Rules Nội quy BOX Suggestion - Feedbacks

OnlyC

Senior
Reactions
2,312
MR
0.000
Insuree Balance
0
Đầu tiên, cho BQT gửi lời chào đến các bạn cùng đến với ngôi nhà chung của chúng ta là MMO4ME.com

Đây là một số Rules (nội quy) khi Post bài trong BOX Suggestion - Feedbacks, các bạn tham khảo và thực hiện đúng Rules (nội quy) của Forum nha:
  1. Đầu tiên bạn cần tham khảo Nội quy chung tại đây:
  2. Chọn đúng Prefix cho nội dung bài viết của bạn
  3. Với các bài viết Report người khác bạn sẽ cần có:
    • Đầy đủ bằng chứng chứng minh người bị Report phạm lỗi (Proof, Logs Chat,...)
    • Trình bày đầy đủ thông tin về vấn đề bạn muốn Report
    • Không được tạo nhiều Topic Report chung một người
  4. Bạn có quyền Report người khác khi họ cố tình vu không, nói xéo, nói móc,... Sau khi đã nhắc nhở mà họ vẫn tài phạm. BQT chỉ xử lý khi có TopicProof rõ ràng
  5. Các thành viên không liên quan trực tiếp đến topic Report không được Comment vào Topic khi chưa có sự yêu cầu của BQT, trừ khi có bằng chứng (hình ảnh, video) liên quan bổ sung vào vụ việc:
    • Những thành viên cố tình gây mất đoàn kết sẽ bị auto Spam (Bị banned, mất hết post, like và chỉ được unbanned sau khi vụ việc được giải quyết xong). Mọi trường hợp clone nick sẽ bị banned IP.
  6. Report thành viên BQT:

Kết quả xử lý:
  1. Nếu bạn Report sai:
    • Bạn đã làm ảnh hưởng đến các người khác và gây mất thời gian cho các Members khác
    • Bạn có thể sẽ bị tăng mức phạt lên cao hơn tuỳ mức độ ảnh hưởng do bạn gây ra
  2. Nếu bạn Report đúng:
    • BQT sẽ Reply minh oan cho bạn
    • BQT luôn muốn tạo một sân chơi lành mạnh cho mọi người, nếu có sai sót nhỏ hy vọng các bạn thông cảm
    • Trường hợp MOD / Admin gây hậu quả nghiêm trọng thì BQT sẽ bàn bạc thêm và đưa ra hướng giải quyết hợp lý cho MOD / Admin đó

Tùy mức độ vi phạm sẽ có phương pháp xử lý riêng từ:
  1. Cảnh cáoMove vào Recycle Bin
  2. BANNED: 1 ngày, 3 ngày, 7 ngày, 1 tháng, Forever

Note: Nội quy BOX Suggestion - Feedbacks có thể được thay cho phù hợp với hiện tại. Mọi thắc mắc các thành viên có thể Reply tại Topic này

Chúc các bạn vui vẻ, và kiếm được thật nhiều tiền
BQT MMO4ME

Last edited by a moderator:
Updated Rules

Upvote 0
Thực sự BQT đang làm khó mình bằng cách liên tục update rule. bởi lý:
+nếu rule nhiều mà các MOD ko quản lý nổi thì mem sẽ quay lại khiếu nại
+rule mới ra đời ko chánh khỏi mâu thuẫn và chồng chéo lên cái cũ và cũng có thể trùng lặp
----------->nên cần phải họp nhau lại thống nhất và cho ý kiến. có thể là thử nghiệm xem có bất cập không rồi phổ biến. khi đó ra một quy tắc chung. chứ mỗi mod thấy ko hợp lý là đẻ ra thêm một rule nữa thì khó kiểm soát. thay vì chia nhỏ ra thì hãy gộp chung lại để vừa đơn giản và dựa vào đó đội ngũ MOD hoạt động hiệu quả hơn.
còn việc report thì mem đôi khi xét trên suy nghĩ chủ quan của mình nên cho rằng MOD sử sai hay là nghĩ ai đó scam nên report là chuyện bình thường ko tránh khỏi. cách giải quyết là nên mở thêm một box nhỏ trong đó. gọi là box chờ đợi trả lời(box này chỉ có giá trị chờ phản hồi và làm rõ khúc mắc giữa các bên. MOD chưa cần ra tay sử lý). nếu 2 bên cùng thỏa thuận đc ở box này thì thôi. nếu trong trường hợp ko giải quyết đc hoặc ko bên kia ko trả lời thì chính thức post bài ở mục report scam. lúc đó đội ngũ MOD xẽ vào sử lý. như vậy vừa đỡ mất công MOD phải nhọc nhằn theo sát. mà mem cũng có thể giải tỏa khúc mắc và hiểu rõ nhau.
chấm hết
cái này ko phải do 1 mod tự quyết định mà đã họp BQT gồm admin , smod và các mod :)

Upvote 0
Mình thấy cột bên tay phải trên trang chính còn khá trống, từng mục phân loại, Rules thì chỉ có tất cả các Rule, điều kiện để làm .... ví dụ thế, để cho các thành viên dc thấy, tất cả rules :D

Upvote 0
Thực sự BQT đang làm khó mình bằng cách liên tục update rule. bởi lý:
+nếu rule nhiều mà các MOD ko quản lý nổi thì mem sẽ quay lại khiếu nại
+rule mới ra đời ko chánh khỏi mâu thuẫn và chồng chéo lên cái cũ và cũng có thể trùng lặp
----------->nên cần phải họp nhau lại thống nhất và cho ý kiến. có thể là thử nghiệm xem có bất cập không rồi phổ biến. khi đó ra một quy tắc chung. chứ mỗi mod thấy ko hợp lý là đẻ ra thêm một rule nữa thì khó kiểm soát. thay vì chia nhỏ ra thì hãy gộp chung lại để vừa đơn giản và dựa vào đó đội ngũ MOD hoạt động hiệu quả hơn.
còn việc report thì mem đôi khi xét trên suy nghĩ chủ quan của mình nên cho rằng MOD sử sai hay là nghĩ ai đó scam nên report là chuyện bình thường ko tránh khỏi. cách giải quyết là nên mở thêm một box nhỏ trong đó. gọi là box chờ đợi trả lời(box này chỉ có giá trị chờ phản hồi và làm rõ khúc mắc giữa các bên. MOD chưa cần ra tay sử lý). nếu 2 bên cùng thỏa thuận đc ở box này thì thôi. nếu trong trường hợp ko giải quyết đc hoặc ko bên kia ko trả lời thì chính thức post bài ở mục report scam. lúc đó đội ngũ MOD xẽ vào sử lý. như vậy vừa đỡ mất công MOD phải nhọc nhằn theo sát. mà mem cũng có thể giải tỏa khúc mắc và hiểu rõ nhau.
chấm hết
:) mình ko đoán dc mod nào sẽ bị repost đầu tiên sài Rule mới này :) Còn việc bạn nói " nên cần phải họp nhau lại thống nhất và cho ý kiến. có thể là thử nghiệm xem có bất cập không rồi phổ biến. khi đó ra một quy tắc chung. chứ mỗi mod thấy ko hợp lý là đẻ ra thêm một rule nữa thì khó kiểm soát." thì việc này ko bao giờ dc bạn ạ , Rules đầu tiên là Rules chính thức của 4rom mình , nhưng cái gì củng vậy sao khi hoạt động 1 thời gian dài nó đều có bất cập hay không còn phù hợp, thì phải sửa đổi hoặc bổ sung thêm mà trước đây BQL ko thấy dc.Đó là lí do vì sao có các toppic này :
Góp ý phát triển Forum
Những vấn đề BQT cần biết

Rule mới dc bổ sung vì BQL luôn tìm cách tạo một sân chơi tốt nhất để mọi người an tâm kiếm thật nhìu tiền và BQL củng như mem khi làm sai đều như mọi người :) Khi mà MOD đã quyết định ban hay close 1 toppic nào , thì đã bít là sai ở mức độ nào , những sai phạm nhỏ ko ảnh hưởng mem khác có thể bỏ qua, nhắc nhở và cho thời gian giải quyết !! Ít có mem nào bị baned vào mở toppic hỏi "why" , họ đủ hiểu dc lí do , nếu có nhầm lẩn đơn giản pm mod quảng lí box ,sử lí ngay ngoài yahoo họ còn công việc đâu rảnh , còn 1 số mem clone vào mở toppic cố cãi lại, để kêu gọi mọi người vào xem cái sơ suất của BQL,mà đó chỉ do nhầm lẩn thì ko đơn giản chỉ là chỉ muốn unban.....BQL vs mem như 1 củng là người đều có thể phạm sai lầm và sai có Rules sử lí ,trước đây có 1 ít mem luôn cố chứng minh mình ko phải là 1 mà là 2 hoặc từ 4rom khác đến với ý đồ ko tốt cho 4rom thì việc "thanh lọc" là cần thiết , thật sự vô cớ ban 1 mem MOD khó có thể làm dc,nhưng nếu MOD chịu khó "bới lông tìm vết" thì ko phải ko thể, làm thế MOD hơi "nhỏ nhen" nhưng các mem ấy vào 4rom với ý định ko tốt ,ko phải kiếm tiền hay trao đổi kinh nghiệm như mọi mem thì ko áp dụng Rules dc, ko scam,ko có việc gì ở 4rom nhưng luôn có mặt ở các toppic những sơ suất của BQL ;) Các MOD baned thì 100% đã có lí do ;)
vd: Comment ở dưới trong 1 toppic quang trọng thông báo Rules 4rom mà viết như vậy,ở đây MOD đơn giản chỉ del,nhưng nếu chịu khó seard lại post của mem chụp tầm 5 6 cái post ko dính dáng vấn đề chính toppic là MOD có ngay 1 cái toppic BANED rồi :) nhìu lắm ...
no ne no non ny nê 1 né =))
:) Hi vọng Rules mới này sẽ ko ai trong BQL bị dùng ,vì với mình chỉ có scam mới phải Repost ai đó :)

Last edited by a moderator:
Upvote 0

chấm hết
đêm qua sỉn nên phần phía trên comment chung quá. nhưng về việc report thì xin trích lại ý tưởng như trích dẫn đây. MOD có thể xem xét

Upvote 0
mọi thứ rules được đẻ ra chỉ với chung 1 mục đích, chỉ cần kiên định mục đích đó thì rules có lỏng lẻo cũng vẫn hoạt động tốt ;)

Upvote 0
đêm qua sỉn nên phần phía trên comment chung quá. nhưng về việc report thì xin trích lại ý tưởng như trích dẫn đây. MOD có thể xem xét

Chuyện trả lời thì đã có Prefix Waiting for Answer trong box Scam. Còn đây là rule report MOD/Admin :D
Việc thắc mắc lí do bị ban thì tuỳ trường hợp có thể bị ban nặng hơn, chứ ko phải lần nào cũng vậy.

Upvote 0
ới em có thắc mắc:
1- vẫn thấy các mod đứng ra làm trung gian (limit PP, mất time,...)
2-Mod làm nhìu việc (edit rules,ban acc vi phạm, ..)

thắc mắc ở đây là: các anh có đc trả lương ko ạk. e thấy hình như làm ko công

Upvote 0
ới em có thắc mắc:

Hiện nay theo mình thấy là hầu hết các mod đều làm không công bạn à.

Upvote 0
ới em có thắc mắc:

1- MOD có thể làm trung gian nếu bạn đó có thời gian và thông báo trên diễn đàn
2- MOD chính thức mới được edit, rules, ban acc vi phạm ( chịu trách nhiệm về hành vi và lời nói của mình )
3- MOD không lương, may ra 1 năm thưởng 1. 2 lần. Mới nhất mình được 5$ cách đây gần 2 tháng :D

Upvote 0
Mod ở đây cũng chỉ là chung tay góp sức vào 4rum giúp 4rum phát triển thôi, chứ lương lậu gì :-s, Trc mình cũg làm Mod bên wedsite của trường mình ;)) Đc mỗi cái thầy cô quý mến :D Mệt nhưng Vui

Upvote 0
Upvote 0
Nhờ admin giải thích rõ hơn những vấn đề sau giúp tớ với:
1. Tớ muốn đăng topic thu mua lên diễn đàn đọc nội quy thấy yêu cầu phải đủ 30 Post. Vậy Thế nào là Post ( up card điện thoại cho anh em dùng có được gọi là post không? Một bài up là tính 1 post hay sao ?)

2. Đóng bảo hiểm để đăng topic thu mua là bao nhiêu tiền?
Cảm ơn admin nhiều.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,306
170,437
Latest member
1Vincent02

Most viewed of week

Most viewed of week