Lân đầu tiên đến với Spin and Go

Bác có thể trả lời giúp mình vài thắc mắc về Roi % được không ạ ?

Mình có buy video của các Pro Hu Hyper SNG , Học cũng rất ok nhưng về tỉ lệ win và emotion Tilt khá khó chịu không như xem video . Cũng như 1 số người Roi% ở Buy in- mirco là 5% đổ lại và cũng như mid or high cũng tầm 4%-

Và cách đánh của mình cũng khiến mình ở buy-in mirco (5$ , 7$) hơn 1k game cũng lên xuống ở roi 1%-4% vậy có gọi là quá tệ không ạ ( Lâu lâu mình gặp 1 số Fish nhưng lucker cực kỳ (nó all in bài toàn 24 , 5Q ) toàn win , vậy mình nên né nó ra lúc đó hay là tiếp tục ... tại mình toàn thua kiểu đó cũng tầm 5 buy-in liên đấu với nó ...)

Đây là Graph của mình gần nhất bên ipoker , hi vọng được bác chỉ dẫn chút à
grap đấy là ok rồi. all in đang bị đen. cá nhân mình thì cứ to hơn là xúc, bài to hơn mà ko xúc chẳng nhẽ đợi bài bé hơn. poker nó có giai đoạn. cứ phải kiên trì thế nào cũng đến lúc mình cứ all in là thắng, gần 1k game chưa phải là nhiều.

chơi quán mà cho cài phần mềm thì nên xài HUD của Jivaro, mọi thứ nó lưu trên đám mây, đơn giản nhanh chóng dễ dùng
nếu chơi spins thì có thể trả tiền ở spinlyzer.com để xem EV của mình cũng như của các top players khác

HU graph thế là đẹp rồi, gặp fish thì phải chiến tiếp chứ sao lại né ra, chẳng lẽ muốn gặp regs, fish phải có lúc gặp may thì nó mới còn tiếp tục chơi poker chứ

Cái jivaro tự lưu hả bác,em cũng đang sài cái đó mà ko biết lưu trên cloud như thế nào
hôm nay bankroll của em lên 162$ rồi

Cái jivaro tự lưu hả bác,em cũng đang sài cái đó mà ko biết lưu trên cloud như thế nào
hôm nay bankroll của em lên 162$ rồi
Bác spin bàn mấy $ và 1 ngày mấy spin mà lên đều thế, mới có 1 tuần mà win hơn 130$ @@

jivaro tự lưu lên mây, ko phải làm gì hết, có thể login trên web của nó để xem lại các ván đã chơi

Về pokerstar sau lần ăn lucky cái spin and go 600$ thì trở lại HU cứ như nó setup toàn thua kiểu downsing toàn tập ..... Không biết bác poker4rum vs bác sniper mỗi lần TILT thì nên giải quyết thế nào nhỉ ?

Tôi có xem qua thì bọn nước ngoài grind thì tụi nó cũng tầm 50 buy-in nhưng có vẻ như không gặp dowsing lúc đầu nhỉ ... toàn thuận bùm xuôi gió với lại nhảy level 1 cách chóng mặt ....

hôm nay vào gần 30 hand lớn nhỏ nhưng chả hít được phát nào..buồn quá phá luôn bankroll..từ biệt ps tại đây
chúc mấy thím ở lại may mắn :(

hôm nay vào gần 30 hand lớn nhỏ nhưng chả hít được phát nào..buồn quá phá luôn bankroll..từ biệt ps tại đây
chúc mấy thím ở lại may mắn :(
Bác là 1 loại fish điển hình cho reg nó câu :D mà sao từ bỏ sớm thế bác, bị downswing vậy mới khá lên đc chứ

2 ngày nay em chịu các bác ạ,all in toàn 70 80 90% trở lên mà thua ko,ko ngóc đầu lên nổi.
Downsing còn 142$ buồn éo tả được,cứ khi all in là nắm chắc thua rồi
em spin 1$ ngày spin tầm 20 30spin là cao

Về pokerstar sau lần ăn lucky cái spin and go 600$ thì trở lại HU cứ như nó setup toàn thua kiểu downsing toàn tập ..... Không biết bác poker4rum vs bác sniper mỗi lần TILT thì nên giải quyết thế nào nhỉ ?

Tôi có xem qua thì bọn nước ngoài grind thì tụi nó cũng tầm 50 buy-in nhưng có vẻ như không gặp dowsing lúc đầu nhỉ ... toàn thuận bùm xuôi gió với lại nhảy level 1 cách chóng mặt ....

View attachment 73226

2 ngày nay em chịu các bác ạ,all in toàn 70 80 90% trở lên mà thua ko,ko ngóc đầu lên nổi.
Downsing còn 142$ buồn éo tả được,cứ khi all in là nắm chắc thua rồi
em spin 1$ ngày spin tầm 20 30spin là cao

down là chuyện quá bình thường ko sao hết cứ poker là phải tin tưởng/ cứ đánh đúng bank là được

tilt, cảm thấy ko vui thì nghỉ chơi hôm đó, hoặc đánh bàn thấp hơn cho đỡ tâm lý.
đây là 1 trong những ngày đen tối của mình, -585e trong khoảng 3-4h, mặc dù vậy vẫn chỉ là 1 downswing cơ bản

@poker4rum Bác có thể review chia sẽ tí về cuốn sách HU của Wil Tipon bác đã xem được không ạ , tôi theo HU hyper thì có thể áp dụng được không ạ . Tại bên 1 số Pro bên HUSNG nó cũng bảo kiến thức thì chỉ có nhiêu đó , chủ yếu là xác định được tend tụi nó chơi và ngược lại như nó TAG thì mình LAG , còn nó LAG thì mình TAG .. Vậy có phải vấn đề vẫn chỉ là ở do mức độ TILT , emotion chứ còn kiến thức thì không có thay đổi thêm ạ ?

kiến thức dù ở lĩnh vực nào cũng ko bao giờ là đủ, poker kiến thức chỉ vài năm trc đã là lạc hậu rồi, video coach mà từ năm 2010 chẳng hạn thì chỉ tốt cho newbie tập chơi. Cuốn HU tipton đc đánh giá là hay và ko bị lạc hậu vì nó, ko như các cuốn khác dạy chơi tại thời điểm hiện tại, nó dạy về GTO, đại khái là theo toán học thì chơi làm sao để đối thủ ko thể khai thác đc gì từ mình. Tuy nhiên cuốn này rất khó đọc, cần có tư duy toán tốt và kiến thức/kinh nghiệm cơ bản về poker.
Nó dc đánh giá là cuốn sách tốt nhất để đọc cho HU hyper. (mở 2p2, tìm topic hỏi HU nên đọc cuốn nào thì kiểu gì quyển đó cũng dc nhắc đến)

GTO đại khái là điểm cân bằng, chơi nhiều hơn thế thì là Loose, chơi ít hơn thế thì là Tight, vậy nên rất khó khai thác, và rất quan trọng, có hiểu rõ GTO thì mới biết đối thủ là TAG hay LAG, mới biết đối thủ đánh sai với điểm cân bằng như thế nào và khai thác

GTO đại khái là điểm cân bằng, chơi nhiều hơn thế thì là Loose, chơi ít hơn thế thì là Tight, vậy nên rất khó khai thác, và rất quan trọng, có hiểu rõ GTO thì mới biết đối thủ là TAG hay LAG, mới biết đối thủ đánh sai với điểm cân bằng như thế nào và khai thác

Cám ơn bác đã chia sẽ , nhưng trên thực tế thì HU Hyper là 1 game cực ngắn , và chỉ số HUD cũng chỉ thể hiện ở đối thủ vậy làm sao để mình cân bằng được ? ở giai đoạn shallow thì có thể tuỳ vào đối thủ để TAG or LAG để Jam và Call Jam hạn chế được . Nhưng còn ở giai đoạn mới vào thì có vẻ khá khó cũng như 3bet-non . Các video pack của tôi học được đúng là áp dụng rất đúng so với các đánh readless or fish nhưng lại khá dễ bị bắt bài nếu re-match 3 trận ( có vẻ vì thế mà họ khuyến cáo không nên re-match quá nhiều chỉ nên 2 game ) , xem ra cần phải đầu tư thêm kiến thức chuyên sâu nếu muốn move lên 15 :D

cần đánh cân bằng chứ ko phải đánh để đối thủ thấy là mình cân bằng, vd mình toàn ra đc bài đẹp thì cứ chơi chứ đâu cần fold để giữ chỉ số đẹp, ko biết chỗ nào khuyến cáo ko nên re-match chứ tui ko hiểu tại sao lại ko nên re-match khi gặp fish, còn tất nhiên gặp reg thì 1 lần cũng ko nên re

Mấy bác cho e hỏi trong 4rum mình ai thu mua money booker uy tín chỉ e dùm cái. Đang kẹt tiền cần bán tầm 25$ gấp

Announcements

Forum statistics

Threads
418,690
170,782
Latest member
YhokSheng

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back