Lập bài viết này về tình hình thằng bạn bị baned và suy luận ra điều này

thêm 1 góp ý nhỏ : ip nèo làm > 10$/day nó sẽ để ý và banned nguyên group
ông ơi mấy hn t làm 3, 4 gr lận, mỗi hôm pay 3$, 4$... Ko biết nó dựa vào cái gì ấy, chịu thôi à:binhsua160:

Ai bảo gr lớn và làm nhiều $ mới bị ban? tui mới bị ban 1 gr có 2 acc con thôi, ngày làm 3$ đền đặn, gõ rất đầy đủ, tốc độ 14-15wpm nhé. Pix đang loại trừ acc cũ từ từ đó, ai chưa bị ban đừng vội mừng, rồi cũng tới số cả thôi.

nếu nó muốn loại trừ thì nó đã loại hết group rồi bạn ah mình nghĩ do bạn gõ sai liên tục đó

---------- Post added at 05:28 PM ---------- Previous post was at 05:27 PM ----------

ông ơi mấy hn t làm 3, 4 gr lận, mỗi hôm pay 3$, 4$... Ko biết nó dựa vào cái gì ấy, chịu thôi à:binhsua160:
thì vậy bạn bị baned group lớn pix nó loại group lớn mà :binhsua162:

Bác Luky vào nhận hàng nào ^^

Ban nguyên 1 group nhé. Group này mình lập ngày 13, còn nóng hổi và bị ban cũng rất nhanh ^^

Pix nó đang loại dần id cũ nên ban theo kiểu lô tô ấy mà :binhsua146:
Đã bảo càng tìm càng ko ra vấn đề j mà, để sức gõ đi :binhsua141:

nhưng mình vẫn giữ quan điểm nó muốn nhắm vào id cũ mà ban. random trúng em nào thì chịu :-j
còn việc gõ như thế nào(...) thì trước đây gõ kiểu đó đâu có sao, sau này nó muốn ăn vạ nên lấy cớ 1 chữ 2 chữ để lòe ng` thôi :)

nếu nó muốn loại trừ thì nó đã loại hết group rồi bạn ah mình nghĩ do bạn gõ sai liên tục đó

---------- Post added at 05:28 PM ---------- Previous post was at 05:27 PM ----------

thì vậy bạn bị baned group lớn pix nó loại group lớn mà :binhsua162:

Mình vẫn ko đồng ý cái giả thiết này của bác. Bác bảo group nhỏ bị ban là do gõ sai liên tục. Dù ko dám tự hào, nhưng mình cũng đủ tự tin là ngay cả áp dụng kiểu gõ bỏ chữ, tỉ lệ sai của mình cũng chỉ là 3,5%. Còn gõ đầy đủ, tỉ lệ sai của mình chỉ là hơn 0,5%.

Còn nếu bác nói group >10$ pay/1 ngày, thì mình ko dám phản đối lắm. Nhưng mình đưa trường hợp mình ra làm ví dụ thì bác giải thích sao. Mỗi ngày mình dùng 4-5 group để gõ, mỗi group chỉ pay 3-5$ thôi, có group còn ko đủ pay. Vậy nó ban mình là vì sao zzzz. Chú ý là ban group nhỏ như mình show ở trên nhé

Bác Luky vào nhận hàng nào ^^

Ban nguyên 1 group nhé. Group này mình lập ngày 13, còn nóng hổi và bị ban cũng rất nhanh ^^
chia buồn cùng bác. lại 1 gr cũ ra đi. nhìn gr cũ tính $ êm ái, 100pic thì đơn giản là earned 0.1$. nhìn vào nik mới $ nó lẻ như con cầy ghẻ v. :))
ô hay duyên chưa, có nik đã gõ dc pic nào đâu, cũng bị banned kìa ^^

tình hình là thằng bạn của mình vừa bị baned 1 group rất là pro, đang gõ tư dưng loading và đặc biệt ở chỗ này, acc của nó lúc trước chỉ có gần 20 idd cũ thống kê chính xác là 13 acc :binhsua162:, chiến không sao bình thường nhưng hôm qua nó thấy mấy bác lập acc mới tốc độ load rất nhanh , và cũng lập thêm vài acc nữa thì sô idd trong nhóm tăng lên trên 20 idd và mình phát hiện ra điêu này ,mấy bữa nay mấy bác bị baned toàn có số idd trên 20 trỡ lên còn mấy bác idd thấp vẫn chiến bình thường mặt dù vẫn 1 chữ mình lập topic này chỉ mong anh em đọc và tránh bị baned để khỏi bị pix cho lên dĩa bác mod thấy thì bỏ qua nha xin cảm ơn bạn nào thấy hợp lý thì thank mình 1 phát nhé, Tại vì mấy bữa nay mình chưa thấy poof baned của group dưới 20 idd ,dựa và tình hình load và số idd mình thống kê ra như vậy 10 tới 15 tốc chĩ có 10 tới 20 là cao ,nên pix sẽ hạn chế được số tiền mà menber gõ có nghĩa là mấy group nhiều idd sẽ bị nó sờ gáy ,để giảm số tiên chi trả cho công nhân mà nó phải chi ra, mình thống kê như vậy bác nào thấy hợp lý cho cái thank thêm độ uy tín để mình còn phát huy thank mấy bác :binhsua163: ah thêm ý kiến của bác luke nữa 10$ trên 1/day rất dễ banned và chiến chiến thuật mà từ 4 tới 5 acc cũng dễ baned:binhsua160:bạn hiểu 1 điều này gõ 4 5idd và gõ 1 chữ rất dễ baned nhé vì pix chĩ cần sai 4 5 code liên tiếp là lên dĩa ngay bạn gõ vậy thì vòng quay của pix rất nhanh xay vòng sẽ tới nên nên vì sao mấy bác gõ chiến thuật toàn gõ 10 idd trở lên:binhsua149:

sai rùi............prroff 11id <20id nè.... lúc gõ ko bị ban thì nói gõ sai bị ban là ko đúng.... khi gõ xong đủ 9$ vào xem vẫn 9$....tới chiều vào xem lại mới bị âm ban cả 1 group,pix nó ko biết ai gõ tốc độ bao nhiêu...->có thể vào 1 khoảng thời gian nào đó nó vào kiểm tra phần textimage của 1 ai đó ( vì rất nhiều mem nên nó kiểm tra 1 số ít ai xui thì bị) ...thấy toàn 1 chữ là nó ban...

Last edited by a moderator:
Ko đúng lắm. Vì mình có bị ban 2 group < chỉ có 5 ID nè. Và đợt trước chính mình cũng đưa ra giả thiết này rồi và có nhiều người vào xác nhận với mình là có những group nhỏ vẫn bị ban. Vấn đề là: ID group lớn => nhiều người làm => hầu như là mem kì cựu => rành lối gõ 1 chữ => dễ ăn ban nhiều hơn. Mặt khác group lớn ăn ban thì tiếc hơn, và thường đem nó lên show 4rum hơn. Kết luận là Pix nó bốc trúng ông nào thì ông đó thưa thôi ^^

thì mình thấy thông thường pix nó toàn chọn gr lớn mà banned nhưng mình là 1 điển hình cho việc gr nhỏ cũng bị banned nốt =))
2 lần rồi. lần đầu đang gõ 4id nó banned dằn mặt 2 con. lần sau gõ gr 5id nó quất luôn 5 con ko thương tiếc và quất cho 1 câu với cái lý do tại sao bị banned muôn thuở mà ai-cũng-biết-là-gì-đấy :))

mình chỉ làm group nhỏ 4id vẫn bị banned đây, đang làm thì loading thoát ra vào lại thì thế này Balance
updated periodically, not immediately
-8.027 mình gõ 2 chử đàng hoàng mình nghĩ nó thích ban là ban chứ không có lý do đâu

Vấn đề muôn thuở mà :|
1 chữ 2 chữ gì nó banned tuốt
Group lớn group nhỏ gì ko chừa
Giả thuyết của bác cũng chỉ là giả thuyết :)):)):))

---------- Post added at 05:40 PM ---------- Previous post was at 05:38 PM ----------

Càng tìm càng rối,mà cứ mỗi lần đưa ra nguyên nhân đều trái ngược thực tế :))
Để sức mà ăn đc bữa nào hay bữa đó đi,đoán già vs chả đoán non
Nó thix là nó bắn,ko cần xoắn :))

Mình vẫn ko đồng ý cái giả thiết này của bác. Bác bảo group nhỏ bị ban là do gõ sai liên tục. Dù ko dám tự hào, nhưng mình cũng đủ tự tin là ngay cả áp dụng kiểu gõ bỏ chữ, tỉ lệ sai của mình cũng chỉ là 3,5%. Còn gõ đầy đủ, tỉ lệ sai của mình chỉ là hơn 0,5%.

Còn nếu bác nói group >10$ pay/1 ngày, thì mình ko dám phản đối lắm. Nhưng mình đưa trường hợp mình ra làm ví dụ thì bác giải thích sao. Mỗi ngày mình dùng 4-5 group để gõ, mỗi group chỉ pay 3-5$ thôi, có group còn ko đủ pay. Vậy nó ban mình là vì sao zzzz. Chú ý là ban group nhỏ như mình show ở trên nhé

tui nói ip làm > 10$/day mà , có phải group 10$/day đâu . Chán thằng pix :( Keo kiệt bủn xĩn , ko dc đại gia như ptu , chi mấy chục ngàn 1 ngày cho mem

chia buồn cùng bác. lại 1 gr cũ ra đi. nhìn gr cũ tính $ êm ái, 100pic thì đơn giản là earned 0.1$. nhìn vào nik mới $ nó lẻ như con cầy ghẻ v. :))
ô hay duyên chưa, có nik đã gõ dc pic nào đâu, cũng bị banned kìa ^^

Oh nói thì bùn cười, cái ID đó mình lỡ tay đổ rác, mất mail kích hoạt. Nghĩa là ko xài đc, z mà nó ban hết. Đúng là thà giết nhầm hơn bỏ sót. Kaka

Mà có gì phải bùn. Group nhỏ mình lập cả đống. Nó ban thì lôi cái khác ra làm. Keke. May mà trước đó kịp rút 3$ rồi nên nó ban cũng ko tiếc lắm ^^

Theo mình thì mình ko nghĩ vậy.nếu pix nó muốn hạn chế gõ thì nó áp dụng chính sách load kém là ok roài mà.Nó band với mục đích tránh phải trả tiền hoặc thanh lọc ID thì nghe co vẻ hợp lí hơn.

tui cũng như bác này, lâu nay toàn làm 3 $ là chuyển qua gr khác.
Còn vì sao banned, thì chỉ có TRỜI BIẾT, ĐẤT BIẾT VÀ THẰNG PIX BIẾT THÔI.:binhsua146::binhsua146::binhsua146:

tui cũng như bác này, lâu nay toàn làm 3 $ là chuyển qua gr khác.
Còn vì sao banned, thì chỉ có TRỜI BIẾT, ĐẤT BIẾT VÀ THẰNG PIX BIẾT THÔI.:binhsua146::binhsua146::binhsua146:
đồng ý với các pro là thấy nó thích quay số :) !
1 ngày quay mấy lượt ! trúng group nào thì banned group đó :binhsua149:
cứ gõ thôi !
xui thì bị , hên thì ko :)) !

mấy bác đeo dây chuyền mặt phật Quan Thế Âm Bồ Tát như em đi , chưa bị quay số trúng nè ;;)

Lý thuyết kiểu gì nói cứ như đúng lắm ấy :))
Toàn những cm phản bác trái ngược
Bác nào mún tỏ ra bác học bằng mấy kái topic này nữa thì nín dùm đi :))

đồng ý với các pro là thấy nó thích quay số :) !
1 ngày quay mấy lượt ! trúng group nào thì banned group đó :binhsua149:
cứ gõ thôi !
xui thì bị , hên thì ko :)) !

Like mạnh. Keke. Để thời gian gõ ih mọi người. Thằng Pix cũng là người mà. Mà đã là người thì nó làm gì nó bik, làm sao mình bik được. Nó chỉ làm cái có lợi cho nó thôi.

Lý thuyết kiểu gì nói cứ như đúng lắm ấy :))
Toàn những cm phản bác trái ngược
Bác nào mún tỏ ra bác học bằng mấy kái topic này nữa thì nín dùm đi :))
chài , ra chủ đề bàn luận cũng hay muh bác begs
Tui thấy lập luận của bác Vic đúng dc 90% đó chứ , 10% là hên xui

chài , ra chủ đề bàn luận cũng hay muh bác begs
Tui thấy lập luận của bác Vic đúng dc 90% đó chứ , 10% là hên xui
Uh thì bàn luận lí do cho vui
Nhưng gek kái loại nói như đúng rồi ấy
Đã bảo 1 chữ 2 chữ gì nó cũng banned đầy ra,thế mà có kái lập luận cũ xì ấy đem ra soi mãi ko chán hay sao :))
Mỗi ngày nó hô lô tô vài group là die ngay,lí do vs chả lí chấu =))

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom