• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Nên mua laptop hiệu gì tốt nhất?

Con IBM ThinkPad mình đang dùng đây mới gọi là trâu bò.Tuy nhiên nó cũng già lắm rồi :binhsua166:

P/S: Tớ biết nguyên 1 kho Lap cũ.20 củ là gần 15 con rồi đấy (Centrino Core) :binhsua172:

Last edited by a moderator:
tầm 10-20 là được..ko mua acer,mac...chỉ phân vân asus,dell,HP thui ak
được 20tr thì xúc mịa nó Sony đi, sao phải soắn, Design của Sony thì không bao giờ đụng hàng kiểu ăn cắp ý tưởng đâu

quan trong là xài được ko,cấu hình phù hơp hem chứ mua 15 máy về làm gì?mà chắc ko ai bán con chip i3-i5 giá rẻ z đâu. có thì pm inbox nhé. thanks!
Con IBM ThinkPad mình đang dùng đây mới gọi là trâu bò.Tuy nhiên nó cũng già lắm rồi :binhsua166:

P/S: Tớ biết nguyên 1 kho Lap cũ.20 củ là gần 15 con rồi đấy (Centrino Core) :binhsua172:

thằng này giá hơi chat, japan mà thấy ít người xài nhỉ, mát lắm hả pác:D
Mát bác ạ, chạy phà phà 1 đống chương trình mà quạt chạy êm ru, mát rượi

hehe, có tầm 20 thì me e vaio mà quất..
mà xem hd thì mua con màn hình to xíu, chứ 13-14 inch thì ... =.=
dell, hp thì xài vài con thấy con nào cũng nóg cả :)) chắk hàng mỹ xứ lạnh nên nó thế. dell vostro tầm 16-18 j đó rất ok, đc thì xps. hp thì nay design đẹp, máy ổn
asus thì cấu hình khá là khủng mà hok hỉu sao chạy cảm giác hok đc nhanh như mấy thằng trên =.=
acer với samsung thì...
mà hàng Nhật còn có Toshiba nữa mà nhỉ, sao hok ai nhắc đến, nó trâu bò lắm đấy :binhsua172:
lenovo thì chắk hok hợp với sở thix của thớt nhỉ :binhsua163:

Tổ sư bà nên dùng loại nội địa của nó thôi, dòng nó bán ở VN cứ đần đần chán chán rùa rùa thế nào ý

HP thì nóng máy. Dùng lâu thì tự biết. Chơi 4,5h thì con nào cũng nóng giống con nào thôi. Nhưng có việc để 12h liên tục chẳng hạn, hoặc chạy surf, bật 20 cái tab firefox, chơi game cấu hình cao xem thì biết HP nó nóng thế nào. Sờ vào bỏng tay xót máy lắm.
Dell thì trâu bò rồi nhưng kiểu dáng nó xấu. Nói thật là thô, cứng, chỉ phù hợp với dân IT, phần nữa là nó nặng, bạn không phải dân IT làm việc trên nhiều phần mềm, chương trình phức tạp thì đừng dùng.

Vote Asus, BH 2 năm, giá rẻ, máy cũng được. Nhược điểm là ban đầu chạy nó chưa mượt theo đúng như cấu hình. Phải rèn cho máy vài tháng đều đều thì chip ram nó quen rồi chạy sẽ thấy mượt hơn.

ra tiệm xem thấy con nào đẹp + cấu hình đủ xài thì múc đi bác . 20 củ thì cứ chạy thẳng ra tiệm mà ngắm cho nó sống động =))

mình đang xài con Acer ASPIRE V3-471 . thấy cũng dc mà giá mềm 11t . xài tren 12h ma máy vẫn mát rượi

Xài mac đi bạn, mình dc bạn kia bên us tốt bụng cho con mac xài 5 năm rồi chưa sao cả :binhsua146:

alien ware , pin trâu , máy khỏe giá hơi cao :D

HP thì nóng máy. Dùng lâu thì tự biết. Chơi 4,5h thì con nào cũng nóng giống con nào thôi. Nhưng có việc để 12h liên tục chẳng hạn, hoặc chạy surf, bật 20 cái tab firefox, chơi game cấu hình cao xem thì biết HP nó nóng thế nào. Sờ vào bỏng tay xót máy lắm.
Dell thì trâu bò rồi nhưng kiểu dáng nó xấu. Nói thật là thô, cứng, chỉ phù hợp với dân IT, phần nữa là nó nặng, bạn không phải dân IT làm việc trên nhiều phần mềm, chương trình phức tạp thì đừng dùng.

Vote Asus, BH 2 năm, giá rẻ, máy cũng được. Nhược điểm là ban đầu chạy nó chưa mượt theo đúng như cấu hình. Phải rèn cho máy vài tháng đều đều thì chip ram nó quen rồi chạy sẽ thấy mượt hơn.

Đang xài HP ngày nào cũng liên tục gần 10h có sao đâu nhỉ ? Vẫn mát rười rượi :binhsua166:

xài Macbook đi bác, đang xài...... cũng êm lắm! kêke

Trước giờ xài máy bàn nhưng giờ nhu cầu công việc cần máy laptop nhưng lại ko có kinh nghiệm mua,bác nào xài nhiều có kinh nghiệm tư vấn giúp:
yêu cầu: bền, pin trâu, cpu:i3-i5
mục đích: xem phim HD,tin hoc văn phòng
Tiền: mấy bác cứ tư vấn,em xin tiền sau
cám ơn mọi người đã xem

SAU MỘT HỒI CÒN PHÂN VÂN: DELL, HP, ASUS.....TO BE CONTINUED.....

đọc qua thấy ko ổn, bác nên qua vozforums.com để được các pro về phần cứng tư vấn chính xác hơn.
bác nào chê HP thì xem lại con này:
http://h10010.www1.hp.com/wwpc/us/en/sm/WF05a/321957-321957-64295-3929941-3955552-5229455.html?dnr=1

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,908
170,981
Latest member
letuanred
Back
Top Bottom