Mong svtcnh trả lại mình 250A0$

Status
Not open for further replies.
Chỉ nói vài câu thế thôi ah???? Dù gì thì lỗi cũng là ở bạn. Làm thế này thì ai mà chấp nhận được chứ.
Mắc lỗi đã là không chấp nhận được rồi, còn cái thái độ sau khi mắc lỗi lại càng không thể chấp nhận được.

Dù thế nào thì đã là dịch vụ phải bảo đảm cho khách hàng , người mua là chủ thớt ,người bán là MCB , không cần biết MCB bị làm sao , chỉ cần biết tiền chủ thớt dùng để mua hàng đã vào tay MCB , thì MCB phải trao cho chủ thớt đủ hàng , và phải đảm bảo về số hàng đó , chứ ko có kiểu bán 5 cân thịt mà 1 cân thối thì MCB bảo do lãi buôn bán như thế thì phải chịu hoặc bắt chủ thớt chịu rủi ro cùng đc . Kiểu này MCB mà bán hoa quả rúi hàng thối khách nó đánh cho dại mặt . :)) .
Còn nếu ko thì chủ thớt yêu cầu BQT dùng tiền bảo hiểm để bồi thường vì đây đc coi là không giữ đúng nguyên tắc mua bán và có thể nói là lừa đảo .

mình nghĩ MCB nên hoàn trả lại cho thủy tặc việc MCB gd với ai thi ko bik gặp rủi ro thì MCB phãi chiu chứ vì đã gd với kẻ gian
còn chyn bạn thủy tặc mua thì là người bán MCB ophai3 đảm bảo nguồn và 100% ko bi rese cho khách hàng chứ còn việc trong gd có bi rese thì MCB ban chiu chú ko phải thủy tặc chịu
AI đảm bảo người rese đó ko phải là người của MCB , cứ gd cho người mua xong thì lai bảo là do kẻ gian rese thì MCB sẽ mau giàu lắm
Nguyên tắc mau bán là bán j thì phải chịu trách nhiệm về cái đó ko thể đổ lổi cho ai hết
Việc này có thể đem ra Pháp luật chú chẳng chơi
1 vài ý kiến của mình

Cho dù MCB có bị reserve từ tk khác gửi đến vẫn phỉa chịu trách nhiệm. Cái gì mình bán ra cho dù ko nói rõ trong rule nhưng nếu đã là dịch vụ thì phải bảo hành chứ.

View attachment 5512
đây là bức ảnh theo yêu cầu của emgainho1991

Mình dùng 250AP để nạp trực tiếp và neobux. sau khi bị đảo ngược giao dịch. tài khoản của mình bị suspend cho đến nay. Mình mất trắng 90$ đã up trước đó và số ref đã mua.

svtcnh không nói cho mình có rủi ro tiền bẩn trước khi giao dịch và chính hành động vô trách nhiệm này đẩy mình thành kẻ trắng tay. Mình đã mất tất cả công sức và tiền bạc mà nay lại bị MCB trở mặt thì ...... mình thật sự thảm quá rồi.:binhsua46:

ôi trời ơi, tài khoản ko bị frozen, vậy là đi tong 250$, quả này cũng nặng đây, chia buồn nhé, nếu ko thỏa thuận đc thì nhờ bên ấy contact với ap xem sao, cố đc tý nào hay tý đó

trời exchange chỉ phải đóng bảo hiểm 100$ thui sao ,thế chẳng may lòng tham nổi lên với những giao dịch vài trăm hay lên 1k $ thì sao nhỉ
bảo hiểm 100$ là để chúng ta giao dịch tối đa 100$ thôi, không vượt qua con số này, ai muốn giao dich lớn hơn thì gặp ex scam thì chỉ lấy lại được tiền bảo hiểm 100$ thôi, admin ra hiệu cho MCB trong vòng 24H tới nếu không đồng ý trả lại thuyhac 50% thì admin lấy số tiền bảo hiểm 100$ trả lại cho thuyhac và cho MCB về nick đen, admin phải có biện pháp gì để ex có trách nhiệm hơn với việc người mua bị reversed, chứ không phải mua xong rồi chính những giao dịch đó vừa mua bị reversed rồi người mua tự chịu thì quá là phủ phàng cho người mua? suy cho cùng lỗi là do ex mua nhầm nguồn tiền bẩn còn người mua là vô tội có biết gì đâu? giờ có mời bao công thì cũng xử như thế thôi ah... tóm lại MCB nên chịu trách nhiệm !

MCB vốn ít vậy mà cũng làm exchanger nhỉ? thu mua AP ko rõ nguồn gốc để bán lại cho người khác,Nếu MCB câu kết với ai đó thì sao nhỉ,người đó send AP cho MCB,rồi MCB lấy số AP đó bán cho bác chủ,xong lật kèo

chả có ý kiến gì ( mình ko bênh vực bên nào vì chả wen ai :) :m048: góp tí gió thôi mong hok bị chém :m017:
cái này nếu cãi lý thì chủ thớt chịu thoai :(
nếu làm ăn uy tín thì MCB sẽ bồi hoàn còn hok thì cũng đành chịu.
Vì : khi gd 2 bên hok có hợp đồng bảo hiểm. MCB đã giao hàng đến 14 ngày và món hàng đó bị hỏng do sự cố gì gì đi thì bên mua hoàn toàn chịu
ví dụ bạn ra ngoài chợ mua 1 món hàng nào đó mà hok có giấy bảo hành. khi mua về xài dc vài ngày món hàng đó hư hỏng.
bạn hok có giấy bảo hành thì khi đem ra nơi bán. nếu họ làm ăn uy tín thì sẽ giúp đỡ bạn khắc phục hoặc có cách gì đó giúp bạn. hoặc họ nói hàng tui bán hok có bảo hành. hư thì người mua tự chịu :m025: ( cái này thì chịu )
trường hợp trên đây cũng vậy thoai. tùy bên bán giải quyết. mong là sẽ sớm giải quyết để MCB còn làm ăn hok thì chắc ai cũng tạch MCB ra sau vụ này. ( hình như đây cũng hok phải vụ đầu tiền )
P/S : ai ném gì ném, em biết nhiu đó thoai :m017:

Cái này giống 2 của hàng cùng bán 1 dòng sản phẩm
Cửa hàng A: Hàng mua rồi miễn trả lại
Cửa hàng B: Có trục trặc bên anh cứ báo em 1 tiếng mình cùng bàn bạc anh nha
Kết quả là đây
Cửa hàng C: Hàng chất lượng, giá cả phải chăng, hậu mãi tận tình ....

Em ném cục đá cái nè .... Nhìn vào cách làm ăn thì mình tự hiểu nên tìm ai và tìm cái gì rồi
Tàm xàm vui vui vậy thôi chứ ko có gì nha, đừng bắt nạt em

Như mình đã nói đối với AP minh bán ra với giá 18->18.5 rẻ hơn với giá thị trường rất nhiều.Và AP rủi ro gặp phải cũng không nhiều nên minh không có chế độ bảo hành đối với loại này.
Hơn nữa thời gian 2 tuần AP không vấn đề gi cũng đã khẳng định AP không phải là AP bẩn.

những phát ngôn này là thật là vô trách nhiệm. Trước khi bán AP cho mình sao svtcnh không nói rõ ràng đi, cứ nói rõ ra là AP rủi ro không bảo hành với giá 18.5.
Nay sau khi xảy ra rủi ro khi giao dịch thì phán thẳng thừng 1 câu: "AP rủi ro gặp phải cũng không nhiều nên minh không có chế độ bảo hành đối với loại này."

Hỏi thẳng MCB là tại sao trước khi giao dịch không nói rõ ra như thế hoặc ghi cụ thể trên topic. Rủi ro xảy ra thì nói câu chia buồn. Thật là nực cười.
Nếu muốn chia buồn thì trả lại 50% đi. Hãy thôi việc khua môi múa mép.

MCB đã rõ ràng là vô trách nhiệm, hoạt động thiếu uy tín. Đề nghị Admin bỏ chức exchanger, trả lại mình 100$ bảo hiểm.

admin vào xem giúp bạn đó đi nào

Vụ này khó quá.
- MCB không scam, mình không có quyền lấy tiền bảo hiểm đó.
- Có lẽ sẽ ngưng không cho MCB kinh doanh trên forum. Và thêm quy định về bảo hành với AP và PP.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,609
171,652
Latest member
pho3nilia

Most viewed of week

Most discussed of week