Nên Theo Học Ngôn Ngữ Lập Trình Nào ?

em đang phân vân giữa php và java có bác nào tư vấn k :D
php và .net nha , hoặc C++ để làm mobi.
java thì ít lựa chọn để làm việc hơn so với các ngôn ngữ khác, và nó cũng khá khó để học ứng dụng dùng nó cũng không phải nhiều người chọn

Nên học Java nhé, nếu nói C# dễ học thì đúng nhưng nó là ngôn ngữ thuộc loại ko trong sáng, còn java thì học sau này kiếm tiền cũng đc , giờ ai cũng yêu cầu java chứ C# giờ cty nào nó cần nữa.

Nên học Java nhé, nếu nói C# dễ học thì đúng nhưng nó là ngôn ngữ thuộc loại ko trong sáng, còn java thì học sau này kiếm tiền cũng đc , giờ ai cũng yêu cầu java chứ C# giờ cty nào nó cần nữa.
bạn thử lên trang tuyển dụng xem tỉ lệ java - C# - php thi java được bao nhiêu % và xem người ta đòi hỏi ntn. học java có cái hay, nhưng chủ thớt mục đích là kiếm tiền mà hầu như ai cũng vậy.
học java để kiếm được tiền thì thì mất nhiều time và còn phải có người hướng dẫn giỏi và quan trọng là ít sự lựa chọn môi trường làm việc sau này

Nếu xác định Java thì phải là pro, còn bình thường thì cứ .NET và PHP.
Ví dụ đơn giản nếu cùng 1 site mà code= java sẽ cực hơn rất nhiều so với PHP.

python đi bác. đỡ cạnh tranh, viết appromotions bằng python tối ưu cực.
lương python cao gấp đôi JAVA

bạn thử lên trang tuyển dụng xem tỉ lệ java - C# - php thi java được bao nhiêu % và xem người ta đòi hỏi ntn. học java có cái hay, nhưng chủ thớt mục đích là kiếm tiền mà hầu như ai cũng vậy.
học java để kiếm được tiền thì thì mất nhiều time và còn phải có người hướng dẫn giỏi và quan trọng là ít sự lựa chọn môi trường làm việc sau này

Bạn đừng quan tâm cái đòi hỏi trên ấy làm gì, xin thưa đi phỏng vấn C# người ta chỉ hỏi 1 thứ duy nhất đó là hướng đối tượng để xem căn bản thôi, còn lại là java hết, nếu bạn biết csc thì mình nói nhé , tất cả đều phải biết java và tất cả web đều đc viết bằng java cả.

- còn nếu bác thớt muốn kiếm tiền mmo thì mình thấy nên thôi đi, giờ cạnh tranh khó khăn , cứ mua tool về rồi chạy, ngày cũng đc vài chục $ rồi.

Cám ơn sự góp ý chân thành của các bác. Theo em hiểu thì học Java sẽ có cơ hội lương cao hơn nhưng mà phải Pro và học trong một quá trình dài, còn muốn ăn nhanh thì PHP và C#.

Chào các bác, hiện tại thì em đang muốn học lập trình để sau này có thể kiếm tiền :p. Các bác cho hỏi với tình hình như hiện nay thì em nên học ngôn ngữ lập trình nào ạ :rolleyes: ? Mong các bác nêu lên ưu điểm của ngôn ngữ lập trình đó và giúp em thật nhiệt tình ;) Em xin cám ơn :cool:

P/s: Em đã HỌC QUA Pascal và C rồi nhé :D
java và andorid mà quất :D

chỉ cần giỏi là được cái nào cũng ok hết .còn bác học java mà chưa có căn bản lâp trình bác bơi nổi thì bác quá tài

Bạn đừng quan tâm cái đòi hỏi trên ấy làm gì, xin thưa đi phỏng vấn C# người ta chỉ hỏi 1 thứ duy nhất đó là hướng đối tượng để xem căn bản thôi, còn lại là java hết, nếu bạn biết csc thì mình nói nhé , tất cả đều phải biết java và tất cả web đều đc viết bằng java cả.

- còn nếu bác thớt muốn kiếm tiền mmo thì mình thấy nên thôi đi, giờ cạnh tranh khó khăn , cứ mua tool về rồi chạy, ngày cũng đc vài chục $ rồi.
có lẽ bạn nhầm java với javascript 2 cái này nếu chỉ đọc thì tưởng là 1 còn nếu hiểu thì nó chẳng liên quan gì bạn à

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,422
171,476
Latest member
truongtuanit

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week