Help Nên dùng thẻ Visa của ngân hàng Việt Nam nào khi giao dịch forex, gold ?

Mình đang trade forex ở sàn FBS , mình dùng thẻ Visa Debit của Sacombank để nạp tiền nhưng đến đoạn nhận mã xác nhận OTP qua SMS thì mình ko nhận được . Làm đi làm lại rất nhiều lần cũng ko dc , gọi lên tổng đài thì họ bảo là " bình thường " ??? Trong khi đó mình dùng thẻ thanh toán mua card game ,card điện thoại ở 1 số trang web vẫn nhận dc mã OTP để xác nhận .

Tóm cổ lại thì vấn đề là thanh toán bằng thẻ Visa Debit Sacombank , thanh toán ở 1 số trang web thì nhận dc OTP còn 1 số thì ko . Ngay cả mua sò ở Garena VN cũng ko dc , ko nhận dc mã OTP . Chả hiểu lý do tại sao .

Ai biết thì giúp mình với :(

Mình đang trade forex ở sàn FBS , mình dùng thẻ Visa Debit của Sacombank để nạp tiền nhưng đến đoạn nhận mã xác nhận OTP qua SMS thì mình ko nhận được . Làm đi làm lại rất nhiều lần cũng ko dc , gọi lên tổng đài thì họ bảo là " bình thường " ??? Trong khi đó mình dùng thẻ thanh toán mua card game ,card điện thoại ở 1 số trang web vẫn nhận dc mã OTP để xác nhận .

Tóm cổ lại thì vấn đề là thanh toán bằng thẻ Visa Debit Sacombank , thanh toán ở 1 số trang web thì nhận dc OTP còn 1 số thì ko . Ngay cả mua sò ở Garena VN cũng ko dc , ko nhận dc mã OTP . Chả hiểu lý do tại sao .

Cái này ko rõ, nhưng bác nạp từ visa lên skrill or Neteller rồi deposit vào FBS cho tiện, vì thường mấy cổng thanh toán điện tử như Net, Skrill dc các sàn hỗ trợ phí nạp rút.

Cái này ko rõ, nhưng bác nạp từ visa lên skrill or Neteller rồi deposit vào FBS cho tiện, vì thường mấy cổng thanh toán điện tử như Net, Skrill dc các sàn hỗ trợ phí nạp rút.
Mình ko dùng các ví điện tử , vì khi rút nạp tốn phí , 1 số sàn hỗ trợ phí nhưng khi bạn rút về ví điện tử rồi ,phải rút 1 lần về bank VN hoặc ex ra tốn rất nhiều phí .

Dùng Visa thì nạp rút ngay lập tức mà phí thấp nên tiện hơn nhiều .

Cái này hình như do bên sacombank hay sao á. Mà cũng có thể là do sàn có vấn đề, bác thử deposit vài $ ở mấy sàn cho nạp nhỏ như hotforex hay exness thử xem. Cách dùng ví điện tử cũng ok, là bác fund tiền từ visa/master lên mấy dịch vụ đó (phí rẻ) rồi sau đó transfer vào tài khoản ở sàn.

Cái này hình như do bên sacombank hay sao á. Mà cũng có thể là do sàn có vấn đề, bác thử deposit vài $ ở mấy sàn cho nạp nhỏ như hotforex hay exness thử xem. Cách dùng ví điện tử cũng ok, là bác fund tiền từ visa/master lên mấy dịch vụ đó (phí rẻ) rồi sau đó transfer vào tài khoản ở sàn.
Mình đã giãi quyết dc vấn đề , do bên Sacombank bị lỗi . Giao dịch chuyển khoản bình thường nhưng khi thanh toán bằng thẻ thì ko nhận dc mã OTP xác nhận qua SMS . Khi contact họ đã kiễm tra và giờ mình đã có thể nạp bình thường :D:oops:

EximBank đang có chương trình khuyến mãi khi làm thẻ Visa Debit kìa. Giảm 50% phí thường niên cho 2 năm đầu tiên. Tính ra chỉ tốn 75k/năm, xong 2 năm hủy thẻ làm thẻ mới để hưởng ưu đãi khác.
Tuy nhiên phải tốn thêm dịch vụ SMS Alert 8.800đ/tháng nữa nhé để nó thông báo giao dịch, truy vấn số dư,...

Bác có dùng Eximbank, kinh nghiệm thực chứ phí thường niên ko bao nhiêu. Thí dụ nạp tiền vào mấy sàn forex có dễ ko, thanh toán ở các site mua đồ thế nào?

Mình dùng exim thấy bt, phí hết bao nhiêu mình cũng cũng ko để ý, có điều trước mình dùng ACB card dep vào fxcm bị lỗi, nên phải bỏ thẻ acb !

Mình dùng ACB VIsa cũng ko verify Skrill được trong khi Master xài 4 năm rồi vẫn ngon lành :D
Forex
Rút tiền Paypal, Skrill
Thanh toán mua ứng dụng Google, Apple
Chưa kể mấy cái online khác, cứ điền CC vào là thanh ngon lành
ACB Master nhé các bác, chỉ không khoái là nó không in nổi mà chỉ in lên nên sau này bị phai chữ hơi xấu.

Có thể nói là nhân viên ACB mảng thẻ thanh toán quốc tế Visa, Master, JCB họ làm việc rất có chất lượng, chăm sóc tốt.
Có điều năng lực của ACB khi làm việc vs Bank nước ngoài cũng sàn sàn các ngân hàng khác thôi.
Có thể theo thứ tự sau về năng lực :
Vietinbank -> Vietcombank -> Agribank / BIDV -> Eximbank -> Sacombank -> ACB -> Techcombank ->...
Về khoản thanh toán online thẻ Debit, Prepaid quốc tế ACB vẫn là lựa chọn tốt nhất.

Last edited:
Nói về vụ năng lực, nhân viên vẫn còn kém. Mấy bé tư vấn mình nói tới Paypal thì biết nhưng thí dụ Skrill là nát. Tóm lại cảm giác họ không có kinh nghiệm thực tiễn trong mảng thanh toán quốc tế. Chủ yếu là có học qua khóa huấn luyện rồi làm theo thủ tục thôi.

Nói về vụ năng lực, nhân viên vẫn còn kém. Mấy bé tư vấn mình nói tới Paypal thì biết nhưng thí dụ Skrill là nát. Tóm lại cảm giác họ không có kinh nghiệm thực tiễn trong mảng thanh toán quốc tế. Chủ yếu là có học qua khóa huấn luyện rồi làm theo thủ tục thôi.
Chuẩn! tụi nó chỉ làm theo như những gì được huấn luyện thôi,ko thể tinh tế và sáng tạo như mấy tay MMOer được.

Ở Châu Á cũng có nhiều cái bất tiện vì đa số broker nó ở Châu Âu, các nước Châu Âu thì liên kết với nhau nên nhiều cái tiện hơn nhiều. Thí dụ Skrill nó có hệ thống ATM ở Châu Âu,khách hàng của mấy broker cung cấp skrill như hotforex có thể rút tiền trực tiếp về tài khoản sau đó ra ATM rút tiền, đỡ phải rút về bank này nọ mắc công + tốn phí.

Xin hỏi mấy bác ở đây khi rút tiền về VN có ai rút từ 5k - 10k mà bị bank nó hỏi hang gì ko :oops: Rút về thẻ hay rút về tài khoản bank .

Mình sắp tới định rút về tầm 8k mà ko biết thế nào . Ai có kinh nghiệm rồi chia sẽ mình với . Mình vẫn rút 1-2k điều điều ko vấn đề gì , lần này rút nhiều sợ nó hỏi thăm :oops:

Có cách này, bạn đừng rút thẳng về, mà rút về một ví điện tử rồi mua đi bán lại. Tỷ giá có thể thấp chút so với rút trực tiếp nhưng mà an toàn, nhanh không bị hỏi thăm. Hoặc là chia ra để vẫn rút dưới 5k để không bị hỏi thăm. Thí dụ có 8k, rút 3k qua bank, 5k qua Skrill. Thế là ổn.

Xin hỏi mấy bác ở đây khi rút tiền về VN có ai rút từ 5k - 10k mà bị bank nó hỏi hang gì ko :oops: Rút về thẻ hay rút về tài khoản bank .

Mình sắp tới định rút về tầm 8k mà ko biết thế nào . Ai có kinh nghiệm rồi chia sẽ mình với . Mình vẫn rút 1-2k điều điều ko vấn đề gì , lần này rút nhiều sợ nó hỏi thăm :oops:
Chẹp, kiếm nhiều $ vậy mà sao khôn thế ^^
Nếu tiền về = USD sẽ được Bank mời lên hỏi thăm sức khoẻ nhé bạn, giờ có luật chống rửa tiền rất nghiêm ngặt chứ không như trước đây nữa rồi.
Khi bạn vẫn đang sống ở Việt Nam, cho dù bạn có buôn bán với người Nam cực hay thổ dân da đỏ Nam mỹ thì bạn vẫn sống trong pháp luật Việt Nam, mà ở đây giao dịch ngoại tệ chỉ hợp pháp khi được nhà nước cấp phép.
Đơn giản thế này bạn được "regulated by" Việt nam và bạn "reference" ở quốc gia có Broker cung cấp dịch vụ Forex cho bạn.

Chẹp, kiếm nhiều $ vậy mà sao khôn thế ^^
Nếu tiền về = USD sẽ được Bank mời lên hỏi thăm sức khoẻ nhé bạn, giờ có luật chống rửa tiền rất nghiêm ngặt chứ không như trước đây nữa rồi.
Khi bạn vẫn đang sống ở Việt Nam, cho dù bạn có buôn bán với người Nam cực hay thổ dân da đỏ Nam mỹ thì bạn vẫn sống trong pháp luật Việt Nam, mà ở đây giao dịch ngoại tệ chỉ hợp pháp khi được nhà nước cấp phép.
Đơn giản thế này bạn được "regulated by" Việt nam và bạn "reference" ở quốc gia có Broker cung cấp dịch vụ Forex cho bạn.

Nhà nước cấm giao dịch ngoại tệ , ở đây ai cũng biết cả rồi ko cần nói thêm . Điều mình cần giúp đỡ là muốn biết rút về nhiều có vấn đề gì ko , và làm thế nào để rút về 1 cách êm thấm :)

Nhà nước cấm giao dịch ngoại tệ , ở đây ai cũng biết cả rồi ko cần nói thêm . Điều mình cần giúp đỡ là muốn biết rút về nhiều có vấn đề gì ko , và làm thế nào để rút về 1 cách êm thấm :)
Bạn biết rồi thì thôi nhưng Newbie vẫn còn nhiều người chưa biết nhé. Lần tui rút về Bank có 200$ mà cũng bị hỏi này hỏi nọ. Có thể bạn là người may mắn khi rút 1k-2k không có vấn đề gì.
Trade mà để rút lời nhiều và đều đều như bạn tui cũng phải khâm phục bạn rồi.

Bạn biết rồi thì thôi nhưng Newbie vẫn còn nhiều người chưa biết nhé. Lần tui rút về Bank có 200$ mà cũng bị hỏi này hỏi nọ. Có thể bạn là người may mắn khi rút 1k-2k không có vấn đề gì.
Trade mà để rút lời nhiều và đều đều như bạn tui cũng phải khâm phục bạn rồi.

Rút về 200$ mà bị hỏi thì mình mới nghe , trên cái diễn đãn mmo4me này chắc chưa ai từng bị như thế :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,514
170,615
Latest member
dmvipads

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom