Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

i3.upanh.com/2013/0709/09/56729820.nhchupmanhinh20130709162112.png?rand=0.9258892331272364
i6.upanh.com/2013/0709/09/56729823.nhchupmanhinh20130709162207.png?rand=0.5338118225336075

ngày thứ 3 chơi bên us có chiến thuật và tèn ten ^^ :binhsua90:

Tiền đó ko phải tiền rút ra dc nha bạn ;))

Chiến Thuật Arena
Lên top và Giữ top
Bây giờ là một chút suy nghĩ và cách Arena của mình, các bạn tham khảo nhé

Trong bài viết mình chỉ đề cập đến Gold, còn lại tùy tình hình mỗi nước mà các bạn dùng đồng tiền cho nó hợp lý.

Đầu tiên trong Arena bạn phải chia rõ làm hai giai đoạn, tùy giai đoạn ta có chiến thuật chơi khác nhau để tiết kiệm tối đa chi phí nhằm nâng lợi ích mà chúng ta thu về.

1. Giai đoạn 1: Nâng hạng
Trong Arena có rất nhiều hạng, tương ứng vs tứng mức đó mà lượng Bonus nhận đc sẽ khác nhau. Các bạn vào Arena -> Bonuses để xem số tiền tương ứng số điểm đạt được để lên hạng nhé

Trong chiến thuật này mình lại chia làm 2 cách nhỏ để tùy điều kiện mà các bạn có thể phát triển
Cách 1: bứt phá
Vì sao mình gọi cách này là bứt phá, đơn giản vì bạn sẽ lên vèo vèo, trong 1 ngày bạn có thể sẽ lên Novice 2 luôn, và ngày hôm sau lên Novice 3. Nhanh vậy... làm thế nào...
Nhanh đi đôi vs đầu tư, ở đây là đầu tư tiền + giấc ngủ ngon của bạn. Để làm được điều này, các bạn cần bỏ ra:
- 2 - 3 món đồ tấn công High Quality: Knife 0.8 Gold, Grenade 0.64 Gold, Bazoka 1 gold...
- 1 đồ phòng thủ High Quality: Glasses 1 Gold
- Chbi sẵn sàng vào giờ hoàng đạo 4h VN.

- Cách đánh: Đến đúng giờ hoàng đạo, uống 1 hộp sữa bò 5 Energy, lúc này bạn có 6E, đánh đc 2 trận, các bạn mua 10 tờ báo -> đánh tiếp.
Đánh ai: cứ những thằng điểm cao > 42 điểm các bạn vào xem đồ, thấy điểm mình hơn là đập, vs mỗi thằng > 42 điểm các bạn đc ngay 3 point > 64 điểm các bạn đc 5 points luôn
Đánh đến hết Energy nếu thấy tình hình khả quan, còn nhiều thăng Point cao mà chưa đập thì mua Energy chiến tiếp, cụ thể là Coffee. Ngày qua ngày đến khi đạt hạng mong muốn thì chuyển giai đoạn 2.

Cách 2: Chậm mà chắc, chi phí làm hàng đầu.
Cách này thì cũng đc vs các bạn mới chơi, ưu điểm của nó lớn hơn so vs cách trên. Chuẩn bị:
- 2-3 đồ attack 1 sao: giá rẻ, các bạn tự xem, mệt rồi :D
- 1 đồ Defend 1 sao hoặc 3 sao.
- Cách đánh: 7h15 hàng ngày ăn 1 cái Cuisine để lên 6 Energy, sau đó chọn đứa nào cùi cùi đập nó, mỗi trận đc 2 point. Hết Energy mua báo về ăn rồi đánh tiếp. Cứ thế, cứ đến h ăn Cuisine thì lại vào mua rồi đánh -> Đến cuối ngày ko đánh nữa thì Energy còn dư ta sẽ Fight Referral rồi Work -> Tiết kiêm tối đa chi phí

Giữ top thì cũng dễ thôi, mình viết sau nhé, mỏi tay vãi

mình thấy bây giờ nếu chưa có tiền đi arena thì 1 ngày chỉ có ăn 10 báo + sữa 5 + bánh 5 = tổng có 14 energy
Sau đó làm fight xong thì làm work thế là hết công việc, không nên mua cafe vs rượu để đi fight vs làm work sẽ lãi rất ít thậm trí còn lỗ lữa :D

mình thấy bây giờ nếu chưa có tiền đi arena thì 1 ngày chỉ có ăn 10 báo + sữa 5 + bánh 5 = tổng có 14 energy
Sau đó làm fight xong thì làm work thế là hết công việc, không nên mua cafe vs rượu để đi fight vs làm work sẽ lãi rất ít thậm trí còn lỗ lữa :D
Coffe có công dụng khác mà bạn, còn Rượu thì chưa rõ công dụng của nó lắm, chưa có điều kiện test :(

- - - Updated - - -

À, hình như Rươu bỏ 14,9 Ron đc 25 Energy

Chiến Thuật Arena

Giữ top thì cũng dễ thôi, mình viết sau nhé, mỏi tay vãi

à cho mình hỏi đi arena thì có được thưởng ron tỉ lệ với energy như đi fight không hay chỉ được điểm arena thôi :D

Coffe có công dụng khác mà bạn, còn Rượu thì chưa rõ công dụng của nó lắm, chưa có điều kiện test :(

- - - Updated - - -

À, hình như Rươu bỏ 14,9 Ron đc 25 Energy

ờ coffe ưu điểm của nó là dùng không hạn chế 1 ngày còn rựu là được nhiều energy 2 loại này chưa thử chỉ mới ăn 3 loại kia :D

- - - Updated - - -

Kiếm điểm thôi, ko đc j cả đâu

thế này phải gắn bó với fight tầm 2 tuần lấy khoảng hơn 2 gold mới nhảy qua bên arena được

thế này phải gắn bó với fight tầm 2 tuần lấy khoảng hơn 2 gold mới nhảy qua bên arena được

2 Gold mà đi Arena có hơi sớm, bạn chỉ lên hạng rồi đắm đuối nhìn tụt hạng thôi @@

2 Gold mà đi Arena có hơi sớm, bạn chỉ lên hạng rồi đắm đuối nhìn tụt hạng thôi @@

à mấy đồ để đi arena 1 sao với 3 sao chỉ hơn nhau ở số lần sử dụng phải không bạn với nếu mình đánh thắng người khác thì điểm đấy sẽ trừ vào điểm người thua phải không

à mấy đồ để đi arena 1 sao với 3 sao chỉ hơn nhau ở số lần sử dụng phải không bạn với nếu mình đánh thắng người khác thì điểm đấy sẽ trừ vào điểm người thua phải không

Attack vs Def của nó cũng x5 luôn đó bạn
Đồ 1 sao attack 50 dùng 5 lần thì 3 sao attack 250, dùng 25 lần

nightmare cho hỏi cái công ty sữa, sao ko vào được phần special product vậy :(
có phải là cần Productivity đến 10 ko?

thấy ae chơi đông đảo quá...làm 1 acc theo thớt chơi cho zui

username: paxtonp nhé

nightmare cho hỏi cái công ty sữa, sao ko vào được phần special product vậy :(
có phải là cần Productivity đến 10 ko?
Productivity chỉ có ở công ty báo thôi bạn, ko cần đến 10 Productivity đâu cứ để công nhân họ sản xuất thôi :)

bạn vui lòng xem #1, mình đã hướng dẫn rất kỹ gần như tất cả tính năng game rồi mà :)

- - - Updated - - -

Vậy tiền thật mình kiếm dc nằm ở muc euro đầu tiên hả bạn,

Uh, đúng rồi bạn, Euro chính là tiền thật của mình

24 minutes agoYou earned 0.624 RON and paid a tax of 0.096 RON to the goverment

24 minutes agoYou earned 0.624 RON and paid a tax of 0.06 RON to njghtmare92

Đã nghèo còn bị trấn lột :binhsua75:

njghtmare ráng về VN làm cái công ty sữa bán kiếm ít energy với :D

sao mua 10 báo + 1 sữa mà chỉ đc 8.7 e thui nhỉ

Announcements

Forum statistics

Threads
421,033