Lập topic đợi sport_9x (YH : account_realdebrid trả tiền refund

Status
Not open for further replies.

ktmgreat

Junior
Reactions
28
MR
0.001
--> ĐÃ SCAM : Sport_9x (YH : account_realdebrid)

- Mình mua của him 1 vps giá 6,68$ / tháng gdịch qua yahoo, check ok mình pay đủ $ trước.
- Hì hục cài đặt, hôm sau vào vps ko đc, him nói do mình đổi pass, nó báo lỗi bảo mật (??!) => cái này mình ko đc dặn trước nên thôi huề. Him bảo hành send lại info vps khác.
- Lại cài đặt, hôm sau die tiếp, báo him từ trưa ngày 13, cuối ngày 14 sau him mới trả lời. Nói là do share mấy vps trên mmo (chắc ở topic này http://mmo4me.com/showthread.php?99316-VPS-Free-mung-tuoi-anh-em-2013) có người hack với DDoS gì đó nên bị suspend. => lại bh cái khác
- Lai hì hục..., hôm sau thì vào vps vẫn đc, nhưng vps lại ko vào mạng đc. Contact him bảo do lỗi server, bảo đợi nó sửa.
- Mình nản quá vì mấy lần nhận vps chưa đc cái việc gì, đề nghị refund, him ok. Kì kèo và thống nhất rf 115k
Lát sau đưa bank, ko thấy nói gì, im re mãi mình gọi hoài ko đc. Cuối cùng đành nhắc nhở rùi ngủ, sáng ra thấy tin off, him hẹn "mai rf" (tức ngày 17/2)
- Cuối ngày 17 ko thấy động tĩnh gì, chiều và tối pm đều ko trả lời.
- Hẹn lần cuối ngày 18, hết ngày cũng ko thấy trả $, còn giở giọng ăn quịt luôn trong topic này.

Kết quả: mod đã ban sport_9x và nick clone là premiumsale

Last edited by a moderator:
tết nhất này nhiều việc là đúng rồi
tôi mới ở quê lên cả đống việc đây nè
đòi cái kiểu hôm nào cũng pm yahoo đòi nợ thì ng ta chả ghét,hẹn 1 ngày thì cũng phải tự nhủ cố đợi 2,3 ngày đi, sống phải biết ý chút
chắc bác làm ng ta ghét nên ng ta mới làm khó lại thôi
ông này làm ug nên giàu lắm, thấy toàn share VPS vs acc trên 4rum ug

log chat chụp hình chứ không phải copy paste :|

đòi cái kiểu hôm nào cũng pm yahoo đòi nợ thì ng ta chả ghét,hẹn 1 ngày thì cũng phải tự nhủ cố đợi 2,3 ngày đi, sống phải biết ý chút
nợ không chịu trả, hẹn lần hẹn nữa mà chấy lì không trả thì uy tín còn đâu, biết trước thế đừng hẹn, đầu năm cuối năm gì cũng vậy!

haiz, sống biết ý theo kiểu này ý hả?
"biết ý" là đã thống nhất rf thì 1 là rf luôn chứ đừng có để ng ta đợi với đòi, 2 là chưa có hay chưa rf đc thì cho 1 cái hẹn chính xác mịe đi, nghe còn lọt tai
mà giọng lưỡi ông nghe giống him thế nhỉ, clone hay quen biết gì mà nâng bi ghê vậy? nếu topic có thành SCAM thiệt thì phiền mod check ip giùm cái...
làm ăn éo ai chả nhiều việc, lo nhiều việc thì rf mịe cho xong đi đỡ phiền cả 2 bên, rf chứ có phải việc gì to tát mất tgian đâu cơ chứ. Lúc buy thì bảo làm ăn ghê lắm, bán acc mấy chục $ cái, mà có cái rf vài đồng bọ cũng kì kèo, lần lữa. tôi cũng có việc của tôi chứ đi đòi nợ mãi à, pm thì im ỉm mãi

- - - Updated - - -

log chat chụp hình chứ không phải copy paste :|

tks bạn đã để ý, log chat dài kia mà mới waiting thôi nên mình để vậy khỏi up ảnh nhiều, khi nào cần thiết sẽ đủ proof

Last edited by a moderator:
chủ thớt này đúng là thằng đàn bà, hôm mua vps mình bảo 160k thì năn nỉ nỉ nôi xin giảm giá, mình giảm còn 140k bảo là mừng tuổi cho thì k kể đi, sau đó him lại bảo bớt thêm còn 138k :)), tối qua bảo hôm nay rf cho rồi nh him vốn tính đàn bà sợ mất của nên vẫn thk lập rp, đã thế thì cho mất thật luôn nhé
Cũng giải thích thêm cho ae biết :
Hôm nọ có mở event share vps cho mn trên 4rum, vì mình k lường trước được nên share nhiều quá cả ở 4rum khác nữa ( toàn scan socks vs cắm 1 đống tool làm CPU toàn 100% nên Cloud bị suspend ) và hôm sau đã đưa cho him vps ở cloud khác. Vào mấy ngày cuối tuần mình ở quê lên còn lo nhiều vd về nhà cửa đồ đạc nên k online thường xuyên dc, mới có từ tối t6 mà đến tối cn mà him đã bảo k đợi dc nữa.
Còn tối qua đã nói vs him tối nay chắc chắn rf mà đã thk rport thế này thì đừng hòng nhận dc rf nhé, tôi chẳng buôn bán hay sinh hoạt gì trên 4rum này hay các 4rum khác nên chả sợ gì ban cái nick jd 2012 vài chục post vài chục thank này :-j, coi như tôi bán nick này vs giá 140k :-j
Bảo boss ban nick này luôn đi cậu đỡ phải đợi đến tối nhé.

Nhọ cho bác chủ thớt, giờ mất luôn $ khỏi được refun, xin chia buồn :binhsua10:

chủ thớt này đúng là thằng đàn bà, hôm mua vps mình bảo 160k thì năn nỉ nỉ nôi xin giảm giá, mình giảm còn 140k bảo là mừng tuổi cho thì k kể đi, sau đó him lại bảo bớt thêm còn 138k :)), tối qua bảo hôm nay rf cho rồi nh him vốn tính đàn bà sợ mất của nên vẫn thk lập rp, đã thế thì cho mất thật luôn nhé
Hôm nọ có mở event share vps cho mn trên 4rum, vì mình k lường trước được nên share nhiều quá cả ở 4rum khác nữa ( toàn scan socks vs cắm 1 đống tool làm CPU toàn 100% nên Cloud bị suspend ) và hôm sau đã đưa cho him vps ở cloud khác. Vào mấy ngày cuối tuần mình ở quê lên còn lo nhiều vd về nhà cửa đồ đạc nên k online thường xuyên dc, mới có từ tối t6 mà đến tối cn mà him đã bảo k đợi dc nữa.
Còn tối qua đã nói vs him tối nay chắc chắn rf mà đã thk rport thế này thì đừng hòng nhận dc rf nhé, tôi chẳng buôn bán hay sinh hoạt gì trên 4rum này hay các 4rum khác nên chả sợ gì ban cái nick jd 2012 vài chục post vài chục thank này :-j, coi như tôi bán nick này vs giá 140k :-j
Lí lẽ của 1 scammer:m136:

1. Giá VPS được thỏa thuận sòng phẳng như dưới đây, mình ko thèm xin ai cái gì hết. Ai đàn bà không biết nhưng loại đặt điều điêu ngoa (rằng mình năn nỉ ỉ ôi để đc bớt 2k =))) như cậu thì tự dán cái từ đó vào mặt đi

12:27:00 AM[h=2]
[/h]account_realdebrid: sao c ơi

12:27:12 AM droppeer: con em vps nao ko

12:27:22 AM droppeer: hom no dang chat phai chay ra ngoai

12:28:33 AM droppeer: t can 1 em ram 2GB

12:31:23 AM account_realdebrid: đây c

12:31:33 AM account_realdebrid: mình đgan creat cho c

12:31:43 AM droppeer: UH

12:32:12 AM droppeer: US nha

12:33:40 AM account_realdebrid: ***.**.**.**

12:33:49 AM account_realdebrid: *****

12:34:05 AM droppeer: ok de minh xem

12:43:19 AM droppeer: hom no cau noi gia vps nay la 6$/ month ha?

12:44:17 AM account_realdebrid: con này 3.5 G là 150k/ tháng c ạ

12:44:33 AM droppeer: eo

12:44:38 AM droppeer: de t coi lai

12:46:04 AM droppeer: uh 3,5

12:46:10 AM droppeer: nhung t chi can 2Gb ma

12:46:39 AM droppeer: chay may cai auto vo van thoi

12:47:05 AM account_realdebrid: 6$ ~ 130k

12:47:11 AM account_realdebrid: năm mứoi

12:47:19 AM account_realdebrid: lì xì c 10k

12:47:25 AM account_realdebrid: còn 140k

12:47:29 AM droppeer: oh

12:47:37 AM
droppeer: the quat thoi

droppeer: LR con dung 6.6812:56:46 AM droppeer: ex o libertyreserve.com.vn

12:56:53 AM droppeer: dc 138.314 dong

12:56:57 AM droppeer: cau co sell ko
12:57:15 AM

droppeer: t ex so $ do qua bank cho cau

12:57:44 AM droppeer: t muon buy 2 lan thanh toan cung la vi ko chac chan co du LR ko

12:57:52 AM account_realdebrid: uhm cug dc

12:57:59 AM account_realdebrid: cứ gần số 140k là dc

12:58:04 AM droppeer: uhm

12:58:10 AM droppeer: vay de t ex luon vao bank cua cau

12:58:14 AM account_realdebrid: uhm c

1:00:07 AM droppeer: Your transfer was successful! Thank you for choosing Liberty Reserve!
Payment Mode Account
Date 02/10/2013 17:59

Batch 131052116
...

2. VPS dùng 3 lần bao công setup chả đc cái việc gì, cứ nhận xong hôm sau lại tạch. Mấy ngày nghỉ tết thì hết đến nơi, tôi chả còn kiên nhẫn nào mà đợi sửa server vì đã mệt vả nản với chất lượng hàng của cậu lắm rồi. Lúc mua thì "VPS của t ko die bao giờ" Hài vật! :))

3. Đoạn chat đầu topic nói hết cái trò 2 mặt của cậu rồi. Hôm qua bảo cứ report đi, nếu rp chỉ trả 100k. Uh thì 100k, đang làm dở topic rồi post luôn đỡ mất công, và cũng mới đặt prefix [waiting]... Hôm nay thì giở mặt QUỊT luôn. :)) Bảo tôi đàn bà sợ mất $ nên report á?! Tưởng phải ngược lại chứ nhỉ, report thì dễ mất $ hơn cơ mà :))

.. Chốt 1 câu là cậu cứ cầm 5,5$ đó đi, sẽ có lúc cậu nhận nhiều hơn cái giá đó vài lần, nhé! :binhsua11:

User sport_9x has been banned permanently

Close bài này được ùi đó mod ơi, 1 cái kết buồn cho cả 2 bác, 2 bác nhịn nhau tí thì đã tốt :binhsua09:

Lại chuyện gì đây ko biết nữa......... Thôi úp lên cho ai liên quan giải quyết.............

User premiumsale has been banned permanently

tks mod, và ae quan tâm
mới đầu năm đã bị scam rồi, năm nay chắc nghỉ mmo luôn quá =.=

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,673
170,772
Latest member
bingan14511