Năm 30 tuổi tôi lại thất nghiệp

Lupakagi

Junior
Reactions
17
MR
0.000
Cuộc sống thường không giống những gì chúng ta thường hay nghĩ...

Chả là em mới nghỉ làm ở công ty báo mạng, thật ra cho đến thời điểm này em cũng không nghĩ mình sẽ nghỉ. Nhưng chỗ em làm "bạc" quá. Dù nhân viên có lâu năm, nhưng chỉ cần họ thấy thích thì họ cho nghỉ.

Nghỉ việc với số tiền 10 tr trong tài khoản, em vào mmo để tìm một hướng đi cho mình. Mong các Bro có thể gợi ý, chia sẻ, hoặc có thể cho em xin 1 ít kinh nghiệm.

Em ở Hà Nội, rất vui khi được nói ra tâm sự của mình!

em thì em nghĩ trước mắt anh nên kiên trì và ngẫm nghĩ chuyên sâu hơn về công việc của anh (công việc hiện tại hay mmo tuỳ thích) để tìm hướn đi tiếp theo cho nó :popo_bye:

Upvote 0
đọc topic của bác thớt mà ngẫm lại bản thân cũng đã 23t rồi mà chưa làm nên trò gì cả @@ Lại còn nợ bao quanh nữa hic... mấy ông kêu làm lương tháng vài chục củ mà bỏ làm mình càng thấy tủi thân quá đi :oops::oops:

Upvote 0
Cố lên ông bạn đồng cảnh ngộ.. đã quyết định ra đi là không bao giờ quay lại.. quay lại là tự mình nhận mình thất bại :)

Upvote 0
trước tiên thì bạn nên kiếm việc làm đã.
Thời gian rãnh ngoài công việc thì hãy tìm hiểu về MMO.

MMO thì khá bao la, kiếm tiền với youtube, amazon, ebay, shopify, affiliate...
Amazon thì bạn vào facebook tìm group Amazon VietNam
Afiliate, blog.. thì bạn tìm kiemtiencenter.com
Shopify thì bạn tìm khanhecom.com

Upvote 0
làm ở báo mạng, cụ thể là bạn làm ở mảng nào, bạn có thể viết bài, làm video, chụp ảnh hay gì không.
Bác thấy làm cái gì giỏi nhất thì có thể cộng tác viên cho các báo. Nếu bạn ăn nói tốt, có thể làm về mảng youtube,
quan trọng là bạn thấy điểm mạnh của mình là gì, rồi cứ thế phát huy thôi, chứ cái thế giới mmo này nó rộng lớn lắm :D

Upvote 0
đọc topic của bác thớt mà ngẫm lại bản thân cũng đã 23t rồi mà chưa làm nên trò gì cả @@ Lại còn nợ bao quanh nữa hic... mấy ông kêu làm lương tháng vài chục củ mà bỏ làm mình càng thấy tủi thân quá đi :oops::oops:

Em trai hãy cố lên, tuổi 20 - 25 ai cũng như vậy cả thôi. Miễn là đừng xa chân vào tệ nạn nào là oke :D:D:D. Đừng nản! Hãy chịu khó tìm hiểu mọi thứ nhé.

trước tiên thì bạn nên kiếm việc làm đã.
Thời gian rãnh ngoài công việc thì hãy tìm hiểu về MMO.

MMO thì khá bao la, kiếm tiền với youtube, amazon, ebay, shopify, affiliate...
Amazon thì bạn vào facebook tìm group Amazon VietNam
Afiliate, blog.. thì bạn tìm kiemtiencenter.com
Shopify thì bạn tìm khanhecom.com

Cảm ơn bác Khanh101 nhé

Cố lên ông bạn đồng cảnh ngộ.. đã quyết định ra đi là không bao giờ quay lại.. quay lại là tự mình nhận mình thất bại :)

Đúng rìu đó bạn

Người ra đi đầu không ngoảnh lại.
Sau lưng thềm nắng lá rơi đầy. :D:D:D

Upvote 0
Cuộc sống thường không giống những gì chúng ta thường hay nghĩ...

Chả là em mới nghỉ làm ở công ty báo mạng, thật ra cho đến thời điểm này em cũng không nghĩ mình sẽ nghỉ. Nhưng chỗ em làm "bạc" quá. Dù nhân viên có lâu năm, nhưng chỉ cần họ thấy thích thì họ cho nghỉ.

Nghỉ việc với số tiền 10 tr trong tài khoản, em vào mmo để tìm một hướng đi cho mình. Mong các Bro có thể gợi ý, chia sẻ, hoặc có thể cho em xin 1 ít kinh nghiệm.

Em ở Hà Nội, rất vui khi được nói ra tâm sự của mình!

Pm mình bán cho cậu account vultr với 33$ balance. Có thể tạo đc 5 vps 1 core ram 1Gb 25gb ssd window 7,10,12 tùy cậu thích mình sẽ hỗ trợ.

5 vps 1 core ram 1Gb 25gb ssd window 7,10,12 sài trong 2 tháng = 7$ rate 20k vnd trợ giá cho thanh niên thất nghiệp. Kiếm thêm 1 ông trợ giá ssh all country

Giờ Làm 1 cái blog miến phí của anh google kiếm mấy site cpm cùi chấp nhận trafic lỏm rồi làm cái bot lấy thu nhập thụ động ngày vài $.

Tiếp đến có vài phương án kiếm thêm chính :
- Ngồi quay tay làm task kiếm thêm10$/1 ngày, thời gian còn lại nghiên cứu thêm 1 mảng khác
- Tạo link rút gọn đi spam và tự click link chiến captcha google cũng đc cỡ 10-15$/1 ngày ,
thời gian còn lại nghiên cứu những cái thu nhập thụ động kiểu treo vps cho nó tự coi videos kiếm tiền ở các site lớn như swagbucsk ... từ 1 vài vps rồi nhân lên 100 vps, rồi 1k vps chạy. mỗi acc chỉ cần 1$/1 ngày rồi nhân lên nhé.

Đường đi còn dài lắm. Cứ nghiên cứu từ từ nhé muốn sống với mmo việc đầu tiên phải bỏ tất cả các công việc khác qua 1 bên chấp nhận 1 sống 2 chết với nó mới tồn tại đc. full time mmo :D

Vài hình ảnh cho thanh niên phấn đấu :

Upvote 0
Pm mình bán cho cậu account vultr với 33$ balance. Có thể tạo đc 5 vps 1 core ram 1Gb 25gb ssd window 7,10,12 tùy cậu thích mình sẽ hỗ trợ.

5 vps 1 core ram 1Gb 25gb ssd window 7,10,12 sài trong 2 tháng = 7$ rate 20k vnd trợ giá cho thanh niên thất nghiệp. Kiếm thêm 1 ông trợ giá ssh all country

Giờ Làm 1 cái blog miến phí của anh google kiếm mấy site cpm cùi chấp nhận trafic lỏm rồi làm cái bot lấy thu nhập thụ động ngày vài $.

- Ngồi quay tay làm task kiếm thêm10$/1 ngày, thời gian còn lại nghiên cứu thêm 1 mảng khác
- Tạo link rút gọn đi spam và tự click link chiến captcha google cũng đc cỡ 10-15$/1 ngày ,
thời gian còn lại nghiên cứu những cái thu nhập thụ động kiểu treo vps cho nó tự coi videos kiếm tiền ở các site lớn như swagbucsk ... từ 1 vài vps rồi nhân lên 100 vps, rồi 1k vps chạy. mỗi acc chỉ cần 1$/1 ngày rồi nhân lên nhé.

Đường đi còn dài lắm. Cứ nghiên cứu từ từ nhé muốn sống với mmo việc đầu tiên phải bỏ tất cả các công việc khác qua 1 bên chấp nhận 1 sống 2 chết với nó mới tồn tại đc. full time mmo :D

View attachment 117398 View attachment 117399 View attachment 117400
SwagBuck này SSH chiến được không bác ? :)

Upvote 0

View attachment 117398 View attachment 117399 View attachment 117400

Cảm ơn bác rất nhiều, với sự nhiệt tình với của bác. Mong bác nhận được nhiều may mắn từ cuộc sống!

Upvote 0
mmo4me thì 1-2 thậm chí 3 năm mới có thu nhập ổn định. Nếu chịu được thì bạn cứ lao đầu vào thôi. mmo thực ra là cái nghề khó nhất trong mọi loại nghề chứ ko có chuyện ngồi máy tính kiếm ra tiền dễ dàng như nhiều người nghĩ.

Upvote 0
MMO thì không cần vốn bác nhé - quan trọng là tư duy - như em làm khảo sát bèo bèo tháng cũng 5-6 củ ;)
em theo nghề và đến giờ vẫn làm nghề Grab là chính ....

Upvote 0
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,785
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week