Mời bạn NgonAnRoi vào đây giải quyết vụ PayPal

Status
Not open for further replies.
Chắc ng mua acc pp nhận tiền pp bẩn, tẩu tán hết mớ đó nên giờ acc bác thớt là ng bán cho bị âm tiền rồi. Pp thì lại nghĩ là số tiền bác thớt send lúc trc cũng là tẩu tán nên nó reversed r :m083: cuối cùng thì theo mình chẳng làm gì dc ng mua acc pp, tại k có scam gì cả :m193:

nếu pro này không không mở tranh chấp mà lí do như bạn nói, thì ít nhất khi mua bạn ấy cũng phải nói thông tin cho người bán biết các trường hợp có thể xảy ra khi bán acc, xem có chấp nhận dc không thì mới thuận mua bán, trong topic thu mua bạn ấy cũng không đề cập gì đến. Vì vậy, giờ xảy ra sự cố thì bạn ấy phải có trách nhiệm. Bạn này đang đóng 1 ít bảo hiểm. Mình nhờ Admin Shin giữ lại để điều tra đã nhé, thank

nếu pro này không không mở tranh chấp mà lí do như bạn nói, thì ít nhất khi mua bạn ấy cũng phải nói thông tin cho người bán biết các trường hợp có thể xảy ra khi bán acc, xem có chấp nhận dc không thì mới thuận mua bán, trong topic thu mua bạn ấy cũng không đề cập gì đến. Vì vậy, giờ xảy ra sự cố thì bạn ấy phải có trách nhiệm. Bạn này đang đóng 1 ít bảo hiểm. Mình nhờ Admin Shin giữ lại để điều tra đã nhé, thank
vậy bạn thấy có ai thu mua acc pp mà đề cập vấn đề đó từ trước chưa ? vấn đề là ở bạn xài pp còn chưa rành đã vội post bài hạ uy tín người khac,
vào mục resolve center của acc bạn bảo bị nhận dispute đó mà xem open by paypal, có nghĩa là bọn paypal tự động mở dispute hàng loạt nhé.

cho hỏi mình scam gì vậy ? acc pp bạn sell cho mình thì mình thanh toán đầy đủ, còn việc mình sử dụng acc vào việc gì lỡ bị limit thì cũng là acc của mình rồi ?
còn hiện tượng gọi là limit dây chuyền thì trách nhiệm đó thuộc về paypal, sao bạn ko tố paypal scam bạn đi ?
trong mấy cái dispute đó bạn vào mục resolve center ,xem là open by paypal đúng chứ, tự dựng lại tố cáo vớ vẩn ?
còn nếu "mình scam" thì nghĩa là khi nào giao dịch lúc mua acc mình ko thanh toán cho bạn thì hãy tố nhé.Thân

Scam đầu tiên là mở tranh chấp trái phép với những giao dịch cũ với buitientung, trong đó có mình
Bạn yên tâm, mình tin tưởng Paypal sẽ ko trả tiền scam của bạn đâu, chỉ có bạn là mất uy tín + chú Tùng thiệt hại với những trang PTC đã đầu tư thôi

Last edited by a moderator:
Đây là hình 13 giao dịch bị dispute mà thớt nói,tất cả đều là " inquiry by paypal ", chả có gd nào mình tự mở nhé.
Tóm lại mình khuyên thớt hãy là 1 người biết dùng paypal trước khi tố cáo người khac như vậy, gây ảnh hưởng uy tín.
Các bạn khác cũng nên hiểu biết thêm rồi hãy nhận xet mình này nọ.

View attachment 27466View attachment 27467
Đây là hình 13 giao dịch bị dispute mà thớt nói,tất cả đều là " inquiry by paypal ", chả có gd nào mình tự mở nhé.
Tóm lại mình khuyên thớt hãy là 1 người biết dùng paypal trước khi tố cáo người khac như vậy, gây ảnh hưởng uy tín.
Các bạn khác cũng nên hiểu biết thêm rồi hãy nhận xet mình này nọ.

Cái gì mà BỊ DISPUTE, bạn định mở tranh chấp hòng Paypal lấy tiền của người khác trả cho bạn. định lừa tình trẻ con à
Đọc # trước của mình đi

- - - Updated - - -

Paypal nó đang review xem bạn mở tranh chấp có hợp lệ ko, đừng tưởng bở cứ mở tranh chấp là hớp được tiền của người khác đâu.

Vụ này zui, mai mốt để dành tiền mua acc pp rồi làm theo cách này :D
Mua ACC Payza đi ku :)) mở Dis ngon ăn hơn đấy ;))

mấy ông thánh vào chém như đúng rồi thế?có những giao dịch paypal nó từ open case chứ không phải chủ acc dispute nhé. nếu mà những giao dịch bị paypal tự động open case thì xác định luôn là mất tiền. tớ bị 1 acc nó tự động mở dispute đây

Cái gì mà BỊ DISPUTE, bạn định mở tranh chấp hòng Paypal lấy tiền của người khác trả cho bạn. định lừa tình trẻ con à
Đọc # trước của mình đi

- - - Updated - - -

Paypal nó đang review xem bạn mở tranh chấp có hợp lệ ko, đừng tưởng bở cứ mở tranh chấp là hớp được tiền của người khác đâu.
bạn có biết xài pp ko vậy, thì pp luc nào chả review các gd dispute, nếu biết xài thì bạn phải hiểu chữ "inquery by paypal" trong hình mình vừa post,
nói it hiểu nhiều nha bạn trẻ.

Đọc # trước của mình đi
Bạn và bạn thread mua con Air Blacke, hok sài nữa nên bán cho cậu NgonAnRoi đây.
Cậu NgonAnRoi này chạy xe bị Giao thông thổi phạt vì chạy quá tốc độ, có cồn trong người.
Vậy ai đóng phạt ?! Cậu và cậu Thread đóng hay cậu NgonAnRoi đóng !?

p/s : Đã chấp nhận sell ACC cho người khác thì người ta làm cái gì trên ACC đó thì kệ pố người ta.

Nói chuyện NVL

haiiiz, chắc là sau vụ này mỗi lần tạo topic mua acc pp,chắc mình cần chú thích thêm 1 câu "rành xài pp hãy bán acc cho mình" :(

Đã bán Acc thì bạn phải chịu trách nhiệm về acc bạn bán thôi, vì ng mua sử dụng ra sao đó là quyền của họ

và nói thẳng luôn là họ mua để
tát ao , khi acc bị - tiền hoặc dispute nhiều thì nó sẽ tự động review lại tất cả transaction trong acc của bạn.

Và nếu mất uy tín thì
chủ thớt là ng mất uy tín chứ còn ai vô đây nữa vì ham $ mà sell account có ảnh hưởng đến người khác, acc mà ver chính chủ thì có kèo C50 tới nhà hỏi thăm nữa, dạo này mấy vụ rửa tiền nó làm hơi gắt ;))

Đã bán Acc thì bạn phải chịu trách nhiệm về acc bạn bán thôi, vì ng mua sử dụng ra sao đó là quyền của họ

và nói thẳng luôn là họ mua để
tát ao , khi acc bị - tiền hoặc dispute nhiều thì nó sẽ tự động review lại tất cả transaction trong acc của bạn.

Và nếu mất uy tín thì
chủ thớt là ng mất uy tín chứ còn ai vô đây nữa vì ham $ mà sell account có ảnh hưởng đến người khác, acc mà ver chính chủ thì có kèo C50 tới nhà hỏi thăm nữa, dạo này mấy vụ rửa tiền nó làm hơi gắt ;))

tát ao là j vậy anh long :-/

Tát Ao trong cụm từ viết tắt Tát Ao Đánh Cá đó bạch đệ, lên SB hỏi mấy bờ rồ hay chém gió để được giải thích chi tiết thêm.

Đây là 1 nghề kiếm được rất nhiều tiền

đệ hỏi.........
Tát Ao trong cụm từ viết tắt Tát Ao Đánh Cá đó bạch đệ, lên SB hỏi mấy bờ rồ hay chém gió để được giải thích chi tiết thêm.

Đây là 1 nghề kiếm được rất nhiều tiền
huynh vào trả lời.

vãi cả Q & A luôn . . . :binhsua146:

Bạn và bạn thread mua con Air Blacke, hok sài nữa nên bán cho cậu NgonAnRoi đây.
Cậu NgonAnRoi này chạy xe bị Giao thông thổi phạt vì chạy quá tốc độ, có cồn trong người.
Vậy ai đóng phạt ?! Cậu và cậu Thread đóng hay cậu NgonAnRoi đóng !?

p/s : Đã chấp nhận sell ACC cho người khác thì người ta làm cái gì trên ACC đó thì kệ pố người ta.

Nói chuyện NVL
Hê hê, ví dụ hay vãi chưởng nhưng mà mình đóng vai trò là ai trong cái ví dụ đó nhỉ?? Là nạn nhân bị con AirBlade đâm vào? :D

Đối với Tùng thì hành vi của bạn mua PP có vẻ ĐÚNG LÝ, còn về TÌNH thì là cạn tàu ráu máng còn gì.

Còn đối với mình, chả có chút tình lý gì, khi tự dưng bạn ngồi không hưởng lợi (có thể do Paypal, hoặc do một tác động nào đó của bạn lên Paypal - I dont care)

bạn có biết xài pp ko vậy, thì pp luc nào chả review các gd dispute, nếu biết xài thì bạn phải hiểu chữ "inquery by paypal" trong hình mình vừa post,
nói it hiểu nhiều nha bạn trẻ.

Câu này mình ko biết trả lơi là CÓ hay KHÔNG nữa ! chỉ dám comment nhỏ là dùng từ năm 2011 đến nay từng tranh chấp nhiều và chưa 1 lần có vấn đề phải lăn tăn
Câu thứ 2 là "bạn trẻ", thì cũng trẻ thật, nhưng gần 30 tuổi đầu, 4 năm đi làm, 5 năm học ĐH => nghĩ cho cùng cũng ko trẻ lắm

PS: Cái nghề mua account rồi thu tiền từ việc dispute (tiền mồ hôi nước mắt của người khác) có gọi là UY TÍN được ko???
Có trăm ngàn kế MMO nhưng cái nghề mà dựa vào sự sơ ý của người khác rồi mình úp xọt kiếm trác là cái nghề mình ghét nhất.

Chốt lại, tội nghiệp chú Tùng. :(

Commnet câu cho đỡ mệt

1, là người mua paypal đa số về cashout nên mới bỏ cả triệu ra mua cái acc paypal có độ trust của các bác
còn nhận tiền từ site offer hay capcha á , nếu thế họ tự reg đc acc chứ ko cần phải bỏ cả triệu ra mua acc về đâu

Do nếu acc new reg nhận số tiền lớn sẽ limit rất cao nên họ mua acc có nhiều giao dịch và đã ver của mấy bác về để thực hiện tát ao và withdraw an toàn thôi

2, người bán thì chỉ nên bán acc nhận tiền từ site offer .. hoặc acc ko có giao dịch cá nhân để tránh mất uy tín khi bị " limit dây chuyền "
còn 1 khi hám lợi đã bán thì các bác phải chấp nhận khi ko thỏa thuận với người mua từ đầu ( mà chả ai mua dám bảo hành vụ limit dây chuyền nhé )

Trong TH này thì người mua không có lỗi nếu limit do paypal tự mở case , và người bán cũng đành chấp nhận khi đã bán cho họ là họ sử dụng ra sao tùy họ

@ ngonanroi : cậu show nốt cái hình acc cậu bị limit , paypal ầm tiền hoặc prooof paypal tự mở mấy cái case gây limit dây chuyền
@ chủ thớt và anh em mmo : lần sau cân nhắc kĩ trước khi bán acc paypal tránh hậu quả sau này " thằng ăn ốc , thằng đổ vỏ "

Commnet câu cho đỡ mệt

1, là người mua paypal đa số về cashout nên mới bỏ cả triệu ra mua cái acc paypal có độ trust của các bác
còn nhận tiền từ site offer hay capcha á , nếu thế họ tự reg đc acc chứ ko cần phải bỏ cả triệu ra mua acc về đâu

Do nếu acc new reg nhận số tiền lớn sẽ limit rất cao nên họ mua acc có nhiều giao dịch và đã ver của mấy bác về để thực hiện tát ao và withdraw an toàn thôi

2, người bán thì chỉ nên bán acc nhận tiền từ site offer .. hoặc acc ko có giao dịch cá nhân để tránh mất uy tín khi bị " limit dây chuyền "
còn 1 khi hám lợi đã bán thì các bác phải chấp nhận khi ko thỏa thuận với người mua từ đầu ( mà chả ai mua dám bảo hành vụ limit dây chuyền nhé )

Trong TH này thì người mua không có lỗi nếu limit do paypal tự mở case , và người bán cũng đành chấp nhận khi đã bán cho họ là họ sử dụng ra sao tùy họ

@ ngonanroi : cậu show nốt cái hình acc cậu bị limit , paypal ầm tiền hoặc prooof paypal tự mở mấy cái case gây limit dây chuyền
@ chủ thớt và anh em mmo : lần sau cân nhắc kĩ trước khi bán acc paypal tránh hậu quả sau này " thằng ăn ốc , thằng đổ vỏ "
đồng ý với cậu nhưng để bảo ngon ăn rồi show acc lên e hơi phiền :) chắc cậu cũng hiểu
@thớt cậu lên nghiên cứu về pp nhiều hơn vì đây là limit dây chuyền do pp tự review còn bạn ngonanroi ko có lỗi, vì người mua họ có toàn quyền sử dụng acc khi acc có vấn đề về nguồn tiền với số lượng lớn pp nó sẽ review tất cả các gd lần sau sell acc cân nhắc kỹ hơn

- - - Updated - - -

Commnet câu cho đỡ mệt

đồng ý với cậu nhưng để bảo ngon ăn rồi show acc lên e hơi phiền :) chắc cậu cũng hiểu
@thớt cậu lên nghiên cứu về pp nhiều hơn vì đây là limit dây chuyền do pp tự review còn bạn ngonanroi ko có lỗi, vì người mua họ có toàn quyền sử dụng acc khi acc có vấn đề về nguồn tiền với số lượng lớn pp nó sẽ review tất cả các gd lần sau sell acc cân nhắc kỹ hơn

Những người buy account paypal trên này hầu như dùng để tát ao là chính :)
thấy chủ topic cứ bỏ ngỡ dù có rất lâu năm trường đời. à ko gọi là anh mới đúng :)
em thấy thiết nghĩ khi anh đã bán acc cho người thì nên biết quyền sở hữu của người ta chứ nhỉ ?
hay anh đang đợi 1 cơ hội nào đó mở ra cho mình bằng cách rs pass hay sao mà à ứ a mở topic kêu người ta scam anh ?
Scam là gì ? họ scam anh cái gì ? anh đã bán acc thì anh nên chấp nhận sự uy tín của anh bị giảm đáng kẻ..

Ý tớ là show hình ảnh accuont overview và open case thôi , chứ ko show lịch sử , lộ site lộ tut chứ gì
vì chắc chắn acc này ăn mít rồi chứ live đc mới lạ

Chủ thớt chắc đành đâm lao phải theo lao thôi , lỡ nhận tiền bán acc rồi thì chịu dư âm của nó

Qua đây ko phải bênh bị cáo mà là cảnh tỉnh mấy bác bân acc nên cân nhắc kĩ khi sút acc paypal nhé
đừng " giao trứng cho ác " rồi than vãn này nọ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,496
171,540
Latest member
Tamcaaa

Most viewed of week

Most discussed of week