MỘT MÌNH BUỒN QUÁ, CẢM THẤY KÉM CỎI BẤT LỰC!

Đầu tắp mặt tối, suốt ngày nghiên cứu kiếm tiền nửa năm trời không ra ngoài. Học thì không tốt, Hà Nội lạ lẫm 2 năm trời! Chẳng biết mình bị Trầm cảm hay chưa nữa!!!

PTC, OFFER, YTB

Cuối cùng chỉ tiếp nối thất bại người đi theo trước, chẳng có một người thầy, người bạn nào cả.

Muốn làm bạn của họ thì phải giỏi như họ, ... Cảm thấy khó khăn, nản chí!

Nhìn cái tình cảnh sinh viên này mà buồn chán, sinh ra đã không được giỏi và may mắn như họ...

Cảm thấy buồn và tủi thân, ...

Các bác cứ cho là em là thằng đàn ông kém cỏi cũng được, cơ mà được chia sẻ lên đây em vơi đi phần nào! :3
Trời sinh ra mình ắt có chỗ hữu dụng. bạn thật sự vô dụng khi bản thân bạn nghĩ vậy

Cố lên bạn. Mình cũng là Sinh Viên. Mới đầu vào MMO có quen biết ai đâu Rồi từ từ nhờ mai mắn quen dc 1 số pro , rùi từ đó ráng mài mò thêm.
Quan trọng bạn cần biết tiếng anh, siêng năng 1 tý. Bảo đảm bạn sẽ thành công. :).
P/S: Đàn ông nhé. :)

Đầu tắp mặt tối, suốt ngày nghiên cứu kiếm tiền nửa năm trời không ra ngoài. Học thì không tốt, Hà Nội lạ lẫm 2 năm trời! Chẳng biết mình bị Trầm cảm hay chưa nữa!!!

PTC, OFFER, YTB

Cuối cùng chỉ tiếp nối thất bại người đi theo trước, chẳng có một người thầy, người bạn nào cả.

Muốn làm bạn của họ thì phải giỏi như họ, ... Cảm thấy khó khăn, nản chí!

Nhìn cái tình cảnh sinh viên này mà buồn chán, sinh ra đã không được giỏi và may mắn như họ...

Cảm thấy buồn và tủi thân, ...

Các bác cứ cho là em là thằng đàn ông kém cỏi cũng được, cơ mà được chia sẻ lên đây em vơi đi phần nào! :3
Làm như ta nè, mở 3 Công Ty, phá sản 2 cái, bị phạt te tua ... mà vẫn còn dấn thân ;););) !!!! Thất bại là ông nội của thành công! Mới có 2 năm mà đã chán nản rồi à? Kể sơ cho bạn hiểu nhé :

- Năm 2002 bỏ nhà đi bụi, học xong cấp 2 (Nói đi bụi cho nó oai, chứ thật ra là đi làm cho ông cậu, sáng ở TPHCM, tối ở Đà Lạt và cứ thế ta cứ đi, thời gian này chủ yếu mình ăn ngủ ở Bến Xe Lộ Đá Đỏ ).
- Năm 2003 lại đi bụi tiếp, lần này là ở Bến Cát Bình Dương, sáng ở Xã An Tây, chiều ta ngồi chơi ở Bình Phước, đêm nằm trong rừng cao su, sáng ta lại ở Bến Cát .
- Năm 2004 lại đi về TPHCM, mình đi Xe Buýt (tuyến 03 và 33 của HTX Vận Tải Số 22), ngày ngồi trên xe, tối ngủ ở Bến xe.

......

Kể như bạn thì có gì gọi là nhỉ? Ai từng đi bụi những năm 2002 thì sẽ hiểu thế nào là thế nào, thế nào mới gọi là dân Quận 4, Quận 8 đúng kiểu hoặc Những năm 2003 ở Bình Phước thì sẽ biết, Sẽ thấy thế nào được gọi là rừng cao su, thế nào là rừng nhãn .v.v.

- Nói bạn đừng buồn, chứ ngồi đó là than khổ thì sẽ có cơm mà ăn đó! Sướng quá hóa rồ!

Anh năm nay gần 30, làm Bitis gần 3 năm Viettel 2 năm, Saitex 1 năm, Mường Thanh 1 năm nhưng niềm đam mê công nghệ nên theo đuổi MMO và thấy nó là một trong những mỏ vàng nếu mình biết cách khai phá. Thất nghiệp cũng đừng nản. Cố gắng rồi cơ hội sẽ đến với mình thôi.
thánh ngày xưa làm mường thanh ở tỉnh nào thế :D

Mường Thanh trên e cũng có đó mấy a (chắc cùng tỉnh)
E cũng cùng cảnh ngộ với thớt, bắt đầu MMO cũng gần năm rồi, thất bại nhiều giờ vẫn chưa thu được gì, lâu lâu nhìn lại mấy đồng ít ỏi tích góp mấy tháng trời lại có chút động lực, nhiều lúc nản lắm nhưng biết sao, ham hố là vậy.
Nản thì nản chứ vẫn phải đứng dậy bước tiếp thôi. :) :)

Announcements

Forum statistics

Threads
419,488
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back