Rules Một đóng góp nhỏ vào ủy ban chống scam!

tony_bong

Banned
Reactions
69
MR
0.000
Lời đầu tiên, mình xin trân thành cám ơn tới toàn thể ae trong forum đã giúp đỡ mình trong suốt thời gian hoạt động.
Thứ 2, mình cũng thành thật xin lỗi toàn thể ae vì cái topic của mình " dịch vụ hack lại mail yahoo bị mất ".
Lý do: mình suy đi tính lại thì thấy cái đó thật sự có 2 mặt quá trái ngược nhau. như bạn lieohear..1992 đã nói(thanks bạn). Nếu cứ hack đi hack lại như thế sẽ rất nguy hiểm cho ae nhà ta.
Vậy nên mình sẽ giải thích cái hack pass này cho ae biết trước để có thể đề phòng và có thể sẽ giúp ae bảo mật hơn.
Cái này các hacker dựa vào 1 lỗ hổng nhỏ của yahoo. Điều này có thể giải thích tại sao 1 số ae boxcaptcha khi mua id về mặc dù đã thay đổi mail thay thế và câu hỏi bảo mật rồi mà vẫn bị hack mất id.
Để làm rõ vấn đề này hơn mình đưa ra 1 giả thiết thế này: giả sử mình bán cho bác lieohear..1992 một id pix 5000k code(cho máu), mình đã đưa pass pix+pass mail. Bác lieohear..1992 vào đổi pass mail+câu hỏi bảo mật+fogot pass pix, thế là hoàn tất giao dịch coi như vừa gd xong( 31-12-2011). XONG
Và mình là 1 hacker, muốn lấy lại id đó<->phải lấy lại mail. Vậy mình sẽ làm như sau:
+ Bước 1:

Cái này thì ai cũng biết rồi.
+ Bước 2:

Cái này thì chả phải nói.
+ Bước 3:

Cái này các bạn để ý dòng mình bôi đen" đã thêm ngày 31-12-2011"( câu hỏi này ko phải của mình mà là của bác lieohear..1992 vừa thay) mình hoàn toàn ko biết câu trả lời là gì. OK
+ Bước 4:

Bắt đầu tìm hiểu lỗ hổng này là gì nhé:
Các bạn kick vào "đây không phải câu hỏi của tôi:" sẽ hiện ra hình trên.
Và các bạn lưu ý cho cái dòng mình bôi đen tương tự hình ở bước 3 " đã thêm ngày 29-11-2011". Vậy ngày này bác lieohear đã biết mail này chưa, nói chính xác hơn là giao dinhcj này chưa xảy ra. Vậy câu hỏi này của ai? Ngày này chính là ngày mình tạo mail, vậy ko phải của mình thì của ai vào đây nữa. Sặc! một lỗ hổng quá to phải ko nào. Vậy chúng ta tiếp tục bước 5 nhé.
+ Bước 5:

Cái này lại thế rồi.:)) Xong nhé!
+ Bước 6:

Lại ok!
+ Bước 7:
fogot pass pix!
+ Bước 8:
Vào mail lấy pass. out khỏi group add vào của mình hoặc mang bán tiếp!
Trời!

Cái này mình cũng đã gửi mail lên suppost yh hỏi nhưng chưa thấy trả lời. Vậy Mong ae biết mà lưu ý.
Lưu ý:
1. Các bạn khi lập mail nhất thiết phải nhớ câu hỏi bí mật này.
2. Nếu câu hỏi bí mật bị lộ thì ko nên dùng mail đó nữa vì hack chỉ cần biết câu hỏi này là lấy đc mail của bạn ngay và bạn cũng có thể lấy lại nếu bạn thích! :))

Lời cuối: chúc ae năm mới làm ăn phát đạt tiền chảy đầy túi sức khỏe dồi dào( để đi hack đi hack lại vs bọn scam) mong rằng mmo ngày càng phát triển và ngày càng trong sạch hơn, hy vọng nó sẽ phát triển thành 1 nghề nghiệp đàng hoàng sánh vai vs các công việc khác để dân ta lại có thêm 1 công việc, giảm được tình trạng thất nghiệp. Tất cả đều dựa vào tuổi trẻ ae chúng ta! Cố lên ae!

*************************Thanks*********************

---------- Post added at 11:17 PM ---------- Previous post was at 11:08 PM ----------

upp lên cái..!

Mải post cái nỳa quên ấn oder tiền ơi! mai gặp lại e nhé! :)) sr nguoibanthan nhé! còn nợ bạn 7$! Xác nhận cái.!

một kinh nghiệm rất hay :binhsua163: tớ thấy yahoo có thể bảo mật bằng cách đặt thêm số điện thoại vào để get pass thì bọn hacker khó lòng mà hack nick yahoo của chúng ta được trừ khi chúng lấy đc số đt của chúng ta :binhsua157: và dịch vụ gmail cũng tương tự có phần bảo mật 2 lớp , những ai giao dịch liên quan đến mail nhiều thì nên sử dụng dịch vụ này :binhsua146:

very good ^_^

phần câu hỏi bí mật , bạn trả lời gì thế?

hjc,kiểu này thì phải mua id của những người uy tín mà tự test thôi
và khi mua id nào nhiều code thì các bạn nên thêm số điện thoại vào,id mới test ko đáng giá bao nhiêu chứ nhiều code mất là tiếc lắm

PS:bạn tony_bong sửa lại tên nick của mình nha,lionheart04031992 chứ ko phải lieo.... ^^

hjc,kiểu này thì phải mua id của những người uy tín mà tự test thôi
và khi mua id nào nhiều code thì các bạn nên thêm số điện thoại vào,id mới test ko đáng giá bao nhiêu chứ nhiều code mất là tiếc lắm

PS:bạn tony_bong sửa lại tên nick của mình nha,lionheart04031992 chứ ko phải lieo.... ^^
Oke! thanks bạn. Cũng chính nhờ bạn mình mới ngộ ra đc cái nguy hiểm của vấn đề này!

Cách bảo mật tạm thời: bạn thêm mail thay the vào và dùng mail đó làm mail chính. Mỗi lần có lệnh phục hồi mật khẩu bằng câu hỏi bảo mật thì nó sẽ bắt người thực hiện lệnh đó 12 h sau quay lại mới đc phép trả lời câu hỏi, đồng thời cũng gửi 1 mail tới bạn thông báo có ng muốn thực hiện khôi phục mật khẩu. Lúc đó nếu ko phải lài bạn, bạn chỉ cần kick vào đường link và đang nhập vào mail đó là xong, nó sẽ xóa lệnh của đối phuơng.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,889
170,948
Latest member
tamnhindautu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week