• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Nên chọn lựa người phụ nữ như thế nào nhỉ????

em thì chọn 2, còn anh thì.... tùy nhu cầu sử dụng của a :p

TY sẽ tự đến với bạn thôi! Không cần chọn đâu! Bạn cữ để mọi chiện diễn ra tự nhiên!

Tớ thấy cậu này chẳng yêu ai...chắc chỉ muốn chọn một người làm vợ.Vậy thì lấy ai cũng thế cả và kết quả là không có một hạnh phúc thực sử.

Last edited by a moderator:
nếu phải chọn thì số 2 đi bạn. Đó là người phụ nữ của gia đình.
Nhưng mình khuyên bạn nên theo lý trí "con tim" chứ đừng cân đong đo đếm trong tình yêu và hôn nhân như vậy. Sẽ ko đc thật sự hạnh phúc đâu

k phải chọn,ty nó sẽ ựu đến thôi k quan trọng bằng tuổi hay kém tuổi :D nói thật t cũng đã y mấy e rôi mà 100% đều là bằng tuổi,mấy e kém tuổi chả thấy có tí cảm xúc nào cứu :m131:

nếu phải chọn thì số 2 đi bạn. Đó là người phụ nữ của gia đình.
Nhưng mình khuyên bạn nên theo lý trí "con tim" chứ đừng cân đong đo đếm trong tình yêu và hôn nhân như vậy. Sẽ ko đc thật sự hạnh phúc đâu
mình tán thành quan điểm ,cứ đi theo con tim của chính bạn ,đừng để ý người đời nói gì mặc xác họ, như thế bạn sẽ không chọn sai được đâu ^^

thương người nào thì lấy người đó, tình yêu mà cứ so đo tính toán và sợ người khác chê vợ mình xấu hay gì đó thì nói thật sống với nhau chắc cũng ko có gì vui vẻ.

hy vọng chủ thớt ưng ý với lựa chọn của bản thân

muốn yêu gì bác, muốn lấy ý. nhưng mà chẳng thấy cô bé nào được cả 2 cả hầu hết chỉ 1 trong 2 thôi. nên đang phân vân lắm. còn yêu thì tất nhiên yêu cả 2 nhưng chỉ lấy 1 :D. chít e đang học hành mà nghĩ ngợi vớ vẩn quá.
bạn nói quá chuẩn t/y là thứ khó có thể diễn tả và k thể mang ra cân đo đong đếm đc
P/s: Chúc chủ thớt chọn đc bạn đời ăn ý. Hãy lựa chọn sao sau này không phải hối tiếc vì điều đó. :)

thực sự mình cũng ko biêt snữa. những người con gái trước kia chia tay...khi yêu thì hẹn này hẹn nọ, tốt đẹp luôn dành cho nhau. đến giờ khi ko đi chung một con đường..người thì tỏ vẻ cao thượng chúc anh tìm được hạnh phúc của mình...có lẽ kiếp này ko có phận với nhau.. hix có người thậm chí giờ chẳng còn có thể là bạn và dường như mình đã chết đối với người ta. thậm chí là kẻ thù của nhau nữa...tình yêu thật phức tạp.

tớ ko phải đem tình yêu ra đong đếm nhưng mà để lấy một người là vợ thì ngoài tình yêu còn quá có nhiều điều cần phải suy nghĩ. người yêu mới nhất của mình cũng thế...mình sinh viên ngoai tỉnh. mình không thể ở HN được. khoảng cách địa lý với em quá xa...em nói mình ở lại nhưng với tính cách của mình mình ko thể ở rể. mua nhà ra ở riêng ư? chắc chán là chưa thể...với thu nhập của sinh viên mới ra trường liệu có đủ để sống không? ra ngoài thuê trọ sao?? em là 1 người ngoại hình khá, giao tiếp tốt...đã làm ngân hàng,còn mình thì mới sắp ra trường...chưa nói tới chuyện gia đình 2 bên này nọ nữa. thử hỏi mấy người yêu nhau mối tình đầu thành sự thật. tương lai của mình giờ có gì? sao mình phải mạo hiểm níu keo người ta khi mà không thể mang lại cuộc sống no đủ? giờ e đã yêu 1 người có nhà HN là giám đốc trẻ của 1 công ty BDS ở HN...thử hỏi đã 1 năm chia tay nếu cứ níu giữ...thì có gì với 1 tình yêu đẹp, tình yêu ko là vĩnh cửu :((...??? tớ đắn đo là đúng mà. yêu là một chuyện cưới là một chuyện. có thể hiện tại sự lựa chọn của bạn là đúng. nhưng sau này sự lựa chọn đó khiến bạn sai lầm. :(. chắc các bạn cũng sẽ như thế. ai cũng trải qua cả. thế tớ mới đắn đo. không phải cứ làm theo con tim làm theo lý trí là đúng. đôi khi hạnh phúc cũng phải có sự tính toán. bạn có thể giàu nhưng khi ko có tình yêu bạn sẽ trống trải..và khi đó $ chẳng là gì . bạn có thể nghèo nhưng tình yêu đẹp sẽ khiến tâm hồn bạn hạnh phúc...nhưng thử hỏi nó sống được bao lâu khi những vấn đề KT là một gánh nặng?

---------- Post added at 08:18 PM ---------- Previous post was at 08:16 PM ----------

người 2 đi bạn, phụ nữ đẹp đc bao lâu, cần thì bỏ ra khoảng 1 - 2 chai là có 1 đêm với 1 em chân dài rùi :)

vấn đè sinh lý thì ko nói làm gì :).. căn bản bạn ra đường ? người con gái bên bạn có làm bạn nở mày nở mặt ko hi...

yêu girl nhiều tiền cho cuộc sống nó nhàn, đang là mốt mà

Đúng con gái thời bây giờ luôn chạy theo đồng tiền >.< đúng là có $ có tất cả :(.. nhưng chỉ 1 số thành phần con gái lười lao động, lười học hỏi, chỉ muốn dựa dẫm vào chồng để có $ đi spa , sopping ngồi cafe với mấy bà buôn chuyện này chuyện nọ, tới giờ thì đi nhà hàng ăn cơm. thử hỏi đó có là gia đình???? những người phụ nữ như vậy chỉ cần qua vài câu nói thôi là đủ để cho vào sọt rác rồi hix..cả những đứa teen đú đởn, chơi bời nữa...uh công nhận có lúc mình cũng cặp 1 -2 em đằng sau đó nhưng thực sự trong đầu mình phải nói 1 chữ khinh cho loại con gái như vậy. hixx.... người phụ nữ cần là 1 người khiến ta tôn trọng,và có thể chăm sóc chồng con... khi đó tình yêu sẽ đẹp và cuộc sống HP. hixx liệu có thể ko.

mình toàn thích người cùng tuổi, kém 1 tuổi thôi cũng thấy nói chuyện k hợp rồi :)

Hợp lý :))

Hợp lí mà ko cho 1 cái thank . Bùn 5 s. ...

To Chủ Thớt: Nói chiện với người dà dặn có khác, bán hơn em những 4 tuổi. Nói thật với bác xưa giờ hùi lớp 10 em chỉ wen đc 1 con, đó là tình iu đầu tin của em chỉ kéo dài 1 tháng. Sau khi chia tay có wen thêm 1 em nhưng cũng chỉ là tình iu gió bay để quên em đầu tiên thôi nên không tính. Từ đó tới bây giờ ( Đại học năm 3 ) em chả quen ai cả vì thiết nghĩ chỉ tổ tốn tìn và tốn sức thôi. Giờ cảm thấy bùn và cô đơn quá, hèm được yêu mà không bít bắt đầu thế nào, tiếp cận ra sao? Bác có kinh nghiệm chỉ em với :).

---------- Post added at 08:39 PM ---------- Previous post was at 08:32 PM ----------

mình toàn thích người cùng tuổi, kém 1 tuổi thôi cũng thấy nói chuyện k hợp rồi :)

Tuỳ ng` tuỳ hoàn cản thôi bạn, ko thể ép con người vào 1 khuôn khổ nào cả. Mình cũng giống bạn đây, thích người cùng tuổi hơn, tại vì mình trẻ hơn so với tuổi của mình, như vậy dễ nói chuyện hơn

góp ý chân thành yêu ai thì lấy người ấy, đừng có tính ba cái tào lao, nếu giờ mà gượng ép thì mai mốt sẽ phải chọn lại 1 lần nữa đó

trắc nghiệm coi bạn yêu ai nè :

Nếu yêu hai người cùng một lúc
Hãy chọn người thứ 2
Vì nếu bạn yêu người thứ nhất
Bạn đã không yêu người thứ 2.

Nếu đắn đo giữa đi và ở
Tốt nhất bạn nên đi
Vì nếu bạn thực sự muốn ở lại
Việc gì bạn phải đắn đo.

hạnh phúc của mình mà đem ra so sánh và hỏi ý kiến người khác, bạn có thấy bạn lặp ra topic này vô bổ không? thế gian này co ai như bạn? chọn ai là do bạn chứ hỏi làm sao ai biết được? bạn nên nhớ 9 người 10 ý, coi chừng 2 người đó biết bạ nhu nhược như thế là bõ bạn đó. tình iu của mình mà hỏi người khác đúng là có 1 không 2 !

Cứ yêu đi cho đến khi nhận ra đc là đang yêu ai, tự ắt cùng người đó đi đến hết cuộc đời này (vợ). Hoặc có thể người thứ 3 sẽ xuất hiện, 20t, xinh đẹp,học giỏi, dễ thương, đảm đang. Ví dụ như em đây
:m146:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,932
171,011
Latest member
nguoidaibieuvn
Back
Top Bottom