• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Nên chọn lựa người phụ nữ như thế nào nhỉ????

tính tình
rất tốt, rất tâm lý giỏi
công việc nhà... đảm
đang , tháo vát hiền dịu.
mỗi tội là bình thường ko
xấu ko xinh. da hơi găm
găm
Mau cua minh ne

uh 1 lúc 2 em thế mới đau. dù e thứ 1 xinh đc bạn bè khen đi đâu bọn nó cũng ngưỡng mộ, nhưng tớ cảm nhận dc ng thứ 2 mới là ng tớ cần để lấy làm vợ. haiz.....thế nên em bùn quá...chẳng học hành dc gì cả.
haha theo mình ko chọn ai hết để xem 10 năm nữa khi đã 34 xem em nào còn kiên nhẫn đợi mình thì => người ấy chính là ng` yêu cậu nhứt và xứng đáng để cậu lấy làm vợ nhất :D. Rất có thể âm thầm sau 2 em yêu cậu là 1 em thứ 3 yêu thầm cậu thì sao :p.
Kết lại: Cảm giác yêu không phải là xem bên nào nhiều hơn mà là xem mình giữ trọn vẹn cảm giác ấy với bên nào lâu hơn.

Nếu bạn đem lòng yêu 2 người thì hãy chọn người thứ 2, bởi vì nếu bạn yêu người thứ nhất thì bạn đã không yêu người thứ 2!
Câu trên là trích dẫn 1 câu châm ngôn thôi! Chỉ mang tính chất tham khảo cho bác! Bản thân tui chả có ý kiến gì trong việc này cả bởi vì tôi không thích đưa ra lời khuyên cho người khác mà chỉ làm những việc khuyến khích họ phải tự suy nghĩ! :m190:

Câu trên là trích dẫn 1 câu châm ngôn thôi! Chỉ mang tính chất tham khảo cho bác! Bản thân tui chả có ý kiến gì trong việc này cả bởi vì tôi không thích đưa ra lời khuyên cho người khác mà chỉ làm những việc khuyến khích họ phải tự suy nghĩ! :m190:
Cái này là yêu 2 ngừng cùng lúc thì làm thế nào :))

Những điều cần chú ý khi lấy vợ:

1/ Người con gái siêng năng, thương chồng, ko để chồng giặt đồ, nấu cơm ..

2/ Người con gái hiếu thảo, đối xử tốt với cha mẹ chồng như chính cha mẹ mình, vui vẻ khi biết chồng đem tiền về cho cha mẹ chồng; tính tình làm hài lòng cha mẹ chồng.

3/ Biết nghĩ cho chồng, ko quản thúc tiền bạc của chồng, thông cảm chuyện bạn bè, ăn nhậu của chồng.

4/ Đảm đang, biết nấu ăn ngon, biết gọn gàng sạch sẽ.

5/ Biết phải trái đúng sai, biết điều, ứng xử từ tốn; biết nhường nhịn chồng.

6/ Sống đơn giản, ko quá sắm sửa, đua đòi, biết tiết kiệm.

7/ Xinh đẹp (hoặc ko quá xấu @@), tốt tướng (ko bệnh đau liên miên @@).

8/ Nhà giàu (con tiệm vàng) hoặc con cha cháu ông nội (con chủ tịch tỉnh) :D

Tính quan trọng xếp từ trên xuống. Điều cốt lõi là không nên lựa chọn theo cảm tính.

Chúc bác lựa chọn được người vừa ý.

24 tuổi, cái tuổi cũng đủ để gọi là trải qua nhiều chuyện buồn vui trong cuộc sống,va vấp, thành công có thất bại trong học tập công việc cũng nhiều,gặp và quen biết nhiều người, cũng trải qua vài cuộc tình xinh có bình thường có , giỏi có. :(... nói chung mỗi người đều có mặt tốt nhưng những điểm đó lại không tụ vào 1 điểm.

24 tuổi chuẩn bị đi làm roài. =.=" cũng lớn rồi nên tớ đang phân vân không biết chọn ai trong 2 người đây :D.

1.em 9x trẻ trung, xinh gái,trắng trẻo nhà cũng khá giả , trình độ cũng là đại học sv năm 1, nhưng mà tính cách trẻ con, mình cảm nhận rằng khó có thể lo cho gia đình được,...hở tý là giận dỗi...hix.

2. 1 người bằng tuổi mình, đã ra trường bằng giỏi và đã đi làm, đáng ra học lên cao học luôn nhưng nhà Đk GD không cho phép..nhà cũng hơi khó khăn mà. tính tình rất tốt, rất tâm lý giỏi công việc nhà... đảm đang , tháo vát hiền dịu. mỗi tội là bình thường ko xấu ko xinh. da hơi găm găm :D

tính cách là không thể thay đổi còn mọi thứ có thể học được.nên tớ phân vân không biết nên chọn ai trong 2 người. tớ thì tớ thích ng thứ 2 hơn vì 1 gia đình HP có lẽ cần 1 người như vậy.

giá như 2 người có thể gộp thành 1. :(( . cho tớ vài lời khuyên với :D,

Yêu là 1 chuyện, lập gia đình là chuyện cả đời. Bác nên suy nghĩ kĩ:binhsua11:

Với số 1 bác không thể nói chuyện gia đình với người ta được, tương lai cả 2 người còn dài, phía trước là bầu trời, không bít đâu mà lần :binhsua141:

Nếu muốn bác có thể tạo dựng 1 mô hình như sau : Bác lấy 1 người đảm đang (giống số 2 ), có thể chăm sóc, lo lắng cho gia đình, làm hậu phương vững chắc để bác yên tâm làm việc, kiếm nhiều tiền. Nói thực với bác, đã là 1 thằng đàn ông thì chuyện gái gú thì chỉ là giải trí thôi, có tiền bác muốn hoa hậu cũng ok hết :binhsua85:

Giải trí xong thì bye em nhé anh lại về với vợ con, gia đình vẫn là cái chốn êm ấm nhất :binhsua11:

Buồn cười, ở đâu ra kiểu chọn vợ như chọn thịt ngoài chợ, chọn điện thoại trong hàng ế ~

Tình yêu rất kì lạ. Nếu đã không tới, thì dù la hét kiểu gì cũng không tới. Nhưng nếu đã tới thì chẳng thể cản, mấy cái tiêu chuẩn đặt ra cứ quên hết toàn bộ, như con thiêu thân lao vào lửa ~

Vậy bạn đã đủ chín chắn để nhận ra bạn đã từng biết yêu? Nếu chưa xác định nổi tình cảm của mình, mình có một cách giúp bạn.

Lấy một đồng xu, chọn mặt sấp mặt ngửa đại diện cho một người, tung lên thật cao, đáp án bạn mong chờ sẽ xuất hiện trong lòng bạn khi bạn tung đồng xu lên ~

Dù sao mà nói thì con trai 24t cũng coi là mới vào đời, chả cần cưới sớm thế đâu ~
hay quá :D

24 tuổi, cái tuổi cũng đủ để gọi là trải qua nhiều chuyện buồn vui trong cuộc sống,va vấp, thành công có thất bại trong học tập công việc cũng nhiều,gặp và quen biết nhiều người, cũng trải qua vài cuộc tình xinh có bình thường có , giỏi có. :(... nói chung mỗi người đều có mặt tốt nhưng những điểm đó lại không tụ vào 1 điểm.

24 tuổi chuẩn bị đi làm roài. =.=" cũng lớn rồi nên tớ đang phân vân không biết chọn ai trong 2 người đây :D.

1.em 9x trẻ trung, xinh gái,trắng trẻo nhà cũng khá giả , trình độ cũng là đại học sv năm 1, nhưng mà tính cách trẻ con, mình cảm nhận rằng khó có thể lo cho gia đình được,...hở tý là giận dỗi...hix.

2. 1 người bằng tuổi mình, đã ra trường bằng giỏi và đã đi làm, đáng ra học lên cao học luôn nhưng nhà Đk GD không cho phép..nhà cũng hơi khó khăn mà. tính tình rất tốt, rất tâm lý giỏi công việc nhà... đảm đang , tháo vát hiền dịu. mỗi tội là bình thường ko xấu ko xinh. da hơi găm găm :D

tính cách là không thể thay đổi còn mọi thứ có thể học được.nên tớ phân vân không biết nên chọn ai trong 2 người. tớ thì tớ thích ng thứ 2 hơn vì 1 gia đình HP có lẽ cần 1 người như vậy.

cũng giống như mình đó. và mình đã chọn người thứ 2

giải pháp tốt nhất thì bác ko cưới ai cả =)) ! ! yêu là yêu , trong tim chỉ có 1 người ! yêu 2 người , mình thấy bác chỉ thích chơi bời thôi =))

theo mình thì thế này. nếu trong 2 đồng chí đó có 1 đồng chí đáp ứng đc 1 điều kiện cần và đủ này thì chọn.. còn k thì kiếm e khác. đó là:
ngực tấn công mông phòng thủ

hãy tự đưa ra sự lựa chọn của mình. từ chính suy nghĩ con người mình. đừng có suy tính thiệt hơn. đừng nghe người lời ng khác và cũng đừng xin lời khuyên. Vì đó là lựa chọn cho chính bạn.cuộc sống của bạn.
tớ ví dụ nha: người ta xây nhà hay mua nhà. tùy từng người nhưng
có người chọn nhà vì kiến trúc ngôi nhà
có người chọn vì địa điểm thuận lơi
có người lại chọn vì hàng xóm láng giềng tương lai.......
nhưng tất cả họ chọn là do sở thích của họ.

Cái này đáng lý ra forum nên mở thêm box tư vấn tâm lý nhỉ :)). Cậu có 2 lựa chọn thời điểm

Thời Điểm 1:
+ Nếu lấy ngay lúc 24 tuổi này khuyên cậu chọn em thứ 1 --> quan điểm mình khác mọi người, so sánh giữa 2 em tại thời điểm này

Ngoại hình : em 1 good hơn em 2

Gia đình : em 1 giàu hơn nếu bạn ko tính làm "kỹ sư mỏ" thì nó vẫn tốt hơn em 2 vì gia cảnh em 2 khó khăn nên lấy về không những vừa xây đắp gia đình riêng vừa phải lo cho bên vợ. Tự bạn suy nghĩ về vần đề này

Tính tình : Em 2 tốt hơn em 1 ở điểm tâm lý hơn , chu toàn mọi việc trong gia đình tốt hơn nhưng em 1 đang trong tuổi teen nên cũng chưa biết được vài năm sau em vẫn cái tính trẻ con ấy hay sẽ biết suy nghĩ hơn.

Tuổi tác : Đây là 1 trong những vấn đề có thể bạn không nghĩ tới nhưng cực kỳ quan trọng , con gái thường già dặn hơn con trai ở cùng 1 tuổi, Cả 2 cùng tuổi lấy nhau sau này đi tiệc tùng nhìn thằng bạn đi với mấy em trẻ đẹp nhìn lại vợ mình vừa già vừa xấu dù lúc đó có yêu cỡ nào cũng sẽ thấy không được vui , lâu ngày dồn ứ gặp cơ hội sẽ đi ngoại tình cặp bồ với mấy em trẻ đẹp . Tất cả những người mình quen lấy vợ cùng tuổi hoặc nhỏ hơn 1 2 tuổi thì toàn thấy đi ngoại tình đây là kinh nghiệm của mấy người đi trước truyền lại.

Thời điểm 2 :
24 tuổi vẫn còn quá trẻ để lập gia đình đối với xã hội hiện đại như ngày nay , lo sự nghiệp , tương lai trước biết đâu 2 người mà bạn chọn đều chưa phải là 1 nửa phù hợp cho mình thì sao ??? Tốt nhất đến năm 30 tuổi hoặc 33 tuổi lấy vợ là tuổi đẹp nhất và nếu 1 trong 2 người đó vẫn chờ bạn đến lúc đó thì đó là người thật sự yêu mình , lúc đó tùy tình cảm của bạn mà quyết định, ông bà xưa đã dạy : Thà lấy người yêu mình còn hơn lấy người mình yêu mà người đó không yêu mình ...

Kết luận : Tình cảm không thể đem ra đong đếm hay so sánh được , bạn tự hỏi lòng mình bạn yêu người nào thì bạn hãy chọn người đó những so sánh trên chỉ là sự tham khảo theo lý trí , con tim nó có lý lẽ riêng của nó. Chúc bạn hạnh phúc với quyết định của mình .

sự thật mông cong tỷ lệ thuận với ngực :binhsua85:
Tình hình rất chi là tình hình chủ thớt đang đi đo vòng của cả 2 để lựa chọn cho hợp lý nên mới bỏ bê topic, sẽ trở lại topic sớm nhất có thể :))

người 2 đi bạn, phụ nữ đẹp đc bao lâu, cần thì bỏ ra khoảng 1 - 2 chai là có 1 đêm với 1 em chân dài rùi :)

Lay 2 nguoi
Chia 2,4.6
3.5.7 keke chu nhat o nha coi phim

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,995
Latest member
Antidetectprojec
Back