam trung het roi ,job nay chi co confirm address ,city ,state ,postal code ma thoi ,vay ma no cho 3 rank A B D ,deu low accuracy het , con cai C chua dam lam ,

Tui đang làm cái B haizz mới có 3 task mà độ chính xác giảm dần còn 70% rùi. Tiếp phát nữa chắc tiêu quá.

Sau 5task thì còn 69% và đã bị out. Tiếc quá cái job này cũng không phải khó khăn gì. Chia sẻ 1 số kinh nghiệm cho các bạn.
Chắc các bạn xem tụi nó hướng dẫn cũng biết cách tìm địa chỉ ở đâu rùi.
Đầu tiên tên doanh nghiệp phải chính xác rồi (tất nhiên khác biệt xíu hay viết tắt thì ko sao)
Tên địa chỉ đường phố có thể chưa chính xác cũng đc nhưng tên thành phố và state phải chuẩn. Sau nhìn lại tên địa chỉ nếu sai thì sửa. đúng thì xác nhận thôi.
Zipcode tui thấy thường có 2 dãy số 1 dãy 5 số 1 dãy 4 số. bỏ qua cái 4 số đi.Nhìn dãy 5 số chính xác thì xác nhận. không chính xác thì sửa. Không có zip thì xóa.
Cũng có trường hợp không hiện địa chỉ nhưng thành phố và state chuẩn thì xóa địa chỉ đi.
Số điện thoại có thì ghi ko thì thôi.
Thường thì ít có địa chỉ văn phòng thứ 2 lắm. Tui gặp có 2 lần. Các bạn chú ý chắc sẽ phát hiện ra thôi. Nếu mà có thì đếm số văn phòng rồi ghi (bỏ qua cái địa chỉ chính đi) VD doanh nghiệp x có địa chỉ chính là cái họ cho lúc đầu và 1 văn phòng nữa thì ở dấu tick cuối chọn yes và ghi 1.

Trường hợp đưa ra liên kết không có liên quan đến tên doanh nghiệp hoặc liên kết tên miền nước ngoài (vd abc.uk) thì bỏ qua luôn.
Gặp trường hợp quái hơn nữa là liên kết tên doanh nghiệp chính xác 100% rồi nhưng ko tìm đâu ra cái địa chỉ gì cả. Các bạn google search tên doanh nghiệp đó. May mắn sẽ có ngay địa chỉ google map bên phải kick vào trang web xem có đúng là liên kết họ đưa ra lúc đầu hay ko.Nhìn địa chỉ rồi xác nhận thôi. Không có địa chỉ goo map thì tìm xem có kq nào trang manta yelloo hay đại loại thế tên doanh nghiệp chính xác có địa chỉ thì cứ xác nhận.

Như bạn tuấn nói đúng rồi đó ,mình đã gặp trường hợp đứng tên nhưng nó có quá nhiều trụ sở trong 1 Bang như trường hợp mình trong clip,cuối cùng câu đó là No ,không phải yes, cũng may task 1 sai 2 câu 75%

Làm mấy cái mini job này mất thời gian dễ sợ. Mà chẳng hiểu sao bấm vào mấy cái link toàn không load nổi. Dùng mạng cáp quang luôn.

Một số link (yeallow page...) bác phải mở qua proxy mới được - nó không phụ thuộc tốc độ mạng của bác đâu - mà do một số site dạng directory của Mỹ hạn chế băng thông. Còn link superpage thường không mở được thì bác cứ chọn broken link là ok.

Attachments

161 KB · Views: 36
Một số link (yeallow page...) bác phải mở qua proxy mới được - nó không phụ thuộc tốc độ mạng của bác đâu - mà do một số site dạng directory của Mỹ hạn chế băng thông. Còn link superpage thường không mở được thì bác cứ chọn broken link là ok.
Broken link không biết là đúng hay sai chứ trang superpage này tui cũng ko load đc. Search goog nguyên trang thì vẫn ra kq. Chứng tỏ link không sao. Bạn kick vào dịch trang này ở kq goo thử xem. Tui đã làm và vào đc để xem thông tin.

chỉ sợ superpage tui clow nó báo có thông tin thì mất accuracy
nen ra gg search lai 1 lan ,kiem trang whitepage ,yellowpage,yelp,lísting,mapquest ,manta cho chắc ăn ,muốn co sdt thì vào manta là có

hoàn thành tầm 50 tasks, khoảng 7-8 câu superpage, câu nào tôi cũng cho vào brokenlink và chưa bị bắt lỗi lần nào hehe
vÀI NGÀY NÓ BANNED CÁI ACC ĐI CHỨ Ở ĐÓ MÀ K BẮT LỖI. GIỜ LÀ TEST TỰ ĐỘNG CÒN LÀM CẨU THẢ THÌ TỪ TỪ NÓ CHECK SAU

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,755
171,836
Latest member
bwyavstudio
Back
Top Bottom