SCAM @monkey247 YOUTUBE VỚI HÌNH THỨC HUY ĐỘNG VỐN

Status
Not open for further replies.
nói chung là tiền mất tật mang :D

May thế ! trước pm a này cũng xin theo nhưng ổng nchuyen thấy gét quá nên thà đói chứ k theo :rolleyes:

May thế ! trước pm a này cũng xin theo nhưng ổng nchuyen thấy gét quá nên thà đói chứ k theo :rolleyes:
Chắc toàn hỏi câu hóc quá mà nó ngu nó không biết trả lời nên nó sửng cồ lên nó cắn. Hôm nó tuyển người cũng nhiều người bảo. Hỏi nhiều là nó sửng cồ lên cắn mà.

mục đích topic này của thớt hình như là cảnh báo mọi người, chứ có chầu chực van xin gì thím nào đâu mà chửi ng ta thấy tội z.
mà vào box scam thấy nhiều thím hay chửi nạn nhân ngu gê á. ai ngu nấy chịu đi, coi chừng chửi ng ta (chửi cho sướng chứ có giúp gì cho ng ta) xong mai mốt gặp ch ngu hơn ng ta gấp 100 lần thì "zui".

P/S: monkey chưa bị baned, đá topic lên đều đều cho newbie tránh xa.

Làm youtube cũng lâu rồi . Cơ mà nói thật là chỉ biết đến dạy cho người khác để kiếm tiền chứ chưa biết đến chuyện lập team đầu tư cùng kiếm cả . Gì thì gì bạn monkey tháng làm 1k 1k5 . Lập team tức là chia sẻ cần câu cơm . Vốn thu hồi lại chả thấm vào đâu . 2 team 2 chục người đc 2k . Bây giờ nhận được hơn 1 tháng lương mà về sau phải chia % lợi nhuận . Hài :3 :3 . Đã thế mấy cái video làm còn chả ra làm sao :)) :))

View attachment 51995 View attachment 51996 View attachment 51994 Như Topic đã lập để cảnh báo
https://mmo4me.com/threads/canh-bao-moi-nguoi-khi-tham-gia-gop-von-youtube.242452/
Hôm nay e chuyển từ cảnh báo sang report scam nhé mọi người
Các mod nếu cảm thấy thiếu thông tin gì về nó mà chưa chứng minh dc nó đã scam thì e có thể tìm và cung cấp update sau

CÁC THÀNH VIÊN Ở 2 TEAM BỊ NÓ XỎ MŨI THÌ BÁO DANH VỚI EM QUA INBOX, EM LẤY DANH SÁCH ĐỂ LẬP GROUP CÙNG NHAU THẢO LUẬN TÌM HƯỚNG GIẢI QUYẾT NHÉ, ĐẾN GIỜ NÀY ĐỪNG TRÔNG MONG NHẬN LẠI ĐƯỢC RF CỦA NÓ NẾU CHÚNG TA KHÔNG HÀNH ĐỘNG, CŨNG CẢM THẤY BUỒN KHI CẢ 2 TEAM CHẢ AI LÊN TIẾNG CHỈ CÓ 1-2 BÁC :(

Mình viết bài này cảnh báo mọi người khi có ý định tham gia team youtube của bá @monkey247 đó là bác ấy đòi góp vốn 100 $ để chơi ytb chính chủ
sự việc như sau,
+ Nó đã có 1 team ytb gồm 9 người , mỗi người góp 4 triệu trong 2 tháng ( sau này e mới biết ),
+ Đã thế bác ấy còn lập 1 topic tuyển thêm 1 team ytb thứ 2 gồm 8 người nói rằng góp vốn để chơi, và nói rằng bác ấy 1 tháng kiếm dc trên 1k $ mà do vốn mua đồ chơi hết 800$ nên ko còn lời bao nhiêu, bác ấy nói góp vốn mua đồ chơi bên amazon chơi theo thể loại quay clip bóc hôp đồ chơi như đồ chơi lego.... nghĩ sao đã có 1 team thứ 1 còn lén lút tuyển thêm team thứ 2 nói với team thứ 2 rằng bác ấy cần góp vốn để mua đồ trong khi ăn tiền team 1 8 người hết 28 triệu và nói trong 3 tháng sẽ kiếm dc $, đã vậy còn nói chỉ tuyển đúng 7 người, hazzz. thế mà bây giờ e mới phát hiện ra team đầu tiên của bác ấy, team đó nói góp vốn 2 tháng mà mới thứ 3 tuần này mới chỉ nhận dc 1 video đầu tiên về đánh giá game toys link ở đâyhttps://www.youtube.com/channel/UC9CsGAzJZb1W3MUbjqHtOZw, trong khi đó cùng vào thứ 3 bọn e cũng nhận dc video và video này giống với team 1
có thể nói rằng, bác ấy muốn ăn tiền vốn của a,e góp vào, đã có team 1 còn lén tuyển team 2, cho cả 2 team dùng chung 1 video, cả 2 team cũng trên 40 củ, a,e nào có ý định góp thì dừng đi, kẻo mất 2 củ tiền ngu như em

chả hiểu sao team 1 góp tiền 2 tháng trước mà thứ 3 tuần này mới có cái video đầu tiên, hazz, team 2 góp tiền cách đây nửa tháng cũng thứ 3 mới có video, mục đích bác ấy là mua ít đồ chơi về quay video gửi cả 2 team tạo thêm lòng tin để tháng 2, tháng 3 tiếp tục ăn tiếp tiền vốn, ( bác ấy nói ít nhất 3 tháng mới kiếm dc $ từ ytb), hazzz

khi sự việc vỡ lỡ thì nó nói ntn, nói đủ kiểu , còn ko vỡ lỡ ra nó tiếp tục ăn mồ hôi nước mắt của người ta à
Lời Đầu Tớ Xin Lỗi A-E vì Chuyện Mờ Ám Tớ lặp Ra 2 Team --
Cái Này Tớ Sai Tớ Nhận---
Giờ Tớ Chỉ giải thích thế này a-e xem nhé....
Thứ nhất đáng lý tớ lặp ra 1 team cách đấy chắc hơn 2 tháng hoắc tầm đó nhưng rồi có ng làm chậm việc hoạt động của team nên tớ loại ra tuyển ng mới vào, lúc tớ tuyển ko dự định là sẽ có 2 nhóm cái này tớ thề Biểu tượng cảm xúc grin
Nhưng số ng Pm thật sự lúc đấy đông lắm ko dưới 6 70ng ai cũng đáp ứng đc cả, nhưng tớ chọn lại và lựa đc 3 thành viên vào team cũ của tớ nhưng số ng Pm vẫn tăng ...
Lúc đó tớ mới nảy sinh ý định làm 2 team ( mục đích thật sự lúc đầu tớ tính ăn $ từ team thứ 2 đó, nhưng tớ vẫn cung cấp video đầy đủ cái này tớ ko chối )
Nhưng rồi sau tháng đầu tớ mới SN đến việc vở lở thì sẽ ùm sùm, nhưng tớ thì lại ko muốn cả 2 team cùng chơi review toys vì làm vậy 1 phần a-e sẽ cạnh tranh nhau 1 phần tớ ko muốn việc vở lở ra, nên tớ đã và đang âm thầm chuyển dần sang tập stop motion ( trong TG tớ tập làm cái này tớ có khuyên a-e clone channel 16+ mục đích để a-e kiếm thêm $ mục đích tớ cũng k muốn có họa và tai tiếng về sau )
Tớ dự định tháng này sáng dần qua stop thử 1 2 video và chuyển hẳng 1 team theo còn đường này, 1 bên làm review 1 bên làm stop thì xem như tớ chả có lỗi với bên nào, nhưng vụ việc vở lở sớm hơn tớ mong đợi, cái này tớ chịu...
Giờ tớ thật sự ko bít nói sao a-e hiểu ...
Mọi thứ tớ muốn nói chỉ có vậy
Đáng lý tớ là ng lặp team nói thẳng ra tớ có quyền làm cái có lợi cho tớ... ai cũng vậy thui ko ai ngoại lệ cả...
Nhưng thôi vụ này tớ sai tớ chấp nhận, a-e cần gì muốn hỏi gì cứ hỏi....
A-E nào quyết định đi, tớ làm mất lòng tin tớ chấp nhận, tớ bít trong team hiện tại có ng vẫn chịu theo tớ có ng thì mất lòng tin rồi, tớ là ng làm ra mọi chuyển nên tớ k trách ai cả. Biểu tượng cảm xúc smile

+ ATM thì nó dùng của người khác
+ facebook thì mới tạo 3 tháng và ko có bạn bè
+ sim dt là sim rác
nó nung nấu ý định scam lâu rùi

info :
sdt nó : 0961064862
YH: Ghost.zong
0811000013269 ( Nguyen THi Hue ) Chủ TK là Nguyen THi Hue
Liên quan đến VND thì công an giải quyết nhé. Cứ mạnh dạng lên có =]]]

Mình lại ếu tin là nó lừa dc nhiều ng vậy có khi 15 thằng kia là ảo

Nghe hót quá

tớ ko nghĩ nhiều người đưa tiền như vậy đâu :) Có thể nạn nhân chỉ 1 vài người thôi . Còn lại là "ảo" để dụ thôi.

Dù sao thì cũng là bài học. Ai khôn ai dại thì ko thể phán đoán qua 1 vài trường hợp đc. Ai nên khôn mà chả dại đôi lần. Ngoài xã hội hàng vạn người cũng bị lừa kiểu hùn vốn thế này đấy thôi :)

Dù sao thì chia buồn với các bạn nạn nhân, vài triệu cho 1 bài học thì ko biết là đắt hay rẻ nhưng nói chung là đời con dài, chưa biết ai hơn ai :)

mục đích topic này của thớt hình như là cảnh báo mọi người, chứ có chầu chực van xin gì thím nào đâu mà chửi ng ta thấy tội z.
mà vào box scam thấy nhiều thím hay chửi nạn nhân ngu gê á. ai ngu nấy chịu đi, coi chừng chửi ng ta (chửi cho sướng chứ có giúp gì cho ng ta) xong mai mốt gặp ch ngu hơn ng ta gấp 100 lần thì "zui".

P/S: monkey chưa bị baned, đá topic lên đều đều cho newbie tránh xa.
Mình đã nói ở đầu topic rằng mình ngu để mất tiền ngu rùi, mình chỉ cảnh báo mọi người ko bị nó lừa nữa và nó bị baned thế mà nhiều người chửi ngu, mình ko pk trong cuộc sống này chắc họ khôn lắm,

tớ ko nghĩ nhiều người đưa tiền như vậy đâu :) Có thể nạn nhân chỉ 1 vài người thôi . Còn lại là "ảo" để dụ thôi.

Dù sao thì cũng là bài học. Ai khôn ai dại thì ko thể phán đoán qua 1 vài trường hợp đc. Ai nên khôn mà chả dại đôi lần. Ngoài xã hội hàng vạn người cũng bị lừa kiểu hùn vốn thế này đấy thôi :)

Dù sao thì chia buồn với các bạn nạn nhân, vài triệu cho 1 bài học thì ko biết là đắt hay rẻ nhưng nói chung là đời con dài, chưa biết ai hơn ai :)
mod này nói nghe có lí nè :D:D:D:D

Đầu tiên cho mình xin lỗi BQT với toàn thể Member cho mình chửi cái thằng này 1 cái nha cho dù có ăn point hay ăn ban gì mình cũng chịu
@CaptchaDollar Tao nói cho mày biết nha , tao chưa đụng đến cái "mã cha,mã nội" nhà mày nha , mày đừng có bố láo nha , mày thích nói gì về monkey247 tao ko cần biết ,nhưng mày ko có quyền nói những người trong Team ngu này ngu nọ nha
Tao thấy mày phân tích cũng đúng lắm đó nhưng mày nhìn lại mày đi mày đang làm cái gì? cũng spam câu view thôi vì việc này có liên quan đ.é.o gì đến mày đâu?Tao thấy nick mày 2013 mà suy nghĩ của mày còn "ngắn" lắm ,mày sống ở cái MMO này cũng lâu rồi chắc mày cũng phải hiểu mỗi người có 1 cách làm việc và 1 suy nghĩ khác nhau ,mày cũng phải hiểu là nó phức tạp thế nào chứ ?chủ thớt có cách làm việc và suy nghĩ của chủ thớt còn tao có cách làm việc và suy nghĩ của tao .
Tao chỉ nói vậy thôi , mong là tao nói ít mà mày hiểu dc nhiều .
Thân chào .
P/S Tóm lại mỗi người có 1 cái đầu ,nhưng suy nghĩ là khác nhau.Và ai cũng biết sự phức tạp của MMO nên trước khi làm việc gì đó đều phải suy nghĩ .
À cái này nữa @CaptchaDollar chưa biết thằng nào ngu hơn thằng nào đâu
Thánh chửi, 1point nhóe :3

đúng rùi cậu, mình lấy bài học của mình để cảnh bảo với mem trong mmo4 nhất là newbie thế mà toàn cmt chửi mình ngu trong khi đầu bài mình đã nhận mh ngu rùi, hazzz

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,516
170,619
Latest member
bongdawapones

Most viewed of week