Lân đầu tiên đến với Spin and Go

Vuongchinhan

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
[/IMG] Đội ơn bác poker4rum đã tạo động lực cho em chiến spin and go,lúc trước toàn đánh sit and go mà thấy go không chán muốn chết,đọc được topic của bác em muốn thử và ăn được một ít
Hôm nay là một ngày may mắn với 2 lần được x6 1 lần x4

Hôm nay downsing 11$ tài khoản còn lại 89$ hết hồn,hên là đánh 1 tí em lại ăn lại 25$
Total bankroll 114$ ( đánh từ 30$) lên
Nhân tiện bác nào đánh thể loại này cho em hỏi dùm HUD như thế nào và sài phần mềm nào,em chiến toàn không HUD

Hôm nay downsing 11$ tài khoản còn lại 89$ hết hồn,hên là đánh 1 tí em lại ăn lại 25$
Total bankroll 114$ ( đánh từ 30$) lên
Nhân tiện bác nào đánh thể loại này cho em hỏi dùm HUD như thế nào và sài phần mềm nào,em chiến toàn không HUD
cậu có HM2 mà ko biết dùng à

chỉ cho mình kinh nghiệm đánh spin and go với, tụi nó raise to quá, có bài hay ko có có bài cũng raise làm mình ko biết đánh thế nào

mình không biết xem thông số khi đánh Spin and go,bao nhiêu là bluff bao nhiêu là handrange bao nhiêu vv... nói chung là ko biết sài.với HM2 của mình là đồ free

chơi tập trung 1-2 bàn thì ko cần HUD cũng dc, có HUD mà ít hands hoặc ko nắm rõ thông số thì đừng xài để tập trung theo dõi hơn, bàn 15$ trở lên HUD mới cần thiết
về cơ bản bàn bé suốt ngày gặp new player nên HUD có cũng như ko

còn lúc nào đủ bankroll để chơi mức 15$ thì có thể đầu tư ~100$ mua 1 cái HUD

Em may mắn nên toàn ăn thôi chứ cũng chả có kỷ năng gì spin and go
Chơi 1 bàn cho nó tập trung chứ chưa có đủ pro mà đánh nhiều bàn như các anh trên đây,toàn đánh theo cảm giác chứ cũng ko biết raise như thế nào,call như thế nào hic

chơi tập trung 1-2 bàn thì ko cần HUD cũng dc, có HUD mà ít hands hoặc ko nắm rõ thông số thì đừng xài để tập trung theo dõi hơn, bàn 15$ trở lên HUD mới cần thiết
về cơ bản bàn bé suốt ngày gặp new player nên HUD có cũng như ko
Chắc còn lâu lắm em mới lên 15$,bây giờ 3$ còn chưa có giám đánh nữa mà
Bankroll bao nhiêu thì lên 3$ được anh poker4rum( em fish)

600$ nhé,
thực ra BR to thì đỡ run sợ thôi, chứ để move lên thì quan trọng nhất là tự thấy ăn tốt ở bàn hiện tại, với spin thì có thể căn cứ vào số chip EV thắng dc, vd sau 1k spins mà trung bình mỗi spin ăn 100 chip (100 cEV) thì 99.9% là thắng tốt ở mức đó và có thể move lên bàn trên

cEV là gì thì google thêm, đại khái từ cEV có thể ước lượng ROI 1 cách tương đối chính xác hơn

How do I know what my EV ROI is in Spins? You need to look at your chip EV per game. Once you know that, here's a chart to help you out:
$1 stake (7% rake)
0% ROI: 37.6 chips/game
2% ROI: 48.3 chips/game
5% ROI: 64.5 chips/game
$3, $7 stake (6% rake)
0% ROI: 31.9 chips/game
2% ROI: 42.5 chips/game
5% ROI: 58.5 chips/game
$15, $30, $60, $100 stake (5% rake)
0% ROI: 26.3 chips/game
2% ROI: 36.8 chips/game
5% ROI: 52.6 chips/game

Bác có thể trả lời giúp mình vài thắc mắc về Roi % được không ạ ?

Mình có buy video của các Pro Hu Hyper SNG , Học cũng rất ok nhưng về tỉ lệ win và emotion Tilt khá khó chịu không như xem video . Cũng như 1 số người Roi% ở Buy in- mirco là 5% đổ lại và cũng như mid or high cũng tầm 4%-

Và cách đánh của mình cũng khiến mình ở buy-in mirco (5$ , 7$) hơn 1k game cũng lên xuống ở roi 1%-4% vậy có gọi là quá tệ không ạ ( Lâu lâu mình gặp 1 số Fish nhưng lucker cực kỳ (nó all in bài toàn 24 , 5Q ) toàn win , vậy mình nên né nó ra lúc đó hay là tiếp tục ... tại mình toàn thua kiểu đó cũng tầm 5 buy-in liên đấu với nó ...)

Đây là Graph của mình gần nhất bên ipoker , hi vọng được bác chỉ dẫn chút à

Attachments

159.6 KB · Views: 91
Như em không sài HUD thì kiểm tra EV ở đâu ạ (em chơi ở net nên ko có cài HUD được,mỗi lần cài lại phải down data upload data mất công quá)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,488
169,812
Latest member
trinhxuantruong

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom