• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Kinh nghiệm sử dụng Paypal

ongmat82

Junior
Reactions
35
MR
0.001
Nếu bạn là dân freelancer chắc chắn ít nhất hơn 1 lần bạn đa sử dụng Paypal. Sau 1 quá trình dài sử dụng Paypal và Sell account Paypal tôi đa rút ra đuợc 1 vài kinh nghiệm và muốn chia sẻ để anh em có thể sử dụng Account Paypal 1 cách an toàn nhất và hiệu quả nhất !

I.Hệ thống thanh toán trực tuyến Paypal và các loại account paypal

Trước hết phải nói rằng Paypal là 1 hệ thống thanh toán trực tuyến lớn nhất hiện nay và là hệ thống thanh toán “mềm” (có refund , có charge back) và có thu phí.

PP có nhiều quy định nghiêm ngặt về thanh toán trực tuyến. Bạn dùng PP chùa, tiền chùa, chỉ cần có lệnh đòi refund từ phía bank (chủ pp hoặc cc đòi) là ngay lập tức pp tạm khóa số tiền trong giao dịch và tài khoản của bạn lại để xác minh.

Ở đây mình chỉ đề cập đến Palpay verified , còn Paypal unverify thì có lẽ không cần xét đến vì nó chẳng làm được gì .Có 3 loại Account Paypal hiện nay đó là : Personer , Premier và Business.
- Với account Personer bạn bị giới hạn nhận và gửi tiền trong 1 tháng là 500$ , bạn không thể fund tiền trực tiếp từ cc vào balance của bạn . Ưu điểm của loại này là tỉ lệ limit thấp
- Với account Premier đã cung cấp tương đối hoàn thiện các tính năng , nếu có SSN nữa bạn không cần lo lắng về giới hạn nhận và gửi tiền nữa . Bạn có thể fund tiền trực tiếp từ cc vào balance. Vấn đề này mình không đề cập nhiều trên freelancer.com. Vì không bị giới hạn nhận và gửi tiền nên account loại premium luôn trong tầm chăm sóc đặc biệt của các nhân viên paypal.

- Loại cuối cùng là account Bussiness , loại này dành có các công ty , tổ chức hay nhóm cá nhân. Đặc điểm của nó là không bị giới hạn tiền nhận , gửi. Có thể login account từ nhiều IP mà không sợ limit , ví dụ bạn có thể dùng IP Việt Nam login account loại này ( vẫn limit như thường nếu IP dính blacklist ). Loại này nói chung không nên dung vì tỉ lệ limit cao !

II. Kinh nghiệm

- Với đặc thù như đã nêu ở trên mọi người nên xem xét nhu cầu của mình để mua account thích hợp. Thường thì mọi người khoái dùng Account Premier mà quên đi account Pesoner. 1 lời khuyên chân thành là với những bạn chới offer hay aff mà nhận dưới 500$ 1 tháng nên mua loại account Pesoner có số SSN. Tỉ lệ limit thấp hơn Account Premium là chắc chắn

- Hệ thống auto limited và teamview của paypal : theo mình biết paypal có 2 hệ thống limit account đó là 1 hệ thống tự động và 1 teamview . Hệ thống auto limit có nhiệm vụ kiểm soát các account login với IP dính bl hoặc liên tục thay đổi IP login account. Team view kiểm soát giao dịch và họ sẽ limit bất cứ account nào có những giao dịch không bình thường ( ví dụ như chúng ta hay sell $ cho các ex ) . Cái này rất rắc rối và phức tạp nên mình sẽ không đề cập nhiều

- Đối với PP, họ ko sử dụng danh sách blacklist ở bên ngoài mà sử dụng danh sách blacklist riêng. Nghĩa là cho dù sock bị blacklist ở bên ngoài mà ko nằm trong danh sách blacklist pp thì vẫn không sao.
Ngoài ra, có những lúc PP của bạn limit với lí do : PP cần cung cấp thêm thông tin. Thực chất không phải PP tự dưng yêu cầu như vậy. Lí do đơn giản là location của IP bạn log vào PP khác với location đăng kí tài khoản PP. Chính vì vậy, nếu bạn không thể có IP trùng location với PP thì tốt nhất là hạn chế log vào PP account của bạn ^^
- Vậy làm thế nào để check IP của mình có nằm trong bl của paypal , rất đơn giản bạn có thể kiểm tra như sau :
bạn truy cập đến rapidshare.com …. đăng kí mua 1 tài khoản rapid … Sau khi được dẫn đến trang thanh toán của PP …. Nếu đến site nhập Credit Card mà button ở bên dưới là : Review Order and Continue … nghĩa là IP của bạn còn dùng tốt … các trường hợp còn lại nên thay IP khác

- Nếu không có SSH hoặc VPN login bạn vẫn có thể sử dụng sock 5 để login và sent tiền 1 cách an toàn với 1 thủ thuật nhỏ sau đây. Check bl của con sock cần thận. Nếu ok rồi hãy login pp 1 lần và đừng sent tiền vội. Hãy logout ra ngoài đã . Paypal sẽ ghi nhận lại cái IP đó. Tiếp tục login rồi lại logout 1 vài lần trước khi sent tiền. Với chút thủ thuật này đảm bảo tỉ lệ limited giảm xuống rất nhiều

Nhận refer:

Hotfile : http://hotfile.com/register.html?reff=1303787

Ugotfile: https://ugotfile.com/user/register?rid=23110

Fileserve

Bán auto post giá 15$ web đây : http://extremecoderz.com/downloads/products.html

Bán acc Hotfile: giá 9$

Bán acc Fileserve : giá 10$

acc Pree Ugotfile làm refer làm tốt tặng 2 cái

Đăng kí xong pm nhé.Không Pm dc thì gọi điện thoại nhé.
0918281268

Pm Yahoo: [email protected]

Last edited by a moderator:
sao cái này khác với Paypal thực tế thế nhỉ?

bác này ghê thật post bài vừa chèn tuyển ref

ủa nhớ bác Shin đã liệt Ugotfile vào thành phần cấm pót mà ta . Tội này là banned này ;) Mod đâu rồi

vl chin su mấy bác khảo cổ gê éo chịu đc :))=))

Cũng chỉ là lý thuyết thôi bác ah thằng pp nhiều khi nó điên lắm...em hí hửng làm cái thẻ vừa verify xong, khi chuyển cho nó 1.95$ rồi nhập mã vào thì nó limit ngay yêu cầu mình comfirm bằng thẻ khác thế có bực ko chứ...thế là lại phải tốn tiền mua vcc để add vào...tức lòi mắt vì 2 cái thẻ mới verify được 1 account pp....

ko biết từ năm 2k9 với 2010 có bao nhiêu bài hay hay thế này nhỉ, giờ mà tuyển ref có thế này thì ăn gạch vỡ gáo =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,955
171,026
Latest member
ngannguyennb

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom