Ask Mắc mắc về việc kênh bị Suspended

nhocnho_1993

Junior
Reactions
35
MR
0.002
Chào mọi người, mình có một kênh Youtube không có bật kiếm tiền, chia sẽ những video về ẩm thực (reupload). Vừa qua mình nhận được thông báo về việc bị tạm khóa kênh với lý do "Spam, deceptive practices, and scams''. Kênh này mình cũng không có dùng kiếm tiền và cũng ngừng đăng video rồi nên bị khóa vì vấn đề copyright thì thấy cũng chẳng sao, nhưng lại bị khóa vì cái nguyên nhân không liên quan nên thấy hơi lạ. Anh em có ai gặp trường hợp này chưa?

P/S: mình mới phát hiện ra một kênh, sau khi kênh của mình bị suspended thì reupload lại video của mình mà không đổi title luôn, chắc do nó report https://www.youtube.com/channel/UCafhBw_zgIou-iz6B1Ojllg/videos

Đã là reupload thì việc DIE Kênh cứ xem như bữa cơm hằng ngày nhé !
Chả có gì là lạ cả. Giờ thì YTB cứ như chém giết nhau mà sống thôi.

Đã là reupload thì việc DIE Kênh cứ xem như bữa cơm hằng ngày nhé !
Chả có gì là lạ cả. Giờ thì YTB cứ như chém giết nhau mà sống thôi.

Quan trọng là mình không có kiếm tiền bằng YT, chỉ thích ăn uống nên thấy video review nào hấp dẫn thì reupload thôi, mà die do copyright thì ko nói làm gì.

Quan trọng là mình không có kiếm tiền bằng YT, chỉ thích ăn uống nên thấy video review nào hấp dẫn thì reupload thôi, mà die do copyright thì ko nói làm gì.
ytb không cần biết bạn có kiếm tiền hay không? chỉ cần video vi phạm bản quyền là die kênh chuyện bình thường.

Nhưng nguyên nhân không phải do vi phạm bản quyền :v
Nói thật,nếu bác bật kiếm tiền thì có khi đã khác.Bác tắt kiếm tiền thì dân yt thấy nó phí nó up lại video bác rồi bật kiếm tiền thôi,nó Seo tốt hơn thì kênh bác die do trùng lặp,nó tin thằng Seo tốt hơn,có khi nó không report bác mà youtube nó tự làm cũng có.

Nói thật,nếu bác bật kiếm tiền thì có khi đã khác.Bác tắt kiếm tiền thì dân yt thấy nó phí nó up lại video bác rồi bật kiếm tiền thôi,nó Seo tốt hơn thì kênh bác die do trùng lặp,nó tin thằng Seo tốt hơn,có khi nó không report bác mà youtube nó tự làm cũng có.

nó có SEO gì đâu copy y chang title luôn, rồi bỏ description nữa. Video mình đăng lâu rồi view cũng nhiều. Mà mình chỉ thắc mắc cái nguyên nhân "Spam, deceptive practices, and scams'' là sao thôi. Mình đâu có spam hay scam gì đâu

Youtube giờ là vậy đó cậu, nhưng mà công nhận cậu reup có tâm hơn thằng kia, nó chơi vậy thì chắc là đá kênh cậu rồi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,764
170,854
Latest member
matcha999
Back
Top Bottom