Năm 30 tuổi tôi lại thất nghiệp

Lupakagi

Junior
Reactions
17
MR
0.000
Cuộc sống thường không giống những gì chúng ta thường hay nghĩ...

Chả là em mới nghỉ làm ở công ty báo mạng, thật ra cho đến thời điểm này em cũng không nghĩ mình sẽ nghỉ. Nhưng chỗ em làm "bạc" quá. Dù nhân viên có lâu năm, nhưng chỉ cần họ thấy thích thì họ cho nghỉ.

Nghỉ việc với số tiền 10 tr trong tài khoản, em vào mmo để tìm một hướng đi cho mình. Mong các Bro có thể gợi ý, chia sẻ, hoặc có thể cho em xin 1 ít kinh nghiệm.

Em ở Hà Nội, rất vui khi được nói ra tâm sự của mình!

Mấy ông ra trường rồi mà thất nghiệp thì chỉ có thể trách bản thân lúc học không cố gắng thôi. Chứ bạn mình chả thấy đứa nào xuất sắc cả, chỉ học tầm tầm ra trường bằng khá thì đi xin việc làm lương 8tr cái rụp. Hầu như chẳng thấy đứa nào tốt nghiệp ra mà thất nghiệp cả.

Upvote 0
đã có mấy trăm triệu trong tay sau vài tháng trade hold các kiểu bây giờ tay trắng tay dmmmm:popo_choler:

Upvote 0
đã có mấy trăm triệu trong tay sau vài tháng trade hold các kiểu bây giờ tay trắng tay dmmmm:popo_choler:
Giống tui thế, có điều tui hên hơn ông, sau khi lỗ cỡ 30 xu thì đã nhanh tay kìm lại, không là giờ này cũng ngồi húp cháo qua ngày rồi:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Upvote 0
Không biết các bác thế nào chứ em làm momo cứ kiểu làm 1 hai tháng chơi cả năm.
Nghin cứu mày mò từ offer đến youtube rồi facebook, thời đỉnh cao kiếm 10 củ 1 ngày là bình thường, payoneer đều đặn mỗi tuần ra cây atm rút sướng tay, cũng có tháng ra ngân hàng WU cả 100 củ. Cơ mà không mảng nào em sống lâu dài được, ngồi chơi vài tháng là chuyện bình thường.
Đến giờ vẫn long đong lận đận chưa tìm được bến đỗ.:(:(:(:(
Với người mới bắt đầu thì nên chọn mảng nào à bác tư vấn giúp e

Upvote 0
chuẩn rồi, làm coder 2 năm mà lương chỉ có 5 củ thì là trình gà
Coder có trình ổn và có tầm nhìn thu nhập ko bao h dưới 50 củ 1 tháng đâu :)

Upvote 0
30 tuổi thì chắc có gia đình rồi, đi chạy taxi kiếm đồng lương hàng tháng đưa vợ , thời gian rảnh ngồi taxi chờ khách thì vào coin củng hay mmo4me xem có cái gì hay thì làm

Upvote 0
30 tuổi thì chắc có gia đình rồi, đi chạy taxi kiếm đồng lương hàng tháng đưa vợ , thời gian rảnh ngồi taxi chờ khách thì vào coin củng hay mmo4me xem có cái gì hay thì làm

mình ko biết lái xe ô tô :D. Mình cảm ơn bạn vì đã đóng góp ý kiến cho mình nhé !

Upvote 0
mình ko biết lái xe ô tô :D. Mình cảm ơn bạn vì đã đóng góp ý kiến cho mình nhé !
đi học đi, or các hãng taxi cũng tuyển kìa.

mà thấy bọn giao hàng tiết kiệm cũng đang thiếu chân rao hàng đó. mà xác định làm rao hàng thì ko có time để tìm hiểu mmo đâu

Upvote 0
Mình cũng vậy , học lập trình , ra trường lại đi làm IT kỹ thuật , giờ lụi nghề , mà công nghệ phát triển thì nhanh quá , Cũng đang muốn tìm cho mình 1 hướng khác để còn đường lui lỡ có nghỉ việc sẽ ko bị thất nghiệp .. đã từng thử youtube, trade coin các thứ mà kiểu thiếu kinh nghiệm , report , bản quyền , thua lỗ đủ thứ ..h cũng đuối lắm rồi !

Upvote 0
thất nghiệp từ lúc ra trường tới giờ vẫn chưa tìm đc việc, cái đói nó quấn lấy cái nghèo, ai có gì cho xin làm với

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,443
169,780
Latest member
wookafrshow

Most viewed of week

Most viewed of week

Back