Tutorial [Lớp học lập trình] Bài 1: Lần đầu làm chuyện ấy

Quay full HD ko che hay sao mà nặng dữ vậy?

Có ai có cách nào nhanh tí ko, video nặng 1g3 lận, mình ko chiến youtube và ít khi nào upload nên ko rành

Mục đích của mình là phổ cập toàn bộ member mmo4me, chứ ko phải đa phần hay 1 nhóm nào đó, nếu bạn nào đã có kiến thức sơ rồi có thể bỏ qua vài video đầu, đến giữa chương trình các bạn có thể vào xem. Như thế thì ai cũng có quà chứ không riêng gì ai.

tại sao lại dùng lệnh Console.Writeline mà không dùng lệnh Console.Write
và trong câu lệnh này Console.WriteLine("Dien tich hinh vuong la:" + " " + DT + " " + "m2"); lại cộng thêm " "
Hình như xài WriteLine để nó xuống dòng ý, nhìn nó đẹp hơn. Còn cái " ", chắc là muốn chèn thêm cái ký tự space (khoảng trống).

Em có ý kiến,
Bác thớt làm cái Mục Lục đuê, cho nó dễ nghiền :3
Ví dụ na ná vầy nè:
- Bài 1: Lần đầu làm chuyện ấy
- Bài 2: Đổ vỏ ( 10/07)
....
- Bài 15: .....

À, Bác thớt thử xài phần mềm Camtasia8.1.2 xem, có khi nghiềng hơn Camstudio á. Quay xong, có hỗ trợ edit video (phóng to, gạch đỏ...) lun. Giao diện rất trực quan. Có tích hợp cả convert nữa, 1.3GB, chắc còn tầm 200MB thôi, mà vẫn full HD không che.

Last edited:
đang tập tèn làm theo :D

Đảm bảo sau khóa học của @tunvit MMO VIETNAM sễ lên tầm cao mới , hóng thêm nhiều topic ý nghĩa như vậy đại loại như TOPIC SP và Chia sẽ code MMO.

Tổng hợp 1 số câu hỏi hay mà các bạn hỏi

Q: Tại sao bài 1 dễ quá vậy, tại sao cơ bản quá vậy?
A: Mình có ghi cái chú ý to đùng trên topic: đây là lớp học phổ cập, mà đã là phổ cập thì hướng tới toàn thể mọi người, đi từ siêu dễ đến khó. Bạn nào đã có kiến thức sơ rồi có thể bỏ qua để đến các bài khác. 1 chương trình học phải từ từ A>Z chứ ko có chương trình nào đi từ L>O hết. Ko làm thì thôi, đã làm thì phải làm đàng hoàng. Chứ nếu muốn nhanh gọn lẹ thì mình quăng luôn source code mấy tool scan ssh, boot traffic, bing rewar.... lên cho các bạn tự xử rồi. Thời gian soạn và quay video của mình cũng quý lắm chứ bộ, mấy tiếng chứ có ít gì đâu, nhưng mình vẫn làm 1 2 bài cơ bản cho đàng hoàng. Vì thế các bạn đừng thắc mắc vấn đề này nữa nhé.

Q: Tại sao video nặng mà tiếng lại rè?
A: Mình ko có chơi youtube nên mình ko nghiên cứu các vấn đề này. Bây giờ mình sẽ vừa quay vừa học hỏi thêm, tất nhiên là để quay video cho các bạn học tốt hơn chứ ko phải sẵn rồi học kiếm tiền từ youtube, mình ko cần. Cám ơn bạn @laintuv đã convert dùm mình, cám ơn bạn @Friday đã suggest phần mềm quay video. Mình sẽ thử nghiệm. Các bạn có soft gì hay để thực hiện việc này cứ suggest cho mình, mình thử hết.

Q: Tại sao lại dùng lệnh WriteLine() thay vì Write()
A: WriteLine() xuống hàng cho nó đẹp :D trong lập trình, ngoài việc làm cho chuơgn trình chạy tốt thì mình rất chú ý đến giao diện người dùng, làm sao cho cái chương trình mình nó đẹp cũng là 1 cách làm người dùng thoải mái mà chịu bỏ tiền mua. Cám ơn @phongphu đã hỏi, học là phải thắc mắc, thấy thắc mắc hỏi liền thì mới mau giỏi dc

Q: Phần bài về nhà mà @Decerte phát hiện ra chỗ sai
A: Cám ơn bạn, tối qua lúc đó đang nhậu xem = phone nên sai sót, cám ơn bạn đã chỉ ra. Bài sau mình sẽ giải lại trước khi bắt đầu bài mới

Các câu hỏi liên quan tới C# mà vượt cấp bài học quá cao mình xin phép miễn trả lời. Các bạn vui lòng chờ tới các bài sau sẽ có các kiến thức đó.

Chào thân ái và búng dái 1 phát!

Topic hữu ích cho mọi người.... Không biết có quá già để ngâm cứu nó hok nữa :D

Topic hữu ích cho mọi người.... Không biết có quá già để ngâm cứu nó hok nữa :D
học thì ko bao giờ thừa mà bạn, mình cũng 33 rồi chứ còn trẻ gì đâu , cũng cố học thôi , ko có điều kiện đến trường lớp , thấy topic này mừng ko tả được . :)

đánh dấu , chăm chỉ học tập . Hy vọng topic khoá học tuyệt vời sẽ sống mãi với các anh e mmo . 1 số bác có ý định gato hay vấn đề j đó đừng chọc a tunvit để bác tunvit còn nhiệt tình . :p e là e sợ bác tunvit bỏ chợ lắm . Như các vụ tool captcha 2 năm về trước :cool:

đánh dấu , chăm chỉ học tập . Hy vọng topic khoá học tuyệt vời sẽ sống mãi với các anh e mmo . 1 số bác có ý định gato hay vấn đề j đó đừng chọc a tunvit để bác tunvit còn nhiệt tình . :p e là e sợ bác tunvit bỏ chợ lắm . Như các vụ tool captcha 2 năm về trước :cool:
Xì troét quá thì nghỉ để người có khả năng hơn đứng ra làm :D cứ thử tưởng tượng server ngày nào cũng bị bỏ bom, đt thì toàn sms khủng bố thì thím sẽ hiểu :cool:

Xì troét quá thì nghỉ để người có khả năng hơn đứng ra làm :D cứ thử tưởng tượng server ngày nào cũng bị bỏ bom, đt thì toàn sms khủng bố thì thím sẽ hiểu :cool:
Nộp bài tập về nhà để hóng EP2 nào.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,601
170,706
Latest member
tinyzonetvlive
Back
Top Bottom