Tutorial [Lớp học lập trình] Bài 1: Lần đầu làm chuyện ấy

Sau khi típ thu bài của sư phụ tun , thì e đã làm xong , vầy ok chưa thầy ? có 1 cái muốn hỏi , là chỗ nhập , khi ng dùng nhập xong thì e mún hiện chữ mét sau số ng dùng nhập vào , à mà mới bài nhập môn đơn giản , nên có xử đc vấn đề ng dùng nhập chữ vào k ?

Ôi cần câu cơm nè.... mặc dù gà mờ nhưng sẽ theo thầy đến cuối con đường ;)

Sau khi típ thu bài của sư phụ tun , thì e đã làm xong , vầy ok chưa thầy ? có 1 cái muốn hỏi , là chỗ nhập , khi ng dùng nhập xong thì e mún hiện chữ mét sau số ng dùng nhập vào , à mà mới bài nhập môn đơn giản , nên có xử đc vấn đề ng dùng nhập chữ vào k ?
Good job man. Bạn làm tốt lắm. Vì đây là bài cơ bản nên ta khoan chưa bàn về vấn đề xử lí dữ liệu hoặc exception. Sẽ có 1 bài riêng biệt về vấn đề này vì nó rất quan trọng trong việc làm tool mmo, ko thể nói qua loa dc.

thanks bác, chờ những bài tiếp theo.

@tunvit "có 1 cái muốn hỏi , là chỗ nhập kích thước , khi ng dùng nhập xong thì e mún hiện chữ mét sau số ng dùng nhập vào đc k"

anh oi cho chữ nó to to lên nữa anh ơi, em nhìn vô chá là luôn á

@tunvit bài tập về nhà đâu anh, em muốn nghiên cứu thêm, em cũng chưa biết gì về C# nè hết

tuần này bận ôn thi nên chưa học đc , cuối tuần học và làm bài tập nha "thầy" :oops::oops::oops::oops::oops:

save lại để tham khảo :cool: (ko phải copy nha :oops:)

quá tuyệt vote cho bác...nhân tiện hóng bài sau luông :D

Anh Tú NVIT mà em cứ đọc lộn thành Tũn Vịt :p. Đợi bài multi threading từ anh :p

đánh dấu sáng em học :v

@tunvit "có 1 cái muốn hỏi , là chỗ nhập kích thước , khi ng dùng nhập xong thì e mún hiện chữ mét sau số ng dùng nhập vào đc k"
Tất nhiên được chứ, nếu khi người dùng nhập vào là 2m, thì khi đọc dữ liệu người dùng nhập vào e phải remove cái chữ m đi (vấn đề này là việc xử lý chuỗi, sẽ có trong bài tiếp), sau đó mới convert thành int để tính tổng và diện tích được.
Có mấy chỗ hơi khó hiểu
Chỗ nào khó hiểu bạn cứ hỏi trên đây mình trả lời, ko hiểu phải hỏi ngay thì các bài sau mới tiếp thu được.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,389
170,501
Latest member
12betgreen

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom