Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

Bạn đặt lương lao động rồi nhìn vào vị trí của công ty, thứ hạng này càng thấp thì sẽ càng có khả năng đc người lao động làm việc, nếu là ở Romania thì mình khuyên nên để hạng 50-100, nếu ko ngta sẽ ko biết đến công ty của mình để làm đâu :)

You received a bonus of 0 Euro because you are a Civil in Arena

bao nhiêu point mới nhận được $

lúc inves vào company là gold mà mua paper là ron nên nó ko cho mua , giờ phải làm sao đây mấy bác
nếu ko mua paper thỳ có ra báo đc ko mấy bác với cả paper đơn vị là mp thỳ quy đổi ra báo kiểu gì ??

Last edited by a moderator:
lúc inves vào company là gold mà mua paper là ron nên nó ko cho mua , giờ phải làm sao đây mấy bác
nếu ko mua paper thỳ có ra báo đc ko mấy bác với cả paper đơn vị là mp thỳ quy đổi ra báo kiểu gì ??
v
vào finances exchange gold ra ron
bác nighmare ơi cho mình hỏi nếu tick vào ô publish international thì báo mình sẽ đi về đâu thế

không biết công thức tính ra sao nhưng
1 công nhân có PRO là 2,83 work mất 0,67 tiền công và 4.53 paper thỳ đc 45,28 báo
nếu vây bán báo giá 0,06 ron ta có 0,06*45-0,67-4,53*0,35=0.4445 vậy bán hết 45 tờ mới đc có 0,4445 :binhsua160:
phép tính của em còn thiếu chỗ nào bác nào fix giúp để em biết cuối cùng mình lãi hay lỗ nữa

Cái này hay nhỉ mình tham gia với anh em , cơ mà fake ip để chiến vậy mỗi lần vô chơi lại fake ak , nhân tiện có ai cần mình ref cho này

Cái này hay nhỉ mình tham gia với anh em , cơ mà fake ip để chiến vậy mỗi lần vô chơi lại fake ak , nhân tiện có ai cần mình ref cho này

Chơi ở VN đi cậu fake mất công mà khỏi phải lo nghĩ. VN giờ >350 mem rùi. Mới 3 ngày trước có 300 mạng :D

Tình hình giá nhân công tăng, nguyên liệu mua = gold cũng tăng nhưng Cuiisine 3* vẫn bình ổn giá, ae bào để chiến nào :D

Bạn dùng Gold mua Paper, hoặc nếu mở công ty trong nước thì có thể đổi ra tiền trong nước rồi mua nguyên liệu :)
1mp = 10 tờ báo

Tình hình là tớ thử bán Cuiisine trên Global thì bị thu thuế 0.15 gold :dapdau3:coi như mất không, chả thu dc đồng nào

Theo như mình hiểu thì hiện VN mình giống như 1 thuộc địa, mấy hôm trước 1 Org do thằng Otoclix cầm đầu war với bọn Indo win nên giờ nó làm emperor ở VN, các bạn vào trang Home sẽ thấy tên+ cái Ava đầu khủng long của nó

Có thể cái thuế cắt cổ kia là nó đặt ra để hút máu ae mình - theo như mình hiểu

Thằng này ngoài ra nó còn có 1 cty tên vietnam coffe đang hoạt động rầm rộ, 1 lúc có tới 3 jobs trong khi VN mình làm j` có nhu cầu về cafe. Chắc là nó lợi dụng sức lđ rẻ ở Vn chế cafe rồi bán Global, tiền thuế cao thì cũng về túi nó trong khi ae mình bán để kiếm gold thì thuế nó = luôn giá sp rồi :(

Cái này mình đọc hết topic mà chưa thấy ai đề cập đến, có j` ko đúng ae chỉnh giùm mình

Giờ ngày chế dc khoảng 2-3 Cuisine tớ bán ở VN hết. Bít bao giờ mình mới có dc Clan đủ mạnh để đạp nó khỏi VN đây

Bh chúng ta làm ăn buôn bán trong nước thôi, nó chưa hạ giá trị Fight nhận đc xuống là may lắm rồi. Còn nếu muốn lật đổ nó thì khá là khó đấy, cần phải có 20-30 mem full đồ + Energy cao Fight liên tục may ra mới thắng đc, quả đó cũng phải đầu tư kha khá nên bh chưa khả thi lắm :(

Chỉ số ăn fight mình tưởng do game tự cân bằng hay thế nào chứ, nó cũng chỉnh dc thì vãi quá

Cái thuế bán hàng ra global xem ở đâu thế cậu? Có thể tuần sau lại có thằng nhảy vào chiếm mảnh đất màu mỡ này, thuế nó lại free cho thì sao :D

Xem chỉ số thuế c vào Government -> Law Proposals rồi tìm mặt hàng muốn xem thuế chọn Details xem

bác thớt cho em hỏi với cái novice 1 đc bonus 0,1EUR thỳ có bị trừ % ko hay là lúc bonus đc trọn 0,1 luôn
mà em thấy để đc bonus phải chuẩn bị 1Knife(0,9) + 1gloves(1.9) + 1 sữa ( 1,2) = 4ron
sau đó đc bonus 0,1(ko biết trừ gì không) mà 0,1EUR*3,6*9,26~3.33ron <4 vẫn lỗ chổng vó

bác thớt cho em hỏi với cái novice 1 đc bonus 0,1EUR thỳ có bị trừ % ko hay là lúc bonus đc trọn 0,1 luôn
mà em thấy để đc bonus phải chuẩn bị 1Knife(0,9) + 1gloves(1.9) + 1 sữa ( 1,2) = 4ron
sau đó đc bonus 0,1(ko biết trừ gì không) mà 0,1EUR*3,6*9,26~3.33ron <4 vẫn lỗ chổng vó

Có bị trừ bạn, trừ 10% cho ref và 15% cho Government nữa :(, phải lên Novice 3 trở đi mới có lãi đc :)

Có bị trừ bạn, trừ 10% cho ref và 15% cho Government nữa :(, phải lên Novice 3 trở đi mới có lãi đc :)
giờ nên làm báo hay nuôi bò nhỉ
cả 2 đều ko phải mua lisence

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,739
172,802
Latest member
hagiang3

Most viewed of week

Most discussed of week