• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Nên mua laptop hiệu gì tốt nhất?

khoanam

Senior
Reactions
179
MR
0.000
Trước giờ xài máy bàn nhưng giờ nhu cầu công việc cần máy laptop nhưng lại ko có kinh nghiệm mua,bác nào xài nhiều có kinh nghiệm tư vấn giúp:
yêu cầu: bền, pin trâu, cpu:i3-i5
mục đích: xem phim HD,tin hoc văn phòng
Tiền: mấy bác cứ tư vấn,em xin tiền sau
cám ơn mọi người đã xem

SAU MỘT HỒI CÒN PHÂN VÂN: DELL, HP, ASUS.....TO BE CONTINUED.....

GIỜ THÌ CÒN ASUS VÀ/ DELL THUI....TOBE CONTINUED (GẦ/N XONG RUI)...mấy bác tư vấn cái cuối.

Last edited by a moderator:
Trước giờ xài máy bàn nhưng giờ nhu cầu công việc cần máy laptop nhưng lại ko có kinh nghiệm mua,bác nào xài nhiều có kinh nghiệm tư vấn giúp:
yêu cầu: bền, pin trâu, cpu:i3-i5
mục đích: xem phim HD,tin hoc văn phòng
Tiền: mấy bác cứ tư vấn,em xin tiền sau
cám ơn mọi người đã xem
Pin trâu thì phải dùng loại 9 Cell
Mình đang dùng con Asus U31F, khung bằng nhôm nhìn đẹp, Pin dùng văn phòng thì khoảng 8-9h. Tuy nhiên lúc mua chỉ có 2 GB Ram, chạy Win7 thì nên nâng cấp lên 4GB là ngon, giá thì mình mua 13tr4 nhưng cách đây gần năm roài

Mua j cũng được, né Acer ra =.=

Đùa vậy thôi chứ cậu đi rồi vòng đi vòng lại rồi cậu sẽ chọn HP - chắc luôn.Thấy nhiều rồi bởi:
1.Giá phải chăng.
2.Cấu hình Ok.
3.Kiểu dáng Ok.
4.Sản phẩm đa dạng.
Đó là lý do HP luôn đứng đầu doanh số tại VN.
Theo ngu kiến của mình bạn nên chọn HP hoăc Dell
- Acer né
- Asus : bảo hành 2 năm và dĩ nhiên nó đã cộng vào chi phí sản xuất --->> Giá đắt hơn nhiều so thực tế.
- Sony: nó tốt thật nhưng bán giá trị thương hiệu kèm theo sản phẩm cao quá -->> giá luôn trên trời.

Last edited by a moderator:
Assus di cậu, rẻ bền trâu :D

Có điều chú ý cái loa, nó hơi bị lép so với hãng khác :|

pin trâu chắc dell . mà kiểu dáng thì hp .. nói chung với yêu cầu là xem film hd và tin học văn phòng mình nghĩ loại nào cũng phù hợp cả chú ý là chip đã đành rồi nên chọn con nào có thể nâng cấp đc ram sau này và card ngon ngon .

Assus di cậu, rẻ bền trâu :D

Có điều chú ý cái loa, nó hơi bị lép so với hãng khác :|
Đúng là cái loa nghe hơi đanh và chán thật, không bằng cái Compad của mình hồi trước tuy nhiên thiết kế ASUS rất đẹp, và ASUS cũng nổi tiếng với linh kiện nên không lo

Fujitsu :binhsua172::binhsua172::binhsua172::binhsua172::binhsua172: đang dùng mát thôi rồi

tầm 10-20 là được..ko mua acer,mac...chỉ phân vân asus,dell,HP thui ak
Quan trọng là ngân quỹ bao nhiêu ?
Dưới 11tr: Acer, Samsung
11-15tr: HP, DELL, ASUS
15-20tr: Vaio loại vừa vừa cho nó oai
Trên 20tr thì cố làm con Mac
:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,908