Help Nên dùng thẻ Visa của ngân hàng Việt Nam nào khi giao dịch forex, gold ?

Mình vừa mở thẻ acb debit có chữ prepaid. Xin hỏi là rút tiền từ paypal trực tiếp về thẻ được không? Tính chơi forex nên nguyên cứu tí!

được, nhưng phải connect thẻ đó với tài khoản pp của bạn. Cách làm bạn google nhé.

cho em hỏi mở thẻ vísa thì nên dùng ngân hàng nào tốt ạ , sao nghe nói mà lung tung quá

Đã connect rồi. Như vậy là khi rút từ paypal về thẻ rồi trong thẻ có số tiền đó phải không? ra atm rút ra được luôn phải không ?

cho em hỏi mở thẻ vísa thì nên dùng ngân hàng nào tốt ạ , sao nghe nói mà lung tung quá
Như mọi người ở đây nói thì bạn làm ACB nhé, nhanh gọn lẹ. Sau đó là Eximbank nhé.

Đã connect rồi. Như vậy là khi rút từ paypal về thẻ rồi trong thẻ có số tiền đó phải không? ra atm rút ra được luôn phải không ?
Đúng rồi bạn nhưng phải mất 3 ngày làm việc nhé. T2 rút thì thứ 5 có, T3 thì T6 có, T4 rút thì T2 tuần sau, T5 thì T3 tuần sau, T6, T7, CN thì thứ 4 tuần sau. Tỷ giá thì Paypal là thằng kém nhất trong tất cả các eWallet, Skrill, WebMoney, Perfect Money, Neteller đều theo tỷ giá chính. Riêng PP thì :( May hồi xưa hotforex ko hỗ trợ PP, mình xài Skrill xong mới biết Skrill ngon hơn PP.

Hiện nay, có rất nhiều ngân hàng phát hành thẻ visa , vậy việc lựa chọn loại thẻ nào và của ngân hàng nào ở việt nam để giao dich forex, gold với các Broker nước ngoài ?

1. Theo Lãng, bạn chỉ nên dùng thẻ visa debit (loại có tiền trong tài khoản thì mới giao dịch, mua sắm đc) , Không dùng loại thẻ visa credit Card (loại thẻ không có tiền vẫn tiêu được, cuối tháng trả lại ngân hàng) nhé!

2. Các Ngân hàng sau thì nên tránh xa , không nên sử dụng visa của họ để giao dịch : visa debit của VietCombank (VCB) , Visa debit của TechCombank (ngân hàng Kỹ thương). nên tránh xa hoàn toàn!

2 ngân hàng này, làm việc chậm chạp, có nhiều hạn chế, hỗ trợ khách hàng giao dịch online cực kỳ kém, bỏ mặc khách hàng!

Thậm chí như VCB, còn khóa tài khoản khách hàng luôn, chẳng cần lý do, tiền refund lại thẻ visa của khách hàng cả tháng trời cũng chẳng thèm add vào cho khách, mặc khách kêu, xoay đủ kiều!

TechCombank thì hay bị treo tài khoản tiền refund của khách!

3. Nên Sử dụng thẻ Visa debit của các ngân hàng: Visa debit của ACB (ngân hàng á châu), Visa debit của Ngân hàng Sacombank, Visa debit của ngân hàng Eximbank !

Lãng thích nhất là giao dịch với Visa debit của ACB, rất tốt, hiệu quả, và xử lý, hỗ trợ nhanh , làm thẻ trong vòng 30 phút là có thẻ, ở bất kỳ chi nhánh nào!

Của ngân hàng Sacombank thì có phần hỗ chát support trợ trực tuyến luôn như lãng đưa ở phần update phía dưới.

Thẻ visa của Sacombank thì Khi KH nộp tiền vào thẻ thanh toán có thể sử dụng ngay. cái này của ACB và Eximbank là phải sau 30 phút - 1 giờ mới có tiền!

p/s: phần tiếp theo, lãng sẽ viết về cách xử lý khi tiền trong thẻ visa bị hold (treo), hay khi rút tiền về mà sao lại k có tiền trong thẻ visa . ai thích quan tâm thì lên tiếng nhé, để lãng viết!

Mr. Langtu !
Em lại nghe nhiều người nói tránh xa Visa của ACB ra híc :|

Pro nào dùng thẻ visa debit của Eximbank và ACB thì tỉ giá ngày 21/6/2015 là bao nhiêu vậy? Vietcombank hôm nay mình dùng là 22k3 rồi

MÌnh dùng ACB, mới rút từ HotForex về Skrill rồi rút về VN bữa thứ 6, thứ hai sáng nay mới có tiền, xét theo số tiền mình rút từ Skrill về đây thì tỷ giá là 21.6 :( Ko rõ thằng ACB hay có thằng nào ở giữa ăn đồng nào ko mà sao ít thế.

MÌnh dùng ACB, mới rút từ HotForex về Skrill rồi rút về VN bữa thứ 6, thứ hai sáng nay mới có tiền, xét theo số tiền mình rút từ Skrill về đây thì tỷ giá là 21.6 :( Ko rõ thằng ACB hay có thằng nào ở giữa ăn đồng nào ko mà sao ít thế.
Bị mấy thằng đứng giữa ăn tiền rồi

Có ai thử làm chuột bạch visa & master vcb xem có ổn ko?mình thấy phí có vẻ rẻ hơn đấy.

Có ai thử làm chuột bạch visa & master vcb xem có ổn ko?mình thấy phí có vẻ rẻ hơn đấy.
Tỉ giá vísa debit của vcb đang là 22k3 đó

Tỉ giá vísa debit của vcb đang là 22k3 đó
Nhưng sợ nó hold lâu quá hoặc rất lâu nó mới giải quyết thì chết thời gian của mình

Nhưng sợ nó hold lâu quá hoặc rất lâu nó mới giải quyết thì chết thời gian của mình
Hold cái gì nhỉ, tiền về việt nam thì mất khoảng 2 đến 3 ngày là có rồi

Hold cái gì nhỉ, tiền về việt nam thì mất khoảng 2 đến 3 ngày là có rồi
ok thank bạn!sợ nó hold như sacombank

Mình chỉ dùng Skrill và Paypal, còn ACB thì tiền về 24 giờ (skrill), còn chuyện bank hold thì chắc tại trước giờ dùng mỗi ACB mà có đứa bạn dùng Sea hay sacombank gì đó cũng rút nhanh y như mình.

ACB dich vụ tốt,làm thẻ lại nhanh 30 phút là làm xong thẻ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,870
170,927
Latest member
kntrieu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week