Tutorial [Lớp học lập trình] Bài 1: Lần đầu làm chuyện ấy

Hóng bài tiếp theo :D

Tất nhiên được chứ, nếu khi người dùng nhập vào là 2m, thì khi đọc dữ liệu người dùng nhập vào e phải remove cái chữ m đi (vấn đề này là việc xử lý chuỗi, sẽ có trong bài tiếp), sau đó mới convert thành int để tính tổng và diện tích được.

Chỗ nào khó hiểu bạn cứ hỏi trên đây mình trả lời, ko hiểu phải hỏi ngay thì các bài sau mới tiếp thu được.

tại sao lại dùng lệnh Console.Writeline mà không dùng lệnh Console.Write
và trong câu lệnh này Console.WriteLine("Dien tich hinh vuong la:" + " " + DT + " " + "m2"); lại cộng thêm " "

Đánh dấu. Tối học :)
p/s:
Có ai có cách nào nhanh tí ko, video nặng 1g3 lận, mình ko chiến youtube và ít khi nào upload nên ko rành
Bác reden lại cho nó nhẹ xuống. Bình thường video 18' chuẩn 720p thì cỡ khoản 350 ~ 400mb thôi :).

đã dạy thi phai dj từ cơ bản chứ mấy bạn, may bạn bjk rồi thj để người khác học , nhanh quá những người chưa bjk gì sẽ ko theo kip ý kiến riêng thôi nhar ai khó chịu gach đá gj thầu hết :))

Sau khi típ thu bài của sư phụ tun , thì e đã làm xong , vầy ok chưa thầy ? có 1 cái muốn hỏi , là chỗ nhập , khi ng dùng nhập xong thì e mún hiện chữ mét sau số ng dùng nhập vào , à mà mới bài nhập môn đơn giản , nên có xử đc vấn đề ng dùng nhập chữ vào k ?

hơi bới lông tìm vết tí nhưng hình như bài này bị sai chỗ tính diện tích , S= a * a mới đúng chứ nhỉ .

Mình cũng mới học c# đc 2 ngày rồi, cũng nắm đc 1 chút kiến thức cơ bản. Nhưng mình mới vào nhập học thì quất thẳng App Winform luôn :))
Tại sao sao bác thớt ko thêm dấu khoảng cách sau cuối chuỗi mà phải thêm + " " cho nó dài dòng ra.
Ví dụ: Console.writeline("em may tuoi roi: " + tuoi).

Vâng mình xin hỏi @tunvit là mình muốn tương tác với web bằng Get và Post gì đó có thể dùng thư viện nào có hỗ trợ Socks 5.

Xin cảm ơn rất nhiều.

idol đây rồi, mình chưa biết tí gì, mục đích lập trình auto.
Cái gì cũng phải đi lên từ cơ bản, mấy bác biết rồi thì bỏ qua bài này

tại sao lại dùng lệnh Console.Writeline mà không dùng lệnh Console.Write
và trong câu lệnh này Console.WriteLine("Dien tich hinh vuong la:" + " " + DT + " " + "m2"); lại cộng thêm " "
Khoảng trắng thôi bạn , k mún khoảng trống thỉ bỏ thôi :D
hơi bới lông tìm vết tí nhưng hình như bài này bị sai chỗ tính diện tích , S= a * a mới đúng chứ nhỉ .
Hình vuông thì diện tích = cạnh * cạnh , cạnh bình phương . Thank bạn .
Mình cũng mới học c# đc 2 ngày rồi, cũng nắm đc 1 chút kiến thức cơ bản. Nhưng mình mới vào nhập học thì quất thẳng App Winform luôn :))
Tại sao sao bác thớt ko thêm dấu khoảng cách sau cuối chuỗi mà phải thêm + " " cho nó dài dòng ra.
Ví dụ: Console.writeline("em may tuoi roi: " + tuoi).

Vâng mình xin hỏi @tunvit là mình muốn tương tác với web bằng Get và Post gì đó có thể dùng thư viện nào có hỗ trợ Socks 5.

Xin cảm ơn rất nhiều.
bác nói e mới để ý , nhưng mình nghĩ là dùng cách bác tun cho mình nhớ để có những chỗ cần dùng trống thì làm theo cách đó.Mà nói chung cái này cũng đơn giản , chắc k ai để ý tới

Last edited:
@tunvit chốt lại là nếu anh ra 1 tuần 2 cờ nhíp hay 3 cờ nhíp vẫn ok , nhưng e nghĩ a nên đưa nhìu bài tập , từ dễ đến khó , thực hành nhìu còn đã hơn ngồi nge lý thuyết suôn phải k anh :D

Khoảng trắng thôi bạn , k mún khoảng trống thỉ bỏ thôi :D

Hình vuông thì diện tích = cạnh * cạnh , cạnh * 2 hoặc cạnh bình phương vẫn đc mà bạn .
vãi bác :D Shvuong= canh * 2 được là được thế nào hả bác :rolleyes:

anh dạy hay, nhiệt tình mà hài nữa :)
lóp dép hóng tiếp :D

vãi bác :D Shvuong= canh * 2 được là được thế nào hả bác :rolleyes:
Hé hé , nhầm , cảm ơn bác đã tìm ra lỗi của e , e nhận sai và sẽ sửa sai liền . thank bác .

Announcements

Forum statistics

Threads
418,570
170,660
Latest member
anan0110
Back
Top Bottom