Ask Liên kết 2 channel youtube với 1 tài khoản GA?

nobitammo4

Junior
Reactions
79
MR
0.018
Mình muốn hỏi là có thể liên kết 2 channel (2 địa chỉ gmail khác nhau) với 1 tài khoản GA được k?
Và nếu 1 channel bị vấn đề gì đó thì nó có ảnh hưởng tới GA của channel kia k? Ví dụ : 1 kênh bị bem acc thì channel kia vẫn kiếm tiền với GA bình thường chứ?
Mong các cao nhân vào giúp đỡ. Cảm ơn tất cả mọi người :)

Không nên chơi như thế, dính chùm.o_O
Mình mới tìm hiểu rồi bạn à, k có vấn đề gì thì phải, channel nào có vấn đề nó sẽ khóa channel đó chứ k liên quan tới GA bác ạ, chỉ là k đc liên kết quá nhiều channel với 1 tài khoản GA :)

Mình chỉ góp ý với bạn là không nên chơi. Chứ không nói là không được.
Mình lỡ liên kết với 1 GA rồi, vậy giờ phải đi reg cái GA khác à. Coi bộ cũng mệt phết :(
Mà mình chơi channel cũng xanh sạch đẹp, k reup k xxx nên chắc k vấn đề gì :(

Một channel bị và GA tắt kiếm tiền channel kia luôn hả bác @@
Trước em cũng có làm 3 gmail khác nhau cho 3 kênh...trường hợp của em hơi ảo...có 2 kênh thì được lâu rồi...1 kênh bị bản quyền nhiều quá nó tắt kiếm tiền của mình...rồi nó tắt luôn cả kênh lâu năm còn lại..nhưng còn cái gmail thứ 3 thì lại không sao...khoảng thời gian đó em cũng mới lập cái kênh thứ 3..chắc nó tha..nói chung bác phải cẩn thận nha..giờ cứ chắc chắn là kênh đó kiếm ổn hãy liên kết cùng với nhau..bị vi phạm 1 kênh nhiều quá thì đừng cố..bỏ liên kết GA kênh đó ra để tránh ảnh hưởng đến các kênh khác bác ạ..:D

Trước em cũng có làm 3 gmail khác nhau cho 3 kênh...trường hợp của em hơi ảo...có 2 kênh thì được lâu rồi...1 kênh bị bản quyền nhiều quá nó tắt kiếm tiền của mình...rồi nó tắt luôn cả kênh lâu năm còn lại..nhưng còn cái gmail thứ 3 thì lại không sao...khoảng thời gian đó em cũng mới lập cái kênh thứ 3..chắc nó tha..nói chung bác phải cẩn thận nha..giờ cứ chắc chắn là kênh đó kiếm ổn hãy liên kết cùng với nhau..bị vi phạm 1 kênh nhiều quá thì đừng cố..bỏ liên kết GA kênh đó ra để tránh ảnh hưởng đến các kênh khác bác ạ..:D
Bị vi phạm bảng quyền bác nói ở đây là như thế nào nhỉ?
- Reup nhưng k bật kiếm tiền ? (Cái này có bị vi phạm k)
- Tải clip của người khác về và chỉnh sửa lại ?
- Bị nội dung bên thứ 3 nhưng vấn bật kiếm tiền ?

Bị vi phạm bảng quyền bác nói ở đây là như thế nào nhỉ?
- Reup nhưng k bật kiếm tiền ? (Cái này có bị vi phạm k)
- Tải clip của người khác về và chỉnh sửa lại ?
- Bị nội dung bên thứ 3 nhưng vấn bật kiếm tiền ?
em up nhiều clip có nội dung bên thứ 3 trùng khớp quá trong một thời gian ngắn..em có chỉnh sửa rồi...và cũng up lên kênh thử rồi..thế là nó limit em 6 tháng luôn..

Mình muốn hỏi là có thể liên kết 2 channel (2 địa chỉ gmail khác nhau) với 1 tài khoản GA được k?
Và nếu 1 channel bị vấn đề gì đó thì nó có ảnh hưởng tới GA của channel kia k? Ví dụ : 1 kênh bị bem acc thì channel kia vẫn kiếm tiền với GA bình thường chứ?
Mong các cao nhân vào giúp đỡ. Cảm ơn tất cả mọi người :)
ko sao đâu cứ lên thuyền đi.

khuyến mãi cái hình lấy tinh thần nè

Minh thấy mọi người hay khuyên nhau theo hình thức này nè bác. Minh đã làm theo và không sao cả. Mình nói là ý mình còn nghe hay ko bác cứ xem xét nhé.
1. Tạo 1 gmail và đăng ký GA. Gmail này ko tạo kênh bên Youtube và ko có chanel nào cả. Không video nào hết nhé. Hoàn toàn cho GA thôi.
2. Tạo 2 gmail khác nhau. 2 gmail này tạo bao nhiêu kênh cũng được(Tốt nhất là mỗi tk gmail youtube làm <=5 channel thôi nhé). Liên kết với GA bên trên nhé.
3. Die channel nào thì bỏ lk với GA nhé. Thường thì vi phạm chỉ xóa kênh hay gì đó ít khi bị die GA. Nếu nghiêm trọng mới die GA.

Mình rất muốn học hỏi thêm. Kiến thức mình bây nhiêu bạn có thể tham khảo nhé.

Minh thấy mọi người hay khuyên nhau theo hình thức này nè bác. Minh đã làm theo và không sao cả. Mình nói là ý mình còn nghe hay ko bác cứ xem xét nhé.
1. Tạo 1 gmail và đăng ký GA. Gmail này ko tạo kênh bên Youtube và ko có chanel nào cả. Không video nào hết nhé. Hoàn toàn cho GA thôi.
2. Tạo 2 gmail khác nhau. 2 gmail này tạo bao nhiêu kênh cũng được(Tốt nhất là mỗi tk gmail youtube làm <=5 channel thôi nhé). Liên kết với GA bên trên nhé.
3. Die channel nào thì bỏ lk với GA nhé. Thường thì vi phạm chỉ xóa kênh hay gì đó ít khi bị die GA. Nếu nghiêm trọng mới die GA.

Mình rất muốn học hỏi thêm. Kiến thức mình bây nhiêu bạn có thể tham khảo nhé.
Tại mình nghỉ 2 3 channel liên kết với 1 GA sẽ nhanh min Pay hơn 1 channel :D nên mới hỏi thử thôi. Cảm ơn bạn

trả loiwf : bạn sẽ tự giết mình :D
Thấy bạn có kiến thức và quan tâm nhiều đến mảng GA. Bạn trả lời là tự giết mình là sao? mình tò mò nó có nghĩa là gì vậy?

Tại mình nghỉ 2 3 channel liên kết với 1 GA sẽ nhanh min Pay hơn 1 channel :D nên mới hỏi thử thôi. Cảm ơn bạn
1 Tài khoản GA liên kết với n kênh cũng được nhé bạn. GA không quy định giới hạn số kênh. Nhưng con số mà đa số người ta muốn dừng là <=10. 1 channel kiếm 10$/1 tháng không đồng nghĩa với 50 channel kiếm 500$/tháng. Hãy phát triển số channel giới hạn và lớn mạnh thì đó là con đường của đa số người ta đi.(Hướng người xem là US UK ... tốt hơn là VN nhé)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,664
170,764
Latest member
iimskills20
Back
Top Bottom