MỘT MÌNH BUỒN QUÁ, CẢM THẤY KÉM CỎI BẤT LỰC!

Mình đọc xong chỉ thấy buồn cười thôi chứ ko thấy buồn cùng bạn

Hồi trước làm gì có thầy nào dạy kiếm tiền trên MMO là gì? Muốn kiếm được tiền và thành công trên MMO bạn phải đánh đổi rất nhiều thứ và phải cam chịu gần như 99% là áp lực từ thất bại

Nửa năm, chỉ mới là con số lẽ thôi bạn, bạn còn phải đánh đổi nhiều hơn nữa. Đừng trong mong thầy bà nào trên đây chỉ bạn, Họ chỉ hướng dẫn bạn hết lòng khi bạn là gì đó đặc biệt mà họ quan tâm, còn ko miếng ngon ko đến lượt bạn

Điều tiếp theo là không phải Bro nào trên đây cũng giỏi, Có nhiều người bước lên trên onl nửa chữ tiếng anh không biết, và đến với MMO hoàn toàn tình cờ. (Ví dụ là mình chẳng hạn
) Không ai dở cũng chẳng ai giỏi. Lối đi nào đã có người bước qua thì nó không còn là con đường giúp bạn thành công tuyệt đối. Vì thế phải tự tìm ra lối đi riêng và dấu chân đầu tiên là của bạn

Mình ghi nhớ!

Đầu tắp mặt tối, suốt ngày nghiên cứu kiếm tiền nửa năm trời không ra ngoài. Học thì không tốt, Hà Nội lạ lẫm 2 năm trời! Chẳng biết mình bị Trầm cảm hay chưa nữa!!!

PTC, OFFER, YTB

Cuối cùng chỉ tiếp nối thất bại người đi theo trước, chẳng có một người thầy, người bạn nào cả.

Muốn làm bạn của họ thì phải giỏi như họ, ... Cảm thấy khó khăn, nản chí!

Nhìn cái tình cảnh sinh viên này mà buồn chán, sinh ra đã không được giỏi và may mắn như họ...

Cảm thấy buồn và tủi thân, ...

Các bác cứ cho là em là thằng đàn ông kém cỏi cũng được, cơ mà được chia sẻ lên đây em vơi đi phần nào! :3
Lúc đầu mới ra trường háo hức lắm, năm 207 đi phỏng vấn công ty Bitis thì đợi hơn 1 tuần mà chẳng thấy họ gọi điện, cuối cùng a gọi điện cho họ thì họ nói là thấy e đi xe đạp đi phỏng vấn nên a không muốn gọi! Haiz nhưng cuối cùng xe cũng gửi vào và đi làm. Đi làm cho Bitis xong cũng chán vì nhân viên thị trường mà. Nghỉ ở nhà rồi đi phỏng vẫn Viettel Đồng Nai cũng được nhận nhưng cái số sinh năm 85 nó long đong sao ấy, cuôi cùng lại chuyển qua Mường Thanh, rồi đi trực đêm, xui thay một đêm trực và hôm ấy lại bị cảm nên uống mấy viên thuốc cảm nên ngủ quên. Có ông khách cũng thuộc dạng Vip của khách sạn đến đó cũng say rượu rồi ngủ quên và sướm mai ông ta báo mất 2 cái ĐT hơn 60 triệu. Rồi công an đến, xã hội đen đến nhưng mình chả làm gì nên được thả về. Nghĩ lại cũng thấy buồn nhưng rồi cũng qua hết.

Lúc đầu mới ra trường háo hức lắm, năm 207 đi phỏng vấn công ty Bitis thì đợi hơn 1 tuần mà chẳng thấy họ gọi điện, cuối cùng a gọi điện cho họ thì họ nói là thấy e đi xe đạp đi phỏng vấn nên a không muốn gọi! Haiz nhưng cuối cùng xe cũng gửi vào và đi làm. Đi làm cho Bitis xong cũng chán vì nhân viên thị trường mà. Nghỉ ở nhà rồi đi phỏng vẫn Viettel Đồng Nai cũng được nhận nhưng cái số sinh năm 85 nó long đong sao ấy, cuôi cùng lại chuyển qua Mường Thanh, rồi đi trực đêm, xui thay một đêm trực và hôm ấy lại bị cảm nên uống mấy viên thuốc cảm nên ngủ quên. Có ông khách cũng thuộc dạng Vip của khách sạn đến đó cũng say rượu rồi ngủ quên và sướm mai ông ta báo mất 2 cái ĐT hơn 60 triệu. Rồi công an đến, xã hội đen đến nhưng mình chả làm gì nên được thả về. Nghĩ lại cũng thấy buồn nhưng rồi cũng qua hết.

bác học ngành gì vậy ? kế toán ak ? :oops:

Rồi tự nhiên có thằng bạn bảo làm Seo cho mấy cty và trang Web nước ngoài rồi làm và gắn bó với MMO đến nay. Trước đó a cũng từng đầu tư 1 trại nuôi gà với số vốn 70 triệu và lỗ nặng, nhưng chưa bao giờ a thấy nản cả, vẫn cứ quyết tâm và cố gắng. Các em còn ít tuổi nên còn cả một chặng đường phí trước không có gì phải nản phải buồn cả. Sau lưng là bố mẹ và gia đình mình nên hãy cứ cố gắng mà vươn lên sống vì người thân của mình!

bác học ngành gì vậy ? kế toán ak ? :oops:
Mình học bên ngành Quản trị Kinh Doanh bạn ak. Không học gì về máy tính cả cũng vì đam mê mới biết thôi.

Cuộc đời nhiều người khổ biết nhường nào, vậy mà e đã than thở thế này! THôi cứ đến đâu thì đến, cho nhẹ cuộc đời! :)

Đúng ko a?

dự bác là hiện thân sau này của e :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Thật sự nếu tìm hiểu thì cntt không khó gì cả mình chỉ hơn tí là biết tiếng anh nên dịch ra và hiểu nhanh thôi. Đam mê và dám theo đuổi thì làm được hết :p:p:p

Cuộc đời nhiều người khổ biết nhường nào, vậy mà e đã than thở thế này! THôi cứ đến đâu thì đến, cho nhẹ cuộc đời! :)

Đúng ko a?
Uhm khi buồn hãy nhớ đến bố mẹ mình! hãy gọi cho họ sẽ thấy lòng mình nhẹ hơn!

Rồi tự nhiên có thằng bạn bảo làm Seo cho mấy cty và trang Web nước ngoài rồi làm và gắn bó với MMO đến nay. Trước đó a cũng từng đầu tư 1 trại nuôi gà với số vốn 70 triệu và lỗ nặng, nhưng chưa bao giờ a thấy nản cả, vẫn cứ quyết tâm và cố gắng. Các em còn ít tuổi nên còn cả một chặng đường phí trước không có gì phải nản phải buồn cả. Sau lưng là bố mẹ và gia đình mình nên hãy cứ cố gắng mà vươn lên sống vì người thân của mình!

Vâng cám ơn anh! Không hiểu sao em rất bảo thủ, bạn bè em khuyên là em đừng suy nghĩ, cứ đến đâu thì đến.

Nhưng nhìn lại thấy bố mẹ khổ vì em, mà cứ ăn bám mãi vậy em thấy buồn! Chỉ muốn kiếm tiền để cuộc sống tốt hơn.

Ra xã hội thì có quá nhiều thứ áp lực, nên em quyết định ở nàh MMO....

Có lẽ em đã sai ...

Uhm khi buồn hãy nhớ đến bố mẹ mình! hãy gọi cho họ sẽ thấy lòng mình nhẹ hơn!

nhắc đến bố mẹ, mấy tháng nay e chưa gọi, 1 năm nay em chưa về nhà!

E cảm thấy mình vô trách nhiệm quá! E quá vô cảm với mọi người! :3

Announcements

Forum statistics

Threads
419,488
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week