• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Mình là chủ tài khoản TK VCB 0691000301223 - LÊ TUẤN ANH

hung4128

Junior
Reactions
52
MR
0.001
đền bù cái gì, người ta mua bán đúng thôi. Phía trên có bác nào up proof chat thằng scam dặn chuyển tiền để trống memo còn gì. Bác thớt dù có để ý memo rồi hỏi lại thì nó bảo quên ghi làm gì dc >> nhận tiền thì chuyển Z thôi , là ai cũng làm vậy

v132193

Senior
Verified
Reactions
483
MR
0.000
Nếu không chứng minh là thớt vs scamer là 1 thì close thôi

Thớt gd mua bán nhận tiền trước + không có kinh nghiệm nhận ra scamer nên không thể bắt thớt đền bù thiệt hại được

VD : khi bạn bán 100Z thì người ta chấp nhận chuyển tiền trước thì bạn sẽ chuyển Z lại thôi , đừng áp đặt cái ý nghĩ "không xem memo ah?" vì khi bán bạn nhận tiền trước không scam thì thôi chứ ai mà nghĩ đối tác gd đang scam ABC người khác

Reactions
508
MR
0.000
Chat with me via Skype
Vui lòng up log chat liên quan đến 2 vụ tại topic này: http://mmo4me.com/threads/moi-ban-thanhoc1-vao-giai-quyet-refund-435pp.206292/page-3 đế chứng minh bạn trong sạch.

Cám ơn bạn! Bạn còn tìm cả topic mình hôm đó! Hy vọng sẽ lấy lại được số tiền ấy mình sẽ giao hết cho Hội Từ Thiện của MMO4Me

Cám ơn bạn! Bạn còn tìm cả topic mình hôm đó! Hy vọng sẽ lấy lại được số tiền ấy mình sẽ giao hết cho Hội Từ Thiện của MMO4Me
cả bạn cũng thuộc topic mình vừa update proof,nên nếu cần proof log chat mình bị lừa thì bạn cho mình xin ngày gửi mình sẽ up proof

cả bạn cũng thuộc topic mình vừa update proof,nên nếu cần proof log chat mình bị lừa thì bạn cho mình xin ngày gửi mình sẽ up proof
Mình đâu nói bạn lừa? Chưa từng nói! Mình chỉ nói cái TK của bạn là cái thằng đã lừa đảo mình!...:)...Có bạn đã up cả bài viết của mình có log chat yahoo đó!...Bạn có vẻ căng thẳng nhỉ trong khi mấy người như mình mới là người căng thẳng mới đúng chứ! Bác có tật giật mình à!..:)

Mình đâu nói bạn lừa? Chưa từng nói! Mình chỉ nói cái TK của bạn là cái thằng đã lừa đảo mình!...:)...Có bạn đã up cả bài viết của mình có log chat yahoo đó!...Bạn có vẻ căng thẳng nhỉ trong khi mấy người như mình mới là người căng thẳng mới đúng chứ! Bác có tật giật mình à!..:)
các bạn bị scam đang thật sự cay cú mình,mình là thằng bị hại,bị các bạn đả kích nên phải tìm cách mà giải thích càng nhanh càng tốt.

Còn nếu các bạn hiểu chuyện thì cho mình hỏi tại sao mình mất thời gian đi giải thích vs các bạn,trong khi cái VCB thì cũng đã có,cái yahoo cũng có,những nick mmo của scammer cũng đã bị banned.chả lẽ mình giải thích và giơ mặt ra cho các bạn ném đá là đẻ giữ cái nick forum longmichinh này?

Mình đang muốn nói là mình bị lừa ấy,ko phải là mình lừa bạn

Mình nghĩ thớt đúng .! Theo kinh nghiệm tham gia mmo lâu rồi
thực ra cái này là kiểu scammer A-B-C cơ bản.có một cái rất buồn cười ở đây là thường sẽ chọn bên nhận trước là bên có bảo hiểm,nhưng không hiểu sao nó chọn mình,chỉ là 1 nick mmo bình thường,mà cũng lạ đời là các bạn kia cũng chịu chuyển trước cho 1 nick như thế.Các bạn cứ up log chat của các bạn và đọc lại sẽ thấy là thằng kia nó dụ các bạn ra sao.

Lỗi ở đây chủ yếu do các bạn cả tin,giờ các bạn ko tìm đc ai đổ lỗi các bạn bắt mình chịu tội.Việc mở topic này là mình hoàn toàn chủ động mở để chứng minh là mình trong sạch,chứ ko nhằm mục đich gì khác

các bạn bị scam đang thật sự cay cú mình,mình là thằng bị hại,bị các bạn đả kích nên phải tìm cách mà giải thích càng nhanh càng tốt.

Còn nếu các bạn hiểu chuyện thì cho mình hỏi tại sao mình mất thời gian đi giải thích vs các bạn,trong khi cái VCB thì cũng đã có,cái yahoo cũng có,những nick mmo của scammer cũng đã bị banned.chả lẽ mình giải thích và giơ mặt ra cho các bạn ném đá là đẻ giữ cái nick forum longmichinh này?

Mình đang muốn nói là mình bị lừa ấy,ko phải là mình lừa bạn
Mình mà cay cú là làm cho ra lẽ rồi...Tại hôm nay bác post bài này nên anh em tiện thể vào nói thôi! Chuyện không có gì nếu như bác đưa ra hàng tá lý do! Nghe không thích thì vào nói bác thôi!...Bác xem topic của mình post lúc trước report scam có cay cú không! Bác vào đây post topic này không ưa bác nhiều hơn là đồng tình cũng là bác hay giải thích!...Ai nói bác scam đâu! Sao bác mất hồn vậy...:D

thực ra cái này là kiểu scammer A-B-C cơ bản.có một cái rất buồn cười ở đây là thường sẽ chọn bên nhận trước là bên có bảo hiểm,nhưng không hiểu sao nó chọn mình,chỉ là 1 nick mmo bình thường,mà cũng lạ đời là các bạn kia cũng chịu chuyển trước cho 1 nick như thế.Các bạn cứ up log chat của các bạn và đọc lại sẽ thấy là thằng kia nó dụ các bạn ra sao.

Lỗi ở đây chủ yếu do các bạn cả tin,giờ các bạn ko tìm đc ai đổ lỗi các bạn bắt mình chịu tội.Việc mở topic này là mình hoàn toàn chủ động mở để chứng minh là mình trong sạch,chứ ko nhằm mục đich gì khác
Bác nói thế này thì anh em thông cảm được nè...Chuyện cũng không có gì nên mình nghĩ bác Close topic được rồi đấy!:)

Mình mà cay cú là làm cho ra lẽ rồi...Tại hôm nay bác post bài này nên anh em tiện thể vào nói thôi! Chuyện không có gì nếu như bác đưa ra hàng tá lý do! Nghe không thích thì vào nói bác thôi!...Bác xem topic của mình post lúc trước report scam có cay cú không! Bác vào đây post topic này không ưa bác nhiều hơn là đồng tình cũng là bác hay giải thích!...Ai nói bác scam đâu! Sao bác mất hồn vậy...:D
cậu bị mất ít giờ cậu mới vào,t đâu có nói cậu.cái cậu bị mất 8 triệu kia kìa,giờ cậu ý nhất quyết đổ vạ cho tớ,thế t mới cần nói để mọi người rõ

Có trách thì trách mọi người nên chú ý thêm vào để tránh bị scam thôi ^^ , cái gì thi trách chứ trách bản thân mình trước đã rồi hãy trách người khác sau :) . Hi vọng topic này sticky lên cho mng biết để khỏi bị scam nữa

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Nếu không chứng minh được thớt và scammer thì thớt không việc gì phải chịu trách nhiệm gì hết. Thấy mấy bạn nói đền bù 1 phần là 1 phần thế nào? Quá vô lý.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,954
176,422
Latest member
ex4bit

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week