Lừa đảo!anh em cẩn thận nhé

doccochemgio

Newbie
Reactions
17
MR
0.021
Trong một phút thiếu cảnh giác, tớ đã bị thằng này lừa và đi tong 50K cho nó. Cảnh báo các bạn. Cần loan tin gấp gấp ra nhiều diễn đàn vì có thể nhiều người bị lừa.

Quan trọng nữa là các bạn cần đổi ngay mật khẩu Google Mail nếu có bước xác nhận này vì mình chợt nhìn lại thấy không có thanh trình duyệt đổi màu xanh.

Sau đây là chiêu của nó:

Gửi email cho bạn bảo bạn nhận được thiêt bị, email rỗng nội dung nhưng có 1 file đính kèm trông như sau:

Sẽ dẫn bạn đến tiếp tục như sau:

Cuối cùng là yêu cầu bạn chuyển tiền cho FedEx và báo là giao dịch nhỏ nên không sử dụng được dịch vụ của ngân hàng, yêu cầu nạp thẻ điện thoại. ĐÂY CHÍNH LÀ LÚC LỪA ĐẢO THÀNH CÔNG!

Ai biết công an PC nào đó đề nghị cho mình xin thông tin, báo cho họ giải quyết vụ này sớm, cho mấy kẻ lừa đảo vào nhà đá nghỉ mát mùa hè này cho mát mẻ, trời nóng quá chắc bọn chúng bốc hỏa trên đầu làm càn.

xin lỗi thớt có ngu mới dính vào mấy cái này thời đại bao nhiêu rồi @.@

Chửi hay lắm nhưng người ta mất 50k rồi còn bị ăn chửi thì tức khí thắt cổ là ông mang án mạng đấy
Chính xác :D

lừa đảo đánh từ lòng tham + sự thiếu hiểu biết của con người mà ra :D

Cuối cùng là yêu cầu bạn chuyển tiền cho FedEx và báo là giao dịch nhỏ nên không sử dụng được dịch vụ của ngân hàng, yêu cầu nạp thẻ điện thoại. ĐÂY CHÍNH LÀ LÚC LỪA ĐẢO THÀNH CÔNG!

sao lại có người thế này chứ..., chắc đíu có người thứ 2 đâu..., ngu vl

thank vì tinh thần shae của thớt. lần sau cảnh giác hơn. trò tuy cũ nhưng nếu ko cảnh giác vẫn rất nhiều người nhẹ dạ bị lừa

Đệt

Chửi hay lắm nhưng người ta mất 50k rồi còn bị ăn chửi thì tức khí thắt cổ là ông mang án mạng đấy
Thấy những chuyện không đáng mà cũng bị lừa không biết mới tiếp xúc với máy tính hay sao ấy

Ăn nói cẩn thận bạn người ta bị lừa úp lên xem còn nói nhảm . Cái này là biết với không biết liên quan gì ngu hay dốt .
Xin lỗi cậu nhé nếu thủ đoạn tinh vi thì k nói. Đằng này cách thức này đã lâu và xưa lắm rồi cậu ạ mà còn dính thì tớ chả hiểu ...

mới có 1 cái mail mà thớt đã bị thịt dễ dàng vậy sao :eek:, 1 ngày mình nhận cả chục cái mail nói là bạn rất may mắn trung thưởng gì đó và yêu cầu gửi info vào form ở file đính kèm trong mail... >.<

Lần sau cảnh giác hơn nha thớt ;)

chửi hay lắm

Announcements

Forum statistics

Threads
418,673
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom