Tutorial [Lớp học lập trình] Bài 1: Lần đầu làm chuyện ấy

Nhanh ra phần 2 nhé bác Tú

Em còn trong trắng nè @tunvit
Ra thêm bài mới cho nó chuyển màu đê

Cho em hỏi:
status = Console.ReadLine();
Hàm ReadLine() là stop màn hình và đọc giá trị line cuối cùng hiển thị ở thời điểm hiện tại đúng không ạ.

nộp bài cho ai vậy thầy @tunvit . Àh mà e mới coi clip chưa làm bài tập kịp :p . 1 tuần ra 3 bài đi thầy :D

dow link svit tới lúc gặp cảnh báo này là sao ạ:(
[/IMG]

A mất trinh từ lâu rồi em, a tự làm chuyện đó chứ không phải để ông thớt này phá đâu :D
anh phá trinh em luôn đi, há há há :D

Cho em hỏi:
Hàm ReadLine() là stop màn hình và đọc giá trị line cuối cùng hiển thị ở thời điểm hiện tại đúng không ạ.
Hàm này là hàm chờ IO, sau khi nhấn enter (line) thì nó gán giá trị (nhung gì dã nhap truoc enter) cho biến status, hàm này nhap kieu chuoi (string ) thôi .
Còn đối với kiểu số nguyên thì phải Parse như thớt đó.

klq nhưng giọng của bác chuẩn quá :D

Hàm này là hàm chờ IO, sau khi nhấn enter (line) thì nó gán giá trị (nhung gì dã nhap truoc enter) cho biến status, hàm này nhap kieu chuoi (string ) thôi .
Còn đối với kiểu số nguyên thì phải Parse như thớt đó.
newbie nào hiểu dc lời giải thích này bái làm sư phụ :D

A mất trinh từ lâu rồi em, a tự làm chuyện đó chứ không phải để ông thớt này phá đâu :D
2 thằng cu gmail với @wizards ko làm loãng topic nhé:cool:
Cho em hỏi:
Theo cách hiểu đơn giản là đúng như vậy rồi bạn, còn cụ thể giải thích theo lý thuyết chuyên môn ntn thì ko cần thiết lắm.

dow link svit tới lúc gặp cảnh báo này là sao ạ:(
[/IMG]
Bạn download link direct từ microsoft cũng dc, cái link svit ko hiểu sao nhiều máy báo đỏ.

Bạn download link direct từ microsoft cũng dc, cái link svit ko hiểu sao nhiều máy báo đỏ.

Báo đỏ ấn Go back nó tự down thầy nhé :D . cho ai k biết

cám ơn anh...

newbie nào hiểu dc lời giải thích này bái làm sư phụ :D
Có nghĩ là khi chạy tới hàm này, chương trình sẽ dừng lại và đợi mình nhập vào.
Khi người dùng nhập xong nhấn enter thì những gì trc dấu enter sẽ được gán vào cái biến status . cái này app dụng với dữ liệu nhập vào và ta muốn lấy là kiểu string .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,320
170,448
Latest member
ghalbehamed

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom