nên mua ex hay mua ab nhỉ

:m190: Nouvo hoặc ex may ra mình còn tham gia lựa

Một câu hỏi muôn thủa. Cũng giống như nhiều người đã nói, giờ mình chỉ xin phép nói lại theo ý kiến cá nhân của mình (Mình đã từng đi AB FI 2010, sở hữu 1 Nouvo LX 2010/2011 ??? và bây giờ là Ex GP 2011)

Giá cả thì gần gần như nhau thui.

Bây giờ AB ra mới rùi chưa đc đi bao giờ nhưng thấy AB năm nay đẹp hơn năm năm ngoái nhiều.
Nouvo SX thì cũng được nhưng cái mặt vị trí đồng hồ xấu quá. Cảm giác xe hơi nhẹ và ngắn.
Nouvo LX cũng đẹp nhưng khá là tốn xăng.
Ex (côn tay) thì ko phải nói về những ưu điểm của nó ai cũng bít rùi, nhưng nhược điểm là khá bất tiện khi cần cầm 1 cái j trên tay. Ko phải là mẫu xe cho cả gia đình cùng đi. Nên nếu mua Ex (đặc biệt là Ex côn) chì xác định gần như chỉ có bạn đi.

Ko khuyên bạn mua xe nào, nhưng cá nhân mình nếu bây giờ mua lại vẫn chọn Ex GP vì cái cảm giác ngồi trên nó ko giống với các loại còn lại. :D

Last edited by a moderator:
Một câu hỏi muôn thủa. Cũng giống như nhiều người đã nói, giờ mình chỉ xin phép nói lại theo ý kiến cá nhân của mình (Mình đã từng đi AB FI 2010, sở hữu 1 Nouvo LX 2010/2011 ??? và bây giờ là Ex GP 2011)

Giá cả thì gần gần như nhau thui.

Bây giờ AB ra mới rùi chưa đc đi bao giờ nhưng thấy AB năm nay đẹp hơn năm năm ngoái nhiều.
Nouvo SX thì cũng được nhưng cái mặt vị trí đồng hồ xấu quá.
Nouvo LX cũng đẹp nhưng khá là tốn xăng.
Ex (côn tay) thì ko phải nói về những ưu điểm của nó ai cũng bít rùi, nhưng nhược điểm là khá bất tiện khi cần cầm 1 cái j trên tay. Ko phải là mẫu xe cho cả gia đình cùng đi. Nên nếu mua Ex (đặc biệt là Ex côn) chì xác định gần như chỉ có bạn đi.

Ko khuyên bạn mua xe nào, nhưng cá nhân mình nếu bây giờ mua lại vẫn chọn Ex GP vì cái cảm giác ngồi trên nó ko giống với các loại còn lại. :D

nói thấy huề vốn :| :| :|

mấy bợn cứ toàn nói ý tưởng của mấy bợn mà chẳng thấy nói ưu nhược điểm gì mỗi loại xe hết thì chủ thớt chọn làm sao :binhsua53:
Đây nhé :

- Về Ex :
+ Nếu bạn là người chịu khó chăm sóc xe thì mới nên mua vì trung bình cứ sau khi đi lội nước về (đặc biệt mùa mưa ) bạn phải chùi xích , tra nhớt hoặc xịn thì xài motul
+ Thường xuyên thay nhớt tầm 1000-1500 km thì thay 1 lần nếu xài loại nhớt <100k/bình , còn nếu xài loại xịn >250k thì 3000km thay 1 lần ( Còn loại nào thì hỏi anh google nhé )
+ Nếu bạn có tiền thì nên chơi xích DID 420 chính hãng của Japan ,nhông dĩa mặt trời của mã lai , còn không thì chơi hàng hãng ( 1 năm thay 1 bộ , còn hàng DID thì lâu hơn tùy theo cách bảo dưỡng của bạn )
Tóm lại về Ex nếu bạn muốn đi êm, máy bốc, phọt mạnh thì phải bảo dưỡng thường xuyên , nếu bạn không bảo dưỡng sẽ thấy xe đi xuống trầm trọng

-Về AB
+ Đơn giản xe ga chạy hơi ồn ào , tăng tốc >50km/h thì mới thấy êm , ăn xăng cũng bình thường
+ Hãng Honda thì bảo hành tốt nên tới kì người ta điện thoại đem tới người ta làm tất mình đỡ vất vả
+ AB nói riêng và tay ga Honda nói chung máy yếu , vì chơi bộ tiết kiệm nhiên liệu nên phải chấp nhận
Tóm lại về AB thì cũng chả có gì nổi bật , bề ngoài nhìn cũng được , xe nhẹ , mỗi tội hơi ồn khi đề pa , ít phải sửa chữa bảo trì lặt vặt

=> 2 dòng xe trên thì con ex mình xài hơn 4 năm và con AB thì xài hơn 2 năm , nhận xét của mình . còn mua loại nào thì tùy bạn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,415
172,506
Latest member
Kaquy

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week