Report mod binh6699 lạm quyền

Status
Not open for further replies.

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Service Details
1|decerte|Tăng Ranks|https://mmo4me.com/threads/tang-rank-alexa-us-real-traffic-gia-tren-troi-day.288456/|0||0|5
Mình report mod binh6699 lạm quyền khi không hiểu hết nội quy forum .

sự kiện : mod binh6699 bann nick captchater vì lý do clone .

nhưng nội quy forum quy định (http://mmo4me.com/threads/noi-quy-chung-khi-post-bai.117595/#post-2557006) :

Rõ ràng forum không cấm hoàn toàn clone , mà chỉ cấm clone khi vi phạm các mục đích xấu .

Rất nhiều người trong forum đã từng có 1 nick bị banned forever vì nhiều lý do ( mod bann nhầm , mất nick cũ . . . .) đều có thể tham gia hoạt động lại với 1 nick khác .

Vì vậy khi nick chính của captchater đã bị bann tự động vì 5 point , thì việc clone nick khác để vào post bài , nói chuyện hoàn toàn ko có mục đích xấu ( spam thank/post , hay scam )

Đề nghị mod @binh6699 vào giải thích lý do đã bann captchater123 , và đề nghị @Shin cũng như các mod khác cho ý kiến về việc này .

bằng chứng captchater123 bị bann vì clone :

giải thích của mod binh6699 về việc " cứ clone là bann"

bổ sung bằng chứng binh6699 vẫn sử dụng clone trong thời gian bị bann , thời gian này không liên quan tới việc đối chất , chứ ko phải là mod binh6699 nói rằng ko sử dụng sau khi đối chất .

ngày 31-7-2013 : Shin kết thúc việc report của tớ bằng banned nick binh6699 2 ngày ở đây , sau thời gian này là hết cãi nhau , hết đối chất .

ngày 1-8-2013 : binh6699 sử dụng clone là binh9966 để vào post bài up topic buôn bán ở đây

và lý do CHÍNH ĐÁNG là tâm sự ở đây

Last edited:
Tôi chỉ làm theo Rule. Tôi đã nhắc nhở bạn ấy nhìu lần nhưng vẫn cố cãi và ko chấp hành.
=> Bắt buộc tôi phải dùng rule để xử lý.

1. Nick chính bị ban, bị cáo có quyền clone nick vào để đối chất => có 2 trường hợp:
+ đối chất hợp lý => nick chính được minh oan và unban
+ đối chất nhưng ko có gì thay đổi => nick clone đã hết nhiệm vụ => bị banned chờ nick chính bị hết hạn banned.
2. có bạn lấy rule "Clone nick up bài, tung hứng.... sẽ bị BANNED Forever" để nói thì mình cũng xin thưa: Rule chỉ áp dụng với nick chính vẫn đang hoạt động nhưng clone nick khác vào để tung hứng, up bài ......
-> forum cấm clone với mọi hình thức mỗi người chỉ 1 nick và trước đây cũng có trường hợp xảy ra 1 member 2 nick. BQT đã tạo đều kiện cho chọn 1 trong 2 nick để hoạt động và nick kia sẽ bị banned.
3. Có bạn bảo nick chính bị ban clone để vào cbox mình xin thưa là nick chính bị banned đồng thời cũng đã bị tước quyền vào cbox => các bạn ko có quyền clone bất cứ mục đích gì hay đại loại là để vào cbox ( trừ th ở đều 1)

=> TH ở đây bị cáo đã bị auto banned vì bị phạt thẻ + point nhìu lần => cũng là 1 hình thức vi phạm bị banned => không có quyền clone nhé! Thân

vụ này trước đó hình như cũng đã áp dụng với nick @dinhkienphong

=> Đôi đều nhắc nhở anh em tham gia: Cbox anh em có quyền chém vui nhưng ko phải muốn sao thì sao, chém vui đến quá đà......

@woaini1991 vào xem xét xử lý nhé!

Yêu cầu xử lý thích đáng ko phải để member làm thế nào là làm ko đúng ý thì report, đả kích........

@Trung_Peter @Sir.NamTuoc

Last edited:
Upvote 0
Nói rồi, Rule forum phụ thuộc vào "Thằng MOD" , thích thì nó để, ko thích thì nó ban. Thế thôi.

Giống vụ thằng killer8x . Mình nói éo có gì gọi là xúc phạm nặng nề để đến mức bị ăn point cả nhưng binh6699 nó vẫn cố chấp đòi cho mình ăn point (dù woaini1991 đã nói là ko nghĩ là phải point nhưng binh6699 nó nói có nên đành làm theo)

Thôi thì anh em nghĩ là chẳng sao , bỏ qua. Nhưng cái *** , trên chatbox cứ hở ra là dọa banned banned nghe khó chịu thì nói vài câu, ko hợp ý nó thì nó banned với lí do clone đối chất xong thì ban (forum trước giờ mắc các lỗi ko nghiêm trọng 1 tháng đổ lại - hay nói rõ hơn là ko phải scam thì vẫn thoải mái clone hoạt động chẳng thấy ai bắt bẻ)

Thằng binh6699 miệng thì anh anh em em , nhưng sau lưng tìm đủ trò để đâm sau lưng chiến sĩ. Thôi nói vậy đủ hiểu :) Sống sao cho anh em quý chứ đừng sống sao để anh em chửi vào mặt cho :)

@chủ thread: thôi bỏ đi cậu, kiện cáo làm đêk gì :) Mất thời gian vô ích . Mặc kệ mấy thằng MOD thích thể hiện này đi. Mấy thằng kinh doanh mà xấu tính thì nó mất khách thế thôi. Mới spam cái list yahoo 5,600 mem mà mọi người phản hồi lại treo cả máy luôn (mà đa phần là ủng hộ mới chết chứ :D )

Thôi banned luôn nick clone này đi nhé THÁNH BINH6699

Upvote 0
Tôi chỉ làm theo Rule. Tôi đã nhắc nhở bạn ấy nhìu lần nhưng vẫn cố cãi và ko chấp hành.
=> Bắt buộc tôi phải dùng rule để xử lý.

1. Nick chính bị ban, bị cáo có quyền clone nick vào để đối chất => có 2 trường hợp:
+ đối chất nhưng ko có gì thay đổi => nick clone đã hết nhiệm vụ => bị banned chờ nick chính bị hết hạn banned.
2. có bạn lấy rule "Clone nick up bài, tung hứng.... sẽ bị BANNED Forever" để nói thì mình cũng xin thưa: Rule chỉ áp dụng với nick chính vẫn đang hoạt động nhưng clone nick khác vào để tung hứng, up bài ......
-> forum cấm clone với mọi hình thức mỗi người chỉ 1 nick và trước đây cũng có trường hợp xảy ra 1 member 2 nick. BQT đã tạo đều kiện cho chọn 1 trong 2 nick để hoạt động và nick kia sẽ bị banned.
3. Có bạn bảo nick chính bị ban clone để vào cbox mình xin thưa là nick chính bị banned đồng thời cũng đã bị tước quyền vào cbox => các bạn ko có quyền clone bất cứ mục đích gì hay đại loại là để vào cbox ( trừ th ở đều 1)

=> TH ở đây bị cáo đã bị auto banned vì bị phạt thẻ + point nhìu lần => cũng là 1 hình thức vi phạm bị banned => không có quyền clone nhé! Thân

vụ này trước đó hình như cũng đã áp dụng với nick @dinhkienphong

=> Đôi đều nhắc nhở anh em tham gia: Cbox anh em có quyền chém vui nhưng ko phải muốn sao thì sao, chém vui đến quá đà......

@woaini1991 vào xem xét xử lý nhé!

cậu nhắc nhở bạn ý không được clone , trong khi nick bạn ý đang bị bann ?

chốt lại là thế nào , giải thích đơn giản là cậu cấm cậu ý vào forum ? ? ?

1. Chỗ này cảm phiền chỉ mình rule nào quy định , hay cậu làm theo thói quen ?

2. Lấy gì để biết nick nào đang hoạt động nick nào không ? nếu captchater bảo là bỏ nick cũ vì bị banned , thì cậu ý hoàn toàn có quyền dùng nick mới đúng ko ?

Forum cấm sử dụng cả 2 nick "cùng lúc" , cậu có thể tìm được bằng chứng capchater sử dụng 2 nick "cùng lúc" không ?

3. Banned là tước quyền vào forum với nick ý , chứ tìm hộ mình là banned là tước quyền vào forum với tất cả mọi nick ?

phần chém gió ở cbox : thế nào là quá đà , cậu định nghĩa giúp mình quá đà cái , cậu là mod , thích nói luật thì hãy nói những cái gì cụ thể có thể định lượng được , đừng nói chung chung theo cảm tính .

vụ này tớ report mod , nên đề nghị cấp cao hơn vào xử lý , Tmod @woaini1991 hiện là cấp dưới của cậu , bảo xử lý e rằng không công minh , tớ đề nghị các mod và Tmod vào cho ý kiến về vụ này thôi , chứ ko xử lý được

Upvote 0
Upvote 0
trước đây có lần binh6699 bị ban nick mấy ngày, khi ấy bạn cũng clone nick để tiếp tục hoạt động dịch vụ vps đó thôi.

Thì trước giờ vẫn vậy mà . Ko biết là có rule hay ko nhưng mình nhớ (và mình cũng đã làm khi còn làm tmod) thì những tài khoản nào bị banned vì tội nhẹ (chủ yếu là ko phải scam) thì vẫn cho phép clone hoạt động trong forum. Khi đc unban nick cũ thì phải yêu cầu ban nick clone ngay.

Đúng là RULE phụ thuộc vào MOD thôi.
1. MOD là RULE
2. Đọc lại điều 1
:rolleyes:

Upvote 0
cậu nhắc nhở bạn ý không được clone , trong khi nick bạn ý đang bị bann ?

chốt lại là thế nào , giải thích đơn giản là cậu cấm cậu ý vào forum ? ? ?

1. Chỗ này cảm phiền chỉ mình rule nào quy định , hay cậu làm theo thói quen ?

2. Lấy gì để biết nick nào đang hoạt động nick nào không ? nếu captchater bảo là bỏ nick cũ vì bị banned , thì cậu ý hoàn toàn có quyền dùng nick mới đúng ko ?

Forum cấm sử dụng cả 2 nick "cùng lúc" , cậu có thể tìm được bằng chứng capchater sử dụng 2 nick "cùng lúc" không ?

3. Banned là tước quyền vào forum với nick ý , chứ tìm hộ mình là banned là tước quyền vào forum với tất cả mọi nick ?

phần chém gió ở cbox : thế nào là quá đà , cậu định nghĩa giúp mình quá đà cái , cậu là mod , thích nói luật thì hãy nói những cái gì cụ thể có thể định lượng được , đừng nói chung chung theo cảm tính .

vụ này tớ report mod , nên đề nghị cấp cao hơn vào xử lý , Tmod @woaini1991 hiện là cấp dưới của cậu , bảo xử lý e rằng không công minh , tớ đề nghị các mod và Tmod vào cho ý kiến về vụ này thôi , chứ ko xử lý được

-
Clone Account (1 ngưởi sử dụng nhiều Account):
  • Nếu phát hiện Clone Account, bạn sẽ chỉ được phép giữ lại 1 Account trong tổng số Account bạn có. Và tất cả Account còn lại sẽ bị BANNED Forever.
    • Nếu không có lý do chính đáng thì Account chính của bạn cũng sẽ bị BANNED 1 tuần cảnh cáo.
- nếu captchater bỏ nick cũ để dùng nick mới thì bản án cậu ta đang phạm phải hết hạn mới có quyền dùng nick mới cứ dùng nick -> vi phạm -> bỏ nick lập nick khác -> tiếp tục vòng lẩn quẩn thế forum loạn hết cả à.
=> Nick kia cậu ta chỉ vào đối chất và cũng chờ bản án hết hạn để sử dụng nick cũ việc cậu nói là hoàn toàn ko hợp lý!
- Các cậu bàn luận vấn đề biển đông, quân sự, bàn luận về việc kí chữ kí hiệp định gì gì đó ..... là đúng à? ko phải là đang vi phạm rule?

Upvote 0
Giờ mới thấy phần quote này :

chắc cậu cũng chưa đọc http://mmo4me.com/threads/noi-quy-box-suggestion-feedbacks.26045/

Đọc cho kĩ nhé , không bann nick tớ vì tớ report được đâu =))

rule:
Note:
  • Nội quy BOX Suggestion - Feedbacks có thể được thay cho phù hợp với hiện tại. Mọi thắc mắc các thành viên có thể Reply tại Topic này
  • Trước khi Report, các bạn cần cân nhắc kĩ mục đích Report của mình. Vì có thể bạn sẽ bị ban nặng hơn nếu Report sai
=> không phải làm sao là làm muốn report là report sai là bị phạt đừng nói ko ban vì report đâu cậu nhé!

Upvote 0
- nếu captchater bỏ nick cũ để dùng nick mới thì bản án cậu ta đang phạm phải hết hạn mới có quyền dùng nick mới cứ dùng nick -> vi phạm -> bỏ nick lập nick khác -> tiếp tục vòng lẩn quẩn thế forum loạn hết cả à.
=> Nick kia cậu ta chỉ vào đối chất và cũng chờ bản án hết hạn để sử dụng nick cũ việc cậu nói là hoàn toàn ko hợp lý!
- Các cậu bàn luận vấn đề biển đông, quân sự, bàn luận về việc kí chữ kí hiệp định gì gì đó ..... là đúng à? ko phải là đang vi phạm rule?

trước đây có lần binh6699 bị ban nick mấy ngày, khi ấy bạn cũng clone nick để tiếp tục hoạt động dịch vụ vps đó thôi.
:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Khỏi pm yahoo nhé, anh xóa cmn nick mày rồi o_Oo_Oo_O

Upvote 0

Thứ nhất : tội nào ra tội đó , ở đâu ra kiểu bị tội này nên thích bann tội khác thế ? đang nói tội này lại kiếm tội khác để bann giống đợt bann ioserializable lần trước à ?

Thứ 2 : với lý do cậu đưa ra ở trên , tớ đề nghị cậu tự bann nick vì đã có hành vi làm loạn forum ( cậu bị bann nick cậu cũng clone ) . Thân là mod đề nghị nghiêm trị .

Upvote 0
-
Clone Account (1 ngưởi sử dụng nhiều Account):
  • Nếu phát hiện Clone Account, bạn sẽ chỉ được phép giữ lại 1 Account trong tổng số Account bạn có. Và tất cả Account còn lại sẽ bị BANNED Forever.
    • Nếu không có lý do chính đáng thì Account chính của bạn cũng sẽ bị BANNED 1 tuần cảnh cáo.

Đọc kĩ lại nhé :

Cậu phát hiện ra captchater Clone Account , thì capchater ĐƯỢC PHÉP GIỮ LẠI 1 ACCOUNT , và account nào là quyền của bạn ý .

Upvote 0
Đã nói hết tùy BQT xử lý nếu tớ sai thì BQT cứ phạt vì tớ cũng chỉ làm theo rule. Còn report sai thì phải xử lý chứ ko phải để member muốn làm sao thì làm!

Còn trước đó clone để đối chất nhưng và tiện thể vào topic dịch vụ để comment giải quyết cũng như giải thích vì nick chính bị banned ( nick chính bị banned thì cũng có ai dám sử dụng dịch vụ và sau đó cũng ko hoạt động chờ nick chính hết hạn tù mới hoạt động lại!)

Upvote 0
Đọc kĩ lại nhé :

Cậu phát hiện ra captchater Clone Account , thì capchater ĐƯỢC PHÉP GIỮ LẠI 1 ACCOUNT , và account nào là quyền của bạn ý .

nếu cậu ta hết hạn ban cậu ta có thể chọn 1 trong 2 acc. Còn lại mình đã giải thích như trên ở #10

Upvote 0
Nói chung là giờ các "bạn MOD" bớt thể hiện "quyền đc banned" của mình đi.
Forum thì kiếm chẳng ra tiền , anh em buồn bã mới lên chatbox chém gió cho vui. Vậy mà các bác Mod cứ thích thể hiện. Mở miệng ra là lại dọa ban. Trong khi các bạn comment cũng có hơn đc ai. Vụ conheo bị banned vì nói chó . Nếu cứ nói chó mà bị banned thì 1 loạt tmod , mod ra đảo cmnr :)

Mod cũng từ mem mà lên. Vậy mà trong cách nc cứ thể hiện "quyền lực thái quá" . Nói vậy thôi . Còn mình chẳng muốn làm căng việc này. Thôi thì trả lại topic cho Decerte đấy. Buồn quá mất chỗ chém gió rồi , về gõ captcha lại đây :oops:

Upvote 0
Đã nói hết tùy BQT xử lý nếu tớ sai thì BQT cứ phạt vì tớ cũng chỉ làm theo rule. Còn report sai thì phải xử lý chứ ko phải để member muốn làm sao thì làm!

Còn trước đó clone để đối chất nhưng và tiện thể vào topic dịch vụ để comment giải quyết cũng như giải thích vì nick chính bị banned ( nick chính bị banned thì cũng có ai dám sử dụng dịch vụ và sau đó cũng ko hoạt động chờ nick chính hết hạn tù mới hoạt động lại!)
bạn nghĩ forum này toàn trẻ con, tin lời này à :rolleyes: Member nhìn lí do ban để tiếp tục sử dụng dịch vụ hay ko. Lí do banned mà ko phải scam thì việc gì member ko sử dụng dịch vụ nữa. Nick cậu vụ banned vẫn up topic đều hàng ngày nhé, ko phải chỉ 1 lần đâu :rolleyes:

Thôi té. Chốt 1 câu éo anh em gì nữa :D

Upvote 0
Nick chính bị ban, bị cáo có quyền clone nick vào để đối chất => có 2 trường hợp:
Sự việc trên ko nêu quan điểm ... để mod phụ trách box xử lí

Còn phần trên này hợp lý rồi , khi nick clone hết nhiệm vụ thì phải bị banned đợi tới khi nick chính được unban

Việc banned tuỳ vào tính tình của Mod thôi , Mod banned ko phải Mod sai
.

Upvote 0

nếu cậu ta hết hạn ban cậu ta có thể chọn 1 trong 2 acc. Còn lại mình đã giải thích như trên ở #10

Phần BQT thì ko động đến nữa , việc của người khác thì để người khác lo .

Việc của cậu là LÝ DO CHÍNH ĐÁNG , thế việc của người khác là LÝ DO KHÔNG CHÍNH ĐÁNG à ?

Phần nào ghi là nick chính hết hạn banned mới được chọn 1 trong 2 acc thế ? banned forever thì không được clone lại vì nick chính có bao giơ hết hạn banned đâu ?

Cậu là mod , và đang tranh cãi về luật , cảm phiền cậu nói luật gì thì lỗi dẫn chứng ra để tiện cho mọi người theo dõi , chúng ta đanh tranh luận dựa theo RULE .

Upvote 0
Phần BQT thì ko động đến nữa , việc của người khác thì để người khác lo .

Việc của cậu là LÝ DO CHÍNH ĐÁNG , thế việc của người khác là LÝ DO KHÔNG CHÍNH ĐÁNG à ?

Phần nào ghi là nick chính hết hạn banned mới được chọn 1 trong 2 acc thế ? banned forever thì không được clone lại vì nick chính có bao giơ hết hạn banned đâu ?

Cậu là mod , và đang tranh cãi về luật , cảm phiền cậu nói luật gì thì lỗi dẫn chứng ra để tiện cho mọi người theo dõi , chúng ta đanh tranh luận dựa theo RULE .

Clone để vào cbox là lý do chính đáng? Banned forever nếu vi phạm nặng vẫn ko được clone nhé nếu phát hiện vẫn bị banned ( đại loại scam chẳng hạn) Còn vi phạm rule bị banned vài ngày hay 1 tuần là có thời hạn vậy vẫn phải clone và BQT phải giải quyết cho clone vì lý do chính đáng là vào cbox ?

Upvote 0
Clone để vào cbox là lý do chính đáng? Banned forever nếu vi phạm nặng vẫn ko được clone nhé nếu phát hiện vẫn bị banned ( đại loại scam chẳng hạn) Còn vi phạm rule bị banned vài ngày hay 1 tuần là có thời hạn vậy vẫn phải clone và BQT phải giải quyết cho clone vì lý do chính đáng là vào cbox ?

Lại đem ý kiến cá nhân ra rồi @.@

Lý do ở đây chỉ có thể phân biệt là việc CÔNG và việc TƯ .

kiểu như shin mà bị banned 7 ngày thì vẫn phải lê lết vào forum vì việc CÔNG , còn tất cả các việc khác là việc Tư hết .

Chứ cãi kiểu cậu , chẳng ai thấy clone để vào buôn bán là việc CHÍNH ĐÁNG cả .

bổ sung bằng chứng binh6699 vẫn sử dụng clone trong thời gian bị bann , thời gian này không liên quan tới việc đối chất , chứ ko phải là mod binh6699 nói rằng ko sử dụng sau khi đối chất .

ngày 31-7-2013 : Shin kết thúc việc report của tớ bằng banned nick binh6699 2 ngày ở đây , sau thời gian này là hết cãi nhau , hết đối chất .

ngày 1-8-2013 : binh6699 sử dụng clone là binh9966 để vào post bài up topic buôn bán ở đây

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,905
172,991
Latest member
vinhken

Most viewed of week