Năm 30 tuổi tôi lại thất nghiệp

Lupakagi

Junior
Reactions
17
MR
0.000
Cuộc sống thường không giống những gì chúng ta thường hay nghĩ...

Chả là em mới nghỉ làm ở công ty báo mạng, thật ra cho đến thời điểm này em cũng không nghĩ mình sẽ nghỉ. Nhưng chỗ em làm "bạc" quá. Dù nhân viên có lâu năm, nhưng chỉ cần họ thấy thích thì họ cho nghỉ.

Nghỉ việc với số tiền 10 tr trong tài khoản, em vào mmo để tìm một hướng đi cho mình. Mong các Bro có thể gợi ý, chia sẻ, hoặc có thể cho em xin 1 ít kinh nghiệm.

Em ở Hà Nội, rất vui khi được nói ra tâm sự của mình!

Cuộc sống thường không giống những gì chúng ta thường hay nghĩ...

Chả là em mới nghỉ làm ở công ty báo mạng, thật ra cho đến thời điểm này em cũng không nghĩ mình sẽ nghỉ. Nhưng chỗ em làm "bạc" quá. Dù nhân viên có lâu năm, nhưng chỉ cần họ thấy thích thì họ cho nghỉ.

Nghỉ việc với số tiền 10 tr trong tài khoản, em vào mmo để tìm một hướng đi cho mình. Mong các Bro có thể gợi ý, chia sẻ, hoặc có thể cho em xin 1 ít kinh nghiệm.

Em ở Hà Nội, rất vui khi được nói ra tâm sự của mình!
Kiếm việc ổn định ở ngoài còn mmo cho vui thôi bạn đừng ham quá tuy vậy nếu có duyên cũng có thể kiếm được rất nhiều

Upvote 0
thất nghiệp thì giờ khởi nghiệp lại thôi bác,miễn có cố gắng sẽ có thành công

Upvote 0
Theo mình cứ làm 1 cái website và kiếm tiền với GA. Mong rằng bạn tìm ra niche nào hay và thành công

Upvote 0
Đầu tiên: tìm công việc mới, ổn định
Thứ 2: Đưa 10 triệu vào sàn nào đó, sang năm quay lại lấy!

Upvote 0
Pm mình bán cho cậu account vultr với 33$ balance. Có thể tạo đc 5 vps 1 core ram 1Gb 25gb ssd window 7,10,12 tùy cậu thích mình sẽ hỗ trợ.

5 vps 1 core ram 1Gb 25gb ssd window 7,10,12 sài trong 2 tháng = 7$ rate 20k vnd trợ giá cho thanh niên thất nghiệp. Kiếm thêm 1 ông trợ giá ssh all country

Giờ Làm 1 cái blog miến phí của anh google kiếm mấy site cpm cùi chấp nhận trafic lỏm rồi làm cái bot lấy thu nhập thụ động ngày vài $.

Tiếp đến có vài phương án kiếm thêm chính :
- Ngồi quay tay làm task kiếm thêm10$/1 ngày, thời gian còn lại nghiên cứu thêm 1 mảng khác
- Tạo link rút gọn đi spam và tự click link chiến captcha google cũng đc cỡ 10-15$/1 ngày ,
thời gian còn lại nghiên cứu những cái thu nhập thụ động kiểu treo vps cho nó tự coi videos kiếm tiền ở các site lớn như swagbucsk ... từ 1 vài vps rồi nhân lên 100 vps, rồi 1k vps chạy. mỗi acc chỉ cần 1$/1 ngày rồi nhân lên nhé.

Đường đi còn dài lắm. Cứ nghiên cứu từ từ nhé muốn sống với mmo việc đầu tiên phải bỏ tất cả các công việc khác qua 1 bên chấp nhận 1 sống 2 chết với nó mới tồn tại đc. full time mmo :D

Vài hình ảnh cho thanh niên phấn đấu :

View attachment 117398 View attachment 117399 View attachment 117400
bác cho em hỏi vài câu đc k bác?

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,628
170,736
Latest member
longtlhtamqt