MMO và những ánh mắt của người xung quanh ?

em chỉ thành công việc regup thôi còn hè này chỉ bỏ vốn ra mà làm thôi ! chúc anh 1 ngày tốt lành thân:)! sáng tạo 70% còn 30% nhờ vào google học ra
Cố lên bạn..mình tin rằng bạn sẽ không chỉ tìm ra một hướng đi đó mà còn nhiều hướng đi khác nữa..:D...nhưng cũng đừng ham mê quá rồi lại đánh mất nhiều thứ đó..tiền không mua được một số thứ đâu..:(

Em đam mê nông trại chăn nuôi lắm .Hi vọng 1 ngày không xa em có thể làm vừa làm MMO vừa làm nông trại chăn nuôi Sống không hối tiếc:oops:
Vậy tốt quá..ăn gia cầm sạch, gia súc sạch thì tuyệt..khi nào cho mình đặt vài con gì đó..:p

em 97 biết đến mmo từ vụ stellar và thích mmo từ đó, từ cấp 3 e đã không lo học ăn chơi suốt nên nghĩ sẽ quyết tâm theo mmo được đồng nào được, ai nói gì kệ, ráng kiếm lĩnh vực thích hợp với mình sau này có cái mà mò mẫn :D
người ta học chắc gì sau này họ sẽ sướn
mình không học ai khẳng định sau này mình sẽ nghèo
tự động viên mình thôi :(

em ms ra trg chưa đc 1 năm, đi làm công trường vất vả dầm mữa dãi nắng, mùa rét thì xác định teo tờ rym + hay bị cúm vặt, và 1 lý do chính đó là hay bị bọn nó chửi nên e qđ ở nhà, làm MMO, lương gấp 3,4 lần làm ở mấy cái công trg khốn kiếp đó, tự do, thoải mái, ban đầu cũng xì xà xì xèo từ bố mẹ, hàng xóm nhưng rồi dần dần cũng hết, ak mà bố e cũng hỏi công việc có phạm pháp j ko thế, giải thích mãi mà bố e k hiểu :D

Trc quanh nhà mình cũng có mấy bà hàng xóm nhiều chuyện, hỏi mình làm gì mình bảo đang Mò
Online. Thế là đám đông giải tán trong trật tự :D

Em đang định thuê 1 chỗ ở ngoài làm cho tiện các bác ợ , ở HN thì có 1 nhà 3 tầng, có 2 mạng ở rồi , em đến ở nữa là 1.5 củ/ tháng . Mà ở các tỉnh lẻ như ở vĩnh phúc , bắc ninh thì nó giá trọ =1/2, nhưng xa trung tâm với lại khó kiếm người trao đổi hơn hn, theo các bác em nên ở chỗ nào nhỉ , đang phân vân quá ợ :confused:1:confused:
up lại câu hỏi này ợ , bác nào tư vấn cho em , có lẽ nên lên hn các bác nhỉ

e đang ở Hà Nội nè . Chỗ Bắc Từ Liêm ý , phòng đẹp đẹp thì 1 củ /1 tháng 1 mình ở thoải mái :) . Giáp Hà Nội 2 (Hà Tây) nên đồ ăn , vv rẻ như ở quê :3

e đang ở Hà Nội nè . Chỗ Bắc Từ Liêm ý , phòng đẹp đẹp thì 1 củ /1 tháng 1 mình ở thoải mái :) . Giáp Hà Nội 2 (Hà Tây) nên đồ ăn , vv rẻ như ở quê :3
em quyết định lên hn chiến các bác ợ , mà em xem trên mạng toàn phòng 1 củ 5 trở lên thôi :confused:

Nhà em làm nghề may , nhà có 4 5 công nhân , em thì phụ gia đình làm hàng , tầm 1 năm trở lại đây thì làm mmo , công nhân thì thấy thằng con nhà chủ lúc nào cũng ở nhà ,ở trong phòng , ko đi đâu , đàn 3` con gái thì mồm 5 miệng 10 các bác biết rồi đó , đôi khi cũng thấy khó chịu vì những lời đàm tiếu :(
họ hàng thì soi mói , có lẽ bây h cần 1 không gian yên tĩnh , độc lập và môi trường mới để training lại cuộc sống :rolleyes: , sức khỏe cũng khá kém nữa :confused:
Còn các bác, các thím thì sao , những người xung quanh nghĩ gì về việc các bác đang làm :D
thôi cứ cố gắng lên thôi bác ợ, em cũng mmo gần 1 năm nay rồi, tốt nghiệp không đi làm toàn ở nhà cày quốc thôi.

tui bị nghi án là hacker nè.. ""chỉ ngồi máy tính mà kiếm đc tiền chỉ có làm hacker giống trên tivi nói thôi" khổ quá đành phải nhe răng cười cho xong chuyện thôi ,giải thich làm sao đc vs những người chẳng có tí gì về mmo

tui bị nghi án là hacker nè.. ""chỉ ngồi máy tính mà kiếm đc tiền chỉ có làm hacker giống trên tivi nói thôi" khổ quá đành phải nhe răng cười cho xong chuyện thôi ,giải thich làm sao đc vs những người chẳng có tí gì về mmo
chuẩn rồi , mình cũng bị nghi là lừa đảo:D

Sắp tới em định thuê 1 chỗ trọ ở 1 tỉnh khác , lắp dàn máy và tìm hiểu sâu và kĩ hơn , tập thể thao để cải thiện sức khỏe nữa :D , ở nhà chả làm gì ra hồn cả :)
:D đi tập gym đi bạn, ngồi nhiều bụng nó to ra

Ôm máy tính ra quán cafe làm. Có gì đâu mà khó khăn. Còn ko thuê 1 phòng trọ, sáng đi tối về:)

Sắp tới em định thuê 1 chỗ trọ ở 1 tỉnh khác , lắp dàn máy và tìm hiểu sâu và kĩ hơn , tập thể thao để cải thiện sức khỏe nữa :D , ở nhà chả làm gì ra hồn cả :)
thuê trọ tỉnh nào cho mình thuê trọ cùng với :D

Mỗi tháng đưa vợ 50tr, biếu ông bà nội 20tr, ông bà ngoài 10tr còn thừa thì để tiền đầu tư, mình ở nhà hơn năm nay rồi chả thấy hàng xóm láng giềng đàm tiếu gì cả.

Bạn làm MMO thì bạn nên cố gắng tập trung vào công việc, những việc khác thì kệ họ, thời gian và thu nhập của bạn sẽ chứng minh cho sự nỗ lực của bạn.

Thân !
Bác cho em theo với :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,901
172,986
Latest member
qanh208

Most viewed of week

Most discussed of week