Suggest Kiến nghị forum phân quyền rõ ràng .

Status
Not open for further replies.

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Service Details
1|decerte|Tăng Ranks|https://mmo4me.com/threads/tang-rank-alexa-us-real-traffic-gia-tren-troi-day.288456/|0||0|5
Trước khi đi vào trình bày kiến nghị , tớ xin trình bày tóm tắt sự việc hôm nay .

bạn Serializable mua 1 vps của mod binh6699 , không may vps bị lỗi . bạn có gửi yêu cầu hỗ trợ đến mod binh6699 , nhưng 3 ngày sau mod mới thèm rep lại . và mod đổ lỗi rep chậm là vì bạn đã không biết cách né bẫy của mod .

trong quá trình 2 người cãi nhau , cả 2 bên đều có những lời lẽ xúc phạm lẫn nhau . nhưng đến khi đuối lý thì mod binh6699 bann nick Serializable ngay lập tức vì xúc phạm người khác .

Nhận xét :

Mod binh6699 bann nick có lý do phù hợp với RULE , nhưng Ai cũng nhìn thấy và cũng hiểu là 1 cách bịt miệng .

Kiến nghị :

forum nên có luật cụ thể , mod khi đang bị report thì bị ngừng toàn bộ quyền hành ( kiểu như tạm treo nick mod ) . để tránh các trường hợp bịt miệng nhân chứng .

Nên làm rõ ràng trường hợp mod binh6699 ( và các trường hợp tương tự , nếu có ) - vừa là seller , vừa là mod . Tạm treo quyền mod trong các trường hợp tư cách seller có tranh chấp .

Hoặc có chương trình bảo vệ nhân chứng đối với các nick đang tiến hành tố cáo mod .

- unban cho nick Serializable , hoặc bann luôn cả nick binh6699 vì 2 bên đều xúc phạm nhau .

P/s : Ngoài lề chút

Mod chửi tớ là ngu thì mod thấy bình thường , tớ mà chửi mod là ngu thì mod thấy bị xúc phạm . nên tớ nghĩ mod binh6699 có tâm hồn mong manh dễ vỡ , các bạn cẩn thận khi tranh luận

Tớ thấy nhiều bạn có ý kiến là mod không được mở dịch vụ buôn bán , điều này tớ cũng nghĩ đến rồi , nhưng mà ra luật như thế sẽ làm mất khá nhiều người có khả năng nhưng không ra làm mod .

Chỉ cần tách 2 quyền rõ rệt , không được lạm dụng quyền của mod để bann nick khách hàng thì tớ nghĩ tạm ổn rồi

Last edited by a moderator:
Chỉ nói với bác Decerte 1 đều bác rất mồm mép mình thì ko giỏi khoản này để tranh cãi với bạn. Nhưng bạn xem những lời bạn nói chỉ có đúng 1 mục tiêu là mình và ko hề có suy luận hay đánh giá nào khác ngoài việc moi móc và cố tình kéo mình xuống. Xin lỗi chứ thực ra bạn nhìn nhận lại bạn có xem xét lời nói của mình và cách giải thích của mình và xem lại phần lỗi của người chỉ trích mình hay ko hay chỉ có đúng 1 tục tiêu. Vâng bạn đã làm tốt 1 công việc của 1 luật sư còn mình thì ko có khả năng mồm mép như để có thể lôi cuốn người khác và đưa ra những lời nói để cuốn hút và có lợi về bên mình vì mình chỉ có khả năng giải thích công việc của mình làm như thế nào thôi.

Đây là forum mmo là để mọi người liên kết cùng nhau kiếm tiền chứ ko phải là tụm lại để bới móc kéo người khác xuống và ko biết nhìn nhận lại!

Upvote 0
Chào các bạn,

Hai bạn này chửi nhau thì hai bạn này ra đảo. Không có gì phải bàn cãi.
Về việc unset quyền trong lúc bị report thì không khả thi vì Admin không online 24/24.
Về luật bảo vệ nhân chứng cũng không khả thi, vì trong thời gian report, bạn ấy Bất tử, chửi bậy không bị ban (tội lung tung).

Lời khuyên dành cho bị hại:
- Report dùng lời lẽ lịch sự, đàng hoàng. Giữ bình tĩnh hết sức có thể. Nếu không giữ được nữa thì xin ban nick tạm.
Dành cho bị cáo:
- Như trên.

Vấn đề hết sức đơn giản là nếu bạn không chửi thì sẽ không bị ban, và sẽ không có chuyện MOD lạm quyền. Bạn không làm gì sai luật thì MOD sẽ không được quyền ban nick.
Ở đây mình giải quyết theo cách đơn giản, ban nick cả hai: member 1 ngày, MOD 2 ngày.

Cảm ơn các bạn.

Upvote 0
Chào các bạn,

Về việc unset quyền trong lúc bị report thì không khả thi vì Admin không online 24/24.
Về luật bảo vệ nhân chứng cũng không khả thi, vì trong thời gian report, bạn ấy Bất tử, chửi bậy không bị ban (tội lung tung).

- Report dùng lời lẽ lịch sự, đàng hoàng. Giữ bình tĩnh hết sức có thể. Nếu không giữ được nữa thì xin ban nick tạm.
Dành cho bị cáo:
- Như trên.

Vấn đề hết sức đơn giản là nếu bạn không chửi thì sẽ không bị ban, và sẽ không có chuyện MOD lạm quyền. Bạn không làm gì sai luật thì MOD sẽ không được quyền ban nick.
Ở đây mình giải quyết theo cách đơn giản, ban nick cả hai: member 1 ngày, MOD 2 ngày.

Cảm ơn các bạn.
Rồi xong... Bình ml có 2 ngày rnah4 rỗi nữa... dzìa Cần Thơ chuyến nữa đi ku :))

Upvote 0
Chào các bạn,

Dành cho bị cáo:
- Như trên.

Cảm ơn các bạn.
unset mod thì mình thấy rồi còn việc ban mod 2 ngày là mới thấy lần đầu :D

mà cái vụ ban nick tạm là sao, bị hại thì lên tiếng mắc mớ gì mà ban tạm với ban thật. Lời lẽ thì có thể lúc đầu nhã nhặn nhưng càng cãi nhau, ko đc giải quyết, rồi có kẻ vào ăn nói lung tung hay là vào hùa lảm nhảm ko đúng trọng tâm topic thì có là thánh cũng phải phát ngôn "khó nghe" thôi.
Có trách thì trách BQT làm ăn chậm chạp thôi, ko phải admin ko online liên tục mà là admin ko xử lý. Admin Shin hay online có điều ít xử lý forum.
Muốn admin xử lý thì các bạn phải gửi thư inbox cho Admin. giống vụ thằng lema và đồng bọn clone mình gửi thư cho admin rồi và admin cho 2 đứa ra đảo uống nước dừa rồi đó :D

Upvote 0

mà cái vụ ban nick tạm là sao, bị hại thì lên tiếng mắc mớ gì mà ban tạm với ban thật. Lời lẽ thì có thể lúc đầu nhã nhặn nhưng càng cãi nhau, ko đc giải quyết, rồi có kẻ vào ăn nói lung tung hay là vào hùa lảm nhảm ko đúng trọng tâm topic thì có là thánh cũng phải phát ngôn "khó nghe" thôi.
Có trách thì trách BQT làm ăn chậm chạp thôi, ko phải admin ko online liên tục mà là admin ko xử lý. Admin Shin hay online có điều ít xử lý forum.
Muốn admin xử lý thì các bạn phải gửi thư inbox cho Admin. giống vụ thằng lema và đồng bọn clone mình gửi thư cho admin rồi và admin cho 2 đứa ra đảo uống nước dừa rồi đó :D
Ban nick tạm để tránh giận quá mất khôn, rồi dẫn tới văng tục, rồi bị mod ban 1 cách hợp pháp đó mà :m083:

Upvote 0
Chỉ nói với bác Decerte 1 đều bác rất mồm mép mình thì ko giỏi khoản này để tranh cãi với bạn. Nhưng bạn xem những lời bạn nói chỉ có đúng 1 mục tiêu là mình và ko hề có suy luận hay đánh giá nào khác ngoài việc moi móc và cố tình kéo mình xuống. Xin lỗi chứ thực ra bạn nhìn nhận lại bạn có xem xét lời nói của mình và cách giải thích của mình và xem lại phần lỗi của người chỉ trích mình hay ko hay chỉ có đúng 1 tục tiêu. Vâng bạn đã làm tốt 1 công việc của 1 luật sư còn mình thì ko có khả năng mồm mép như để có thể lôi cuốn người khác và đưa ra những lời nói để cuốn hút và có lợi về bên mình vì mình chỉ có khả năng giải thích công việc của mình làm như thế nào thôi.

Đây là forum mmo là để mọi người liên kết cùng nhau kiếm tiền chứ ko phải là tụm lại để bới móc kéo người khác xuống và ko biết nhìn nhận lại!

bác nên quay về topic 18 trang kia để đọc xem bao nhiêu lần mình tóm tắt lại sự việc nằm ở chỗ 3 ngày bác ko rep cho nó , chứ ko phải nằm ở chỗ vps live/die . Chính bác ko thèm đọc và cắm đầu vào cãi chỗ vps live/die để kéo dài đến trang 18 .

Thứ nhất : Tớ đề nghị thay đổi RULE của forum , để tránh các trường hợp lạm quyền . Chứ tớ ko lập topic để kiến nghị unset mod của cậu .

Thứ 2 : Không có suy luận hay đánh giá vì đây không phải topic để xin unset cậu . Nếu tớ muốn xin unset cậu thì tớ sẽ phân tích kiểu khác , đừng nghĩ là tớ không biết làm 1 topic khiếu nại mod thế nào .

Thứ 3 : Chỉ có đúng 1 ví dụ ở đây là cậu , vì sao ? cậu thử tìm xem gần đây có ví dụ nào nổi bật hơn không ?

Thứ 4 : Cậu là mod , không biết cậu bao nhiêu tuổi , nhưng hãy tập đọc cho kĩ những gì người khác viết , ít nhất là cũng cố gắng đọc cho hết cái tiêu đề của topic đã nhé .

Chào các bạn,

Dành cho bị cáo:
- Như trên.

Cảm ơn các bạn.

thx C , hi vọng không có ai phải lập topic vì vấn đề tương tự như thế này nữa .

Upvote 0
Cái này Traid Mod nói sai, ko coi là bới móc nhé :binhsua33:
uhm mình đùa thôi ;)) trial chưa phải mod thử việc 1 tháng xin 1 chân mod cũng tùy bqt xét duyệt thôi mình cũng vẫn là mình , làm hết trách nhiệm với cái box newsites là okie rồi mình đâu ham hố gì nữa đâu :binhsua02:

Upvote 0
Mình nói đây là lần cuối ko muốn nhắc lại nữa!

bạn Serializable mua 1 vps của mod binh6699 , không may vps bị lỗi . bạn có gửi yêu cầu hỗ trợ đến mod binh6699 , nhưng 3 ngày sau mod mới thèm rep lại . và mod đổ lỗi rep chậm là vì bạn đã không biết cách né bẫy của mod .

Vâng trong 3 ngày đó mình đã giải quyết theo qui trình của mình và chắc chắn 1 đều là người dùng làm lỗi vps nên ko truy cập được vps mặc dù vps vẫn connect
=> OK lúc nhận bảo hành tối 29/7 sever bảo trì không vào được nên mình có hẹn sever bảo trì xong sẽ vào xem => lúc này các vps khác vẫn bình thường chỉ do bác này làm lỗi vps(treo vps ko remote vào dc vps). Sáng hôm sau mình có vào reset và test lại vps thấy connect nhưng vì ko có pass nên ko vào được, đã bảo hành xong uk thì vì ko phải support onl nên giải quyết xong rồi tự khắc khách hàng test lại vps sẽ biết mình đã giải quyết rồi.
=> Mấy hôm sau bác này có báo lại vps ko vào được nhưng mình ko onl nên nhận được tin offline mình test vps thì thấy như theo như trên "vps thấy connect nhưng vì ko có pass nên ko vào được" OK vps test ok thì chắc là do 1 lúc bác kia ko vào dc vps => VPS ok thì giải quyết như thế nào nữa => bác này lại báo lại ko vào được lại là lúc mình ko online nhận được tin offline mình vào sever reset vps và lại qui trình cũ "vps thấy connect nhưng vì ko có pass nên ko vào được"
=> Ok lỗi do mình ko thông báo sau khi test VPS. Nhưng mình đã làm theo nghĩa vụ là test vps để bảo hành!

trong quá trình 2 người cãi nhau , cả 2 bên đều có những lời lẽ xúc phạm lẫn nhau . nhưng đến khi đuối lý thì mod binh6699 bann nick Serializable ngay lập tức vì xúc phạm người khác .

Bạn suy nghĩ xem ai quá đáng hơn nhé. OK mình sai vì ban nick như thế gọi là lạm quyền nhưng cũng vì làm theo chức trách của box đó + phạm rule. Bạn đừng có nói bịt miệng hay ko vì mình làm theo chức trách trước đó vụ việc đã giải quyết và mình nhờ bác kia nếu đã giải quyết xong thì xóa hộ những comment liên quan đến vụ việc để tránh ảnh hưởng đến mình. Nhưng lúc đó bác lại nhãy vào moi móc khiêu khích để 2 bên càng căng thẳng để vụ việc ko thể giải quyết
CÒn nick kia mình đã unban và nhận lỗi!

Mod chửi tớ là ngu thì mod thấy bình thường , tớ mà chửi mod là ngu thì mod thấy bị xúc phạm . nên tớ nghĩ mod binh6699 có tâm hồn mong manh dễ vỡ , các bạn cẩn thận khi tranh luận

Trong lúc lời qua tiếng lại mình có nói từ ngu nhưng chỉ hàm ý là bác kém nhận định ko nhìn nhận vấn đề ko xem lời giải thích của mình! Còn bác nói mình ngu như thế nào " ngu như heo" <- bác ví mình như con heo thì có gọi là xúc phạm ko. Nếu so xét ra thì cái nào nó nặng hơn?

=> riêng bị hại mình đồng ý refund cho bác đó theo như lời mình nói là tối đa 2$ thay vì giá trị là 0.4$

Upvote 0
nói chung là mod binh6699 cũng có lỗi và ra đảo 2 ngày suy ngẫm đi .
Hết.
còn mem tố cáo thì 1 ngày ra đảo vì to tiếng với mod.

thế là xong.

Upvote 0

Thôi chuyện của người ta mày ko liên quan thì đừng thêm dầu vào lửa, đâm chọt kiểu móc méo nữa. Nội cái bài viết mày há miệng mắc quai mấy lần còn ko biết thì đi nói ai . Mày nhìn mấy chữ tao bôi màu nha
- Mày chứ ai
- Mày phát lương à hay sao mà đòi hòi ? Nhiều khi do sự việc đó quá khó xử lý, hoặc người ta chưa nghĩ ra cách xử lý toàn vẹn, thì làm sao mà xử lý. Thêm nữa lúc đó lỡ người ta đang làm việc thì sao? Tạo 1 4rum mà tự làm admin. Tiền ít mà cứ đòi hít ^n thơm
- Còn cái này mới vl nè, nhìn lại mình đi rồi nói, chồn hôi chê chuột ko thơm à. Mình cũng clone mà thuộc dạng clone trùm, thấy thằng khác làm như mình thì gato à, đã clone rồi thì im đi, còn làm chuyện để ý, xấu xí bày đặt đóng phim ma

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,491
171,538
Latest member
thien3718g

Most viewed of week

Most discussed of week