Ask Làm gì khi HOSTGATOR gửi mail DMCA?

minandmax

Junior
Reactions
114
MR
0.008
Gần đây mình nhận được khá nhiều mail DMCA do hostgator gửi tới và nó đe dọa sẽ khóa tài khoản nếu còn nhận được thêm cái báo cáo DMCA nào khác mặc dù không lưu file DMCA nào trên host. Vậy các bạn cho hỏi có cách nào khắc phục hoặc giải pháp khác?

Cái đó là do bài viết bị DMCA hoặc cậu dùng Mã Nguồn Bản Quyền (được bẻ khóa). Khuyên cậu 1 câu là nên backup lại toàn bộ site đi...Rồi kiếm 1 Host khác mà dùng. Bọn Report nó sẽ vẫn tiếp tục report với Hostgator. Sau đó Hostgator sẽ disable 1 số file trong source làm cho cậu không viết đc bài lên site...Nếu cậu cố tình chỉnh sửa lại các chức năng bị disable nó sẽ suppend Host cậu.

Mình từng bị 1 lần làm mất dữ liệu cả 2 tháng trời...Vì trong lòng lúc nào cũng yên tâm về Hostgator nên không Backup :(

theo mình thì backup càng nhanh càng tốt hostgator khá bựa trong vấn đề dmca

ơ sao nó hiền thế ! bữa nó mail có 1 cái k trả lời 3 ngày sau nó khóa web luôn ! phải chat với nó xin xóa file rùi mở lại ! hehe

vậy thì phải backup lại gấp thôi, bị dcma mấy lần rồi :binhsua04:

We have received yet another DMCA complaint for ... This is the 23rd DMCA complaint we've received for your website in the last five days. As such, I have placed a suspension on your account. We will not be re-enabling your account. You are no longer welcome to host this site with us.

I'm creating a backup of your account now. I will update this ticket with a URL to download the backup as soon as it is done.

May là nó vẫn tạo link backup cho.

Em vừa bị vụ DMCA. Nó báo thư gửi link bài DMCA ,người mình mua host đã báo mình xóa bài bị DMCA. Mình xóa ngay lập tức, chủ quan nghĩ lần trước host die nó vẫn backup cho nên ko backup dữ liệu.Đến hôm sau nó banned.Mẹ tổ nhà nó, nó ban vì ko thấy mail lại cho nó, trong khi bài DMCA thì xóa hôm trước rồi. Đến cái này mới *** chết nữa này,sáng hôm sau mình chat live với nó và bảo nó bạkup data trả cho mình, nó yêu cầu xác thực xong rồi báo mình nó đang backup, đến chiều mình lại chát với gator , mình hỏi khoảng bao lâu thì có link download data site mình, lũ chúng nó lại bảo mình đợi vì đang backup. me tổ nó, đến tối mình vẫn không thấy link backup gửi về mail nên lại chát live với chúng nó, chúng nó lại lịch sự bảo mình chờ chút, chát được đến câu thứ 5 thì có mail gửi về. Lũ *** ấy báo là không backup cho vì dính DMCA. Mẹ tổ chúng nó làm mình đợi cả ngày trời để rồi nhận đc câu trả lời ấy,không back up thì bảo ko back up,đằng này nói đang backup làm mình đợi,bực mình vào chát chửi lũ *** ấy một trận. thế là mất hết cả code site lẫn data bao nhiêu ngày trời.

Em vừa bị vụ DMCA. Nó báo thư gửi link bài DMCA ,người mình mua host đã báo mình xóa bài bị DMCA. Mình xóa ngay lập tức, chủ quan nghĩ lần trước host die nó vẫn backup cho nên ko backup dữ liệu.Đến hôm sau nó banned.Mẹ tổ nhà nó, nó ban vì ko thấy mail lại cho nó, trong khi bài DMCA thì xóa hôm trước rồi. Đến cái này mới *** chết nữa này,sáng hôm sau mình chat live với nó và bảo nó bạkup data trả cho mình, nó yêu cầu xác thực xong rồi báo mình nó đang backup, đến chiều mình lại chát với gator , mình hỏi khoảng bao lâu thì có link download data site mình, lũ chúng nó lại bảo mình đợi vì đang backup. me tổ nó, đến tối mình vẫn không thấy link backup gửi về mail nên lại chát live với chúng nó, chúng nó lại lịch sự bảo mình chờ chút, chát được đến câu thứ 5 thì có mail gửi về. Lũ *** ấy báo là không backup cho vì dính DMCA. Mẹ tổ chúng nó làm mình đợi cả ngày trời để rồi nhận đc câu trả lời ấy,không back up thì bảo ko back up,đằng này nói đang backup làm mình đợi,bực mình vào chát chửi lũ *** ấy một trận. thế là mất hết cả code site lẫn data bao nhiêu ngày trời.

Mình trước cũng như thế đấy :D Hên là mình còn giữ bài viết với code. Phải cặm cụi post lại cả nghìn bài lên site :(

Nếu nói về độ bựa DMCA thì phải nhắc tới Hotfile nhé! ko tin chiến 1 lần thì biết!:binhsua01:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,648
170,744
Latest member
hiroot

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom