Suggest Kiến nghị forum phân quyền rõ ràng .

Status
Not open for further replies.

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Service Details
1|decerte|Tăng Ranks|https://mmo4me.com/threads/tang-rank-alexa-us-real-traffic-gia-tren-troi-day.288456/|0||0|5
Trước khi đi vào trình bày kiến nghị , tớ xin trình bày tóm tắt sự việc hôm nay .

bạn Serializable mua 1 vps của mod binh6699 , không may vps bị lỗi . bạn có gửi yêu cầu hỗ trợ đến mod binh6699 , nhưng 3 ngày sau mod mới thèm rep lại . và mod đổ lỗi rep chậm là vì bạn đã không biết cách né bẫy của mod .

trong quá trình 2 người cãi nhau , cả 2 bên đều có những lời lẽ xúc phạm lẫn nhau . nhưng đến khi đuối lý thì mod binh6699 bann nick Serializable ngay lập tức vì xúc phạm người khác .

Nhận xét :

Mod binh6699 bann nick có lý do phù hợp với RULE , nhưng Ai cũng nhìn thấy và cũng hiểu là 1 cách bịt miệng .

Kiến nghị :

forum nên có luật cụ thể , mod khi đang bị report thì bị ngừng toàn bộ quyền hành ( kiểu như tạm treo nick mod ) . để tránh các trường hợp bịt miệng nhân chứng .

Nên làm rõ ràng trường hợp mod binh6699 ( và các trường hợp tương tự , nếu có ) - vừa là seller , vừa là mod . Tạm treo quyền mod trong các trường hợp tư cách seller có tranh chấp .

Hoặc có chương trình bảo vệ nhân chứng đối với các nick đang tiến hành tố cáo mod .

- unban cho nick Serializable , hoặc bann luôn cả nick binh6699 vì 2 bên đều xúc phạm nhau .

P/s : Ngoài lề chút

Mod chửi tớ là ngu thì mod thấy bình thường , tớ mà chửi mod là ngu thì mod thấy bị xúc phạm . nên tớ nghĩ mod binh6699 có tâm hồn mong manh dễ vỡ , các bạn cẩn thận khi tranh luận

Tớ thấy nhiều bạn có ý kiến là mod không được mở dịch vụ buôn bán , điều này tớ cũng nghĩ đến rồi , nhưng mà ra luật như thế sẽ làm mất khá nhiều người có khả năng nhưng không ra làm mod .

Chỉ cần tách 2 quyền rõ rệt , không được lạm dụng quyền của mod để bann nick khách hàng thì tớ nghĩ tạm ổn rồi

Last edited by a moderator:
Mình đã từng comment nhầm edit xin lỗi trong vòng chưa tới 1 nốt nhạc mà 1 mod đi ngang qua coi câu xin lỗi của mình là spam và cho ra đảo 3 ngày :)) mình report và tiếp tục được tận hưởng cảm giác nửa tháng ngoài đảo =)) . Chủ thớt và các bác đồng tình thì chuẩn bị tinh thần đi nhé ;))
số bạn den quá thôi , :binhsua146: gặp đúng lúc mod đi tuần dân tình :m029::m029:

- - - Updated - - -

Bố là Luật
Luật là Bố
:binhsua08::binhsua08::binhsua08:

spam đây nè :binhsua146:

Upvote 0
đầu tiên tớ hỏi các bạn mấy vấn đề đây là cái forum gì ??? các bạn có trả lương cho mod không hay họ làm free . họ vừa kiếm tiền lại phải thêm cái trách nhiêm trên vai , họ cũng là người chứ có phải cái máy đâu. họ đã dùng uy tín để nhận thêm cái trách nhiệm quản lý forum để nó có quy củ . để các bạn có thể có môi trường sinh hoạt kiếm tiền tốt nhất . nhưng tôi thấy hình như có vài người không hiểu điều đó việc của họ là đi bới móc và đòi hỏi cao hơn đối với mod . mod họ cũng phải ăn cũng phải nghỉ cũng phải kiếm tiền , họ cũng là mem nhưng trách nhiệm cao hơn mà thôi . họ không phải là cu ly mà các bạn muốn gì họ cũng phải đáp ứng các bạn có thễ góp ý nhưng xin các bạn đừng có bới móc họ làm gì , chỉ thêm ác cảm với nhau thôi tôi chỉ nói lời thật lòng với tư cách là 1 member
xác định được tính chất của việc làm mod thì mới đăng ký làm mod để điều hành forum tốt hơn. Ko phải làm mod rồi chẳng có lấy 1 bài viết nào chất lượng đóng góp phát triển forum đến lúc có việc cần mod thì ko thấy mặt mũi đâu, xác định ko làm được việc thì đừng làm mod rồi lo mà kiếm tiền... Đừng lý do như thế khiến member không phục. Vote quan điểm của thớt là đúng và admin nên áp dụng tránh một số người lạm dụng quyền làm mod sử dụng vào mục đích khác có lợi cho bản thân gây thiệt hại cho member khác

Last edited by a moderator:
Upvote 0
đang dự tính bảo shin cái rules mod dc ăn hối lộ , vậy là mod nào cũng nhiệt tình luôn cho nó giống cái xã hội thu nhỏ :binhsua90:

Upvote 0
nói chung thì cũng nên thông cảm chút vì MOD cũng là người, cũng có đúng có sai. Còn ai ko thông cảm, cứ mãi chê này chê nọ thì ng ta vẫn thường nói " nói ngon thì sao ko làm đi" :binhsua163:

Upvote 0
xác định được tính chất của việc làm mod thì mới đăng ký làm mod để điều hành forum tốt hơn. Ko phải làm mod rồi chẳng có lấy 1 bài viết nào chất lượng đóng góp phát triển forum đến lúc có việc cần mod thì ko thấy mặt mũi đâu, xác định ko làm được việc thì đừng làm mod rồi lo mà kiếm tiền... Mod
vậy theo bạn mod phải ntn hợp ý bạn. tớ quản lý cái newsites làm sao cho nó đúng rules sạch đẹp , vậy có phải cống hiến không bạn .
có những cái cống hiến thầm lặng không phải lúc nào cũng bô bô ra ngoài mới là cống hiến bạn ạ ???
tớ làm mod chứ không phải làm thầy của các bạn forum có quá nhiều cách kiếm tiền sao bạn không đọc mà cứ phải là mod đưa đến cho bạn thì bạn mới đọc

thêm cái nữa cậu đưa tiền cho tớ lúc nào cậu cần tớ cũng có mặt luôn cậu có làm dc ko

Upvote 0
Theo mình thì thớt cũng có ý đúng, mốt nếu mod dính tới report thì k dc quyền ban ng report mình, nếu ng đó phạm rule gì thì có thể thông báo cho các mod khác, nếu đúng rule thì mod khác ban :D

Upvote 0
Chính xác, nhưng khi buôn bán ko đc lạm dụng chức quyền vào trong đó

nếu các bạn có thái độ góp ý chân thành không phải bới móc thì sự tình nó quá dễ giải quyết nhưng với những thái độ tao mất tiền tao có quyền nói thì các bạn nên xem lại chính mình đi .

tớ chỉ có ý kiến như thế để anh em thấu hiểu nhau thôi còn vấn đề mọi người tự giải quyết sao cho hợp lý

Upvote 0
xong rồi thì closer đi mod, đừng để các bạn ấy vào spam nữa. Cả bên kiện lẫn bị cáo đều ổn rồi thì xong thôi :)

Upvote 0
sao tớ thấy cậu là người cố tình đổ thêm dầu vào lửa vây. Mod nên xem xét lại và baned cậu này tội ksich động. ở topic kia rõ ràng bạn chủ topic đã ngừng thì cậu càng ngày đào sâu hơn như kiểu có thâm thù gì ý

ờ đương nhiên rồi , mod cậy quyền bann nick nó luôn thì nó chẳng ngừng , hay cậu tìm ra cách bị bann nick mà vẫn rep được ?

còn tôi đã tóm tắt sự việc ở tầm page 6 7 , nhưng mà mod binh cù nhây không đọc cố tình câu kéo ra thì tôi cũng sẵn sàng tiếp thôi .

tìm hộ bài nào là bài kích động cái , năn nỉ mod từ hôm qua đến giờ mà vẫn chưa thấy mod rep được bài nào là bài kích động ?

Upvote 0
vậy theo bạn mod phải ntn hợp ý bạn. tớ quản lý cái newsites làm sao cho nó đúng rules sạch đẹp , vậy có phải cống hiến không bạn .
có những cái cống hiến thầm lặng không phải lúc nào cũng bô bô ra ngoài mới là cống hiến bạn ạ ???
tớ làm mod chứ không phải làm thầy của các bạn forum có quá nhiều cách kiếm tiền sao bạn không đọc mà cứ phải là mod đưa đến cho bạn thì bạn mới đọc

thêm cái nữa cậu đưa tiền cho tớ lúc nào cậu cần tớ cũng có mặt luôn cậu có làm dc ko
Mới làm Trial Mod thôi mà, lấy đâu ra Mod :binhsua146:

Upvote 0
Trước khi đi vào trình bày kiến nghị , tớ xin trình bày tóm tắt sự việc hôm nay .

bạn Serializable mua 1 vps của mod binh6699 , không may vps bị lỗi . bạn có gửi yêu cầu hỗ trợ đến mod binh6699 , nhưng 3 ngày sau mod mới thèm rep lại . và mod đổ lỗi rep chậm là vì bạn đã không biết cách né bẫy của mod .

trong quá trình 2 người cãi nhau , cả 2 bên đều có những lời lẽ xúc phạm lẫn nhau . nhưng đến khi đuối lý thì mod binh6699 bann nick Serializable ngay lập tức vì xúc phạm người khác .

Nhận xét :

Mod binh6699 bann nick có lý do phù hợp với RULE , nhưng Ai cũng nhìn thấy và cũng hiểu là 1 cách bịt miệng .

Kiến nghị :

forum nên có luật cụ thể , mod khi đang bị report thì bị ngừng toàn bộ quyền hành ( kiểu như tạm treo nick mod ) . để tránh các trường hợp bịt miệng nhân chứng .

Nên làm rõ ràng trường hợp mod binh6699 ( và các trường hợp tương tự , nếu có ) - vừa là seller , vừa là mod . Tạm treo quyền mod trong các trường hợp tư cách seller có tranh chấp .

Hoặc có chương trình bảo vệ nhân chứng đối với các nick đang tiến hành tố cáo mod .

- unban cho nick Serializable , hoặc bann luôn cả nick binh6699 vì 2 bên đều xúc phạm nhau .

P/s : Ngoài lề chút

Mod chửi tớ là ngu thì mod thấy bình thường , tớ mà chửi mod là ngu thì mod thấy bị xúc phạm . nên tớ nghĩ mod binh6699 có tâm hồn mong manh dễ vỡ , các bạn cẩn thận khi tranh luận

Tớ thấy nhiều bạn có ý kiến là mod không được mở dịch vụ buôn bán , điều này tớ cũng nghĩ đến rồi , nhưng mà ra luật như thế sẽ làm mất khá nhiều người có khả năng nhưng không ra làm mod .

Chỉ cần tách 2 quyền rõ rệt , không được lạm dụng quyền của mod để bann nick khách hàng thì tớ nghĩ tạm ổn rồi
đúng là hợp lý,vậy lúc đó ai sẽ là ng hủy quyền của mod?có lẽ nên ra thêm SMOD và nếu SMOD lại bị Report,thì nhờ ADMIN à???ADMIN phải onl 24.24 để tháo chức và gắn chức à @@

Upvote 0
Theo tớ, nên có luật 4rum, cấm Mod đi buôn bán, vì đã buôn bán thì buôn gian bán lận, trong khi Mod thì phải trong sạch, cầm cân nảy mực.
Mod cũng phải kiếm tiền mà bạn :D :D, vs lại thường nếu là mod mà đứng ra buôn bán thì anh em tự nhiên có lòng tin cao hơn! Không nên ngăn cản mod ra buôn bán! Phân quyền rõ ràng 2 vai trò là ok thôi!

Upvote 0

có những mod họ vẫn làm tốt nhiệm vụ của minh và kiếm tiền rất ok mà họ ko có bao giờ khoe công sức của họ như animax, sơn, anchoiratien...tự member sẽ biết họ làm việc ntn. Đừng đưa lý do là mod cũng là người vừa phải quản ly vừa lo kiếm tiền nên thế này thê khác... Còn bạn mình ko biết là ai nên mình ko nói gì tới bạn chỉ là góp ý. Ok

- - - Updated - - -

có những mod họ vẫn làm tốt nhiệm vụ của minh và kiếm tiền rất ok mà họ ko có bao giờ khoe công sức của họ như animax, sơn, anchoiratien...tự member sẽ biết họ làm việc ntn. Đừng đưa lý do là mod cũng là người vừa phải quản ly vừa lo kiếm tiền nên thế này thê khác... Còn bạn mình ko biết là ai nên mình ko nói gì tới bạn chỉ là góp ý. Ok

Upvote 0
nếu các bạn có thái độ góp ý chân thành không phải bới móc thì sự tình nó quá dễ giải quyết nhưng với những thái độ tao mất tiền tao có quyền nói thì các bạn nên xem lại chính mình đi .

tớ chỉ có ý kiến như thế để anh em thấu hiểu nhau thôi còn vấn đề mọi người tự giải quyết sao cho hợp lý

thế nào là chân thành ? phải quỳ lạy xuống năn nỉ chắc ?

Còn 1 loạt bài vào cm theo kiểu là mod mệt lắm mà vẫn phải làm rồi kể lể công lao , blah blah blah . . . .

Xin lỗi cho phép nói thẳng , những ai vừa buôn bán vừa là mod thì đến 90% cố giữ cái chức mod để tăng thêm tí uy tín để bán hàng + bịt mồm những ai ý kiến .

Không ai ép các bạn phải làm mod , nếu các bạn thấy không được lợi lộc gì mà mệt người sao các bạn không nghỉ đi ?

Các bạn cố sống cố chết quyết tâm giữ ghế mod nói thẳng là vì lợi ích các bạn đạt được lớn hơn nhiều so với công sức các bạn bỏ ra . ( xin nhấn mạnh lại là vừa là mod vừa kinh doanh , mình không động chạm gì đến các bạn là mod mà không kinh doanh ) .

Cho nên xin các bạn đừng giở cái câu : " Phải hiểu cho mod chứ , vừa kinh doanh vừa làm mod mệt lắm mà không được quyền lợi gì " . Nghe thối lắm .

Upvote 0
đúng là hợp lý,vậy lúc đó ai sẽ là ng hủy quyền của mod?có lẽ nên ra thêm SMOD và nếu SMOD lại bị Report,thì nhờ ADMIN à???ADMIN phải onl 24.24 để tháo chức và gắn chức à @@

chỉ cần thêm luật bảo vệ nhân chứng , trong lúc đang có report thì không ai được bann nick vì các tội lung tung . mod nào lạm quyền thì cách chức + ban nick là được thôi .

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,483
171,526
Latest member
longmmo02

Most viewed of week