Suggest Kiến nghị forum phân quyền rõ ràng .

Status
Not open for further replies.

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Service Details
1|decerte|Tăng Ranks|https://mmo4me.com/threads/tang-rank-alexa-us-real-traffic-gia-tren-troi-day.288456/|0||0|5
Trước khi đi vào trình bày kiến nghị , tớ xin trình bày tóm tắt sự việc hôm nay .

bạn Serializable mua 1 vps của mod binh6699 , không may vps bị lỗi . bạn có gửi yêu cầu hỗ trợ đến mod binh6699 , nhưng 3 ngày sau mod mới thèm rep lại . và mod đổ lỗi rep chậm là vì bạn đã không biết cách né bẫy của mod .

trong quá trình 2 người cãi nhau , cả 2 bên đều có những lời lẽ xúc phạm lẫn nhau . nhưng đến khi đuối lý thì mod binh6699 bann nick Serializable ngay lập tức vì xúc phạm người khác .

Nhận xét :

Mod binh6699 bann nick có lý do phù hợp với RULE , nhưng Ai cũng nhìn thấy và cũng hiểu là 1 cách bịt miệng .

Kiến nghị :

forum nên có luật cụ thể , mod khi đang bị report thì bị ngừng toàn bộ quyền hành ( kiểu như tạm treo nick mod ) . để tránh các trường hợp bịt miệng nhân chứng .

Nên làm rõ ràng trường hợp mod binh6699 ( và các trường hợp tương tự , nếu có ) - vừa là seller , vừa là mod . Tạm treo quyền mod trong các trường hợp tư cách seller có tranh chấp .

Hoặc có chương trình bảo vệ nhân chứng đối với các nick đang tiến hành tố cáo mod .

- unban cho nick Serializable , hoặc bann luôn cả nick binh6699 vì 2 bên đều xúc phạm nhau .

P/s : Ngoài lề chút

Mod chửi tớ là ngu thì mod thấy bình thường , tớ mà chửi mod là ngu thì mod thấy bị xúc phạm . nên tớ nghĩ mod binh6699 có tâm hồn mong manh dễ vỡ , các bạn cẩn thận khi tranh luận

Tớ thấy nhiều bạn có ý kiến là mod không được mở dịch vụ buôn bán , điều này tớ cũng nghĩ đến rồi , nhưng mà ra luật như thế sẽ làm mất khá nhiều người có khả năng nhưng không ra làm mod .

Chỉ cần tách 2 quyền rõ rệt , không được lạm dụng quyền của mod để bann nick khách hàng thì tớ nghĩ tạm ổn rồi

Last edited by a moderator:
cái này bạn xem lại mình ghi từ "ngu" chỉ có ý theo từ điển còn bạn nói " ngu như heo" là có ý định chữi người khác

Trích từ điển tiếng việt

Nếu như bạn ấy nói " ngu + như heo" là bạn ấy đang dùng tiếng mắng mình

mình nói thật bạn dùng quyền hạn ban của mod ban người khiếu nại thì quả là vl rồi, trong khi các topic reporf scam éo bao giờ bạn vào giải quyết nhanh gọn như bạn ban người khiếu nại bạn

Upvote 0
cái này bạn xem lại mình ghi từ "ngu" chỉ có ý theo từ điển còn bạn nói " ngu như heo" là có ý định chữi người khác

Trích từ điển tiếng việt

Lưu manh giả danh tri thức, mod có học đã ko nhiều tai tiếng thế này

Upvote 0
Mợ nóa, mồm lúc đệt nào cũng nói không UG, không hàng chùa.
tao hỏi mày nhé Bình 6699 mày không chơi với anh em UG và mày không bán hàng chùa liệu mày có ngày hôm nay không ?
hay cũng chỉ như một thằng núp bóng trong dân UG bọn tao.
Tao là CT9 , mặc dù mày nói thằng admin VHU ban tao bên VDF nhưng tao nói để mày hay VDF cũng đệt so được với anh em BYG của tao đâu.
Forum nghiêm cấm UG mà để bán tràn lan hàng UG, hàng chùa à =)), thực ra nói mẹ cho nhanh một câu là " mày chứ đóng tiền rồi mày ăn cắp hoặc bán gì tao không quan tâm ", việc gì phải lắm trò là cấm này cấm kia =)).
VPS die thì cũng đơn giản theo quy luật thôi, căn bản anh em nó report mày vì mày quá kiêu nghạo, có coi anh em ra gì đệt đâu. thái độ bán hàng pm đến 100 câumowisi trả lời 1 câu là miễn chấp nhận rồi. tao cứ nghĩ nick tao ở đây cũng bị ban, may mà không =)).
mày có lương tâm thì xem lại mày đi em zai, còn nói về mặt hàng chùa thì mày vào BYG mà theo gót chân với nhóm team của tao nhé, nói thế thôi chứ hàng mày sell cũng chỉ là resell thôi chứ mày cũng có biết gì ngoài mang visa ăn cắp đi mua VPS lậu về bán.

Nói với bạn 1 điều bạn đừng hùa theo vào topic report lung tung ko đúng sự thật còn nick ct9 bạn bị banned là do thằng admin nó thấy bạn ngứa mất report xàm xí ko đúng sự thật nên nó banned bạn tội vu khống thì có liên quan gì mình. Còn việc mình buôn bán ở đâu là việc của mình miễn mình ko thảo luận cái gọi là "UG" gì đó của bạn trên forum này !

- - - Updated - - -

Lưu manh giả danh tri thức, mod có học đã ko nhiều tai tiếng thế này

tai tiếng như thế nào bạn vs bạn của bạn nếu có học đã suy nghĩ và ko làm như thế. Mình đã giải thích cặn kẽ cố tình ko hiểu cố tình bôi xấu ng khác thì đừng có ở đó mà lên giọng

Upvote 0
Đọc qua topic phản ánh của serializable mới biết thằng Mod này ko phải hạng vừa, éo xứng đáng làm mod, vote banned binh6699, unbanned serializable, ko thể để mod lạm quyền, coi member ko ra gì được

Upvote 0
Like bạn chủ topic............

Nhà Nước việt nam có quy định...:Vào nhà nước không đi kinh doanh..lo phục vụ cho dân.===> bình cũng vậy.
cái cạu này hay nhỉ. vào nhà nước mà không đi buôn bán thì quyền hành trong tay vứt cho *** gặm ah. :D . phỉa tận dụng khi quyền trong tay để đì thăng nào thằng ấy fai chết chứ

Upvote 0
vụ bác binh thế nào thì mình ko nói, nhưng kiến nghị của bạn hoàn toàn đúng.. trước đây mình cũng đã thấy nhiều vụ bịt miệng người khác kiểu này. rất là mất công bằng!

Upvote 0
Mợ nóa, mồm lúc đệt nào cũng nói không UG, không hàng chùa.
tao hỏi mày nhé Bình 6699 mày không chơi với anh em UG và mày không bán hàng chùa liệu mày có ngày hôm nay không ?
hay cũng chỉ như một thằng núp bóng trong dân UG bọn tao.
Tao là CT9 , mặc dù mày nói thằng admin VHU ban tao bên VDF nhưng tao nói để mày hay VDF cũng đệt so được với anh em BYG của tao đâu.
Forum nghiêm cấm UG mà để bán tràn lan hàng UG, hàng chùa à =)), thực ra nói mẹ cho nhanh một câu là " mày chứ đóng tiền rồi mày ăn cắp hoặc bán gì tao không quan tâm ", việc gì phải lắm trò là cấm này cấm kia =)).
VPS die thì cũng đơn giản theo quy luật thôi, căn bản anh em nó report mày vì mày quá kiêu nghạo, có coi anh em ra gì đệt đâu. thái độ bán hàng pm đến 100 câumowisi trả lời 1 câu là miễn chấp nhận rồi. tao cứ nghĩ nick tao ở đây cũng bị ban, may mà không =)).
mày có lương tâm thì xem lại mày đi em zai, còn nói về mặt hàng chùa thì mày vào BYG mà theo gót chân với nhóm team của tao nhé, nói thế thôi chứ hàng mày sell cũng chỉ là resell thôi chứ mày cũng có biết gì ngoài mang visa ăn cắp đi mua VPS lậu về bán.
Bình tĩnh bác ơi nick bác bên byg là gì thế

Upvote 0
vậy bác vào post làm gì cho nó phí nhìn mọi người nói chuyện mà học hỏi nhá
wa, học hỏi cái qoái gì đây bác, học hỏi cái gì chứ học hỏi cái này mình đít cần nha, post có nhiều lý do để post nha . hehe, ko cần phải xoán

Upvote 0
Mình cũng tán thành với ý kiến chủ thớt. :binhsua58:phải lấy luật mà trị. Ko thể để người có quyền lạm quyền đc.

Upvote 0
Mình thấy forum này hơi nhiều Mod, nhiều scammer. Các mod vừa quản lý vừa kinh doanh như vậy rất khó để toàn tâm toàn ý. Phải chăng lên tham khảo cách làm của Vietmaker, Một forum đã thành công trước đó. là ý kiến cá nhân mình thôi nhé.....

Last edited by a moderator:
Upvote 0
luật là bố, bố là luật, v thôi :))

- - - Updated - - -

Trích từ điển tiếng việt

trích cả từ điển tiếng việt nhé :)) xoắn

Upvote 0
đầu tiên tớ hỏi các bạn mấy vấn đề đây là cái forum gì ??? các bạn có trả lương cho mod không hay họ làm free . họ vừa kiếm tiền lại phải thêm cái trách nhiêm trên vai , họ cũng là người chứ có phải cái máy đâu. họ đã dùng uy tín để nhận thêm cái trách nhiệm quản lý forum để nó có quy củ . để các bạn có thể có môi trường sinh hoạt kiếm tiền tốt nhất . nhưng tôi thấy hình như có vài người không hiểu điều đó việc của họ là đi bới móc và đòi hỏi cao hơn đối với mod . mod họ cũng phải ăn cũng phải nghỉ cũng phải kiếm tiền , họ cũng là mem nhưng trách nhiệm cao hơn mà thôi . họ không phải là cu ly mà các bạn muốn gì họ cũng phải đáp ứng các bạn có thễ góp ý nhưng xin các bạn đừng có bới móc họ làm gì , chỉ thêm ác cảm với nhau thôi tôi chỉ nói lời thật lòng với tư cách là 1 member

Upvote 0
đầu tiên tớ hỏi các bạn mấy vấn đề đây là cái forum gì ??? các bạn có trả lương cho mod không hay họ làm free . họ vừa kiếm tiền lại phải thêm cái trách nhiêm trên vai , họ cũng là người chứ có phải cái máy đâu. họ đã dùng uy tín để nhận thêm cái trách nhiệm quản lý forum để nó có quy củ . để các bạn có thể có môi trường sinh hoạt kiếm tiền tốt nhất . nhưng tôi thấy hình như có vài người không hiểu điều đó việc của họ là đi bới móc và đòi hỏi cao hơn đối với mod . mod họ cũng phải ăn cũng phải nghỉ cũng phải kiếm tiền , họ cũng là mem nhưng trách nhiệm cao hơn mà thôi . họ không phải là cu ly mà các bạn muốn gì họ cũng phải đáp ứng các bạn có thễ góp ý nhưng xin các bạn đừng có bới móc họ làm gì , chỉ thêm ác cảm với nhau thôi tôi chỉ nói lời thật lòng với tư cách là 1 member

Hãy thử đặt mình vào vị trí mod vừa kiếm tiền vừa ổn định forum các bạn sẽ hiểu trách nhiệm của nó là ntn

Upvote 0
cũng chẳng có gì để giải quyết cả nữa bạn ạ , chủ topic muốn chỉ cho mọi người cách làm việc của mod binh6699 thì đã được mod nhảy vào thể hiện tận tình rồi .
sao tớ thấy cậu là người cố tình đổ thêm dầu vào lửa vây. Mod nên xem xét lại và baned cậu này tội ksich động. ở topic kia rõ ràng bạn chủ topic đã ngừng thì cậu càng ngày đào sâu hơn như kiểu có thâm thù gì ý

Upvote 0
Vote ủng hộ thớt, cái gì cũng phải công bằng khi động đến đồng tiền bát gạo, chứ đừng có lôi quyền trong 4rum ra mà " lộng hành "

Upvote 0
Đồng tình với thớt!!!!!!:binhsua149:Công bằng chứ không phải lộng quyền

Upvote 0
1 vấn đề nữa nếu các bạn là mod các bạn có đủ uy tín hay thời gian để làm tốt dc như họ không ??? làm tốt thì không ai khen có cái lỗi nhỏ cả forum bới móc . nói thật với các bạn đôi khi đặt địa vị của mình vào người ta để thấu hiểu 1 chút
cong theo suy nghĩ của tớ cái việc này quá nhỏ , chỉ là vấn đề sup thôi , bình à cậu cho hẳn 1 con vps cho máu sao phải đắn đo cái điều nhỏ để bị bới móc nhiều quá

Upvote 0
Mình đã từng comment nhầm edit xin lỗi trong vòng chưa tới 1 nốt nhạc mà 1 mod đi ngang qua coi câu xin lỗi của mình là spam và cho ra đảo 3 ngày :)) mình report và tiếp tục được tận hưởng cảm giác nửa tháng ngoài đảo =)) . Chủ thớt và các bác đồng tình thì chuẩn bị tinh thần đi nhé ;))

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,487
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week