Report mod binh6699 lạm quyền

Status
Not open for further replies.

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Service Details
1|decerte|Tăng Ranks|https://mmo4me.com/threads/tang-rank-alexa-us-real-traffic-gia-tren-troi-day.288456/|0||0|5
Mình report mod binh6699 lạm quyền khi không hiểu hết nội quy forum .

sự kiện : mod binh6699 bann nick captchater vì lý do clone .

nhưng nội quy forum quy định (http://mmo4me.com/threads/noi-quy-chung-khi-post-bai.117595/#post-2557006) :

Rõ ràng forum không cấm hoàn toàn clone , mà chỉ cấm clone khi vi phạm các mục đích xấu .

Rất nhiều người trong forum đã từng có 1 nick bị banned forever vì nhiều lý do ( mod bann nhầm , mất nick cũ . . . .) đều có thể tham gia hoạt động lại với 1 nick khác .

Vì vậy khi nick chính của captchater đã bị bann tự động vì 5 point , thì việc clone nick khác để vào post bài , nói chuyện hoàn toàn ko có mục đích xấu ( spam thank/post , hay scam )

Đề nghị mod @binh6699 vào giải thích lý do đã bann captchater123 , và đề nghị @Shin cũng như các mod khác cho ý kiến về việc này .

bằng chứng captchater123 bị bann vì clone :

giải thích của mod binh6699 về việc " cứ clone là bann"

bổ sung bằng chứng binh6699 vẫn sử dụng clone trong thời gian bị bann , thời gian này không liên quan tới việc đối chất , chứ ko phải là mod binh6699 nói rằng ko sử dụng sau khi đối chất .

ngày 31-7-2013 : Shin kết thúc việc report của tớ bằng banned nick binh6699 2 ngày ở đây , sau thời gian này là hết cãi nhau , hết đối chất .

ngày 1-8-2013 : binh6699 sử dụng clone là binh9966 để vào post bài up topic buôn bán ở đây

và lý do CHÍNH ĐÁNG là tâm sự ở đây

Last edited:
Còn cậu nữa! Mình xử lý trường hợp report này của cậu thì cậu đã phục chưa hay có vấn đề gì nữa không? Cậu còn bằng chứng nào chứng minh Mod Bình lộng quyền nữa không? Cậu có 24h để đưa ra bằng chứng thuyết phục.

đang buzz cậu ra yahoo để tranh luận trực tiếp cho nhanh đây mà ko thấy cậu onl .

Cậu có bảo là xử lý sát theo rule , vậy cảm phiền cậu chỉ giúp mình rule nào quy định : " sau khi đối chất thì phải bann ngay " .

cái câu sau khi đối chất phải bann ngay là cách xử lý thông thường khi hack nick hoặc có dấu hiệu scam , chứ nó ko phải là rule .

Upvote 0
Họ rất tâm huyết bạn ah. Cậu hãy phấn đấu lên Mod đi rùi vào box thảo luận của BQT và đọc hết các vấn đề thảo luận thì sẽ thấy lúc nào Shin cũng yêu cầu các Mod phải chịu thiệt một tý nhún nhường Mem. Có 1 điểm yếu của các Mod bị unset là họ đều nóng tính và đưa cái tôi cao quá, đồng thời không khéo léo giải quyết vụ việc.
Chính vì lí do đấy mình mới hỏi cậu họ có thật tâm huyết không đấy. Nếu tâm huyết họ sẽ không bỏ Admin mà đi để thể hiện cái " Tôi " của mình .

Upvote 0
Chính vì lí do đấy mình mới hỏi cậu họ có thật tâm huyết không đấy. Nếu tâm huyết họ sẽ không bỏ Admin mà đi để thể hiện cái " Tôi " của mình .

Tâm huyết và nhiệt tình nhưng cách xử lý của họ không khéo léo mà thôi. Còn đương nhiên ai cũng muốn thể hiện cái tôi của mình cả. Xử lý vụ việc mà đưa cái tôi và cảm tính vào thì khó để người ta phục.

Cậu có bảo là xử lý sát theo rule , vậy cảm phiền cậu chỉ giúp mình rule nào quy định : " sau khi đối chất thì phải bann ngay " .

cái câu sau khi đối chất phải bann ngay là cách xử lý thông thường khi hack nick hoặc có dấu hiệu scam , chứ nó ko phải là rule .[/QUOTE]
Cậu nên đi vào vấn đề chính. Việc baned Clone của captchater theo rule như vậy là đúng hay là sai. Nếu sai thì sai ở điểm nào. Vấn đề khác sáng mai mình sẽ ra yahoo nói chuyện với cậu. Giờ mình đi ngủ chút nhé. Cậu cũng ngủ đi giữ súc mai tranh luận với mình.

Upvote 0
Cậu nên đi vào vấn đề chính. Việc baned Clone của captchater theo rule như vậy là đúng hay là sai. Nếu sai thì sai ở điểm nào. Vấn đề khác sáng mai mình sẽ ra yahoo nói chuyện với cậu. Giờ mình đi ngủ chút nhé. Cậu cũng ngủ đi giữ súc mai tranh luận với mình.

Ọc . ngồi đợi 30p để nhận được thông báo đi ngủ @.@

Tóm tắt lại cho cậu vậy :

Việc bann clone của captchater là sai , Lý do

rule quy định :

• Clone Account (1 ngưởi sử dụng nhiều Account):
    • Nếu phát hiện Clone Account, bạn sẽ chỉ được phép giữ lại 1 Account trong tổng số Account bạn có. Và tất cả Account còn lại sẽ bị BANNED Forever.
      • Nếu không có lý do chính đáng thì Account chính của bạn cũng sẽ bị BANNED 1 tuần cảnh cáo.
    • Trừ trường hợp các bạn có lý do chính đáng cho việc bị phát hiện Clone Account. Và không gây hậu quả nghiêm trọng
Lý do chính đáng : acc chính đã bị bann mà captchater cần vào xử lý topic buôn bán mail ( lý do tương tự binh6699 , đã phân tích là lý do hợp lý ở trên )

Không gây hậu quả nghiêm trọng : Không có hậu quả gì .

==> có thể xếp clone của captchater theo trường hợp loại trừ theo rule .

p/s : tớ đi ngủ đây , hẹn cậu chiều mai dậy thì tranh luận tiếp .

Upvote 0
giải cmn tán đi dm MMO éo lo kiếm tiền tối ngày kiện tụng nhau éo thích thì quya 4rum khác mà chơi xong 2 hôm nay toàn bài reporf nhảm

Upvote 0
Ọc . ngồi đợi 30p để nhận được thông báo đi ngủ @.@

Tóm tắt lại cho cậu vậy :

Việc bann clone của captchater là sai , Lý do

rule quy định :

• Clone Account (1 ngưởi sử dụng nhiều Account):
    • Nếu phát hiện Clone Account, bạn sẽ chỉ được phép giữ lại 1 Account trong tổng số Account bạn có. Và tất cả Account còn lại sẽ bị BANNED Forever.
      • Nếu không có lý do chính đáng thì Account chính của bạn cũng sẽ bị BANNED 1 tuần cảnh cáo.
    • Trừ trường hợp các bạn có lý do chính đáng cho việc bị phát hiện Clone Account. Và không gây hậu quả nghiêm trọng
Lý do chính đáng : acc chính đã bị bann mà captchater cần vào xử lý topic buôn bán mail ( lý do tương tự binh6699 , đã phân tích là lý do hợp lý ở trên )

Không gây hậu quả nghiêm trọng : Không có hậu quả gì .

==> có thể xếp clone của captchater theo trường hợp loại trừ theo rule .
Rất tốt! Đã đi vào vấn đề chính. Như vậy rule này đưa ra về việc trường hợp loại trừ các bạn có thể clone nick với lý do chính đáng. Vậy thế nào là chính đáng. Nếu captchater có topic mua bán mail vậy cậu ấy đã buôn bán và cụ thể dịch vụ bán mail của cậu ấy là dịch vụ Services đúng không bạn. Và theo rule của Forum, cậu ấy không được quyền buôn bán dịch vụ nếu chưa đóng bảo hiểm. Cái này bạn có thể tham khảo tại đây. http://mmo4me.com/threads/huong-dan-dang-ki-dich-vu-kinh-doanh.117596/
Rùi. Theo mình biết thì Cậu ấy không có đóng bảo hiểm. Do đó topic mua bán của cậu ấy không được coi là topic hợp lệ và cậu ấy clone vào để hỗ trợ cho topic mua bán đó của cậu ấy không được coi là chính đáng. Việc mua bán king doanh của cậu ấy không được forum bảo hộ và công nhận.

Còn việc gây hậu quả nghiêm trọng hay không chưa phải tính đến vì cũng chỉ là chém gió thui.

P/s: đi ngủ. mai giải quyết.

Upvote 0
định ko tham gia vào nữa mà tự nhiên thấy mắc cười quá nên phải vào nói mấy cậu.

1. Các mod luôn than vãn như kiểu mình là nạn nhân : mem đả kick , mem quậy phá, mem kick động...... Nhưng mà cái sai thì luôn nằm ở phía BQT . Mem forum bộ ko có óc , ko có suy nghĩ hay sao mà ko biết phân biệt vấn đề. Nếu MOD đúng thì tất nhiên là member forum sẽ đứng về phía MOD . Kể cả có kẻ kích động mà nếu ko có lí do chính đáng thì kích bằng niềm tin à???
=> Sai mà ko bao chịu nhận sai, toàn đổ lí do cho mem

2. Khi mod bị banned với lí do quen thuộc "bị hack" thì đc quyền clone để chat chit , tiếp tục buôn bán => Đc admin cho phép @_@
Còn mem khi bị banned chỉ vì vài point nên auto ban thì ko đc quyền clone để chat chit buôn bán ???

3. Khi có mem report thì các mod khác luôn có câu : nếu bạn report sai bạn sẽ ra đảo => Dọa => bênh nhau??
Làm như vậy càng khiến mem thêm bực bội và sự việc đi quá xa lên ==> Cách xử lý vấn để yếu kém

Kết luận 1 câu nè: Ngay cả Shin cũng ko muốn cấm mem vào forum (ngoại trừ scam) chứ đừng nói là MOD muốn làm điều này nhé :)
Rule forum thật sự lỏng lẻo, rule quá phụ thuộc vào tính cách, thái độ của MOD .
MOD thì rất thích bênh nhau. Hình như MOD muốn dọa mem và muốn chứng tỏ quyền lực để mem phải nịnh nọt, phải sợ mình ...(ko biết điều đó có mang lại lợi ích gì ko ??)

Kết: Quá chán cho đội BQT :D Admin thì âm thầm nhìn rồi đi ra. MOD thì ko bị xử lý nếu làm sai nên cứ thi nhau giải quyết kiểu độc tài, ko cần nghe member nói gì. Càng ngày BQT càng bị MEMBER ghét, MEMBER coi thường, MEMBER thù cũng chỉ vì cách làm việc kiểu này :D

P/S: Mình là captchater, tự nhiên có tên đòi banned mình tiếp 1 tuần với lí do clone bị phát hiện nên mình dùng nick này để giải quyết vấn đề trong này luôn nhé (ko nói lại có 1 số tên chỉ trực chờ banned mình thôi :D )

Upvote 0
Rất tốt! Đã đi vào vấn đề chính. Như vậy rule này đưa ra về việc trường hợp loại trừ các bạn có thể clone nick với lý do chính đáng. Vậy thế nào là chính đáng. Nếu captchater có topic mua bán mail vậy cậu ấy đã buôn bán và cụ thể dịch vụ bán mail của cậu ấy là dịch vụ Services đúng không bạn. Và theo rule của Forum, cậu ấy không được quyền buôn bán dịch vụ nếu chưa đóng bảo hiểm. Cái này bạn có thể tham khảo tại đây. http://mmo4me.com/threads/huong-dan-dang-ki-dich-vu-kinh-doanh.117596/
Rùi. Theo mình biết thì Cậu ấy không có đóng bảo hiểm. Do đó topic mua bán của cậu ấy không được coi là topic hợp lệ và cậu ấy clone vào để hỗ trợ cho topic mua bán đó của cậu ấy không được coi là chính đáng. Việc mua bán king doanh của cậu ấy không được forum bảo hộ và công nhận.

Còn việc gây hậu quả nghiêm trọng hay không chưa phải tính đến vì cũng chỉ là chém gió thui.
vậy ra là cứ có tiền thì bị banned vẫn đc vào forum thoải mái đúng ko.
@Shin : vào xác nhận hộ mình điều này. Forum phân biệt MEMBER bằng TIỀN đúng ko?

Upvote 0

Ngoài ra mình ko hề thấy có rule : ĐÓNG BẢO HIỂM LÀM DỊCH VỤ THÌ ĐC PHÉP VÀO TOPIC KHI BỊ BANNED???

Cậu trích cái rule đó ra cho mình xem nào :) Đã banned thì như nhau, ko có phân biệt nhé :)

Upvote 0
Rất nực cười là khi cứ động vào thành viên nào trong BQT thì tất cả các thành viên BQT khác "vắt óc suy nghĩ" để tìm cách "lách luật" sao cho thành viên BQT "phải đúng" , trong khi những cái mà ai cũng nhìn ra trọng điểm (bất lợi cho thành viên BQT) thì đều bị bỏ qua :)

Nói chung là tmod killer8x chửi member là chó, mất dạy, súc vật,..... thì ko sao. Member chỉ nói lại là : mất dạy, bẩn bựa => Ăn point với lí do: gây mất đoàn kết forum , từ ngữ ko đúng???? WTF???

binh6699 bị ban (lí do bị hack, gây ra 1 số hậu quả "ko hề nghiêm trọng" )rồi clone để kinh doanh ko sao, member bị ban (lí do auto ban vì 1 vài point lỗi , gây ra 1 số hậu quả "quá là nghiêm trọng luôn :p ) clone để kinh doanh, chatchit 1 tí thì bị banned với lí do giải quyết xong rồi thì banned clone (khác gì binh6699 đâu nhỉ??)

Chốt 1 câu: Kết quả topic này sẽ là . closed. MOd banned chủ topic với lí do report sai (mà thực ra là có thèm quan tâm luận điểm của chủ topic đâu mà biết sai hay đúng) .
Hết :D

Upvote 0
vậy ra là cứ có tiền thì bị banned vẫn đc vào forum thoải mái đúng ko.
@Shin : vào xác nhận hộ mình điều này. Forum phân biệt MEMBER bằng TIỀN đúng ko?
Không đi xa vấn đề này nhé. Vì thực chất ai cũng như ai. thui. Có điều những mem thường (không buôn bán) bị baned là xong, Còn những mem kinh doanh thì họ còn khách hàng. Nhiều trường hợp phải hỗ trợ khách hàng của họ nên đó là trường hợp linh động của Shin nếu là phạm lỗi không nghiêm trọng thì có thể được phép tiếp tục vào hỗ trợ khách hàng. Tuy nhiên phải được phép của Shin hay Mod nào đó (cụ thể là Mod box mua bán). Nhiều trường hợp Mem sau khi bị Baned sẽ Scam và biến mất. Việc này là linh động chứ không phải vấn đề tiền cậu nhé.

Upvote 0
Không đi xa vấn đề này nhé. Vì thực chất ai cũng như ai. thui. Có điều những mem thường (không buôn bán) bị baned là xong, Còn những mem kinh doanh thì họ còn khách hàng. Nhiều trường hợp phải hỗ trợ khách hàng của họ nên đó là trường hợp linh động của Shin nếu là phạm lỗi không nghiêm trọng thì có thể được phép tiếp tục vào hỗ trợ khách hàng. Tuy nhiên phải được phép của Shin hay Mod nào đó (cụ thể là Mod box mua bán). Nhiều trường hợp Mem sau khi bị Baned sẽ Scam và biến mất. Việc này là linh động chứ không phải vấn đề tiền cậu nhé.
vậy cái yahoo để làm gì?? Cái thông báo banned lí do banned để làm gì? Vậy cái bảo hiểm để làm gì?????

Nói như chú , thì bị banned nick forum thì bị câm luôn ko trả lời đc khách hàng à ??? Càng cãi càng thấy vô lý. Nếu như chú nói ở trên thì ko phải là PHÂN BIỆT BẰNG TIỀN thì phân biệt bằng gì ?? Hay binh6699 nó là MOD nên nó khác MEM????

Đã banned thì thằng MOD cũng như thằng MEM mà thôi, còn cứ có ngoại lệ thì xóa rule luôn đi :)
Hoặc là tự đặt ra 1 cái gọi là "RULE RIÊNG CHO MEMBER ĐÓNG TIỀN NHIỀU" , "RULE RIÊNG CHO THÀNH VIÊN BQT" thì member hết ý kiến :rolleyes:

Upvote 0
Mục đích banned binh6699 là để cậu ta nhận thấy lỗi quản lý ko tốt , gây hậu quả nghiêm trọng trong forum, gây tranh cãi trong BQT và member ==> Banned để cậu ta bị thiệt hại về kinh doanh (tiền) để cậu ta có bài học.
Nhưng ở đây thì banned mà vẫn cho clone để kinh doanh tiếp. Vậy banned làm cái gì ??? Banned cho vui à??

Còn mình thì bị banned chỉ vì 1 vài point nên bị auto ban (mà cho point cũng chẳng hợp lý cơ) , bị banned để rút kinh nghiệm => bị cấm @@
Còn nữa binh6699 sau khi hết bị banned thì ko banned clone ngay mà để lại clone làm gì? => Sai rule khi sử dụng 2 tk trong forum cùng lúc ===>theo Rule là Banned acc clone và banned acc chính 1 tuần đi

Upvote 0

Rất tệ .

Trong phân tích của cậu mặc định captchater là SERVICES , điều này sai .

Trong rule không hề quy định services có đặc quyền gì khác với mem thường , tất cả đều phải hoạt động theo nội quy forum .

Cậu đem tiền vào giải thích sự khác biệt là vô lý , vì trong luật không hề quy định điều này .

Cậu yêu cầu được phân tích theo luật , nhưng bài phân tích của cậu không hề tôn trọng luật , đề nghị cậu nghiêm túc và tôn trọng các quyền của member .

Ví dụ : mem thường xài vps mà bị bann , thì việc clone nick để yêu cầu bảo hành là hoàn toàn chính đáng . hay phải là services mới được quyền yêu cầu bảo hành ?

Vấn đề bảo hiểm và services là vấn đề nhạy cảm và liên quan trực tiếp đến @Shin đề nghị @Shin cho câu trả lời rõ ràng , Services có được hưởng các đặc quyền đứng trên rule hay không ?

Upvote 0
binh6699 sử dụng 2 tài khoản trong forum cùng lúc. Clone khi bị banned , khi hết banned thì ko banned acc clone
Vì vậy theo rule thì sẽ là : Acc clone ban forever , Acc chính banned 1 tuần.

Đề nghị BQT xử lý theo đúng RULE để member phục :)

@HourlyMonitor: Rule này do cậu vừa nói ra và đòi áp dụng với mình, vậy giờ vui lòng áp dụng trước với "bạn MOD" của cậu đi nhé :)

binh9966 HourlyMonitor Today at 12:53 AM Permanent Never Forever Clone

Upvote 0
Thôi đc rồi ,xả hết bực mình rồi thôi . Mình xin dừng việc này tại đây.

Việc này cũng chỉ là do "tính hiếu thắng" của mọi người . Ngoài ra chẳng có bất kì 1 lợi ích nào cho ai.

Forum tạo ra là sân chơi , là nơi cho mọi người học tập cách kiếm tiền online chứ ko phải là nơi soi mói , hằm hè , chỉ chực chờ cơ hội để trả thù lẫn nhau. Admin cũng cần có member vào forum chứ ko thì forum cũng chỉ là forum chết mà thôi. Các thành viên BQT thì trong cách làm việc nên hợp tình hợp lý. Đừng có "quá hổ báo" , anh em chém gió vài câu ko hợp tai là dọa này dọa nọ. Chỉ khiến anh em thêm ghét mà thôi . Rồi áp dụng rule lung tung với mục đích chỉ để thỏa mãn cái "tôi hiếu thắng" của bản thân thì tất nhiên sẽ có sai lầm mà thôi.

Giờ nếu banned bất kì 1 ai cũng lại càng đổ thêm dầu vào lửa mà thôi . Mình nghĩ việc này nên dừng ở đây. Ai đúng ai sai thì mọi người tự biết.
@Decerte: nếu cậu đồng ý thì ok 1 tiếng cho xong rồi tập trung kiếm tiền thôi :) Cãi qua cãi lại tốn thời gian, thêm bực mình :)

Còn về việc này thì chính xác là vậy nè.

Trước giờ forum ko hề cấm clone acc với những lỗi nhỏ khoảng dưới 1 tháng (ngoại trừ scam, chửi bới, post sex......nói chung là lỗi lớn cần phải trừng phạt) Còn với những lỗi nhỏ thì chỉ có duy nhất 1 lần là dinhkienphong do sai quá nhiều lần và banned nhiều lần vẫn cố tình vi phạm nên mới cấm clone. Còn ngoài ko ra có trường hợp nào khác.

Hôm nay là lúc anh em chém gió trên chatbox, binh6699 cấm bàn về chính trị nên xích mích với 1 vài member (có mình trong đó) nhưng cũng chỉ là vui thôi. nhưng binh6699 lại dọa nạt bannedn này nọ nên anh em mới bực mình nói qua lại . Rồi binh6699 để thể hiện cái "tôi là mod" của mình cố tình lấy lí do là " banned clone sau khi giải quyết vấn đề ??? " ..Việc này có thể nói là ko sai rule hoặc là có sai rule đều đúng (vì rule ko có rõ ràng) nhưng về phương diện "rule ngầm" trong forum thì hoàn toàn là ko hợp lý.

Nhưng mình cũng thừa nhận là lời lẽ của mình cũng hơi khó nghe và có phần thách thức. Có lẽ là do cái point mà binh6699 hôm bữa vẫn cố quy tội gửi point cho mình dù rằng ai nhìn vào cũng thấy là việc mình nói killer8x là hoàn toàn ko đáng bị ăn point nên mình đã khó chịu về việc này + với việc vừa chém gió vài câu đã bị doa banned nên mình cũng rất bực bội.

Last edited:
Upvote 0
Mình ko bên ai cả! Nhưng nếu @Decerte đúng thì lệnh banned 30days sẽ cũng được áp dụng cho Binh6699!
Lần trước Namtuoc cãi nhau với captchater rồi banned luôn nick captchater! Sau đó thấy sai thì 1 người khác unbanned! Như thế là ko công bằng!
Member bị như thế nào thì MOD phải bị như thế đấy! Chứ ko có kiểu Mem làm sai thì bị banned! Mod làm sai thì cho qua!
Phải làm cho mem nể và phục BQT chứ ko như bây gjo! Ghét và xa lánh!

Tất nhiên, mod làm sai thì mod chịu, nhưng việc phạt mod thuộc về admin. Nếu mình được phạt mod khác như mem thì cũng ban 30 days hoặc unset nếu thấy nghiêm trọng.

Upvote 0
qua vấn đề này, theo tớ cần xem lại Rule để chỉnh sửa cho phù hợp, tránh để mem lợi dụng sơ hở mà xoi mói hoặc lách luật.

Upvote 0
Nhiệt tình + chống đối = phá hoại

Chưa thấy đóng góp cái đ éo gì cho 4room hay cho member mà lúc nào cũng ra vẻ ta đây rất hiểu nội tình 4room.
Đệch mịa... thích phá hoại thì mấy MOD cho ra đảo vĩnh viễn đi.
Những thành phần chống phá 4room này cũng giống như bọn phạn động VT vậy, có cơ hội là chúng ùn ùn hùa nhau làm loạn mà thôi.

p/s đôi lời góp ý.....

Tên nào thích tranh cãi thì ra yahoo như nick của tao mà nói chuyện nhé.

Upvote 0
Rất tệ .

Trong phân tích của cậu mặc định captchater là SERVICES , điều này sai .

Trong rule không hề quy định services có đặc quyền gì khác với mem thường , tất cả đều phải hoạt động theo nội quy forum .

Cậu đem tiền vào giải thích sự khác biệt là vô lý , vì trong luật không hề quy định điều này .

Cậu yêu cầu được phân tích theo luật , nhưng bài phân tích của cậu không hề tôn trọng luật , đề nghị cậu nghiêm túc và tôn trọng các quyền của member .

Ví dụ : mem thường xài vps mà bị bann , thì việc clone nick để yêu cầu bảo hành là hoàn toàn chính đáng . hay phải là services mới được quyền yêu cầu bảo hành ?

Vấn đề bảo hiểm và services là vấn đề nhạy cảm và liên quan trực tiếp đến @Shin đề nghị @Shin cho câu trả lời rõ ràng , Services có được hưởng các đặc quyền đứng trên rule hay không ?

- ĐÓ là quan điểm của mình về vấn đề chính đáng hay không chính đáng. Không thể nói là tôn trọng hay không tôn trọng. Mem nào cũng như nhau cả. Nhưng vẫn có 1 số trường hợp ngoại lệ. Rule không quy định được hết cách xử lý trong mọi tình huống. Đa số rule hiện nay đều để ngỏ và cho phép Mod có thể tùy ý xử lý theo quan điểm của Mod. Nhưng không thể nói là Mod sai khi mình sai trước. Nếu các cậu không vi phạm thì Mod lấy quyền gì xử lý hay baned các cậu.

- Ví dụ 1 chút mình cũng có tham gia MMG. Và acc đầu tiên của mình bị baned do post 1 site chưa cho đăng ký đại trà và baned forever. Sau đó thì mình có tạo thêm 5-6 acc nữa nhưng cứ hễ post bài là bị baned. Sau đó còn cấm IP. Support thì nó đưa luôn rule cấm. Đơn giản là anh bị baned thì forever anh không được tham gia vào MMG nữa. Tuy nhiên ở MMO4ME thì luật nói cấm đó nhưng vẫn còn 1 điều khoản khác nữa là "trù việc có lý do chính đáng và không gây hậu quả nghiêm trọng". Như vậy là vẫn hợp lý và hợp tình.

- Ngay captchater cũng là clone của 1 nick trước đó (là gì mình cũng chả nhớ). Như vậy các bạn có thể thấy cả Admin Shin và đội ngũ Mod vẫn luôn tạo điều kiện tối đa cho các bạn tham gia hoạt động ở Forum. Cứ chiếu theo rule thì nhìn thấy clone là baned ngay đó. Có vấn đề gì thì support sau. Không cần giải thích nhiều cho các cậu như thế này đâu.

- Nếu cứ áp đúng rule trong mọi trường hợp thì những trường hợp như dinhkienphong đã bị baned forever từ lâu rồi. Và các cậu cũng thấy nhiều người clone ở đây cũng đã bị baned. Mod và admin luôn tạo điều kiện cho mem và linh động cho mem nhưng cứ hễ làm chặt rule một cái là y như rằng mem không vừa lòng và report rồi tranh luận rồi nóng đầu rồi nói năng lung tung, rồi baned. Rồi lại report.

Thôi đc rồi ,xả hết bực mình rồi thôi . Mình xin dừng việc này tại đây.

Việc này cũng chỉ là do "tính hiếu thắng" của mọi người . Ngoài ra chẳng có bất kì 1 lợi ích nào cho ai.

Forum tạo ra là sân chơi , là nơi cho mọi người học tập cách kiếm tiền online chứ ko phải là nơi soi mói , hằm hè , chỉ chực chờ cơ hội để trả thù lẫn nhau. Admin cũng cần có member vào forum chứ ko thì forum cũng chỉ là forum chết mà thôi. Các thành viên BQT thì trong cách làm việc nên hợp tình hợp lý. Đừng có "quá hổ báo" , anh em chém gió vài câu ko hợp tai là dọa này dọa nọ. Chỉ khiến anh em thêm ghét mà thôi . Rồi áp dụng rule lung tung với mục đích chỉ để thỏa mãn cái "tôi hiếu thắng" của bản thân thì tất nhiên sẽ có sai lầm mà thôi.

Giờ nếu banned bất kì 1 ai cũng lại càng đổ thêm dầu vào lửa mà thôi . Mình nghĩ việc này nên dừng ở đây. Ai đúng ai sai thì mọi người tự biết.
@Decerte: nếu cậu đồng ý thì ok 1 tiếng cho xong rồi tập trung kiếm tiền thôi :) Cãi qua cãi lại tốn thời gian, thêm bực mình :)

Còn về việc này thì chính xác là vậy nè.

Trước giờ forum ko hề cấm clone acc với những lỗi nhỏ khoảng dưới 1 tháng (ngoại trừ scam, chửi bới, post sex......nói chung là lỗi lớn cần phải trừng phạt) Còn với những lỗi nhỏ thì chỉ có duy nhất 1 lần là dinhkienphong do sai quá nhiều lần và banned nhiều lần vẫn cố tình vi phạm nên mới cấm clone. Còn ngoài ko ra có trường hợp nào khác.

Hôm nay là lúc anh em chém gió trên chatbox, binh6699 cấm bàn về chính trị nên xích mích với 1 vài member (có mình trong đó) nhưng cũng chỉ là vui thôi. nhưng binh6699 lại dọa nạt bannedn này nọ nên anh em mới bực mình nói qua lại . Rồi binh6699 để thể hiện cái "tôi là mod" của mình cố tình lấy lí do là " banned clone sau khi giải quyết vấn đề ??? " ..Việc này có thể nói là ko sai rule hoặc là có sai rule đều đúng (vì rule ko có rõ ràng) nhưng về phương diện "rule ngầm" trong forum thì hoàn toàn là ko hợp lý.

Nhưng mình cũng thừa nhận là lời lẽ của mình cũng hơi khó nghe và có phần thách thức. Có lẽ là do cái point mà binh6699 hôm bữa vẫn cố quy tội gửi point cho mình dù rằng ai nhìn vào cũng thấy là việc mình nói killer8x là hoàn toàn ko đáng bị ăn point nên mình đã khó chịu về việc này + với việc vừa chém gió vài câu đã bị doa banned nên mình cũng rất bực bội.

- Cậu từng là T.Mod và cậu đã từng hiểu cái tính hiếu thắng của cậu có hại thế nào rùi. Việc cậu bàn luận về chính trị thì đã vi phạm rule forum rùi. Mình thấy Mod Bình có cảnh cáo cậu trên chatbox mấy lần rùi mới baned. Hơn nữa đây chỉ là nick Clone của cậu. Mình cũng nhận được thêm thông tin từ Mod Bình là khi cậu bị hệ thống baned thì có liên hệ với Mod Bình nói là có chuyện cần nói và xin unban tạm thời. Mod Bình ko đồng ý và bảo cậu clone nick vào post bài và đối chất. Khi xong việc đang lẽ nick clone phải bị banned nhưng do Mod Bình ko trực tiếp xử lý nên quên ko banned nick clone của cậu. Sau đó Ngày hôm qua có report của mem nói cậu clone mới nhớ ra và Baned. Cộng thêm vi phạm rule CB nữa thì cậu bị baned không có sai đâu. Và chính cậu cũng thừa nhận Mod Bình baned cậu ko có sai.

Tất nhiên cậu cũng hiểu Rule không có quy định chặt chẽ cho từng trường hợp cụ thể và hầu hết Mod đều cố gắng vận dụng rule một cách linh hoạt nhất để đảm bảo quyền lợi của mem. Nên trong việc xử lý có thể có những lúc không thể công bằng cho tất cả mọi trường hợp. Và không nên dùng cái đầu nóng để giải quyết vấn đề

* Túm lại:

- Về quan điểm của mình thì cũng như captchater nói là nên dừng lại ở đây. Mọi người tập trung ở đây không phải để săm soi nhau mà mục đích chính là giúp nhau kiếm tiền. Mọi hiềm khích nên giải quyết tình cảm tránh kích động. @Decerte cậu có muốn tiếp tục Report nữa không?

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,851
172,929
Latest member
newbenew

Most viewed of week

Most discussed of week