[MOD] mmo4vn quá là lộng hành

Status
Not open for further replies.

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
tình hình là vừa tán chuyện với mấy người trên BOX chat gặp ngay em Lunioluny ( cá sấu )OnlyC đang choảng nhau về cái vụ voite của nmtrung ko biết là chuyện gì éo để ý lắm

đi luôn vào cái việc mình muốn nói đến :

MOD mmo4vn tớ đi khắp cả mấy diễn đàn MMO của VN chưa thấy ở đâu có những MOD gọi là khó + tính như mmo4vn và có nhiều người thích ăn củ chuối nấu chạch hay sao ấy :))

mà xin hỏi các bạn mmo4vn có cái luật nào gọi là luật CẢM THẤY ko ? mà em Luni ( cá sấu ) mmo4vn bảo là cảm thấy bị xúc phạm có thể ban khỏi BOX chat ( OnlyC đã talk ) ok con gà đen tớ đồng ý đến chuyện đấy , thế nếu mà MOD xúc phạm hay mem xúc phạm đến nhau ko có MOD ở BOX chat thì làm gì ( cười trừ với nhau ah ) , định làm 1 cái bài này từ lâu rồi để anh Shin và mọi người góp ý kiến về thêm + chỉnh sửa luật của mmo4vn đi ko thì có mà loạn . MOD lộng quyền + tình trạng bán CAM trên mmo4vn vẫn diễn ra đều đều , chỉ có mem là người chịu thiệt thôi còn việc HẬU SỰ ( ban nick thằng Scam , IP nhà nó ) MOD sẽ thu xếp .... thế thôi :m133:

mình có những góp ý sau

1 MOD mà sai phạt thật nặng làm gương cho những người khác

2 trên BOX chat vui vẻ thì nên có những chương trình ưu đãi với các MEM 1 chút , Icon post có thể vài 3 hình ok , nhiều ko đc

3 mmo4vn chưa có chuyện gửi mail đến acc trong mmo4vn nhắc nhở mem vi phạm về chuyện đấy ah ?
( VD mình đây bị OnlyC vụ hà phương ko nhắc nhở gì hết mà BAN thẳng cẳng ? ) hay là MOD mmo4vn tuyển chọn những cao thủ chăng ? những diễn đàn khác có nhắc nhở + cảnh cáo rồi mới ban ( mình nói như thế có thể ko đúng vì mỗi forum đều có luật lệ riêng )

còn nữa thì các MEM chưa ưng lão MOD nào thì vào góp ý để cho mmo4vn tốt hơn nữa , và có những ai gét mình thì xin cứ việc móc cống nhá , ZzhoanghungzZ này ngoài đời và trong mmo này luân sống thằng và ko sợ người nào dèm pha đâu , CÂY NGAY KO SỢ CHẾT ĐỨNG !

ngồi nghĩ thêm UPDATE thêm :

+ không đc tư lợi cá nhân trên BOXCHAT => bỏ đi là vừa vì cái này đã nói đến phòng chat công cộng thì ko đc cấm đoán cái gì hết ( ngoài chửi bậy + nói liên thiên .... văng những từ ko đc tốt )

+ ko đc post link - nếu post phải xin phép MOD ? => thế MOD post link xin phép ai nhỉ ? post link chia sẻ tin tức hình ảnh ... câu chuyện ok cho mọi người hiểu và giảm căng thẳng trong khi chơi mmo ( còn ko đc tuyển ref post link virus ... tuyên truyền phản động ... những hình thức cấm ok )

Last edited by a moderator:
Đề nghị infrocker im lặng ko reply nữa.

Còn hoanghungzZ, vào vấn đề chính đi nào, còn cái gì cần nói nữa liệt kê ra đi cho nhanh?

Upvote 0
topic đã đến hồi gay cấn mình thì tham gia forum chưa đc 3 tháng cũng chẳng hiểu chiện gì xãy ra cứ im lặng là vàng

Upvote 0
đừng lúc nào cũng CHO RẰNG hay CỐ TÌNH GIẢ NGU VÀ CHO RẰNG "Ồ MÌNH ĐÚNG MÀ!" :

Về trường hợp của bạn kimtin, mình thấy bạn có lẽ chưa hiểu chỗ khác nhau giữa DÙNG 1 EMO TO và DÙNG NHIỀU EMO TRÊN CÙNG 1 DÒNG, mình giải thích luôn cho bạn hiểu, cái thứ nhất KHÔNG CẤM và cái thứ 2 ĐƯỢC GỌI LÀ SPAM VÀ CÓ THỂ BAN SAU KHI NHẮC NHỞ NHIỀU LẦN. Riêng về việc bàn đến UG trên shoutbox, quan điểm của mình là đôi khi có thể "thả cửa" cho mem tự do bàn luận nhưng chỉ là ĐÔI KHI thôi, khi nào cảm thấy quá đà hoặc bàn luận nhiều quá rồi thì dừng, và khi đã thông báo dừng rồi mà còn ai nói đến thì ban là lẽ đương nhiên. Bạn và một số các bạn của bạn nghĩ là mình lộng hành sau khi đã nhắc nhở và ban bạn rất nhiều lần vì bạn sử dụng emo này à ? >>> View attachment 2575
Mình cũng xin góp ý là những người ko hiểu đầu đuôi câu chuyện hoặc lợi dụng lúc mình đang nóng mà gây chuyện thì im lặng mà lắng nghe vì mình nóng tính lắm và thỉnh thoảng cũng ko kiềm chế đc đâu :|

chuyện sử dụng emo trên thì ko có vấn đề gì phải bàn. cái này adua theo các mem khác đã sử dụng rất nhiều đến lân mình copy lại của các mem. BAN cũng không khóc lóc.lần đầu tiên bị BAN vì tội trên và cũng đã pm xin unban. ko thấy reply một tiếng và đã nhờ TMOD boyswat unban sau đó. tâm lý ai cũng vậy thôi. thấy anh em chém gió đúng chủ đề thì vào góp vui. việc bàn đến UG thì MOD quang và một số mod cũng nhắc đi nhắc lại là ko thảo luận. thì cũng ko nói.chẳng hiểu sao thấy luni là bàn rất thoải mái về vấn đề này. chẳng biết do quan hệ sao MOD cũng quên nhắc nhở. chuyên spam emo thì thực tế là MOD cũng chát trên SB nhiều lắm. hãy cứ để MOD cho ý kiến. chứ đừng sử sự như MOD khi có rất nhiều MOD ở đó.
Nói chung là chát sao đừng quá đáng quá. chứ ngồi vạch rule lên SB thì đừng nói MEM mà nhiều MOD cũng tùy hứng mà spam hơn nữa. bản thân bạn có dám chắc là bạn chưa từng. có ai hoàn hảo đâu.
cùng sinh hoạt với nhau trong 4rum thì hãy hòa đồng mà sống. đừng để nhiều người có ấn tượng ko hay về mình. MOD hay mem thì cũng là thành viên với nhau.
vì đây là topic góp ý nên mình cũng xin góp ý với luni luôn: hãy thể hiện mình sứng đáng với danh hiệu 4rum dành cho bằng cách giúp đỡ newbie trong các topic hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm, mình biết bạn rất giỏi về UG nói chung và các phương thức MMO. hãy vận dụng kinh nghiệm vào thảo luận và giúp đỡ newbie. đừng láy danh hiệu hot girl mà mang lên SB chát chít phù phiếm mà chẳng nhiệt tình giúp đỡ chia sẻ đóng góp cho 4rum phát triên. trong khi 4rum có rất nhiều điều cần nói: chẳng hạn như tình trạng scam, spam rất nhiều mà ADMIN và MOD đang đau đầu. Thực tế chả thấy bạn comment trong các topic bao giờ. nếu đem sự nhiệt tình của mình đóng góp và giúp đỡ newbie thì rất là trân trọng
ADMIN đã chao cho danh hiệu hot girl thì ngoài ngoại hình, tính cách thì yếu tố kiến thức, kinh nghiệm cũng rất quan trọng. ko phải ADMIN bầu ra HOT GIRL chỉ để làm cảnh. kiến thức của bạn đóng góp cho 4rum là cái quan trọng nhất. đó cũng là tiêu chuẩn mà ADMIN cần.
@ADMIN:bầu chọn hot girl thì việc đánh giá sự nhiệt tình đóng góp cho 4rum, giúp đỡ newbie cũng rất quan trọng mong admin đưa tiêu chuẩn này vào làm cho việc bầu chọn HOT GIRL,, HOT BOY có ý nghĩa hơn. và việc phân quyền rõ ràng giữa hót girl, và hot boy với MOD. ko nên để nhập nhằng quyền hạn giữa 2 đối tượng này tránh sự hiểu lầm của mem
Bản thân thấy thích và muốn tìm hiểu MMO nên đăng kí 4rum học hỏi giao lưu, giải trí nên cũng ko đóng góp đc gì cả. chỉ comment vài ý kiến cá nhân.

Upvote 0

ku tý ah , có 1 con DOG đang sủa vì ko đc ăn C đấy mà , chấp làm gì nhỉ TOPPIC này sẽ là topic quăng gạch
ông cũng thôi đi ko hay ho gì đâu toàn mem trong rum mà chửi nhau ầm ỹ ko hay tí nào :|

Upvote 0
Các bạn đã bao giờ đặt ra câu hỏi chức danh HOT GIRL để làm gì chưa?mình cần hỏi mục đích của nó tạo ra làm gì? và giúp đỡ đc gì cho 4rum?
1-Hình ảnh đẹp cho 4rum
2-nhiệt tình giúp đỡ 4rum và là người đc các mem trân trọng nhất
3-chỉ là chức danh chỉ gọi là có
-----------------------------------
MOD thì khỏi nói rồi.duy trì và phát triển 4rum theo chiều hướng có lợi cho 4rum. còn hot girl để làm gì? có giúp ích gì đc cho 4rum không? hay là chỉ bầu ra để mem và hot girl chém gió. các bạn hãy suy nghĩ xem hot girl đã và làm dc gì cho 4rum. đây không phải là đòi hỏi mà chính là trách nhiệm của một hót girl trong việc đóng góp cho sự phát triển của 4rum

Upvote 0
Ôi vậy ư :| Hồi nào đến giờ mình ko hề nghĩ là cái danh hiệu đó mình có đc vì bề ngoài đâu :| Nãy bạn TIGON có nói với mình là "xấu mà ko biết ngượng", "xấu mà vẫn lên làm hot girl", "chưa xinh bằng ta đâu", xin lỗi bạn thấy mình xinh quá rồi thì bạn lên mà làm đi :| Độ nhiệt tình của mình à ? Hỏi các mem thì biết :|

Last edited by a moderator:
Upvote 0
HÓT GƠN ư ha ha

nên bớt cái quyền HÓT GƠN như MOD đi , ban lung tung vớ vẩn đó cũng chỉ là cái danh thôi làm sao cho xứng với cái danh đó ko thì nên trả lại hay mở 1 cái even hót gơn mới đi

PHONG ĐỘ NHẤT THỜI ĐẲNG CẤP LÀ MÃI MÃI

Upvote 0
Hê, bạn chưa biết thì mình nói cho biết nè : không phải hotgirl đc set quyền, mà là LunioLuny đc set quyền. Nhớ nhé. Chào thân ái và quyết thắng, bjbj :-h

Upvote 0
Ôi vậy ư :| Hồi nào đến giờ mình ko hề nghĩ là cái danh hiệu đó mình có đc vì bề ngoài đâu :| Nãy bạn TIGON có nói với mình là "xấu mà ko biết ngượng", "xấu mà vẫn lên làm hot girl", "chưa xinh bằng ta đâu", xin lỗi bạn thấy mình xinh quá rồi thì bạn lên mà làm đi :| Độ nhiệt tình của mình à ? Hỏi các mem thì biết :|
Xin lỗi vì chân ướt chân ráo bước vào 4rum nên ko biết nhièu, ý kiến phiến diện. nhưng điều thực tế là newbie chẳng đc sự chia sẻ giúp đỡ nào. nó thể hiẹn vào những comment góp ý giúp đỡ giải đáp. hay chỉ chém gió và giúp đỡ cho các pro. và vào chém gió tí rồi ra. đấy chỉ là những thứ nhìn thấy mà newbie mới đăng kí nhìn thấy. nếu những điều mình(thế hệ đầu 8X) bôi đen là đúng thì ADMIN không nhầm khi đã bầu ra một hot girl năng nổ giúp đỡ, chia sẻ, đóng góp nhiệt tình cho 4rum. như vậy thì ko có ý kiến gì hơn.
chúc thành công

Upvote 0
cơ hội cho một số spammer tăng pót đây mà, nhưng mà cũng cần nhìn thẳng vào sự thật chút như chủ topic đã nói =))

Upvote 0

thế thích chiến nữa ah @@

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,936
173,016
Latest member
congthuctinhthet