Mong svtcnh trả lại mình 250A0$

Status
Not open for further replies.
Theo như tui nghĩ MCBank là người bán thì phải đi giải quyết và có trách nhiệm như là 1 MINH CHÂU BANK. Người mua thì không phải giải quyết gì cả, vấn đề là nằm ở chỗ AP của MCBank, có đúng k nhỉ. Nói cho cùng là lý do từ MINH CHÂU BANK cho dù acc AP đó có clone đi chăng nữa thì cũng do MCBank mà ra, MCBank phải đứng ra giải quyết việc này vì giao dịch mà ko có quy định sự rủi ro, đã tạo ra lửa thì mới có khói chứ. Cho nên quyết định nhận tiền bảo hiểm của MCBank từ mmo4vn là hợp lý nhất.

Ở đây tôi ko nói đến trách nhiệm của ai cả, tôi chỉ nói đến vấn đề đưa ra của ông admin, còn giải quyết thế nào đó là chuyện của chủ topic và MCB. Nếu MCB chơi đẹp thì 50/50.

xài qua LR cho chắc :| PP hay bị limit dễ hack, AP k hack nhưng k an toàn kiểu gì í @@ cứ chuyển sang LR cho an toàn :)

Ở đây tôi ko nói đến trách nhiệm của ai cả, tôi chỉ nói đến vấn đề đưa ra của ông admin, còn giải quyết thế nào đó là chuyện của chủ topic và MCB. Nếu MCB chơi đẹp thì 50/50.

CHo dù thế nào thì nguyên do cũng do MCBank ko ra quy định rủi ro khi giao dịch, đúng không nhỉ, còn admin nói gì mặc kệ, nguyên do rất rõ ràng rồi đó. Có ý kiến gì nữa không, nếu ở nước ngoài mà vs số tiền lớn như vậy, bị thu hồi, và ra tòa thì MCBank có nước chết mà thôi.

Ví dụ như tui bán cho ông 300000$ USD ông mua tui, nhưng số tiền đó tui làm ăn bất chính, bị thu hồi, nhưng trước khi bán tui k có điều khoản nào để đảm bảo cho ông, như vậy khi bị thu hồi, số tiền đó sẽ mất, tui sẽ chịu vì là người không đảm bảo cho ông vs số tiền trên, ông bị thiệt, tui cho dù không biết thu hồi do nguyên nhân gì, nếu tui mua từ thằng lừa đảo thì theo quy định ngân hàng có quyền thu hồi số tiền trên và trả về cho chủ bị scam lấy trộm và bán cho tôi. Như thế tui trắng tay, ông trắng tay, huề nhé, và theo quy định thì lỗi do tôi nên tôi phải chịu 50% cho ông, nhưng ở đây do k có quy định gì cả thì đáng lẽ ra tôi phải hoàn tiền 100% lại cho ông, không ai có thể bán cái gì cho người khác mà để cho người khác gánh chịu, lỗi là ở người bán, thế thôi, đó là 1 tội rồi. Tôi gửi tiền mà để tiền bay mất khi có sự tranh chấp và đòi lại để trả về chủ sở hữu cũ và tôi quyết định phải cho ông chịu ư!?? Sao có thể được.

Ngoài ra nhận tiền bẩn để giao dịch vs người mua đã là tội thứ 2 chưa nói đến trách nhiệm giữa người bán với người mua. Không ai có thể khẳng định 100% tiền mua được từ người khác của MCBank là 100% tiền sạch.

Last edited by a moderator:
MCB phải chụp history lên xem:
- Nếu MCB bị reserve từ tài khoản khác, thì cái này là rủi ro. Bạn chủ topic phải tự chịu rồi, vì không có quy định bảo hành. MCB cũng ko chịu chia 50% như đã nói.
- Nếu MCB không bị reserve thì phải hoàn trả lại toàn bộ cho chủ thớt.

nhất trí với quan điểm này, hơn nữa, kể cả có reserve về tk mcb mà tk bị limit thì cũng coi như là vứt đi, chả xài đc đâu

làm ăn uy tín là phải thể hiện trách nhiệm của bản thân đối với người mua. đề nghị svtcnh trả lại mình 50% vì rủi ro là không ai mong muốn. Chia sẻ rủi ro để tỏ rỏ tinh thần trách nhiệm.

làm ăn uy tín là phải thể hiện trách nhiệm của bản thân đối với người mua. đề nghị svtcnh trả lại mình 50% vì rủi ro là không ai mong muốn. Chia sẻ rủi ro để tỏ rỏ tinh thần trách nhiệm.

bạn chụp cả ảnh balance nữa xem số tiền đó bạn đã xài chưa? nếu tk bị frozen thì là bạn đã xài rồi

đây là bức ảnh theo yêu cầu của emgainho1991

Mình dùng 250AP để nạp trực tiếp và neobux. sau khi bị đảo ngược giao dịch. tài khoản của mình bị suspend cho đến nay. Mình mất trắng 90$ đã up trước đó và số ref đã mua.

svtcnh không nói cho mình có rủi ro tiền bẩn trước khi giao dịch và chính hành động vô trách nhiệm này đẩy mình thành kẻ trắng tay. Mình đã mất tất cả công sức và tiền bạc mà nay lại bị MCB trở mặt thì ...... mình thật sự thảm quá rồi.:binhsua46:

MCB chỉ việc up balance lên để xem bị reserve từ đâu . Nếu bị reserve từ tk khác thì MCB trả lại 50% cho thuyhac ( do k trình bày hay nhắc nhở về các rủi ro cũng như vấn đề bảo hiểm - theo như logchat của thuyhac cung cấp) . nếu k thì hoàn trả 100% ...

Thay vì MCBank bị thu hồi số tiền 250$ AP mà k có khả năng chi trả thì chủ thớt chịu là đúng, nhưng mà ở đây MCBank lại có khả năng chi trả vì vậy việc bồi thường là rất chính đáng vì MCBank là người chủ động bán $AP cho người mua cơ mà. Như đã nói ở trên lỗi này cho người bán mà ra.

số 250 AP mình đã mất trắng hoàn toàn.

---------- Post added at 11:54 AM ---------- Previous post was at 11:52 AM ----------

Thay vì MCBank bị thu hồi số tiền 250$ AP mà k có khả năng chi trả thì chủ thớt chịu là đúng, nhưng mà ở đây MCBank lại có khả năng chi trả vì vậy việc bồi thường là rất chính đáng vì MCBank là người chủ động bán $AP cho người mua cơ mà. Như đã nói ở trên lỗi này cho người bán mà ra.

bạn nói vậy là không đúng. Cậu ta đã nhận hơn 4tr5 của mình rồi mà. Đáng lẽ chia sẽ rủi ro là phải đưa lại mình 50% chứ. Sao lại dùng từ là "k có khả năng chia trả". Cậu ta giữ hơn 4tr5 đấy.

Ko có cách nào nên tốt nhất là im lặng thôi MCB đuối rồi thì phải ? cho cái log lên chứ ngại gì bác MCB

số 250 AP mình đã mất trắng hoàn toàn.

Chỉ còn 1 cách tạo 1 topic phiếu bầu "Có nên hay không nên tẩy chay với MCBANK" mà thôi để biểu quyết xem uy tín của MCBank tới đâu về cách giải quyết trong việc mua bán, trao đổi tiền tệ với 2 loại tiền AP, PP như hiện nay. Làm như thế MCBANK sẽ suy nghĩ lại và giải quyết cho bác thôi, bác càng im lặng, người ta càng lấn tới và sẽ còn rất, rất nhiều người khác bị như bác đó.

đại ca giúp mình 1 bảng tiếng anh nhé mình cũng bị thằng alertpay limit 250 ap. tiếp xúc với nó thì o hướng dẫn để gỡ cứ gửi mail cho nó thì trả lại mail cũ.

vụ này do thằng alertpay gây ra hết. mày ra đảo chơi đi alertpay.

Theo tớ thấy vấn đề bây giờ là giải quyết sao cho chủ thớt. Lỗi này rõ ràng là do MCB. Mà giờ này cũng chỉ vào ném được mỗi một câu comment, trách nhiệm như vậy là không thể chấp nhận được rồi. Việc có nên tẩy chay hay không là do tùy anh em. Nhưng theo ý của mình, là MCB phải refund tiền cho chủ thớt. Đã mất tiền lại còn bị hỏng công hỏng việc, ai mà không bực chứ.

Chỉ còn 1 cách tạo 1 topic phiếu bầu "Có nên hay không nên tẩy chay với MCBANK" mà thôi để biểu quyết xem uy tín của MCBank tới đâu về cách giải quyết trong việc mua bán, trao đổi tiền tệ với 2 loại tiền AP, PP như hiện nay. Làm như thế MCBANK sẽ suy nghĩ lại và giải quyết cho bác thôi, bác càng im lặng, người ta càng lấn tới và sẽ còn rất, rất nhiều người khác bị như bác đó.

đồng ý với bạn này. mình và mọi người nhất định không thể để thêm 1 người giống như mình xuất hiện trong MM04VN.

kakaka, bác minh châu bank đang đi nhà hàng rồi , có show ảnh lên từ hôm qua đến giờ mà còn chưa show thì biết rồi còn gì , hay lại ap bị hack đây , buồn cười cho vụ này , làm ex mà không bảo hành. thế này mình phải làm ex mới được , vài vụ là đủ sống ,hehe

MCB phải chụp history lên xem:
- Nếu MCB bị reserve từ tài khoản khác, thì cái này là rủi ro. Bạn chủ topic phải tự chịu rồi, vì không có quy định bảo hành. MCB cũng ko chịu chia 50% như đã nói.
- Nếu MCB không bị reserve thì phải hoàn trả lại toàn bộ cho chủ thớt.

Cái này hoàn toàn là rủi ro.
PROOF :

Như mình đã nói đối với AP minh bán ra với giá 18->18.5 rẻ hơn với giá thị trường rất nhiều.Và AP rủi ro gặp phải cũng không nhiều nên minh không có chế độ bảo hành đối với loại này.
Hơn nữa thời gian 2 tuần AP không vấn đề gi cũng đã khẳng định AP không phải là AP bẩn.
Không như PP minh bán ra với giá 19.5->20 nên những khách mua hay bán cho mình đề có chế độ bảo hành và mình cũng đã thực hiện 1 vài lần cho khách.
Lần AP này mình bị 1 người reserve các bạn có thể xem trên hình thi thấy.
Mình cũng chia buồn với thuyhac không may bạn dính phải vụ này vì xác xuất AP có vấn đề cũng không phải nhiều,MÌnh đã nhận và bán ra AP nhiều nghìn $ rồi nhưng xác xuất bị dính là vô cùng ít.
Còn từ trước giờ minh làm ăn thế nào có khách hàng của minh chứng kiến không trả thiếu của ai dù là 0.01$.
Vụ lần này cũng là 1 bài học,mình sẽ rút kinh nghiệm khi nhận $ AP của người ta.
và giờ mình cũng đã có cách đối phó riêng với những kẻ có ý định reserve Ap sau khi đã chuyển.
2 hôm nay chỗ mình bị mất mạng nên phải sang nhà bạn mình mượn máy để vào giải quyết vụ này .

Zay là bay mất 250$ rồi. Thuyhac chắc phải nhịn đói vài tháng để bù lại. Chia buồn cùng thuyhac!

Up lên cho mọi người thấy nào. E chỉ ngồi hóng thôi, k có ý kiến gì, vì e k chơi AP hay PP gì cả

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,380
172,482
Latest member
weishao

Most discussed of week

Most discussed of week