Report mod binh6699 lạm quyền

Status
Not open for further replies.

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Service Details
1|decerte|Tăng Ranks|https://mmo4me.com/threads/tang-rank-alexa-us-real-traffic-gia-tren-troi-day.288456/|0||0|5
Mình report mod binh6699 lạm quyền khi không hiểu hết nội quy forum .

sự kiện : mod binh6699 bann nick captchater vì lý do clone .

nhưng nội quy forum quy định (http://mmo4me.com/threads/noi-quy-chung-khi-post-bai.117595/#post-2557006) :

Rõ ràng forum không cấm hoàn toàn clone , mà chỉ cấm clone khi vi phạm các mục đích xấu .

Rất nhiều người trong forum đã từng có 1 nick bị banned forever vì nhiều lý do ( mod bann nhầm , mất nick cũ . . . .) đều có thể tham gia hoạt động lại với 1 nick khác .

Vì vậy khi nick chính của captchater đã bị bann tự động vì 5 point , thì việc clone nick khác để vào post bài , nói chuyện hoàn toàn ko có mục đích xấu ( spam thank/post , hay scam )

Đề nghị mod @binh6699 vào giải thích lý do đã bann captchater123 , và đề nghị @Shin cũng như các mod khác cho ý kiến về việc này .

bằng chứng captchater123 bị bann vì clone :

giải thích của mod binh6699 về việc " cứ clone là bann"

bổ sung bằng chứng binh6699 vẫn sử dụng clone trong thời gian bị bann , thời gian này không liên quan tới việc đối chất , chứ ko phải là mod binh6699 nói rằng ko sử dụng sau khi đối chất .

ngày 31-7-2013 : Shin kết thúc việc report của tớ bằng banned nick binh6699 2 ngày ở đây , sau thời gian này là hết cãi nhau , hết đối chất .

ngày 1-8-2013 : binh6699 sử dụng clone là binh9966 để vào post bài up topic buôn bán ở đây

và lý do CHÍNH ĐÁNG là tâm sự ở đây

Last edited:
Bổ sung thêm tí .

Với mod binh6699 thì việc capchater vào forum chém gió là không CHÍNH ĐÁNG .

nhưng mà mod clone vào để TÂM SỰ là CHÍNH ĐÁNG ?

Upvote 0
Lại đem ý kiến cá nhân ra rồi @.@

Lý do ở đây chỉ có thể phân biệt là việc CÔNG và việc TƯ .

kiểu như shin mà bị banned 7 ngày thì vẫn phải lê lết vào forum vì việc CÔNG , còn tất cả các việc khác là việc Tư hết .

Chứ cãi kiểu cậu , chẳng ai thấy clone để vào buôn bán là việc CHÍNH ĐÁNG cả .

bổ sung bằng chứng binh6699 vẫn sử dụng clone trong thời gian bị bann , thời gian này không liên quan tới việc đối chất , chứ ko phải là mod binh6699 nói rằng ko sử dụng sau khi đối chất .

ngày 31-7-2013 : Shin kết thúc việc report của tớ bằng banned nick binh6699 2 ngày ở đây , sau thời gian này là hết cãi nhau , hết đối chất .

ngày 1-8-2013 : binh6699 sử dụng clone là binh9966 để vào post bài up topic buôn bán ở đây

Còn việc này tôi đã nói trước đó

Việc tôi clone trước đó để giải quyết report và giải quyết topic dịch vụ đã xin phép admin lúc đó nhé( lúc này dịch vụ đang gặp vấn đề)!

Vấn đề stop tại đây chờ BQT vào xử lý!

Upvote 0
Lại đem ý kiến cá nhân ra rồi @.@

Lý do ở đây chỉ có thể phân biệt là việc CÔNG và việc TƯ .

kiểu như shin mà bị banned 7 ngày thì vẫn phải lê lết vào forum vì việc CÔNG , còn tất cả các việc khác là việc Tư hết .

Chứ cãi kiểu cậu , chẳng ai thấy clone để vào buôn bán là việc CHÍNH ĐÁNG cả .

Việc tôi clone trước đó để giải quyết report và giải quyết topic dịch vụ đã xin phép admin lúc đó nhé( lúc này dịch vụ đang gặp vấn đề)!

Upvote 0

Cảm phiền cậu đọc lại 2 post trên của tớ .

và tớ có thể nhắc lại cậu hỏi :

Cậu clone vào tâm sự là CHÍNH ĐÁNG , còn captchater vào chatbox là KHÔNG CHÍNH ĐÁNG ?

admin cho cậu quyền clone vào xử lý buôn bán , chứ có cấp phép cho cậu tâm sự đâu ?

Nếu chiếu theo cách phân tích của cậu , thì nick chính sẽ bị banned 7 ngày vì lý do KHÔNG CHÍNH ĐÁNG .

Upvote 0
Bổ sung thêm tí .

Với mod binh6699 thì việc capchater vào forum chém gió là không CHÍNH ĐÁNG .

nhưng mà mod clone vào để TÂM SỰ là CHÍNH ĐÁNG ?

tôi lập topic để giải quyết và xin dc unban để giải quyết dịch vụ là có gì sai? ( ko phải là 1 hình thức đối chất?)

Cuối cùng xin được unban nick Binh6699 để tiếp tục hoạt động và giải quyết công việc. Ngày mai lại tiếp tục có sóng gió xảy ra với dịch vụ và cần được giải quyết. Xin chân thành cảm ơn mọi người!

Nếu Admin bảo member bị banned có quyền clone vào cbox chém gió thì mình xin bó tay!

Upvote 0
tôi lập topic để giải quyết và xin dc unban để giải quyết dịch vụ là có gì sai? ( ko phải là 1 hình thức đối chất?)

Nếu Admin bảo member bị banned có quyền clone vào cbox chém gió thì mình xin bó tay!

Cậu bị banned , nhưng có quyền chém gió , có quyền tâm sự , có quyền buôn bán , chắc chỉ thiếu mỗi quyền bann thằng khác khi ngứa mắt đúng ko ?

Cậu cãi cùn là tất cả những gì của cậu là CHÍNH ĐÁNG thế thì tớ cũng chịu rồi , nhường lại đất cho các mod và admin vào phân xử .

Nếu mod binh6699 không có lý do gì mới thì tớ xin dừng tranh luận với mod binh6699 ở đây . Tớ chỉ có thể nói chuyện theo luật và logic thôi , cãi cùn thì tớ chịu .

Upvote 0
capchater là một member có "tiền sự" đả kích BQT (trước và sau khi tham gia BQT) nên nếu nick chính đã bị ban vì những lý do liên quan mà lại để cho clone hoạt động tiếp tục hoạt động "gây hậu quả nghiêm trọng" thì nên cấm nick này tạo clone vì lý do tương tự.

http://mmo4me.com/threads/noi-quy-chung-cua-mmo4me-forum.115/

• Clone Account (1 ngưởi sử dụng nhiều Account):
    • Nếu phát hiện Clone Account, bạn sẽ chỉ được phép giữ lại 1 Account trong tổng số Account bạn có. Và tất cả Account còn lại sẽ bị BANNED Forever.
      • Nếu không có lý do chính đáng thì Account chính của bạn cũng sẽ bị BANNED 1 tuần cảnh cáo.
    • Trừ trường hợp các bạn có lý do chính đáng cho việc bị phát hiện Clone Account. Và không gây hậu quả nghiêm trọng.
Thread Closed.

Upvote 0
Update: Thể thao nguyện vọng vủa OP muốn Report MOD Bình đến cùng, mình sẽ mở lại topic này. Nhưng một khi có kết luận từ phía Admin nếu bạn Deceter Report MOD sai tôi sẽ dành cho bạn một lẹnh banned 30 days vì tội Report MOD sai, làm ảnh hưởng tới uy tín của MOD cũng như BQT.

Re-open

MOD @binh6699 ko cần phải vào nói thêm bất cứ 1 điều gì cả.

Upvote 0
thế nếu report đúng thì mod tự bann 30 ngày vì xử sai nhé ?

làm việc thì lạm quyền , chỉ chăm chăm đe dọa và close topic , thảo nào càng ngày càng nhiều mem chống đối @.@

Upvote 0
Cậu nào thấy có thể làm tốt hơn và đủ tư cách thì tự ứng cử lên làm Mod nhé, suốt ngày cứ đâm bị thóc thọc bị gạo hết người này đến người khác là sao vậy? Mình thấy các Mod 4r đã góp công sức ko vụ lợi phục vụ các bạn, tạo sân chơi cho các bạn mà sao các bạn suốt ngày đả kích hết người này đến người khác thế @@ Rồi đến 1 ngày các Mod đều chán nản và chẳng còn ai để các bạn report thì các bạn lại kêu 4r nhạt, Mod thiếu trách nhiệm :eek:

Upvote 0
Cậu nào thấy có thể làm tốt hơn và đủ tư cách thì tự ứng cử lên làm Mod nhé, suốt ngày cứ đâm bị thóc thọc bị gạo hết người này đến người khác là sao vậy? Mình thấy các Mod 4r đã góp công sức ko vụ lợi phục vụ các bạn, tạo sân chơi cho các bạn mà sao các bạn suốt ngày đả kích hết người này đến người khác thế @@ Rồi đến 1 ngày các Mod đều chán nản và chẳng còn ai để các bạn report thì các bạn lại kêu 4r nhạt, Mod thiếu trách nhiệm :eek:

tức là vì mod đã có đóng góp lớn cho nên dù mod có làm gì thì ta cũng phải đội lên đầu để thờ hả cậu ?

hay là vì là mod đã có đóng góp nhiều nên cứ chửi mem thoải mái , còn mem phải lạy lục van xin ?

đơn giản là , đúng và sai , có công bằng hay không .

còn cứ xu nịnh mod thì càng ngày càng mất công bằng, bè phái tích cực thôi .

Upvote 0
Update: Thể thao nguyện vọng vủa OP muốn Report MOD Bình đến cùng, mình sẽ mở lại topic này. Nhưng một khi có kết luận từ phía Admin nếu bạn Deceter Report MOD sai tôi sẽ dành cho bạn một lẹnh banned 30 days vì tội Report MOD sai, làm ảnh hưởng tới uy tín của MOD cũng như BQT.

Re-open

MOD @binh6699 ko cần phải vào nói thêm bất cứ 1 điều gì cả.
Mình ko bên ai cả! Nhưng nếu @Decerte đúng thì lệnh banned 30days sẽ cũng được áp dụng cho Binh6699!
Lần trước Namtuoc cãi nhau với captchater rồi banned luôn nick captchater! Sau đó thấy sai thì 1 người khác unbanned! Như thế là ko công bằng!
Member bị như thế nào thì MOD phải bị như thế đấy! Chứ ko có kiểu Mem làm sai thì bị banned! Mod làm sai thì cho qua!
Phải làm cho mem nể và phục BQT chứ ko như bây gjo! Ghét và xa lánh!

Last edited:
Upvote 0
tức là vì mod đã có đóng góp lớn cho nên dù mod có làm gì thì ta cũng phải đội lên đầu để thờ hả cậu ?

hay là vì là mod đã có đóng góp nhiều nên cứ chửi mem thoải mái , còn mem phải lạy lục van xin ?

đơn giản là , đúng và sai , có công bằng hay không .

còn cứ xu nịnh mod thì càng ngày càng mất công bằng, bè phái tích cực thôi .
Nếu thấy sai và ko công bằng thì hãy góp ý với Mod đó để họ sửa thay vì xỉa xói, đả kích rồi hết đòi thịt Mod này đến Mod khác. Mỗi người nhìn nhận 1 vấn đề khác nhau nên chẳng thể nào cùng 1 vụ việc mà xử lí vừa lòng tất cả mọi người được :rolleyes:

Upvote 0
Nếu thấy sai và ko công bằng thì hãy góp ý với Mod đó để họ sửa thay vì xỉa xói, đả kích rồi hết đòi thịt Mod này đến Mod khác. Mỗi người nhìn nhận 1 vấn đề khác nhau nên chẳng thể nào cùng 1 vụ việc mà xử lí vừa lòng tất cả mọi người được :rolleyes:

à tớ góp ý với binh6699 về 2 3 luật mà binh6699 áp dụng sai cơ , nhưng mà sau đó là cậu ý dỗi và bắt đầu lên cbox dọa dẫm rằng sẽ bann tất cả @.@

Upvote 0
Mình report mod binh6699 lạm quyền khi không hiểu hết nội quy forum .

sự kiện : mod binh6699 bann nick captchater vì lý do clone .

nhưng nội quy forum quy định (http://mmo4me.com/threads/noi-quy-chung-khi-post-bai.117595/#post-2557006) :

Rõ ràng forum không cấm hoàn toàn clone , mà chỉ cấm clone khi vi phạm các mục đích xấu .

Rất nhiều người trong forum đã từng có 1 nick bị banned forever vì nhiều lý do ( mod bann nhầm , mất nick cũ . . . .) đều có thể tham gia hoạt động lại với 1 nick khác .

Vì vậy khi nick chính của captchater đã bị bann tự động vì 5 point , thì việc clone nick khác để vào post bài , nói chuyện hoàn toàn ko có mục đích xấu ( spam thank/post , hay scam )

Đề nghị mod @binh6699 vào giải thích lý do đã bann captchater123 , và đề nghị @Shin cũng như các mod khác cho ý kiến về việc này .

bằng chứng captchater123 bị bann vì clone :

giải thích của mod binh6699 về việc " cứ clone là bann"

bổ sung bằng chứng binh6699 vẫn sử dụng clone trong thời gian bị ban , thời gian này không liên quan tới việc đối chất , chứ ko phải là mod binh6699 nói rằng ko sử dụng sau khi đối chất .

và lý do CHÍNH ĐÁNG là tâm sự ở đây

Về sự việc này mình xử lý như sau:

* Về việc Mod Bình
1. Mod Bình bị ban vì gây lộn với Mem. Đây là vi phạm nhẹ không phải các hành vi như Scam hay Spam hay tung hứng.
2. Việc Mod Bình khi đó khi clone nick vào hoạt động có gửi lời xin lỗi và xin unban thì chính bạn cũng đã có ý kiến xin giảm hình phạt cho Mod Bình.
bác Bình đã có lời xin lỗi thì mình cũng không căng thẳng với nhau làm gì nữa , mình cũng gửi đến bác bình lời xin lỗi của cá nhân mình . hi vọng từ nay về sau bác sẽ giữ được bình tĩ́nh khi xử lý công việc .

nếu có admin nào đọc được cm này , thì mình cũng xin nhờ các admin xem xét giảm nhẹ hình phạt cho cà 2 . vì là lần đầu tiên ở forum có tranh chấp thế này , và cả 2 cũng đã nhận lỗi , nên mong các admin giảm hình phạt cho cả 2 bạn thêm chút thuận lợi trong công việc . coi như là happy ending .

3. Mod Bình clone nick để vào support dv của mình do VPS chuẩn bị có bão. Lý do hoàn toàn chính đáng. Nếu bạn kinh doanh buôn bán và ở trong tình huống của Mod Bình thì bạn có làm thế hay không. Việc này bạn có thể tự trả lời.
Update sever 2 tạm thời ko seller đang sắp có bão. Sever 1 và 3 có hàng cực lớn.

Nick binh6699 tạm thời bị ban 2 ngày vì lý do cá nhân mong mọi người thông cảm!

4. Nick Clone của Mod Bình hiện chưa bị baned và mình sẽ baned luôn và ngay theo rule.
5. Theo rule, việc Mod Bình baned Captchater123 là không sai. Và không hề lạm quyền
* Về việc Captchater
1. Lý do bị banned: Point cảnh cáo đạt 5 point. Và đây là do hệ thống tự baned
2. Lý do Clone để vào hoạt động tại forum: Không có (nếu chỉ là clone chỉ để vào CB chém gió thì là không chính đáng)
3. Captchater không kinh doanh, không buôn bán gì trong forum và không ở trong thời gian đối chất và cậu ấy không được quyền hoạt động ở forum trong thời gian này theo rule:
  • Clone Account (1 ngưởi sử dụng nhiều Account):
    • Nếu phát hiện Clone Account, bạn sẽ chỉ được phép giữ lại 1 Account trong tổng số Account bạn có. Và tất cả Account còn lại sẽ bị BANNED Forever.
      • Nếu không có lý do chính đáng thì Account chính của bạn cũng sẽ bị BANNED 1 tuần cảnh cáo.
    • Trừ trường hợp các bạn có lý do chính đáng cho việc bị phát hiện Clone Account. Và không gây hậu quả nghiêm trọng.
4. Chiếu theo rule này, việc Clone của Captchater sẽ bị baned thêm 1 tuần để cảnh cáo. Việc này mình sẽ thực hiện theo rule và sẽ tăng thêm hình phạt cho Captchater ngay sau khi hệ thống tự Unban.
* Về việc report Mod Bình của Decerte
- Cậu không đưa ra được bằng chứng Mod Bình lạm quyền mà chỉ đưa 1 ví dụ về trường hợp của Mod Bình ra để tham chiếu. Điều này không có tính thuyết phục và chứng cứ đưa ra KHÔNG HỢP LỆ.
- Như mình nói ở trên. Việc Mod Bình baned captchater123 là không sai theo rule. Vì thế cậu sẽ phải chịu mức phạt theo đúng rule. Mức phạt như thế nào mình sẽ đưa ra thảo luận với các Mod và sẽ có thông báo chính thức ngay tại topic này

@Decerte
Cậu được quyền kháng cáo trong vòng 24h tại topic này.

Last edited:
Upvote 0
mình đang thắc mắc ko lẻ ng ta bị banned 1 tuần là ko dc phép vào 4rum trong 1 tuần luôn ah, người ta chọc phá bị banned thôi phải scam đâu nếu thế clone acc khác vào chơi thì có sao khi nào acc kia ra đảo về lại thì acc clone bị banned cũng đc mà

Upvote 0
cái này thì chuẩn rồi, 1 số mod bây giờ ăn nói cũng có kém mạnh miệng gì ai đâu mà hở ra đòi ban người ta, cũng đầy từ ngữ thô tục thôi mà đôi khi trong ngữ cảnh vui vẻ thì anh em cho qua coi là đùa giỡn. chứ trong ngữ cảnh căng thẳng thì các mod lại đem lời nói người ta ra bắt bẻ thì các mod tự xem lại mình ăn nói như thế nào rồi hãy nói người khác. không có lửa thì sao có khói, chẳng ai rãnh rỗi bỏ cả công ăn việc làm ở nhà lên đây report các mod để làm gì cả, người ta được lợi lộc gì khi report các mod ở đây vậy? không có mod thì người ta sống được thêm vài năm à? làm mod hãy suy nghĩ kỹ 1 chút, đứng về phương diện member mà suy nghĩ, đừng đứng trên phương diện 1 mod đầy quyền hành. vua càng long còn phải đi làm ăn mày thử mới biết ăn mày khổ như thế nào mà

Upvote 0
@HourlyMonitor Binh6699 bị Banned vì bị hack nick chứ ko phải cãi nhau với mem rồi bị ban nha bạn!

bị hack là sau này nhé @vgroupbosskiet, còn sau bị hack và đã giải quyết và dc unban vì do thời gian đó bận việc gia đình nên ko onl đối chất được nên bị ban tạm thời thôi.

Upvote 0
Chào bạn @Decerte và MOD @binh6699, mình tóm tắt lại nội dung của topic này:
- Report MOD binh6699 không nắm rõ nội quy của forum và banned captchater123 (clone của captchater) là sai
- Đối chiếu lại sự việc đã xảy ra trong quá khứ, MOD binh6699 cũng đã từng clone và không bị banned nick clone mà vẫn có thời gian "TÂM SỰ"

Với report này mình xin đưa ra hướng giải quyết như sau (chỉ căn cứ vào nội dung report chính):
- Về việc banned captchater123 (clone của captchater) là hoàn toàn đúng luật của forum, vì captchater được phép clone nick captchater123 chỉ có nhiệm vụ là đối chất cho topic report killer8x => xong việc là sẽ bị banned.
=> MOD binh6699 xử lý hoàn toàn đúng luật => bạn report sai

- Về việc bạn đối chiếu với sự việc đã xảy ra trong quá khứ, nếu bạn thấy MOD xử lý vụ đó sai, thì bạn có thể lập topic lật lại vụ đó, việc nào ra việc đó chứ không thể so sánh như vậy được.
- Ngoài lề: Trả lời 1 câu hỏi của bạn, nếu bị banned forever thì sẽ không được phép tạo nick khác để tham gia forum đúng hay sai? Đã bị banned forever thì coi như không còn là member của forum nữa rồi, nick đó hoàn toàn không có giá trị gì nữa, nên hoàn toàn có thể tạo nick khác để tham gia forum mà không vi phạm nội quy nói về clone nick. Còn ở đây captchater bị ban 7 ngày, nên nick đó vẫn có giá trị, và vẫn là 1 người, nên mem đó sẽ phải đợi sau hạn ban và tiếp tục sử dụng nick cũ.

Trong 24h tới nếu 2 bạn không còn ý kiến gì mình xin xử lý theo đúng Rules của BOX và close topic nhé.
Thân!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,921
172,999
Latest member
vuvancuong