SCAM Mabusan không trả tiền đền bù scam như cam kết khi theo linh ref

Status
Not open for further replies.

AnViDanh

Junior
Reactions
148
MR
3.188
Như tiêu đề bạn, @Mabusan có hứa hẹn nếu ref theo link bạn ấy trên trang gemly, sau này nếu có scam thì sẽ đền bù, dưới 30$ đền bù 100%. Tuy nhiên sau khi trang scam, Mabusan không đền bù với lý do không truy cập được trang nên không có dữ liệu.
Ban đầu, mình có dùng acc anvidanh123 nhưng theo đề nghị đổi sang williamrichard224433
dep.jpg ảnh chụp tài khoản vào ngày scam khi chat ngừng kết nối.
huu_hen.jpg là ảnh cam kết của Mabusan.
nap1...4.jpg là ảnh số tiền nạp vào web.
3 ảnh cuối là số tiền đã rút từ web và nhận ở payeer(tiền nhận từ trang khác, mình có chú thích màu đỏ: Socpublic, Vktarget, Aviso).
Số payeer dùng để nạp: P1095922804.
Nhờ @animax1991, xem xét xử lý, mình có quên chụp ảnh deposit trên web.

Attachments

171.7 KB · Views: 126
    68.8 KB · Views: 89
    120.4 KB · Views: 87
    117.8 KB · Views: 85
    28.1 KB · Views: 84
    29.4 KB · Views: 79
    29.6 KB · Views: 64
    31.2 KB · Views: 80
    261.5 KB · Views: 102
quên mất 8$ nạp bên bên binace nữa.

Attachments

• Screenshot 2023-08-24 163100.jpg
    Screenshot 2023-08-24 163100.jpg
    47 KB · Views: 44
Về vấn đề hoàn trả scam như con huntress trước đó yêu cầu của mình là:
Đúng link ref
Lịch sử nạp rút
Đối chiếu với dữ liệu trên web
Hiện nay con gemly không vô được web nên trường hợp này mình chưa hoàn trả thua lỗ do mình không có dữ liệu
Gemly nó có rất nhiều phương thức gửi và rút nên lịch sử nạp rút ở các web khác vô giá trị
Còn mọi quyết định của min mod mình không có ý kiến

quên mất 8$ nạp bên bên binace nữa.
Tổng thiệt hại là bao nhiêu vậy bạn? B nạp vào bao nhiêu $ và mấy lần nạp ? Hình ảnh ?

Tổng thiệt hại là bao nhiêu vậy bạn? B nạp vào bao nhiêu $ và mấy lần nạp ? Hình ảnh ?
May thiệt hại không nhiều, 28.34$, nạp 5 lần:

Attachments

• Screenshot 2023-08-24 163100.jpg
    Screenshot 2023-08-24 163100.jpg
    47 KB · Views: 38
    31.2 KB · Views: 38
    29.6 KB · Views: 38
    29.4 KB · Views: 34
    28.1 KB · Views: 37
May thiệt hại không nhiều, 28.34$, nạp 5 lần:
28.34 là Bạn đã trừ ra những lần rút thành công chưa?

Cái việc bảo đảm tiền cho ngta đầu tư vô lý vcl ra vậy mà ông cũng tin đc, thà nó thêm cái yêu cầu min dep 200$ trở lên này nọ còn đáng tin chút. Đằng nào web nó scam cũng phải chịu mất tiền, sao k ăn full tiền từ web cho sướng mà ăn qua ref chi cho mệt.
Xong chuyện thì comment 1 câu buông xuôi xong rồi thôi, ez vcl:oops::rolleyes:

Cái việc bảo đảm tiền cho ngta đầu tư vô lý vcl ra vậy mà ông cũng tin đc, thà nó thêm cái yêu cầu min dep 200$ trở lên này nọ còn đáng tin chút. Đằng nào web nó scam cũng phải chịu mất tiền, sao k ăn full tiền từ web cho sướng mà ăn qua ref chi cho mệt.
Xong chuyện thì comment 1 câu buông xuôi xong rồi thôi, ez vcl:oops::rolleyes:
Trước thấy có 1 vụ, bác đó đền tiền cũng ok, mà vụ sau thì im luôn, nhắn tele mãi ko rep, đến khi em đưa lên trên topic bác kia ms rep tele, và nói thách thức quá. Sau đó em ms gọi ad animax nhờ xem xét. Khéo nhiều bác theo nhưng ko còn bằng chứng gì, nên chịu hết.

Thế này cho gọn: kiếm thêm 2+ người từng nạp gemly đối chiếu địa chỉ nạp xem có đúng của nó k. Nếu đúng thì mabusan phải đền bù, nếu sai thì ban thớt vì tội vu khống.

Trước thấy có 1 vụ, bác đó đền tiền cũng ok, mà vụ sau thì im luôn, nhắn tele mãi ko rep, đến khi em đưa lên trên topic bác kia ms rep tele, và nói thách thức quá. Sau đó em ms gọi ad animax nhờ xem xét. Khéo nhiều bác theo nhưng ko còn bằng chứng gì, nên chịu hết.
Comment kiểu kia thì ông đó xác định vứt cái acc rồi huề cả làng, có vào đc web đi nữa cũng 1 kết quả thôi. Chia buồn với ông.

Thế này cho gọn: kiếm thêm 2+ người từng nạp gemly đối chiếu địa chỉ nạp xem có đúng của nó k. Nếu đúng thì mabusan phải đền bù, nếu sai thì ban thớt vì tội vu khống.
@@ Ảnh trên payeer hiện thanh toán qua gemly mà bác, cần thiết admin vô acc payeer em xem là được. Ảnh nap1->nap4.jpg ấy bác

Mấy cái vụ bảo đảm đầu tư này hồi trước box HYIP còn sôi động thì thỉnh thoảng cũng gặp. Có đợt tui nhớ tui bỏ 50$ vào và đc paid đâu đó 12$ thì oẳng.
Mà hồi đó người đảm bảo là mod của box HYIP, có bảo hiểm hẳn hoi + giới hạn 3 người đầu tiên mới đc hoàn tiền.
38$ bị lỗ mod bù cho hẳn 40$, ngta chơi xanh chín như thế, muốn bù thì đã bù lẹ rồi, còn như kiểu ông kia là xác định chơi bài chuồn từ đầu, nhiều ảnh đi nữa cũng thế thôi:rolleyes:

Mấy cái vụ bảo đảm đầu tư này hồi trước box HYIP còn sôi động thì thỉnh thoảng cũng gặp. Có đợt tui nhớ tui bỏ 50$ vào và đc paid đâu đó 12$ thì oẳng.
Mà hồi đó người đảm bảo là mod của box HYIP, có bảo hiểm hẳn hoi + giới hạn 3 người đầu tiên mới đc hoàn tiền.
38$ bị lỗ mod bù cho hẳn 40$, ngta chơi xanh chín như thế, muốn bù thì đã bù lẹ rồi, còn như kiểu ông kia là xác định chơi bài chuồn từ đầu, nhiều ảnh đi nữa cũng thế thôi:rolleyes:
Em toàn làm task, dạo này làm đau mắt quá, + bị ban acc nhiều, nên tính phi sang đầu tư cho đỡ mệt mà kết đắng quá. Thấy bác ấy có seen ko rep bên tele là e đoán trước rồi. Dạo này đang kiếm proxy dân cư tĩnh cho yên tâm tí mà thấy mn ít đề cập ghê.

Mấy món này ông nào đi đầu kêu gọi được nhiều ref chắc mới có ăn.

Hi,

@AnViDanh đã cung cấp đầy đủ proof nạp, rút và tổng kết lãi lổ. @Mabusan cần có trách nhiệm và kế hoạch lưu dữ liệu ( có thể là hằng ngày, hằng tuần, ... ) trước khi Site scam để thực hiện cam kết của mình.

@Mabusan cần bồi thường thiệt hại phần chênh lệch như đã cam kết. Hết 2/9/2023 nếu vụ việc vẫn chưa được xử lý, BQT sẽ can thiệp.

BQT MMO4ME,

bồi thường là chuẩn r, web scam giờ kêu k vào được web nên là k đền, chịu luôn :))

Như trước đó web hungtress cũng scam
Nhưng nó vẫn vô được và có đầy đủ dữ liệu đối chiếu
Mặc dù không có cam kết bồi thường nhưng vẫn bồi thường vì mình kêu gọi mọi người đầu tư
Riêng về gemly mình cũng ghi điều kiện bồi thường rõ ràng
Đây là ý kiến cuối cùng của mình về việc này

Như trước đó web hungtress cũng scam
Nhưng nó vẫn vô được và có đầy đủ dữ liệu đối chiếu
Mặc dù không có cam kết bồi thường nhưng vẫn bồi thường vì mình kêu gọi mọi người đầu tư
Riêng về gemly mình cũng ghi điều kiện bồi thường rõ ràng
Đây là ý kiến cuối cùng của mình về việc này
Điều kiện cần dữ liệu từ web là vô cùng vô lý, HYip thì thường scam một số web sẽ đóng web nên không thể có vụ đối chiếu từ web được.
1/ Vấn đề nạp bạn có thể tự kiểm tra đối chiếu hàng ngày vì bạn đc hưởng ref từ thớt nên bạn sẽ biết đc bạn đó nói nạp đúng hay sai (Thông thường các monitor sẽ có mục yêu cầu RCB sau khi nạp nên dữ liệu đc lưu trên web của monitor, riêng bạn đi tuyển ref và không có web monitor thì bạn phair tự thống kê hàng ngày
2/ Vấn đề rút thì bạn tư xem và có form tính toán xem thớt báo rút đúng hay không, Vì Hyip thì đã có plan rõ ràng, ví dụ thớt dep đc 5 ngày với 100$ vào plan 5%, sau 5 ngày web scam thì bạn sẽ tính đc là thớt đc rút đc 25$, nếu thớt báo rút 10$ hay 15$ đi chăng nữa nhưng theo form tính của bạn thì bạn chỉ BH cho thớt theo số lượng đã rút là 25$.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,665
170,765
Latest member
k7agencybd
Back
Top Bottom