• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Mình là chủ tài khoản TK VCB 0691000301223 - LÊ TUẤN ANH

kuanh01

Senior
Reactions
474
MR
0.074
Chat with me via Skype
Bên kia lại thấy 1 vụ scam tương tự. Cái này bác thớt có lỗi gì đâu mà đền với bù. Hoàn toàn do người bán. Là mình cũng vậy ngta mua hàng gửi tiền trước thì mình send hàng, Không scam mình là được rồi. sao mình điều tra dc nó có scam ai không. Cái này là quá khó với ng bán. Mấy bạn chủ quan...! Chưa bị mất lòng tin vào con người bao giờ à mà cứ nhắm mắt send như đúng rồi.

ncxn

Hero
Reactions
2,244
MR
0.000
Nếu không chứng minh được thớt và scammer thì thớt không việc gì phải chịu trách nhiệm gì hết. Thấy mấy bạn nói đền bù 1 phần là 1 phần thế nào? Quá vô lý.
Thằng thớt này cũng bá đạo mà, nhận tiền chả biết của ai mà giao hàng. Hên là MMO chứ ngoài đời thì mất trắng vì người trả tiền có quyền đòi hàng cần mua.

Thằng thớt này cũng bá đạo mà, nhận tiền chả biết của ai mà giao hàng. Hên là MMO chứ ngoài đời thì mất trắng vì người trả tiền có quyền đòi hàng cần mua.
Cậu nói như đùa :) làm sao biết cái thằng gửi tiền có phải thằng mua hàng không :) kể như nó không phải chủ tk mà nó nhờ... hoặc anh chị em nó thì sao bạn. Ngoài đời nó khác. gặp mặt xì tiền. còn tiền nó chôm của bố mẹ nó hay cướp của ai đó thánh check được chăng

Last edited:

Permiser

Hero
Reactions
531
MR
0.008
à xin lỗi mình nói đền bù là k đúng.
mình nghĩ là nên sửa thành hỗ trợ thì đúng hơn, mà tùy thớt thôi mình chỉ gợi ý mà vì thớt cũng có nói là :
Xin đính chính lại với các bạn,yahoo mình giao dịch là sellsockvip72,người này mua Z,hoặc đổi Z,pp gì đó mình không quan tâm.Chỉ biết là câu tạ luôn gửi tiền trước,mình thì là người có Z,và như thế là an toàn cho mình,nên mình gửi lại Z cho cậu ta.
thì thớt chỉ biết nhận và gửi mà k xem kỹ thì mốt lỡ thôi nhé, có dính tiền bẩn thì lại phiền phức thêm nữa.
mình chỉ là gợi ý hỗ trợ thôi chứ k phải bảo thớt scam gì cả nhé.

longmichinh

Hero
Verified
Reactions
437
MR
0.008
Chat with me via Skype
mình công nhận là mình có hơi vô ý,nhưng mà nói thật với các bạn giao dịch người ta gửi tiền cho mình,làm sao mình có thế check hết đc là người gửi người nhận có đúng hay ko?kể cả tên ngân hàng chuyển tiền khác vs tên người mua thì họ bảo là nhờ tài khoản anh chị sao mình quản đc. :|

Sau lần này mình sẽ rút kinh nghiệm kĩ càng hơn để tránh các rắc rối này,nhưng chủ yếu là các bạn mua bán cẩn thận vào chứ ko toàn bị lừa thôi

ricecooker

Senior
Reactions
165
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Nói chung scam ABC thì lỗi chủ yếu ở người mua, ko confirm cẩn thận để bị lừa. Còn bác chủ thì làm việc không chuyện nghiệp, lần sau gd nhớ yêu cầu ghi memo đầy đủ, bác nên rút kinh nghiệm để tránh phát sinh rắc rối. Lúc trước mình cũng có dính vụ như thế này nhưng nhờ thấy memo bất thường nên trả lại được tiền cho người bị hại.

hung4128

Junior
Reactions
52
MR
0.001
Tốt nhất sau này các bác giao dịch gửi tiền trước thì ghi bank memo có kèm yahoo mình vào, ng nhận thấy giao dịch với yahoo khác memo bank người ta còn biết đường nghi ngờ . Chứ giờ ko ghi memo thằng scam nó bảo nhờ tk người thân thì đỡ kiểu gì

DoctorXuan

Hero
Verified
Solutions
1
Reactions
1,865
MR
0.003
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Thằng thớt đúng là làm ăn chụp giật, thiếu trách nhiệm (chứ cho là nó chung chuyển đi, nhưng vẫn còn % nghi ngờ tự biên tự diễn để né trách nhiệm)
Là nơi chứa chấp tiền lừa đảo, tiền bẩn ...

Mua bán thì luôn phải khớp memo, nói thật chứ nếu làm ăn đàng hoàng thì thằng thớt sẽ phá sản. Vì ở các paygate nó luôn đòi khớp memo làm proof, khác memo mà cứ chuyển $ thì ăn banned ở WM với PM ngay (nếu có khiếu kiện).

Vote không cho nó đăng ký bất cứ service nào ở mmo4me này. @Shin lưu ý ^^

Thằng thớt đúng là làm ăn chụp giật, thiếu trách nhiệm (chứ cho là nó chung chuyển đi, nhưng vẫn còn % nghi ngờ tự biên tự diễn để né trách nhiệm)
Là nơi chứa chấp tiền lừa đảo, tiền bẩn ...

Mua bán thì luôn phải khớp memo, nói thật chứ nếu làm ăn đàng hoàng thì thằng thớt sẽ phá sản. Vì ở các paygate nó luôn đòi khớp memo làm proof, khác memo mà cứ chuyển $ thì ăn banned ở WM với PM ngay (nếu có khiếu kiện).

Vote không cho nó đăng ký bất cứ service nào ở mmo4me này. @Shin lưu ý ^^
cám ơn bạn góp ý

còn nói luôn mình ko phải buôn bán gì WMZ,chỉ là quy đổi qua tiền mặt tiêu chứ ko phải exchanger gì.Tiền mình đều có nguồn gốc rõ ràng.Có bẩn hay không công an cần họ sẽ sờ mình ko cần bạn phải lo lắng.
Còn mình chưa biết bạn nộp đc 4 triệu bạc thì hơn đc mình tí uy tín gì nhưng bạn cũng không cần phải khuyến cáo Shin,vi mình ko có ý định nộp cái bảo hiểm gì ở forum này nên bạn ko phải lo đâu

cám ơn bạn góp ý

còn nói luôn mình ko phải buôn bán gì WMZ,chỉ là quy đổi qua tiền mặt tiêu chứ ko phải exchanger gì.Tiền mình đều có nguồn gốc rõ ràng.Có bẩn hay không công an cần họ sẽ sờ mình ko cần bạn phải lo lắng.
Còn mình chưa biết bạn nộp đc 4 triệu bạc thì hơn đc mình tí uy tín gì nhưng bạn cũng không cần phải khuyến cáo Shin,vi mình ko có ý định nộp cái bảo hiểm gì ở forum này nên bạn ko phải lo đâu
Ờ ờ đã rõ rồi, bất cần đời như bạn thì ko cần thiết phải mở cái topic này ra làm gì ^^
Chúng nó có giỏi đi mà report công an đúng ko? ^^
Chúc bạn may mắn =)).

BTW ở cái MMO4ME này chỉ tin vào bảo hiểm và xác thực thông tin, ngay cả Mod và Smod cũng ko đáng tin nếu ko có bảo hiểm, bạn ko có đồng bảo hiểm nào thì tất nhiên uy tín ko đáng xu nào đâu, lại thêm scandal này nữa thì xong luôn rồi ^^.

khoade

Junior
Reactions
153
MR
0.011
Scam ABC này mmo gặp hoài. Nguyên nhân là do check yahoo ko kỹ chủ quan bla bla. Còn nhớ vụ scam ABCD của bác vangthudo mới vãi luyện, như vậy thấy bọn nó nguy hiểm như thế nào
- Cũng như mình comment trên topic của bác report scammer 8 củ paypal chắc gì VCB này là của thằng scammer? *** thằng nào ngu mà lấy stk bank của chính mình hoặc người thân ra scam của các bác cả chắc khác nào "lạy ông tôi ở bựi này". Nó luôn tìm 1 tk trung gian nào đó để cchyển vào rồi rửa ra Z, Pm, BTC-E
Tuy nhiên khả năng bác thớt fake hàng cũng ko thể ko có nhưng rất ít Trừ khi thằng thớt ngu đến mức lấy VCB của mình ra scam thôi. Nói tóm lại thì cứ post log chat nó gd với nó. Nhờ mod vào teamview hộ coi trung thời gian ngày tháng với giao dịch của các bác bị scam ko ? Nếu trùng thì 100% ABC. Close topic. 2 bác kia đóng tiền học phí trường đời.
Rồi lại hoà cả làng như những topic scam khác thôi. Pháp Luật VN ko bảo vệ các bác đâu =))

GangStyer

Banned
Reactions
52
MR
0.000
haizz mmo scam đủ thể loại bó tay các bạn nên đọc dòng dưới để tránh scam nha :)

Nick Veri bị hack vẫn scam như thường bác nhé =)) Edit lại chữ ký đi
Chỉ gd với những bác có bảo hiểm, khi bị scam thì còn dc nhận tiền refund từ BQT :D
Veri cũng fake info đc, ở mmo4me này lắm cao thủ PTS lắm, tốt nhất chỉ tin vào bảo hiểm.
Mod với Smod cũng ko đáng tin... Như mod nào đó ném cái mod đi lấy 10k mỹ kim đó thôi, forex đó :v ..

nicksterko

Junior
Reactions
652
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
cám ơn bạn góp ý

Không đơn giản chỉ là đổi $ đâu cậu, khi cậu exchange mà chưa có kinh nghiệm thì bị scammers lợi dụng để rửa số $ nó lừa đảo là chắc chắn vì hàng ngày tớ cũng phải đối mặt với vài vụ scam ABC thôi. Chẳng qua tụi nó thấy yêu cầu ghi MEMO thấy nuốt không được nên bỏ cuộc. Cậu non kinh nghiệm là tiếp tay chúng nó lừa đảo tuy là vô tình nhưng cũng có trách nhiệm chứ không thể nói không liên quan được.

hiro

Junior
Reactions
132
MR
0.000
Không đơn giản chỉ là đổi $ đâu cậu, khi cậu exchange mà chưa có kinh nghiệm thì bị scammers lợi dụng để rửa số $ nó lừa đảo là chắc chắn vì hàng ngày tớ cũng phải đối mặt với vài vụ scam ABC thôi. Chẳng qua tụi nó thấy yêu cầu ghi MEMO thấy nuốt không được nên bỏ cuộc. Cậu non kinh nghiệm là tiếp tay chúng nó lừa đảo tuy là vô tình nhưng cũng có trách nhiệm chứ không thể nói không liên quan được.
Bác này nói có lý nhất này :D

uhm thì mình đúng là ko phải exchanger chuyên nghiệp nên có sơ suất nhưng cái này hoàn toàn vô ý,mình cũng đã nhận lỗi rồi mà.Còn trong lần này mình ko thể nói gì khác ngoài động viên các bạn bị scam thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,954
176,422
Latest member
ex4bit

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week